

SHULE YA SEKONDARI MINGUMBI,
S.L.P 149,

KILWA MASOKO.

MOB: 0629 – 106384

11/12/2020

Kumb.Na. MING SS/2020/01

JINA LA MWANAFUNZI.....

S/M.....

S.L.P.....

KILWA MASOKO.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MINGUMBI
WILAYA YA KILWA MKOA WA LINDI MWAKA 2021**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Sekondari ya Mingumbi Kidato cha Kwanza Mwaka 2021 uweze kuendeleza elimu yako. Shule hii ipo Kata ya Mingumbi Tarafa ya Miteja Wilaya ya Kilwa, Shule ipo Km 80 kutoka makao makuu ya Wilaya.

Ukumbuke kwamba umebahatika kuipata nafasi hii ambayo umepewa na Taifa, unatakiwa uweke juhudi kubwa sana katika masomo, kazi, michezo pamoja na mwenendo bora wa tabia kwa manufaa yako na Taifa lako.

Aidha itakubidi kufuata sheria na kanuni za shule, unatakiwa utumie nafasi hii uliyopewa na Serikali kusoma. Masomo unayotakiwa kusoma kwa kidato cha kwanza ya msingi ambayo ni:-

- | | |
|----------------------|------------------------|
| (i) Civics | (vi) Physics |
| (ii) History | (vii) Chemistry |
| (iii) Geography | (viii) Biology |
| (iv) Kiswahili | (ix) Basic Mathematics |
| (v) English Language | (x) Physical Education |

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/1/2021, unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo na masomo yataanza mara moja. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/3/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

Unatakiwa uzingatie maagizo yafuatayo ili uweze kupokelewa na kujiunga na shule hii.

2.1 (a) Sare za Shule

Mwanafunzi anatakiwa awe na sare iliyo sahihi na inayokubaliwa na uongozi wa shule. Mara nyingi wanafunzi wanaleta sare isiy sahihi (inayo bana) na marembo yasiyokubalika.

Mwanafunzi atakayekuja na sare isiyokubalika hatakubaliwa kusoma hapa shuleni.

**SHULE YA SEKONDARI MINGUMBI
TAARIFA MAALUMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA**

SEHEMU A

Jina kamili (Kwa herufi kubwa)

Tarehe ya kuzaliwa

Kabila Dini

Anuani ya nyumbani

Kata Tarafa Wilaya

SEHEMU B:

Jina la Baba/Mlezi anaishi/amefariki

Kazi ya Baba/mlezi Namba ya simu

Jina la Mama/Mlezi anaishi/amefariki

Kazi ya Mama/mlezi Namba ya simu

JINA NA UMRI WA (KAKA NA DADA)

JINA LA NDUGU	KIWANGO CHA ELIMU	ANUANI YAKE

SEHEMU C: FANI UNAZOPENDELEA

JINA LA MCHEZO AU NGOMA	SHULE AU MAHALI	TOKA	MPAKA

**SEHEMU D: KAI YOYOTE YA UONGOZI ULİYOWAHI KUFANYA MFANO KIONGOZI
WA MICHEZO, NGOMA N.K**

MADARAKA AU KAZI	SHULE AU MAHALI	TOKA	MPAKA

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Sahihi ya mwanafunzi

Sahihi ya mzazi / mlezi

Tarehe

**SHULE YA SEKONDARI MINGUMBI
TAARIFA MAALUMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA**

SEHEMU A

Jina kamili (Kwa herufi kubwa)

Tarehe ya kuzaliwa

Kabila Dini

Anuani ya nyumbani

Kata Tarafa Wilaya

SEHEMU B:

Jina la Baba/Mlezi anaishi/amefariki

Kazi ya Baba/mlezi Namba ya simu

Jina la Mama/Mlezi anaishi/amefariki

Kazi ya Mama/mlezi Namba ya simu

JINA NA UMRI WA (KAKA NA DADA)

JINA LA NDUGU	KIWANGO CHA ELIMU	ANUANI YAKE

SEHEMU C: FANI UNAZOPENDELEA

JINA LA MCHEZO AU NGOMA	SHULE AU MAHALI	TOKA	MPAKA

**SEHEMU D: KAI YOYOTE YA UONGOZI ULİYOWAHI KUFANYA MFANO KIONGOZI
WA MICHEZO, NGOMA N.K**

MADARAKA AU KAZI	SHULE AU MAHALI	TOKA	MPAKA

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Sahihi ya mwanafunzi

Sahihi ya mzazi / mlezi

Tarehe

PRESIDENT'S OFFICE
 REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
 KILWA DISTRICT COUNCIL
 MINGUMBI SECONDARY SCHOOL

THE HEADMASTER OFFICE,
 P.O.BOX 149,
 KILWA MASOKO

Date:.....

TO THE MEDICAL OFFICER

.....

SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Name of student..... from.....term.....year.....

Dear Doctor

I shall gratefully if you examine the above named student and send us a report regarding his/her health condition for his/her suitability in undertaking studies.

1. X-Ray (), 2. Urine (), 3. Stool (), 4. V.D (), 5. Tuberculosis ()
 6. Physical fitness (), 7. Pregnancy ()

A: PRELIMINARY INFORMATION BY THE STUDENTS BEFORE THE DOCTOR

S/N	DISEASE	YES	NO	S/N	DISEASE	YES	NO
1	Tuberculosis			11	Epilepsy		
2	Pneumonia			12	Ear, Nose and throat trouble		
3	Asthma			13	Skin disorder disease		
4	Heart trouble			14	Anemia		
5	Recurrent indigestion			15	Operations		
6	Jaundice			16	Serious accident		
7	Dysentery			17	Stomach trouble		
8	Kidney and Urinary trouble			18	Eye disorder		
9	Nervous breakdown						
10	Diabetes						

B: VITAL STATICS

Age..... Height beat.....Blood pressure.....Vision
 ect.....Weight.....

3. OFFICIAL MEDICAL EXAMINATION REPORT

I have examined Mr/Miss and consider that he/she is fit/unfit to submitted to Mingumbi Secondary School.

Name:.....

Signature:.....

Title:.....

Qualification:.....

Official Stamp:

Date:.....

.....

HEAD OF SCHOOL

WAVULANA SARE ZAO NI:-

- i. Suruali mbili rangi ya damu ya mzee
- ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili
- iv. Soksi ndefu jozi mbili (zisizo na mistari mistari)
- v. Mkanda mweusi

WASICHANA SARE ZAO NI:-

- i. Sketi mbili rangi ya damu ya mzee
- ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili
- iv. Soksi ndefu nyeupe jozi mbili
- v. Kwa wanafunzi wasichana wa kiislamu wanaruhusiwa kuvaa HIJABU.

SIFA ZA HIJABU

Blauzi mbili nyeupe yenye mikono mirefu na urefu kwenda chini ukaribie magoti na isibane mwili. Sketi mbili ndefu zinazokaribia kisigino

Kilemba cha kichwani (Hijabu) nyeupe ya kawaida isiwe na mapambo na iwe ya duara.

NB:- Vitambaa vya sare ya shule vimeambatanishwa kwenye barua hii hivyo unatakiwa kupata vitambaa sahihi na sio kinachofaa.

- Viatu na soksi visiwe vya rangi madoa wala mapambo ya aina yoyote pia viatu visiwe vya kupanda ngazi wala mabuti.

(b) SARE ZA MICHEZO

Mwanafunzi anatakiwa awe na sare za michezo ambazo ni sketi nyeusi na T-shirt rangi ya bluu kwa **wasichana** na **wavulana** pia waje na Truck suit ya bluu na raba nyeupe za michezo kwa wasichana na wavulana

2.2 VIFAA VYA KUJIFUNZIA

Mwanafunzi anatakiwa aje na Daftari kumi na mbili (12), kalamu, mkebe wa hesabu na Dictionary ya Kiingereza.

2.3 Mwanafunzi aje na jembe moja lenye mpini (Ngwamba) na fagio la chelewa la wima, fyekeo na panga pamoja na ndoo ndogo ya (Lita 10/Kisado).

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE NI:-

3.1 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yamefafanuliwa katika sheria za shule iliyoambatanishwa.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (i) Kutunza mali za umma.

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE:-

- i. Wizi
- ii. Uasherati na ushoga
- iii. Ubakaji
- iv. Ulevi na matumizi mengine ya madawa ya kulevya kama vile:- uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli, ugolo nk.
- v. Kupigana au kupiga
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- vii. Kudharau bendera ya Taifa
- viii. Kudharau wimbo wa Taifa
- ix. Kupata au kusababisha mimba
- x. Kutoa mimba
- xi. Kuoza au kuolewa
- xii. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xiii. Kugoma, kuchochea au kushiriki kuvuruga amani ya shule na usalama wa shule kwa ujumla.
- xiv. Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- i. Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipti shuleni .
- ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

Fomu hizi zimeambatanishwa na barua hii tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu na kuziwasilisha shuleni siku ya kuripoti.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
DISMAS J. NGAYUNGWA
MKUU WA SHULE

KILWA
SECONDARY SCHOOL