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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI  YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI  YA WILAYA YA RUANGWA 

SHULE  YA  SEKONDARI  CHUNYU 

 

 
Ndugu …………………………………………….… 
SHULE YA MSINGI ALIYOSOMA…………………………….. 

YAH: MAAGIZO YA MASHARTI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 
KATIKA SHULE YA SEKONDARI CHUNYU 2021 

Husika na kichwa cha habari hapo  juu. 

Nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wako wa Darasa la 
VII mwaka 2020. Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato 
cha I katika Shule ya Sekondari CHUNYU. 

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo unatakiwa kuzisoma kwa 
makini na kuzifanyia kazi. 

i Fomu ya kupimwa afya kutoka kwenye hospitali inayotambuliwa na Serikali. 
ii Fomu ya mahitaji muhimu ya shule. 
iii Fomu ya Sheria za Shule. 
iv Fomu ya taarifa za mwanafunzi na mzazi. 
v Fomu ya kiapo cha kuzaliwa (ijazwe tu iwapo mwanafunzi hana cheti cha 

kuzaliwa) 

Shule itafunguliwa tarehe 11/01 /2021 siku ya jumatatu. Nafasi yako itatunzwa kwa 
muda wa siku tatu (03) tu, tangu tarehe ya kufungua shule. Hivyo unashauriwa 
kuwahi shule kabla nafasi yako haijajazwa na mtu mwingine endapo utachelewa. 

MUHIMU:Unatakiwa kuja na Nakala moja ya Cheti cha kuzaliwa na picha (passport size) 

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya maisha mapya ya shule ya Sekondari. 

KARIBU SANA  

………………………………. 
EMMANUEL SIGALLA SICHAWE 

 MKUU WA SHULE 
0622189100/0788131939 

 

MKUU WA SHULE 

SHULEYA SEKONDARI CHUNYU 

S.L.P. 23,                                 

RUANGWA 
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MAHITAJI MUHIMU YA SHULE 
1. Sare za shule (wavulana) 

a. Wavulana watatakiwa kuwa na suruali mbili (2) rangi ya damu ya mzee zenye 
urefu na upana wa heshima na zilizoshonwa kwa unadhifu na sio kwa mapambo. 

b. Mashati meupe ya tetron mawili (2) yenye mikono mifupi na yenye kola shingoni. 
c. Awe na sweta moja (1) rangi ya damu ya mzee lililofumwa. 
d. Viatu vyeusi vya ngozi (vya kufunga na kamba) jozi (2), viatu visiwe na urembo 

wowote na wala visiwe vyenye visigino virefu. 
e. Soksi imara nyeupe jozi mbili (2). 
f. Nguo na viatu vya michezo. (Raba, traki suti nyekundu na Tshirt ya njano) 
g. Mikanda miwili rangi nyeusi. (mikanda isiwe ya tambi) 
h. Tshirt rangi ya bluu iliyoiva kwa ajili ya sare ya shule 

2. Sare za shule (wasichana) 
a. Wasichana watatakiwa kuwa na sketi mbili (2) rangi ya damu ya mzee zenye urefu 

kupita magoti na upana wa heshima na zilizoshonwa kwa unadhifu na sio kwa 
mapambo. 

b. Mashati meupe ya tetron mawili (2) yenye mikono mifupi na yenye kola shingoni. 
c. Kwa wale wanaohitaji kuvaa hijab wavae hijab nyeupe. (Ijabu isiwe na urembo 

wowote) 
d. Awe na sweta moja (1) rangi ya damu ya mzee lililofumwa. 
e. Viatu vyeusi vya ngozi (vya kufunga na kamba) jozi (2), viatu visiwe na urembo 

wowote na wala visiwe vyenye visigino virefu. 
f. Nguo na viatu vya michezo. (Raba, traki suti nyekundu na Tshirt ya njano) 
g. Soksi imara nyeupe jozi mbili (2). 
h. Nguo na viatu vya michezo. (Raba, traki suti nyekundu na Tshirt ya njano) 
i. Tshirt rangi ya bluu iliyoiva kwa ajili ya sare ya shule 

MUHIMU: Mwanafunzi ambaye atakuwa bado hajashona sare ya shule ataruhusiwa kuja 
shuleni akiwa na sare yake ya shule ya msingi. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo 
za nyumbani. 

3. Fulana za shule zinapatikana shuleni kwa kununua 
4. Vifaa vya usafi 

a. Fagio mbili za chelewa, 
b. Jembe moja lenye mpini, 
c. Panga moja, 
d. Reki moja, 
e. Ndoo ndogo moja. 
f. Fyekeo moja 
g. Fagio laini la dukani 

5. Mahitaji kwa ajili ya taaluma 
a. Daftari 10 za quire mbili (2) au tatu (3). 
b. Kalamu ya wino wa blue au mweusi na kalamu ya risasi (penseli) 
c. Mkebe mmoja wa vifaa vya hisabati (Mathematical set) na Rula ndefu nyeupe moja 
d. Kamusi ya kingereza kwa kingereza (English to English dictionary) na kamusi ya 

Kiswahili kwa Kiswahili. 

 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 
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PRESDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENT 
RUANGWA DISTRICT COUNCIL 

CHUNYU SEC. SCHOOL 
P.O.BOX 23, 
RUANGWA. 

REF. No……………………………… DATE……………………………. 

THE MEDICAL OFFICER. 

………………………………….. 

…………………………………… 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF  

………………………………………………………… 

Please Examine the above named pupil and give us a regarding his/her suitability for 
Secondary School studies. 

1. Pupil’s full name ………………………………………………………………. 
2. Blood ……………………………………………………………….. 
3. Stool ……………………………………………………………….. 
4. T.B test ……………………………………………………………….. 
5. Syphilis test ………………………………………………….……………. 
6. Urine examination ……………………………………………………………..... 
7. Eye test ……………………………………………………………….. 
8. Chest ……………………………………………………………….. 
9. Ear ……………………………………………………………….. 
10. Spleen ……………………………………………………………….. 
11. Abdomen test …………………………………………………………….…. 
12. Pregnant test (girls only)………………………………………………….…….. 
13. OTHERS ………………………………………………………………………………… 

 
I certify that the above pupil is suitable / unsuitable for studies 
If unsuitable please give reasons. 
……………………………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………… 

Name of MEDICAL Officer ………………………………………….. 
Signature of Medical Officer ………………………………………….. 
Date ………………………………………….. 
Official Stamp …………………………………………... 
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HATI YA KIAPO CHA KUZALIWA 

HATI YA KIAPO KUHUSU NDUGU……………………………………………..……….(Mwanafunzi) 

Mimi ……………………………………………………………………(mzazi/mlezi) 

Nathibitisha kwa kiapo na kutamka ifuatavyo:- 

Kwamba mimi ni…………………………………………………………………. (taja kazi) 

1. Kwamba mimi ni baba/mama/ndugu wa karibu wa ………………………ambaye 

alizaliwa tarehe…………………mwezi………………….mwaka………………….katika Kijiji 

cha………………………………. Kilichopo Wilaya ya …………………….. nchini Tanzania 

2. Kwamba mimi nilikuwa naishi kaika kijiji hicho wakati wa kuzaliwa 

kwa………………………………………………………nalikumbuka tukio hilo. 

3. Kwamba kuandikishwa kwa……………………………………………………… hakukufanyika 

katika muda wa miezi mitatu kutokana na ukweli kwamba kuandikishwa huko 

hakukuwa na lazima. 

 

……………………………….. 
Sahihi ya anayetoaTamko. 

 
Ameapishwa mbele yangu hapa………………….…………………..leo tarehe……………….. 

……………………………….. 
Sahihi ya anayepokeaTamko. 

 
 

Ada Tshs………………………E.R.V. No. ……………… ya  tarehe……………………… 

 

*Futa isiyohusika. 
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 

Shule ina endeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha 
unatakiwa kuzingatia miongozo inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. 
Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni. 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 
kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima. 
(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu malekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi katika shule hii. 
(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
(i) Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele 
(j) Shule haimfungi Mwanafunzi kuamini katika imani yake ila kwa muda maalumu 

na siku maalum. 
(k) Ajapo kuripoti, aje na mzazi/mlezi.Bila kuja na mzazi / mlezi hatapokelewa. 

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule. 

1. Wizi 
2. Uasherati na ushoga 
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kubeli n.k.. 
5. Kupigana au kupiga. 
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma. 
7. Kudharau Bendera yaTaifa 
8. Kuoa au kuolewa 
9. Kupata au kusababisha mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule . 
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa  shule au 

watu. 
11. Kukataa adhabu kwa makusudi. 
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi. 
13. Mwanafunzi atakayekutwa anachafua kuta zashule atalazimika kulipa ndoo 

(1) ya rangi pamoja na Tsh20,000/= za ufundi ikiwani pamoja na adhabu 
nyingine atakayopewa.  

14. Kukaidi maagizo ya shule. 
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SHULE YA SEKONDARI CHUNYU 
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI NA HABARI ZA  

MZAZI NA MWANAFUNZI. 
 

SEHEMU A: HABARI ZA MWANAFUNZI 
1. Jina kamili (kama kwenye mtihani)……………………………………………… 
2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………………….. 
3. Kabila…………………………………………………. 
4. Mahali na Wilaya alipozaliwa……………………………………………………. 
5. Shule alipomaliza Darasa la saba…………………………… mwaka alipomaliza…………. 
6. Michezo anayopendelea. 

 

 
Kazi yoyote ya uongozi aliyowahi kufanya kama vile. Kiranja, kiongozi wa kwaya, Ngoma Michezo n.k. 

 UONGOZI SHULE MWAKA 

(i)    

(ii)    

(iii)    

(iv)    

 

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli. 

Nathibitisha kuwa na tabia nzuri, mchapakazi na bidii ya masomo. 

Tarehe…………………………………….. Sahihi…………………………………… 

 
HABARI ZA MZAZI/MLEZI. 

 

SEHEMU B: 

 
Jina kamili ……………………………………… Kazi………………..………Kata …………………………………Mkoa……………… 
Tarafa………………………………………………. 

A. Anwani ya mahali pa kazi …………………………………………………… 
B. Nambari ya simu……………………………/………………………………………..Dini ………………………Dhehebu……………………… 
C. Anwani kamili ya nyumbani ambako motto atakuwa anakwenda siku za likizo…………………………………….. 
D. Ninaahidi kushirikiana na Walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapakazi 

na mwenye bidii ya kusoma . 
 
Mimi……………………………………………………………..mzazi/mlezi ninathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi 
Tarehe……………………………….. Sahihi………………………………….. 

 

No. JINA LA MICHEZO 

I  

II  

III  

IV  

V  


