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Jina la Mwanafunzi ………………………………. 

S.L.P …………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIKOLE WILAYA YA KILWA 

MKOA WA LINDI MWAKA 2021 

1.0 UTANGULIZI: 

Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika Shule hii  mwaka 2021 

Muhula wa kwanza utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 

11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 01/02/2021 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA: 

2.1 Sare za Shule 
(a) Sare za Shule hii ni sketi ndefu ya kijani kibichi zenye marinda ya kawaida kwa wasichana 

(ziwe 2) na suruali zisizo za kubana rangi ya kaki kwa wavulana (ziwe 2) 
(b) Viatu vya rangi nyeusi vyenye kamba kwa wavulana na wasichana na soksi nyeupe. Pia 

mkanda mweusi kwa wavulana 
(c) Rangi ya Hijab ni nyeupe ya mikono mirefu  na shati jeupe la mikono mifupi kwa wavulana na 

wasiovaa hijab. 
(d) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta  bluu na fulana kwa wavulana na bukta ya nyekundu  

na fulana kwa wasichana. 
(e) Anatakiwa awe na fulana yenye nembo ya shule itakayovaliwa siku ya jumatano na ijumaa na 

inapatikana shuleni kwa kulipia 
2.2 Daftari 9 kubwa, kalamu za rangi ya bluu au nyeusi na mkebe wa hesabu. 

2.3 Aje na vifaa vya kufanyia usafi shuleni, ufagio , kwanja  (slashers) pamoja jembe lenye 

mpini 

2.4 Mwanafunzi atakapofika kidato cha pili na nne itambidi kuhamia shuleni na gharama  

za chakula utalipa mzazi 

2.5 Rimu 1(bunda la karatasi nyeupe) kwa ajili ya mitahani ya wiki na mwezi 

 

3.0   SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE: 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.5 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na Wizara ya elimu na 

mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye 

jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo 

ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapwa nakala yake. 



(a) Kuheshimu kwa viongozi, wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla 

ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

lazima. 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utazopewa. 

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka ya shule hiyo wakati wote wa uanafunzi wako wako katika shule hii. 

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(f) Kuzingatia ratiba wakati wote. 

(g) Kutunza mali za umma. 

 

2.6 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule 

(a) Wizi 

(b) Uasherati na ushoga 

(c) Ubakaji 

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, 

kuberi n.k 

(e) Kupigana au kupiga 

(f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma 

(g) Kudharau bendera ya Taifa 

(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba 

(i) Kuoa na kuolewa 

(j) Kutoa mimba 

(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu 

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

(m) Kuwa na simu ya mkononi shuleni 

 

4.0  Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi. 

 

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 

(b) Fomu ya maelekezo kuhusu historia ya mwafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukabiliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

‘’KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KIKOLE’’ 

 



 

UTHIBITISHO/KIAPO CHA MZAZI/MLEZI 

Mimi………………………………………………………………………………………………………… Mzazi/Mlezi wa 

Mwanafunzi …………………………………………………………………………. Kidato cha ……………….. Mwaka ……………. 

Nakubali asome katika shule ya sekondari kikole Ninathibitisha mwanafunzi huyu anaendelea vizuri 

kimasomo hivyo:- 

A. Hana ruhusa ya kwenda kwenye nyumba za wageni, maeneo ya ulevi, kumbi za starehe, 

mataarabu n.k 

B. Mimi mzazi/mlezi nitampatia vifaa vinavyohitajika hapa shuleni. 

C. Ninaahidi kuwa nitahakikisha mtoto anafuata sheria na taratibu za shule. Hatua kali 

ichukuliwe dhidi yake kama atavunja taratibu na sheria za shule. 

D. Ninaahidi kumleta shuleni mtoto wangu kwa wakati uliopangwa na uongoi shule bila 

kuchelewa. Kama atachelewa kuripoti shuleni nafasi yake ichukuliwe na mwanafunzi 

mwingine. 

E. Anwani yangu ni: 

 

………………………………………………. 

……………………………………………….. 

……………………………………………….. 

……………………………………………….. 

Kazi ya mzazi/mlezi: Baba………………………………………………………………………….. 

    Mama…………………………………………………………………………. 

Namba ya simu ya Baba………………………………………………………………………….………. 

Namba ya simu ya Mama …………………………………………………………………………….….. 

Saini ya Mzazi/Mlezi ………………………………………. Tarehe……………………………..…….. 

Jina la Mwanafunzi…………………………………………………………………………………….. Saini ya Mwanafunzi 

………………………………………… Tarehe ………………………….……… 

 

 

 

 



CERTIFICATE OF MEDICAL EXAMINATION 

The above named has been examined in respect of:- 

(a) Stool ………………………………………………………………… 

(b) Urine ………………………………………………………………… 

(c) Chest ………………………………………………………………… 

(d) Blood ………………………………………………………………… 

(e) Eyes …………………………………………………………………. 

(f) Ears …………………………………………………………………. 

(g) Chronic Disease …………………………………………………… 

(h) Pregnancy Test (UPT) …………………………………………….. 

(i) Others ……………………………………………………………….. 

I have examined ………………………………………………………………………………..……… and consider 

his/her/fit/unfit to pursue as stated above. 

 

…………………………………..    …………………………………… 

Name of certifying Officer         Signature 

 

 

……………………………………    ……………………………………. 

Date        Rubber Stamp       Station 

 


