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NDUGU:…………………………………………………………… 

KIJIJI CHA ……………………………………………… 

SLP 51 

RUANGWA. 

 

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA I KATIKA SHULE YA SEKONDARI 

CHIENJERE MWAKA 2021 
Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kuijiunga kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari  
Chienjere mara baada ya kufaulu vizuri mtihani wa kumaliza Elimu ya Msingi. Hongera sana. 
Shule ya Sekondari Chienjere ipo katika Kata ya Chienjere Kijiji cha Chienjere umbali wa Kilomita 22.6 
kutoka makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa. 
Shule hii ni ya kutwa na ni ya mchanganyiko wa wanafunzi wavulana na wasichana. 
Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo (unapaswa kuzifanyia kazi na kuja nazo bila 
kukosa siku ya kuripoti Shule) 

 Fomu namba 1 yenye orodha ya mahitaji muhimu ya Shule hii. 
 Fomu namba 2 yenye Sheria na kanuni za Shule. 
 Fomu namba 3 ya kupimwa na Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya/Kituo cha Afya 
 Fomu namba 4 ya maelezo binafsi ya Mwanafunzi na Mzazi. 

Mhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti Shuleni siku hiyo. 
Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 
Mwisho nakutakia mafanikio mema hapa Shuleni katika kujielimisha na kumbuka kuwa, ELIMU NA 
NIDHAMU HULETA MAFANIKIO 
Karibu Sana. 
SIMU: Mkuu wa Shule 0787 065878, Makamu 0714 398194 , Mwl wa Taaluma 0682897037 
NB: Sherehe maalumu ya kuwakaribisha kidato cha I itafanyika tarehe 23/01/2021. Mwandae mtoto 
wako mapema awahi kuripoti Shule. 
 

AHSANTE. 
 

………………………… 
EUGEN M. LUDOVICK 

MKUU WA SHULE 



MAHITAJI MUHIMU YA SHULE 
FOMU Na 1 

 
1. SARE ZA SHULE 

 
WAVULANA 
 Suruali ndefu mbili (2) za rangi ya damu ya mzee zilizoshonwa kwa unadhifu na 

siyo na madoido. Suruali za kubana (modo) hazitakiwi. Mashati mawili (2) meupe 
yenye mikono mifupi na kola shingoni. Tai mbili (2) ndefu za rangi ya damu ya 
mzee (Rangi inayofanana na ya Suruali). Mkanda mweusi kwa ajili ya kuvalia 
suruali, soksi nyeusi pea 2. Viatu vya ngozi vyeusi pea mbili vinavyofungwa na 
kamba. Fulana 1 (T-Shirt) yenye nembo ya Shule (Zinapatikana Shuleni). 
 

 
WASICHANA 
 Sketi mbili (2) ndefu (zinazovuka magoti) rangi ya damu ya mzee zilizoshonwa 

kwa unadhifu na kuwekwa  marinda, hijabu nyeupe pea mbili (kwa 
atakayependa), (Nusu kanzu nyeupe kwa watakaovaa hijabu),  Mashati mawili 
(2) meupe yenye mikono mifupi na kola shingoni (Kwa wasiovaa hijabu), Skafu 
mbili (2) ndefu (kwa wasiovaa hijabu) rangi ya damu ya mzee (Rangi inayofanana 
na ya Sketi), Soksi nyeupe pea 2 na Viatu vya ngozi vyeusi pea mbili 
vinavyofungwa na kamba (Viatu aina ya vibajaji haviruhusiwi). Fulana 1 (T-Shirt) 
yenye nembo ya Shule (Zinapatikana Shuleni). 
 

NB: Tai na Skafu zinapatikana Shuleni kwa gharama ya Tsh 2,000/- 
 

2. STAILI ZIFUATAZO ZA UVAAJI WA SARE YA SHULE HAZIRUHUSIWI 
 Kushusha au kulegeza suruali (Mlegezo) 
 Kuvaa sare ya Shule bila ya kuchomekea shati 
 Kuvaa suruali bila ya kufunga mkanda 
 Kuvaa sketi fupi ni kosa. 
 Kuvaa viatu bila soksi ni kosa 
 
MSISITIZO 
Wazazi na wanafunzi wanapaswa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa kuhusu sare na 
uvaaji wa sare. Wakati mwingine wanafunzi kwa matakwa yao binafsi huamua 
kushona sketi fupi au suruali za kubana au zilizochongolewa. Ikumbukwe kuwa 
mavazi ya aina hiyo hayatakubaliwa. EPUKA USUMBUFU NA KERO MAPEMA. 
ZINGATIA MAELEKEZO ULIYOPEWA. UTAKAPORUDISHWA KWA SABABU YA 
YAKUTOZINGATIA MAAGIZO YALIYOTOLEWA USIJE KULALAMIKA AU KUMLAUMU 
MTU YEYOTE. 

                  
 

 



3. VIFAA MBALIMBALI VINAVYOHITAJIKA 
 
(a) VIFAA VYA KUFANYIA USAFI 

Jembe 1 aina ya Ngwamba lenye mpini kwa wote, Ndoo 1 (Sado) kwa wote, (Wavulana 
panga lililonolewa na Wasichana fyekeo lililonolewa) na fagio aina ya Chelewa kwa 
wote. 
 
 

(b) VIFAA VYA KUJIFUNZIA 
1. Daftari zisizopungua 12 (kaunta book) kalamu ya wino, penseli pamoja na mkebe wa 

hisabati ( mathematical set) 
2. Karatasi nyeupe (ream paper) Bunda moja  
3. Dictionary 1 
4. Begi la kuhifadhia daftari 
5. Mafaili mawili (moja kwa ajili ya kuhifadhi mitihani yako binafsi na la pili kwa ajili ya 

kuhifadhia taarifa zake za kitaaluma hapa shuleni ) 
 
 
NB: Kwa mwanafunzi asiyekuwa na bima ya Afya (CHF au NHIF) anatakiwa kuchangia  
Shilingi  Elfu 5 (Tsh 5,000/-) ili apatiwe bima ya Afya. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 

 

 



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 
 

Fomu Na 2 
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia 
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu 
nchini unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo. 

1. Kila mwanafunzi anapaswa kutumia akili na busara katika kufanya uamuzi wa vitendo 
mbalimbali shuleni. Kwa mfano kutohudhuria vipindi darasani ni kosa kuongea lugha za 
matusi ni kosa, kupiga kelele nje na ndani ya darasa ni kosa. 

2. Kila mwanafunzi anapaswa kufika shuleni saa 12:50 asubuhi kwa ajili ya kufanya usafi wa 
mazingira na maandalizi ya kuingia darasani kwenye vipindi. 

 Kila mwanafunzi anapaswa kuwahi kwenye eneo la paredi inapogongwa kengele 
 Kila mwanafunzi lazima awahi anapoitwa na kiongozi (mwalimu, kiranja au 

mfanyakazi mwingine) 
3. Wanafunzi wanapaswa kuheshimiana wenyewe na kumheshimu mtu yeyote aliyewazidi 

umri kwa hiyo NI LAZIMA KWA MWANAFUNZI KUSIMAMA NA KUSALIMIA WATU 
WAZIMA KWA KUTOA SHIKAMOO AU KUSALIMIA KWA KIINGEREZA ANAPOKUTANA 
NA MWALIMU WAKE. 

4. Ni kosa kwa mwanafunzi kuja shuleni bila kuwa na sare ya shule, labda kwa ruhusa 
maalumu. Ni marufuku kuvaa kofia, ndala , bangili, mkufu , hereni na pete WASICHANA 
HAWARUHUSIWI KUSUKA NYWELE. 

5. Siku za shule wanafunzi watatoka nje ya shule kwa kibali maalumu cha maandashi. 
Ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu. Ruhusa ya kulala nje ya shule itatolewa na 
mkuu wa shule. 

6. Kazi ni wajibu wa kila mwanafunzi kwa hiyo ni kosa kutofanya au kutegea kazi za mikono 
ambazo utakuwa umepangiwa na viongozi wako. 

7. Ni kosa kwa wanafunzi kuonekana akizurura kwenye maeneo ya nyumba za kulala 
wageni (Guest house) 

8. Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kufanya mgomo au kushiriki katika aina yoyote ya 
mgomo. 

9. Ni kosa kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu ya matusi, kashifa au kajeli. 
10. Unatakiwa kukimbia unapoitwa au kutumwa na mwalimu au mtu mzima. 
11. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye nyumba za walimu au wafanyakazi 

wasiyo walimu bila ruhusa. 
12. Ni kasa kwa mwanafunzi kugombana au kuchochea wengine wagombane. 
13. Mwanafunzi ajiepushe na makosa yafuatayo ambayo yanaweza kusababisha kufukuzwa 

shule mara moja yakidhihirika. 

 Uasherati, Ubakaji/ushoga  

 Kuoa au kuolewa  

 Kupata mimba au kuharibu/kutoa mimba  



 Kuwa na simu ya mkononi 

 Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya au kuua  

 Kumpiga mtu yeyote (kupigana) 

 Utoro wa muda mrefu (Miezi mitatu mfululizo) 

 Kukataa adhabu iliyotolewa na Mwalimu au Kiongozi 

 Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 

 Wizi wa mitihani au kudanganya wakati wa mitihani ya aina yoyote 

 Kujificha porini kwa lengo la kutoroka  vipindi au Shule kwa ujumla 

 Kudharau Bendera ya Taifa au Wimbo wa Taifa, Fedha na viongozi halali wa 
vyama na Serikali. 
 
 

………………………. 
EUGEN M. LUDOVICK 

MKUU WA SHULE 
 

 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



FOMU Na 3  
 

MEDICAL EXAMINATION FORM 
Chienjere Secondary School, 

P.O.Box 120, 
RUANGWA 

Date ……………………………… 
Ref. No ……………………………………………………………… 
PART A: 
To The Medical Officer, 
…………………………………………………….. 
……………………………………………………… 
……………………………………………………… 
 
REF: ……………………………………………………………………………………………………. 
Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for being 
student for secondary school education. 

1. (a) Eye sight 
(b) Hearing 
(c) Limbs 
(d) Speech 
(e) Veneral disease 
(f) Leprosy 
(g) Epilepsy 

     2. Neurosis 
     3. Other serious diseases 
     4. Pregnancy 
 
PART B: MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by a Government Medical Officer) 
I have examined the above named student and consider that he/she is physically fit or not fit 
for full time secondary school education. 

a) Eye sight …………………………..   f) Leprosy ……………………………………………. 
b) Hearing …………………………….   g) Epilepsy……………………………………………. 
c) Limbs…………………………………   h)Neurosis……………………………………………. 
d) Speech………………………………    i)Other serious diseases ………………………… 
e) Venereal disease………………..    j) Pregnancy…………………………………………. 

 
Date …………………………………… Signature …………………Official Stamp……………………………………. 
 
Station ………………………………………………………. Designation…………………………………………………… 
 
 
 



FOMU Na 4 

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI 
1. Jina la Kamili……………………………………………………………… 

(Kama lilivyo kwenye orodha ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga Sekondari) 

2. Tarehe ya kuzaliwa. ……………………………….. . . . . 

3. Anwani ya nyumbani........................................... 

4. Mahali unapoishi(nyumbani kwenu) : Wilaya. ........................."'Tarafa' ……………….' ' 

Kata.. ………………..'.....Kijiji............................... 

5. Shule ya Msingi uliyotoka………………………………………………. 

6. Dini…………………………. 

7.Kabila…………………………….. 

8 . Taifa(Mtanzanial /Si Mtanzania) 

9. Jamaa katika familia(Watakaohusishwa katika malezi ya mwanafunzi akiwa hapa 

shuleni) 

(i) Jina la Baba……………………………………... 

Anuani. ...............................Namba Ya simu……………………………… 

Kazi yake……………………… 

(ii) Jina la Mama………………………………………………. 

Anuani. ………………………………….....Namba Ya simu………………………….. 

Kazi yake…………………………….. 

(iii) Jina la Mlezi/Ndugu………………………………………………….. 

Anuani. ……………………………. ...Namba Ya simu………………………………… 

Kazi yake……………………………………………… 

10. Mkataba wa Mwanafunzi kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai 

Mimi. .. …………………………………………………………………. (Mwanafunzl) nakiri 

kuwa, nimezisoma sheria, kanuni na taratibu za shule kwa umakini na utulivu mkubwa. 

Hivyo basi ninaahidi: "Nitazifuata Sheria, Kanuni na Taratibu za shule kama 

zilivyoelekezwa Aidha ninaamini kuwa Sheria na Taratibu zipo kwa nia ya kunisaidia 

katika Nyanja zote muhimu ikiwa ni pamoja na nidhamu, maadili na taaluma." Vilevile 

naahidi kuwa sitoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Kinyume na hivyo hatua 

stahiki za kinidharnu zichukuliwe dhidi yangu. 



Sahihi va mwanafunzi …………………………..Tarehe…………………………………. 

11. Form ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo 

yaliyotolewa na shule 

Mimi.…………………………………………………...(Mzazi/Mlezl)wa 

Mwanafunzi………………………………..... ....:... Ninakiri kuwa, nakubaliana na sheria, 

kanuni na maelekezo yote yaliyotolewa na shule. Hivyo basi niko tayari mtoto wangu 

asome katika shule hii na nitakuwa tayari kumpa kila aina ya msaada utakaohitajika 

katika kufanikisha masomo yake na malezi yake kwa ujumla akiwa hapa shuleni kwa 

kipindi chote akiwa mwanafunzi. 

Sahihi ya Mzazi………………………………………….Tarehe…………………………… 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

Sahihi ya Mkuu wa Shule………………………………… 

Jina la Mkuu wa Shule: EUGEN M. LUDOVICK 

Mhuri wa Mkuu wa Shule……………………………………….. 

 


