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MZAZI/MLEZI WA ...ttt
KUTOKA SHULE YA MSINGI ...cocveviiiiniiieiiiniinicnicnen,
MKOA WA.......ccoviiiiiiiiiens WILAYA YA ..o

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA MTANGA ILIYOPO
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA MKOA WA LINDI KWA MWAKA 2021
Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao mtajwa hapo juu amechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ipo umbali wa makadirio ya kilometa 7 kutoka
stendi ya mabasi ya Mji Mdogo wa Kilwa Masoko kuelekea njia iendayo Dar es Salaam.

Usafiri kutoka kituo cha mabasi katika mji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa hadi shuleni
unapatikana kwa shilingi 200/- kwa mwanafunzi na shilingi 1000/- kwa watu wengineo.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Hivyo mwanfunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni siku saba baada ya tarehe ya kuanza muhula wa
masomo.

Napenda kusisitiza kufanya maandalizi mapema juu ya mahitaji ya mwanao ili aweze kuripoti
kwa wakati na kuwahi masomo sambamba na wenzake. Kwa kuwa ada na michango mbalimbali
imefutwa kupitia mpango wa serikali ya awamu ya tano wa utoaji wa Elimumsingi bila malipo,
natumaini kwamba utamwandaa mwanao ili aje kuripoti kwa wakati.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha
shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti.

e Fomu namba 1: Mambo muhimu ya kuzingatia

e Fomu namba 2; Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi

e Fomu namba 3; Taarifa za mzazi/mlezi na taarifa za mwanafunzi
Aidha, kila mwanafunzi alete nakala ya cheti cha kuzaliwa siku ya kuripoti shuleni.

KARIBU SANA MTANGA SEKONDARI

JONAS H RUAMBO
MKUU WA SHULE
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FOMU NAMBA 1: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1.1.0 Sare za shule (School Uniform)
Mwanafunzi anatakiwa awe na Sare iliyo sahihi na inayokubaliwa na uongozi wa shule.

a) Wavulana
e Suruali mbiliza Ton Red (Damu ya mzee) mshono wa rinda. Jeans stail
haitakubalika.
Mashati mawili meupe mikono mifupi
Viatu vyeusi jozi mbili
Soksi nyeupe Jozi mbili
e Mkanda mweusi wa ngozi
b) Wasichana
o Sketi mbili rangi ya Ton Red (Damu ya Mzee) Linda box
Mashati/blauzi mbili nyeupe zenye mikono mifupi
Viatu vyeusi jozi mbili
Soksi ndefu nyeupe Jozi mbili
Kwa wanafunzi waislamu wanaruhusiwa kuvaa HIJABU nyeupe ya kawaida isio na
Mapambo. Hijabu hiyo iwe ya duara.

NB:

e Viatu na soksi visiwe vya rangi, Madoa, Mistari wala mapambo ya aina yoyote, pia viatu
visiwe vya kupanda (ngazi) wala mabuti au yebo yebo.

e Haturuhusu kuvaa kofia, Kanda mbili, mapambo ya aina yoyote ile kama Bangili, mkufu,
pete, heleni, irizi, n.k Vilevile mwanafunzi haruhusiwi kunyoa kipara bila sababu
inayokubalika na utamaduni wa kiafrika au bila ruhusa maalumu.

¢) SARE ZA MICHEZO
Kila mwanafunzi awe na sare ya michezo kwa ajili ya kuimarisha afya yake. Kwa shule hij,
sare ya michezo ni kama ifuatavyo:-
e WASICHANA
Tracksuit rangi ya blue
Viatu vya michezo
e WAVULANA
Tracksuit rangi ya blue au bukta na T-shirt rangi ya Blue
Viatu vya michezo
1.2.0 VIFAA VYA DARASANI/TAALUMA
Mwanafunzi wa kidato cha kwanza anatakiwa kusoma kwa lazima masomo Tisa (9) ambayo ni:-
i. CIVICS
ii. HISTORY
iii. GEOGRAPHY
iv. KISWAHILI
v. ENGLISH
vi. PHYSICS
vii. BIOLOGY
viii. CHEMISTRY
ix. BASIC MATHEMATICS
Hivyo, kila mwanafunzi aje na vifaa vya kuendeleza taaluma vifuatavyo:-
a) Madaftari tisa (9) na kalamu za kutosha pamoja na mkebe wa hesabu (Mathematical set).
b) Rimu moja
¢) Unashauriwa kuwa na kamusi (Dictionary) yako binafsi itakayokusaidia wakati wote
kupata tafsiri ya misamiati mbalimbali katika lugha.
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1.3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

1.3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 . Aidha , inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu
la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni

a)
b)

<)
d)

e)

f)

g)
h)

)

Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
ni lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni.

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wowote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare za shule wakati wowote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kutunza mali za umma.

1.3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

a)
b)
<)
d)

e)
f)
g)
h)
i)
)
k)

D

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi,
kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau bendera ya Taifa au wimbo wa Taifa.

Kuwa mjamzito/ kupata mimba.

Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba

Kugoma , kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mkononi.

1.3.3 VIFAA VYA USAFI NA UTUNZAJI WA MAZINGIRA
Kwa kuzingatia umuhimu wa usafi binafsi kwa kila mwanafunzi na usafi wa mazingira ya shule kwa
ujumla, utatakiwa kuja na vitu vituatavyo:-

a)
b)
©)

d)
e)

f)

Uje na mche mmoja wa mgomba au mkorosho au muembe kwa ajili ya kuendeleza bustani
ya shule. Mwanafunzi atasimamia mti wake ili uweze kukua bila kunyauka.

Jembe moja lenye mpini kwa ajili ya usafi wa mazingira ya shule kama vile kuchimba
mashimo ya taka, kulimia njia za ndani ya shule na usafi wa bustani ya shule

Panga moja lenye mpini na lililonolewa kwa ajili ya kupangulia miti ili iwe na mwonekano
mzuri na wa kupendeza hapa shuleni.

Fyekeo lenye mpini na lililonolewa kwa ajili ya usafi wa kufyeka nyasi hasa masika.

Ndoo ndogo moja kwa ajili ya kuchotea maji ya kumwagia bustani, kudeki madarasani na
vyooni na kutunzia maji ya akiba ya kutumia wanafunzi kwa ajili ya kunywa na kunawa.
Fagio moja la wima kwa ajili ya kufagia taka katika maeneo ya shule.

NB: Wanafunzi wote wanatakiwa kuripoti kwa wakati bila kujali changamoto zao ambazo
zitaendelea kushughulikiwa na wazazi/walezi wao wakati masomo yakiendelea.
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FORM NO 2:

To the medical officer

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS ..ot

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for
undertaking secondary school education as a student on the following grounds:
1. Pupil full N@ame ... e ABC.eeeeee ettt e s

SYPIIIIS ettt e te et e e ettt et eas s eteete et aeaaeabeates et et easateeteste e neennan
UTINE @XAMINATION ettt ettt st st s et se st eb e e e st st sbe sueeseessensassaessensensens
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12. Pregnancy test (fOr GIrls ONIY) .ottt et s aea st s s er e b e
ANY ADDITIONAL INFORMATION E.g. physical defects or impairment, infection, family diseases,

| certify that, the above named pupil is suitable/unsuitable for secondary school studies. If unsuitable
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FOMU NAMBA 3.
A: TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
1. Jina kamili 18 MZAZI/MIEZI c.cueveveeeeeeeeeeeee ettt er e eve s JINSieiiiiiiiieiee,
2. KQZIi AfANYAYO ittt e e e et e r et st be st sbe e enest et teseseneereatesre e neen
3. ANUANT ettt st s e NAMDbA YA SIMU c.oeeiecece e
4. MKOQ ceeveevie ettt Wilaya .o, tarafa .o,
5. Kata e Kijijieerereer e mtaa/kitongoji ......cccevvernene.
Mimi Mzazi/MIezi Wa MWaANATUNZI......coieeeere ettt et er et etess et s e bes et sentereas ninaahidi
kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa shule ya Sekondari Mtanga katika kumlea
mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni na kwamba:-
a) Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika shuleni ikiwa ni pamoja na chakula, mahali pa
kulala na mahitaji mengine kwa wakati wote mpaka amalize masomo yake.
b) Ninaahidi kushirikiana na walimu kuhakikisha kwamba, mwanangu anafuata sheria na taratibu
zote za shule, na pale atakaposhindwa, hatua ipasayo ichukuliwe dhidi yake
c) Ninaahidi kumdhibiti mwanangu asiwe mtoro shuleni
d) Mwanangu akiwa shuleni alelewe katika dini Ya .......cccueeeeeeeie ettt
e) Nitaomba kujulishwa mara kwa mara endapo mwanangu ameenda kinyume na taratibu za shule
na nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya.
JINA 1@ MZAZI/MICZI ettt Sahihiceceieeieree, Tarehe .,

B: TAARIFA ZA MWANAFUNZI (IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE)

Jina la MwWanafunzi:........ccooeeeeeie e JinSiocciieinnn. Shule ya MSiNGi....cccoeeveeeeveiiceie e
1. Je, una tatizo la kiafya linalohitaji uangalizi wa karibu? (litaje kama lip0)......cccecceeerieieeeee e e
2. Unalewa mashetani (ndio/hapana).......ccccceeeeereeeeeceerienennas kama ndio tangu lini?.........ccooveeeiiiiiiiiiieeeee e,
3. Vipaji/Michezo/sanaa anayopendlelea

Na. Jina la Kipaji/mchezo/Sanaa Na Jina la Kipaji/mchezo/Sanaa
1 3
2 4
4. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika
Na. | Ainaya uongozi Shule Mwaka
1
2
3
5. Umewahi kupitia mafunzo ya SKAUTI shuleni kwako? Ndiyo Hapana

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzurr, mchapa
kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.
Ni Mimi MWanafunzi ... Sahihi . Tarehe....ovvveevecennene.



