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“"Elimu ni Ukombozi”

SHULE YA SEKONDARI FARM 17,
S.L.P 312
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KUMB. NA. F.17SS/....... VAT 01/12/2020

MZAZI/MLEZI WA ..ottt
C/O MWL. MKUU S/M ..ot

S.L.P 49,

NACHINGWEA.

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI FARM 17
KIDATO CHA KWANZA -2021

1.0. UTANGULIZI
Kwa niaba ya uongozi wa wafanyakazi wote wa sekondari ya Farm 17 nachukua fursa
hii kumpongeza mwanao kwa kuchaguliwa kujiunga na shule ya sekondari FARM 17.
Shule ya sekondari Farm 17 ipo km 4 kutoka barabara ya Kilimarondo baada ya Kijiji
cha Kipara km. 30 kutoka Nachingwea. Shule ya sekondari Farm 17 ni shule ya Hosteli
ya mchanganyiko, pia inapokea wanafunzi wa kutwa.

e Ndugu mzazi/mlezi kamwe usimnyime HAKI ya kupata ELIMU kijana wako kwa
kisingizio cha UMASIKINI au KIPATO DUNI kwani Elimu ni Ukombozi. Aidha kwa
kutambua haya serikali ya AWAMU YA TANO inatoa ELIMU kwa kijana wako
BURE, Hivyo hauna kisingizio chochote cha kutomleta kijana wako shuleni.

e Shule itafunguliwa JUMATATU ya tarehe 11/01/2021 saa moja kamili na
mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2021 baada ya tarehe 20/01/2021kama
hutamleta shuleni mtoto wako itakulazimu mzazi/mlezi kuieleza serikali kwa nini
isikuchukulie hatua za kisheria kwa kumnyima mtoto wako haki yake ya msingi
ya kupata elimu.

Mwisho, pamoja na barua hii naambatanisha viambata A, B, C, D na E. Mzazi/mlezi
yakupasa usome, uelewe na kutekeleza ili kutuondolea usumbufu hapo baadae

"KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI FARM 17"

MKUU WA SHULE
NAKALA:
1. Katibu Tawala Mkoa,
S.L.P 1054
LINDI

2. Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya (W) Nachingwea
S.L.P 291,

NACHINGWEA



FOMU A

1.0. SARE YA SHULE

2.0.

3.0.

4.0.

WAVULANA

Suruali mbili za rangi ya khaki na Suruari ya kushindia (damu ya mzee), za kushona
zenye mfuko mmoja wa nyuma (isiwe muundo wa jinsi na zinaweza kupatikana
shuleni kwa gharama ya sh.19,500/=kila moja). Mashati mawili meupe mikono
mifupi, tai ya kaki na viatu jozi mbili vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na soksi
nyeupe jozi mbili. sweta rangi ya kijani mikono mirefu, T-shirt zenye kola za
kushindia mbili za rangi ya zambarau (mikono mifupi) zinapatikana shuleni

WASICHANA

Sketi mbili rangi ya kijani ndefu kupita magoti mshono wa malinda ya kuzunguka,
(zinapatikana shuleni kwa gharama ya sh 18,500/=kila moja), mashati mawili
meupe mikono mifupi, tai ya kijani, kwa HIJABU ifanane na rangi ya shati na viatu
jozi mbili vyeusi vya kutumbukiza vya ngozi vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe.
Gauni la damu ya mzee kwa ajili ya kushindia hijabu nayo ifanane na gauni. Aidha
rangi na aina ya kitambaa cha sketi kimeambatanishwa katika fomu hii.

NB:
(i) T-shirt za kushindia Tsh. 12,000 kwa Kkila T-shirt zinapatikana shuleni.
(ii) Viatu vya bajaji haviruhusiwi

(iii) NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI KABISA

(iv) Mashuka pia yanapatikana shuleni Tsh 18,000/= kwa mawili.

SARE YA MICHEZO

Kwa shule hii sare za michezo kwa wavulana ni bukta na T-shirt nyekundu na kwa
wasichana Traksuti za blue au bukta nyekundu pamoja na raba jozi moja kwa jinsia
zote

VIFAA VYA USAFI

Hakikisha kijana wako anakuja na vifaa vifuatavyo vya kufanyia usafi
(i) Jembe - Ngwamba mpya na mpini wake

(ii) Fagio

(iii) Ndoo 2 moja lita 20 moja lita 10

(iv) Reki kwa wasichana na panga kwa wavulana

(v) Fyekeo

Vifaa vitakaguliwa pindi mtoto atakaporipoti shule na vikikabidhiwa ni mali ya shule na
ni lazima aje navyo siku ya kuripoti shuleni.

VIFAA VYA TAALUMA

Daftari kubwa kumi (10) counter book) 2Q au 3Q

Kamusi ya kiingereza (Dictionary)

Mkebe wenye vifaa vya Hisabati (Mathematical set)

Kalamu za wino na penseli.

Rimu moja ya karatasi zisizo na mistari za kufanyia mazoezi na mitihani.



FOMU B

MAHITAJI YA WANAFUNZI WA HOSTELI
Wanafunzi wa hostel watajigharamia chakula, malazi, matibabu,wapishi na fedha ya

mfukoni. Aidha vitu hivi ni lazima anunue mzazi/mlezi au kulipa fedha taslim kwa bei ya
sokoni wakati huo.

MAHITAJI KWA MUHULA 1
. Unga wa sembe 50 kg

. Mchele 5 kg
. Maharage 30kg

. Chumvi 2Kg

. Vitunguu 2000/=

. Fedha ya mpishi Tsh. 10,000/=

. Fedha ya matibabu Tsh. 8,000/=

. Sukari kg 5

. Mchango wa hosteli 15000/= kwa mwaka mzima.
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10. Daftari ndogo moja kwaajili ya matibabu
11. Michango iliyokubaliwa na wazazi Tsh. 15,000/=
meza bwaloni, Tsh. 10,000/= kuboresha taaluma

12. Mafuta ya kula lita moja.

Kwa wanafunzi wa kutwa chakula cha mchana shuleni watalazimika kulipia nusu ya gharama
za chakula. Kwa wazazi watakaochagua kulipa pesa taslim walipe fedha hizo kwenye akaunti
ya shule ya chakula NMB A/C Na. 70402301746 jina la akaunti ni FARM SEVENTEEN na
karatasi ya kuwekea pesa (pay slip) iwasilishwe shuleni kwa Mhasibu ili apewe stakabadhi.

VIFAA VYA MALAZI
1. Godoro ft 2%, inch 4 na chandarua
2. Mashuka 2 ambayo ni sare au kulipa Tsh 18000 kwa ajili ya mashuka mawili
3. Kltanda 1 ft 21, au Tsh 70000/= ili achongewe kwa mafundi waliokaribu shuleni
kitanda kitakuwa mali ya mwanafunzi
VIFAA VYA CHAKULA
1. Sahani na bakuli
2. Kijiko cha chakula

3. Kikombe cha kunywea maji



FOMU C

TAARIFA KUHUSU MWANAFUNZI
(Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi na kuirejesha shuleni)

(i) Jina la mwanafunzi (aliloitumia katika mtihani wa darasa la VII. Andika kwa herufi

(0101117 1) USRS
(i) Kabila la mwanafunzi .......ccccocceeeiveeiieeccnnene, UMF e, JiNSi o
(iii)  Wilaya alikozaliwa mwanfunzi ........ccccccceevieevie e MKOQ@ ..oooiee e
(iv)  Alikokulia ...ccoovveeieecie e MKOQ ..o Tarafa oo,
(V) Dini Ya MWANAFUNZI oottt e e e e e eae e e e beeesnbeeesareeens
(vi) Tatizo la kiafya (Eleza bayana Kama liPO) ..o s
(vii) Jina kamili la Baba Mzazi ......cccccoooieiiii e Anuani ......ccceeeeeciieeeenen .
Namba ya SiMU .....cccocoviiiiiieieee e KazZi UM,
(viii) Jina [a Mama MZAzZi ....cccooeeiiieee e Anuani .....cccceeeeeeiiieeeenen .
Namba ya SiMU ..o G V4 LR U110 2] o I
(ix)  Jina kamili 1a MIEZI ... uhusiano wa mlezi na
LN 2= T L= 8 o4 PSPPI

(x)  Jina na anuani ya mtu anaemuhudumia mwanafunzi (mfano kumlipia michango)
JINA anuani kamili ...

(xi) Baba na mama wanaishi pamoja/wametengana/yatima (KATA ISIYOHUSIKA)

(xii) Kama ni yatima, ni nani:- Wote / Baba / Mama (KATA ISIYOHUSIKA)

AHADI YA MZAZI / MLEZI

MM o ambaye ni mzazi /mlezi wa ...,

Wa Kijiji Cha oo Kitongoji cha ..o

Nimesoma na kuyaelewa maagizo ya kujiunga na shule na ninakubali mwanangu asome shule
ya sekondari Farm 17. Pia niko tayari kujitolea kwa ajili ya maendeleo ya shule, Na nitajitahidi
kadri ya uwezo wangu kumsaidia mwanangu kutii sheria, taratibu na kanuni za shule wakati
wote atakapokuwa anasoma shuleni.

S

Jina la mzazi/mlezi (kwa herufi KUDWA) .......oooiii e .
S L P e SiIMU NA. s
Saini ya mzazi / MIezi ..o Tarehe ..o

Saini ya mwanafunzi ... Tarehe ..o



FOMU D

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Kila mwanafunzi anawajibika kuwa na heshima na adabu kuanzia nyumbani, mtaani, na shuleni
Mwanafunzi hatakiwi kutoroka vipindi vya masomo kutumia lugha mbaya, matusi kati yake na
mwanafunzi mwenzake na watu wote.

A.

B.

C.

G.

Kuheshimu Wimbo na Bendera ya Taifa na Nembo za Taifa kama kusimamia wima

(kikakamavu) wakati wa kuimba, kupandisha na kushusha Bendera ya Taifa

Ni lazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika shughuli

mbalimbali pamoja na kazi zote za mikono.

Ni lazima mwanafunzi awe mwadilifu, mwaminifu na mkweli wakati wote

Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kupokea mzigo wa mwalimu au mfanyakazi asiye

mwalimu anapopita karibu yake.

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:-

(i) Kuvuta sigara / bangi au kutumia madawa ya kulevya

(ii) Kuvaa mavazi na mitindo isiyo ya heshima, mfano; mlegezo, sketi fupi n.k

(iii) Kupiga kelele darasani au mabwenini wakati wa usiku na mara baada ya kutoka
kujisomea (Night preparation)

(iv) Kunyoa mitindo isyokubalika kama vile, fank, kipara, kiduku au kunyoa nywele ambazo
haziwezi kushikika (ndogo sana)

(v) Kufuga nywele mpaka kuwa ndefu sana, kuacha kucha ndefu na kufuga ndevu

(vi) Utoro wa kudumu au utoro wa vipindi (utoro wa rejareja) kutofanya majaribio na
mitihani, anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote bila kukosa

(vii) Kuonekana anapika au kuingia jiko la shule bila sababu maalum, haruhusiwi kuingia
kama si kiongozi wa zamu.

(viii) Kuongeza mapambo au urembo nje ya sare za shule kama vile bangili, mkufu, hereni,
pete, kacha (shanga za shingoni au mkononi) kujipaka rangi za kucha au mdomoni,
kuweka dawa za nywele (kali) hasa wasichana

(ix) Kuonekana katika maeneo yafuatayo; vilabu vya pombe (baa), nyumba za kulala
wageni (Guest House) bila sababu maalumu, kumbi za starehe isipokuwa akiwa na
mzazi/mlezi

(x) Kumiliki au kutumia simu shuleni , kuandika maandishi ukutani au sakafuni

Makosa yafuatayo yatapelekea mwanafunzi afukuzwe shule
Kutumia madawa ya kulevya

Uasherati, kupata / kusababisha kutoa mimba

Wizi

Kushiriki vitendo vya kishirikina

Kukosa kwa makusudi kufanya mitihani

Kugomea adhabu

Kupiga/kupigana

Kudharau bendera na wimbo wa taifa, fedha za taifa na picha za viongozi
. Utoro wa kuanzia siku (90) tisini

10. Kuharibu kwa makusudi mali ya serikali

11. Kuanzisha au kushiriki mgomo

AHADI YA KUKUBALI KUJIUNGA NA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE
MM e e mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga
katika shule hii (Farm 17 sekondari) mwaka .......ccccccevvviieeiiiescee e
1. Nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga kidato cha kwanza mwaka ...............
2. Naahidi kwamba nitatii sheria zote za shule niliyotumiwa kabla ya kujiunga na shule
3. Nitafuata masharti na maagizo yote nitakayopewa na walimu au viongozi
mbalimbali wa shule

COoONOUAWNE

NATOA AHADI YANGU MBELE YA MZAZI/MLEZI WANGU
BWana / Bibi / NAUGU ...ooo ettt ettt e e ate e sat e e e te e e baeeneeeas

ANUGNT YAKE .ottt e st e et e et e ee e ate e bt e e e ese e st e eteeeReeaneeareeenteenneeereeaneeaneennee s
SAHIHI YA MZAZI / MLEZI SAHIHI YA MWANAFUNZI
TAREHE ......cccovvveneee. TAREHE .........ccocuveneen.

NAMBA YA SIMU YA MZAZI / MLEZL..........cocirmmmimanim s s s s nasnnnse



FOMU E

FARM 17 SECONDARY SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM:

THE HEADMASTER,

FARM 17 SECONDARY SCHOOL,
MAIL BAD 312,

NACHINGWEA
TO: OR
DISTRICT MEDICAL OFFICER ANY GOVERNMENT
NACHINGWEA GOVERNMENT HOSPITAL, RECOGNIZED HOSPITAL
P.0.BOX 30,
NACHINGWEA.
REF: MEDICAL EXAMINATION
(To be completed by Medical Officer)
I have eXamined ... Who aspire to join in your school as
follows:-
S/NO AREA REMARKS

1. Skin

2. Eyes

3. Ears

4, Speech

5. Chest

6. Spleen

7. Abdomen

8. Urine

9. Stool

10. | Hemoglobin (Hb)

11. | Inoculation against meningitis

12. | Venereal Diseases (VDRL)

13. Neurosis

14. | Any Abnormality

I consider that she/he is/his not physically fit to join your school
Name and signature of DOCLOF .......cccviiiiiiiiii e

OFfiCial STAMIP ittt esreeaneeann



