
 

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

OFISI YA RAIS (TAMISEMI) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA  KILWA 

SHULE YA SEKONDARI KINJUMBI 

Kumb.Na. KINJ SS/2019/01                    Tarehe……………… 

MZAZI/ MLEZI WA, 

…………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

KINJUMBI KIDATO  MWAKA 2020 

1.0 UTANGULIZI 

Ndg. Mzazi/ mlezi ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa 

kujiunga na shule ya sekondari ya  Kutwa ya  Kinjumbi kidato cha kwana 2020 ili 

kuendelea na masomo yake. Shule hii ipo kijiji cha Kinjumbi –Kaskazini mwa mji 

wa Kilwa Masoko takribani 8KM kutoka Somanga. 

Ukumbuke kuwa mwanao amebahatika sana kupata nafasi hii muhimu ambayo 

amepewa na taifa. Mwanao anatakiwa aweke juhudi kubwa sana katika masomo, 

kazi, michezo pamoja na mwenendo bora wa tabia kwa manufaa yake na taifa kwa 

ujumla. Aidha mwanao anapaswa kufuata sheria, taratibu  na kanuni za  shule  ili 

aweze kufikia malengo yake na malengo ya taifa kwa ujumla. 

Mwanao anatakiwa atumie vizuri nafasi yake aliyopewa na serikali kwa kusoma 

masomo yanayotakiwa kusomwa kwa lazima, ambayo ni masomo tisa  kama 

yafuatayo;- 

 



 

1. CIVICS 

2. HISTORY 

3. GEOGRAPHY 

4. KISWAHILI 

5. ENGLISH 

6. PHYSICS 

7. BIOLOGY 

8. CHEMISTRY 

9. BASIC MATHEMATICS 

 

Siku ya kuripoti ni tarehe 06/01/2020 unatakiwa kufika shuleni siku hiyo bila ya 

kukosa kwa ajili ya kuanza masomo, unatakiwa kuripoti ndani ya siku saba (7) 

kuanzia tarehe tajwa, ni lazima mwanafunzi afike kuripoti na mzazi au mlezi 

anayemtegemea ili aweze kutambulika na shule 

2.0 MAMBO YA KUZINGATIA 

Mzazi / mlezi unatakiwa kuzingatia maagizo yafuatayo ili mwanao aweze 

kujiunga na shule hii, 

 

2.1 SARE ZA SHULE (SCHOOL UNIFORM) 

Mwanao anatakiwa kuwa na sare sahhii inayokubalika na uongozi wa shule, 

mara nyingi wanafunzi wanaleta sare isiyo sahihi (inayobana/ modo) kwa 

wavulana au sketi fupi kwa wasichamna, mwanao akileta sare ya aina hiyo 

HAITOKUBALIWA  na  haitopokelewa. 

 

 

 

 



A. WAVULANA. 
 Suruali mbili za   mchono wa linda - jeans     staili, suruali za modo 

hazitakubaliwa 

 Mashati meupe mawili ya mikono mifupi-Yasiyobana. 

 Viatu vyeusi jozi mbili 

 Mkanda mweusi wa ngozi mmoja 

 Soksi nyeusi jozi mbili 

 

B. WASICHANA 

 Sketi mbili   Linda box na zisiwe fupi zifike kwenye kifundo cha mguu. 

 Mashati/blauzi mbili nyeupe za mikono mirefu 

 Viatu vyeusi jozi mbili 

 Soksi ndefu nyeupe jozi mbili 

 Wanafunzi wa kike wanaruhusiwa kuvaa hijabu nyeupe ya kawaida isiyo na 

mapambo/ marembo – hijabu hiyo iwe ya duara pia iwe ndefu. 

 

NB;- 

 Suruali iwe na pindo na tanapu pia iwe pana saizi ya vipimo 20 –chini 

 Viatau visiwe vya kupanda (ngazi), mabuti wala bajaji (kwa wasichana) 

 Hairuhusiwi kuvaa kofia, kandambili, mapambo/urembo wa aina yoyote ile 

kama vile heleni, bangili, kufu, pete, vikuku, kunyoa kipara, kunyoa kiduku, 

kusuka, kufuga kucha, rasta nk. 

Vitambaa vya sare vinapatikana maeneo karibu na shule SOMANGA kwa wafanya 

biashara na mafundi cherehani ili kuepusha kununua vitambaa visivyo vya rangi 

sahihi na visivyo na ubora kwani HAVITOKUBALIWA 

C. SARE ZA MICHEZO 

 WASICHANA 
 Fulana moja rangi ya blue (jezi) 

 Raba nyeupe 

 Track suti rangi ya blue 

 
 WAVULANA 
 Fulana moja rangi ya blue (jezi) 

 Raba za michezo 

 Bukta moja rangi ya blue (jezi) 

 

 



D. SARE  MAALUMU 

 Fulana za shule rangi ya Dhambarau – zinapatikana shuleni kwa 

Mwanafunzi anunuliwe mara tu afikapo kuripoti shuleni kwa kuwa ni 

sehem ya sare ya shule. 

 Sketi rangi ya Light green (wasichana) 

 Suruali rangi dam ya mzee (wavuala) 

 

E. MAHITAJI KWA AJILI YA USAFI WA MAZINGIRA. 

 Aje na panga moja  lililonolewa kwa wavulana tu 

 Aje na jembe lililonolewa na kuwekwa mpini kwa wasichana tu. 

 

F.  MAHITAJI KWA AJILI YA MASOMO 
 Aje na daftari tisa (9) 

 Aje na kalamu na mkebe wa hesabu 

 Aje na begi ya kubebea madaftari na vifaa vyake vingine ya masomo. 

 

G. AFYA 

Kabla ya kufika shuleni hakikisha kuwa mwanao umempima afya yake vizuri kwa 

mganga wa serikali na kujaza kikamilifu fomu iliyoambatanishwa. 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 
Shule hii inaendeshwa ka mujibu wa sheria na kanuni za Elimu Na. 25 ya 

mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. 

Aidha shule hii inazingatia miongozo yote ya Elimu inauotolewa na Wizara ya 

Elimu Sayansi na Technolojiayenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Rais 

–TAMISEMI  yenye jukumu na usimamizi na uendeshaji wa Elimu. 

Mwanao anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa kirefu kwa maandishi mara baada ya kuripoti   hapa sjuleni. 

Mambo hayo ni pamojao na ;- 

 Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzake 

na jamii kwa ujumla. 
 Mahudhurio mazuri katiaka kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana 

na ratiba ya shule ni Lazima 

 Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya kujisomea jioni ( 

preparation) 

 Kuwahi katika kila shughuli ya za shule na nyingine utakazopewa. 



 Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya 

kuwepo ndani ya nje ya mipaka hiyo kwa muda wako waote katiaka 

shule hii. 

 Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule kwa ujumla. 

 Kuvaa sare ya shule muda wate unapotakiwa kufanya hivyo huwapo 

ndani na nje ya mipaka ya shule. 

 Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

 Kutunza mali za shule na umma kea ujumla . 

 

3.1  MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

KUSIMAMISHWA SHULE 

 Wizi 

 Ubakaji 

 Ulevi na matumizi mengine ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji 

bangi, cocaine, mirungi, kubeli, ugolo nk. 

 Kupigana au kupiga 

 Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 

 Kudharau bendera ya Taifa 

 Kudharau wimbo wa Taifa 

 Kupata au kusababisha mimba 

 Kutoa mimba 

 Kuoa au kuolewa 

 Kukataa adhabu kwa makusudi 

 Kugoma, kuchochea au kushiriki kuvuruga amani ya shule na usalama 

wa shule kwa ujumla. 

 Kuwa na simu ya mkononi 

 

3.2 . MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA 

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

 Fomu ya afya iliyojazwa na mganga wa serikaki 

 Cheti cha kuzaliwa au kumbukumbu sahii ya tarehe ya kuzaliwa mwanafunzi 

 Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na taratibu za shule 

NB;- Tafadhari soma kwa makini maelezo haya na kuyaelewa kikamilifu. 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

……………………………… 

Ezekiel Mulula 

MKUU WA SHULE 


