JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI LUCAS MALIA
S.L.P 51,

RUANGWA.

SIMU: 0719102176
0626195174
lucasmalia342@gmail.com

LMSS/A.1/S.01/001 04/12/2020
MZAZI/MLEZI WA ...cuoniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiitiitiecttiitnttaciecssaceacens

YAH: KUCHAGULIWA KWA MWANAO

KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA LUCAS MALIA.

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza
katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Lucas Malia kwa mwaka wa masomo
2020.

Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na
ya pekee kwake.

MAHALI SHULE ILIPO;

Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Lucas Malia ipo Mkoa wa LindiWilaya ya
Ruangwa Kata ya Mnacho. Shule ipo umbali wa kilometa 1 kutoka barabara kuu ya
Ruangwa-Nanganga.

ukitokea Ruangwa.

Aidha shule itafunguliwa mnamo tarehe 06/01/2020 hivyo unasisitizwa kumleta mwanao ili
asajiliwe na kuendelea na masomo mapema.

Pamoja na barua hii, pokea,

(@) Fomu ya kupimwa afya yako. Upimwe kwenye Hospitali ya Serikali, hakikisha
unapimwa sio kujaziwa fomu tu, na umwelekeze Mganga matatizo ya afya uliyonayo,
kwani hatutapokea hoja zozote za ugonjwa kinyume na ripoti ya daktari.

(b) Fomu ya kuonyesha ndugu wa karibu na eneo la shule ikiwa na anuani, namba ya
simu na mahali anakoishi pamoja na ahadi ya kutekeleza wajibu. Kwa kumalizia,
nakutakia maandalizi mema na safari njema kuja kujiunga nasi.

KARIBU SANA LUCAS MALIA

GLADNESS H. MAKONGWA

Mkuu wa Shule.
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Mambo muhimu ya kuzingatia

1.0 Sare ya shule:

@)
@)

(0]

Mwanafunzi aje na sketi mbili za bluu anga (light sky blue)

Sketi zake zisiwe na (belt) mkanda mpana, upana wa belt usizidi sentimeta 05 au inchi moja
na nusu pia ziwe na urefu usiozidi sentimita 18 kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo
la sketi.

Mshono wa sketi ni linda box moja mbele mashati mawili mapya meupe- tetroni mikono
mifupi au Nusu kanzu na Juba kwa wanaovaa Hijab

Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba visivyokuwa na kisigino kirefu jozi mbili.

Soksi nyeupe jozi mbili kwa ajili ya sare

Magauni mawili ya rangi ya dark green(kijani kibichi) mshonio wa solo kwa ajili ya kazi za
nje yenye mikono mirefu na Juba lake kwa wanaovaa hijab au mikono mifupi kwa wasiovaa
(ShambaDress)

T — Shirt ya kijivu (ya kola) yenye nembo ya shule. (Maelekezo atapewa Shuleni)

Sweta moja kahawia (Brown)

Pia mwanafunzi atatakiwa kuwa na kitambulisho cha shule kinachopatikana kwa gharama ya
shilingi 3000/=

1.1 Sare za Michezo

O
O
O

Tracksuit rangi ya bluu nyeus(dark blue)
Raba nyeupe
Tisheti nyeusi

Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi atakayeshona na kuja
na sketi/shamba dress kinyume na vipimo, rangi na aina ya kitambaa tulichoelekeza
hatapokelewa, atarudishwa nyumbai ili aje na sare zilizoelekezwa

@)

Mwanafunzi anaweza kushona idadi ya sare kadri ya uwezo wake. lla inashauriwa awe
na angalau sare za darasani mbili na gauni za kazi mbili.

Sare ya shule ni kama ilivyoelekezwa katika maelekezo. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare
wakati wote wa masomo, na anapokwenda hospitali, mjini au anapokuwa katika shughuli
zozote za kishule nje ya eneo la shule. Ni marufuku kabisa kujipamba wakati amevaa sare ya
shule akiwa shuleni. Aidha, lipo vazi la kazi za nje ambalo huvaliwa na wanafunzi
wanapokuwa katika kazi za mikono nje ya masomo

2.0 Mahitaji mengine muhimu kwa mwanafunzi

o Aje na sanduku (nunua sanduku la bati) linalofunga vizuri kwa kuhifadhia nguo na vitu
vyake.

Daftari 10 kubwa (Counter book kuanzia QUIRE 3) na 10 za kawaida
Mathematical Set (Mkebe)

Aje na kamusi [Dictionary]

Godoro 1 jipya la sponji (futi 21 kwa futi 6)

Chandarua (Neti) 1 ya rangi ya pink

Foronya 2 za rangi ya pinki na mto 1

Shuka mbili za rangi ya pinki

Ndala za kuogea jozi 1

Taulo moja

Mswaki na dawa ya meno

Chanuo/kitana cha nywele

Aje na kitenge kipande kimoja pamoja kanga kipande kimoja kwaajili ya kuogea
Aje na bakuli, sahani, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula

Anaweza kuja na pasi ya mkaa kwaajili ya kunyoshea nguo zake

Pia aje na faili mbili kwaajili ya kuhifadhia nyaraka zake
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O

o Piaaje na Dictionary.
Aje na rimu mbili ( moja kwa muhula wa kwanza na moja kwa muhula wa pili) rejea kikao
cha wazazi kilichofanyika 22 juni 2020 ambacho wazazi walikubaliana kuchangia rimu.

2.1 Vifaa vya usafi

O

O
O
O
@)

Jembe jipya moja lenye mpini na panga/ fyekeo kwa ajili ya usafi wa mazingira
Fagio ya chelewa yenye mpini mrefu/fagio ya kawaida

Ndoo ndogo mbili mpya na kopo la kuogea

Soft broom moja

Hard broom moja

Matibabu na mfuko wa afya ya jamii (CHF) 15,000/= (5000/= kwa ajili ya CHF na 10000/= kwa ajili
Afya na matibabu) Kwa wenye Bima ya Afya, watachangia Tsh. 10,000/= tu.

3.0 Chakula

Mzazi/mlezi unatakiwa kugharamia chakula na mahitaji mengine kwa mwaka kama ifuatavyo;

SIN MAHITAJI GHARAMA ZAKE

01 CHAKULA 600,000

02 MPISHI 10,000

03 MATIBABU NA CHF 15,000

04 MATRON 10,000

06 MLINZI 10,000

07 KUNI 20,000

08 MAJI 2000

09 UMEME 5000

JUMLA KUU 672,000/=
NB: Gharama hizi zitalipwa awamu nne kwa mchanganuo ufuatao;

» Awamu ya Kwanza inaanza 11/01/2021-26/03/2021= Tshs. 250,000/= (laki mbili, na elfu
hamsini tu).

» Awamu ya Pili kuanzia 12/04/2021-04/06/2021 =Tshs 160,000(laki moja na elfu sitini tu)

» Awamu ya Tatu kuanzia tar 05/07/2021- 03/09/2021=Tshs 155,000] laki moja na elfu hamsini
natano)

» Awamu ya Nne kuanzia20/09/2021-30/11/2020 =Tshs 107,000 ( laki moja na elfu saba tu)

>

NB. lkiwezekana unaweza kulipa michango yote ya chakula kwa awamu moja ili kuepuka
usumbufu(NMB-71110026279 Lucas Malia Girls Secondary School)

4.0 Angalizo Kwa Mzazi

O

Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia na Mafunzo
ya Ufundi, hivyo inakuwa ni mihula mirefu miwili na mifupi miwili kwa mwaka.
Mzazi/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha mtoto anawasili kwa wakati
shuleni, vinginevyo sheria itachukua mkondo wake.
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Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia mkuu wa
shule, Makamu mkuu wa shule na ofisi ya malezi. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu
ya mkononi awapo shuleni.

Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki ambacho umri wake
unampa shida kuyatawala mazingira ya utandawazi.

Mzazi/mlezi unashauriwa kutompa mtoto fedha nyingi ambazo zitamfanya apoteze
utulivu wa maisha ya shule na kuvunja sheria za shule.

Siku ya kuwatembelea wanafunzi ni jumamosi na jumapili ya mwisho wa mwezi tu,
muda ni kuanzia saa nne asubuhi hadi saa kumi na moja jioni.

Shule ina utaratibu wa kushughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka mbali kipindi
shule inapofunga. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa kabla ya shule kufunga.

Mzazi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili kuepuka usumbufu wakati
wa masomo

Iwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara, tafadhali aje na vyeti pamoja
na dawa anazotumia na akabidhi kwa muuguzi wa shule. Hii itarahisishia shule
kumhudumia. Usipofanya hivyo shule itashindwa kumhudumia. Usifiche ugonjwa,
utapokelewa tu, kupata elimu ni haki yako.

Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea nguo zake. Ni
marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme ama kifaa chochote
kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo
kusimamishwa shule.

Shule itakapofungwa, likizo zote mwanafunzi atatokea shuleni moja kwa moja kwenda
kwa mzazi wake (nyumbani kwao) na shule itakapofungua atatokea nyumbani kwao (kwa
mzazi/mlezi) moja kwa moja kuja shuleni. Atakayekiuka utaratibu huu atarudishwa
nyumbani kwa gharama zake.

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na kumiliki simu au kifaa chochote kinachohusiana na
simu, hata kama anatoka mbali. AKIJA NAVYO ATAFUKUZWA SHULE
(ATAFUTWA MASOMO MARA MOJA)

N.B: Tafadhari mshauri mwanao azingatie/afuate maelekezo yote aliyopewa! Akipatikana na kosa
litakalimsababisha arudishwe nyumbani, atajigharamia nauli ya kwenda na kurudi.

5.0 Sheria za shule

O

O O O O o

o

Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote

Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu ukumbi wa mikutano,
mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k

Yakupasa kuweka shule, eneo lake na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote
Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa
Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani wakati wa kujisomea.

Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua ruhusa ya kwenda nje ya shule
itatolewa na mkuu wa shule au makamu wake

Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama charger,
line, earphones’’ pamoja na redio

Mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu popote bila kibali cha uongozi wa shule, ili kuepuka
upelekaji wa taarifa zisizo sahihi kwa wazazi. Mawasiliano yote yatafanywa kupitia ofisi ya
makamu mkuu wa shule na ofisi ya malezi tu.

Wanafunzi hawaruhusiwi kuja au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani
Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mazungumzo na ndugu/jamaa yake msikitini, kanisani au
hospitalini. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na uongozi wa shule
Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila
ruhusa maalum.

Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja,
curl,nywele za bandia, mapambo kama bangili, heleni, mikufu n.k. havitakiwi kabisa shuleni.
Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa,Wimbo wa Taifa, Wimbo wa shule,
wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani (Kila
mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi
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o Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi au  wakati wa kazi, (mwanafunzi
mgonjwa anapaswa kupumzika katika chumba maalumu cha wagonjwa).

o Mwanafunzi haruhusiwi kuolewa,

o Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele, wanafunzi wanatakiwa kuwa na nywele fupi
wakati wote wawapo shuleni, urefu unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana. Haruhusiwi
kunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven n.k

o Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo shuleni

o Ni marufuku kumruhusu mgeni kufika katika eneo la mabwenini

o Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumuiya wa shule hii isipokuwa
kwa kusalimia

o Mazazi/mlezi aliyeandikishwa shule ndiye anaruhusiwa kumwombea ruhusa mwanafunzi
kama kuna tatizo. Pia ndiye atakayekuja shuleni pindi atakapohitajika kufanya hivyo

o Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka kwa pamoja kwa usafiri

utakaoratibiwa na shule. Hakuna ruhursa yoyote itakayotolewa mapema kabla ya siku rasmi

ya kufunga shule

Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la kinidhamu, mzazi au mlezi ndiye atakayetakiwa

kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba, shangazi, kaka n.k.

Mwanafunzi haruhusiwi kupiga au kupigana na mtu yeyote awapo shuleni

Mwanafunzi haruhusiwe kutumia lugha chafu.

Mwanafunzi haruhusiwi kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Mwanafunzi haruhusiwi kuanzisha, kushawishi na kushiriki mgomo.

o

O O O O

5.1 Adhabu
Mwanafunzi anaweza kusimamishwa na hatimaye kufukuzwa shule endapo atatenda moja au
zaidi ya makosa yafuatayo;
o Wizi wa aina yoyote

o Uasherati, na vitendo vyote vya kujamiana au kuleta hisia za kujamiana.

o Uvutaji bangi, sigara au ulevi wa aina yoyote (Pombe au madawa ya kulevya).

o Kupiga au kupigana na mwanafunzi, wafanyakazi au watu wengine au kusababisha

ugomvi.

o Makosa ya jinai.

o Kuolewa

o Kutoa mimba au kusababisha kutoa mimba.

o Kugoma au kuchochea mgomo, kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa
wanafunzi na wafanyakazi wote.

o Kukataa adhabu iliyotolewa na uongozi wa shule au mwalimu kwa makusudi

o Kukutwa na simu ya mkononi shuleni.

o Kuleta/kuletewa chakula shuleni toka nyumbani na kuja nacho mabwenini.

o Utoro wa kudumu (Zaidi ya siku 90)

o Kuhujumu au kuharibu mali za shule au mali za watu kwa makusudi.

o Kutumia lugha ya matusi kwa wanafunzi, wafanyakazi au watu wengine.

o Kuandika kwenye kuta za shule; kuta za madarasa, ofisi, mabweni, maabara

o Kufanya udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani kama kuibia kwa mwanafunzi

mwenzake, kuingia chumba cha mtihani na karatasi, nguo au vitambaa vilivyo na
maandishi n.k.
Kumbuka Shule ya Sekondari ya Wasichana Lucas Malia ni shule maalumu, hivyo basi binti yako
anatakiwa afaulu zaidi ya alama 30% mtihani wake wa mwisho wa mwaka wa masomo, chini ya
alama hizo atatakiwa kurudishwa katika shule yake kata alikotokea.
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KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA
KWA MWAKA 2020

MIMI nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya
kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari ya Wasichana LUCAS MALIA.
NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi hii baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu
na barua ya kujiunga.

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na
taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari ya
Wasichana Lucas Malia. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo
vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya
madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

Jinalamwanafunzi ..o Sahihi .................... Tarehe..........

Jinala MzazilMIZi ......cccovveeeiiiiiiiiii. Sahihi .................... Tarehe..........
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING

LUCAS MALIA GIRLS SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 51,
RUANGWA.
DATE..........cccooiiii
REF. NO. «....eiiiiiiiiinnnannnnnnnannnnnnnns
To the Medical Officer
RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO ...cccciiiiiiineiiiiiienncicceciannss

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for
undertaking secondary school students.
U =1 o Y Yo F

0 S T S A
R0 0] V0B 0 =
Urine EXamination ............ooiiiiiiiiiiit i i e e e e e
L ]
(0] 41T A T O

© oo Nk~ wWD

L0, ADAOIMIEN ...ttt e,
0 O o (T 4 1

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family
diseases etc.

I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give
D577 ) 8
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Name of Medical Officer: ..............ccooviiiiiiiiiin. Signature ............coceeeiiininnn.

Date: .o Official stamp ............cccooiiiiiiiiinnann...

FOMU NAMBA 2.

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

Y, 1 <o T TR

2. Wilaya ............ooeene

5. Michezo anayopendelea

Na. Jina la Mchezo

1.

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia

nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.
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NB: Pamoja na fomu hizi ambatanisha na nakala ya cheti chako cha kuzaliwa

Jina la Mwanafunzi ......ccceeeevveenvvvvennnnnnnn. NE: 11111 S Tarehe ..ccevvveennnn.

FOMU NAMBA 3.

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
1. Jinakamili [a MZazi/MIEZI .....oooviiiieeii e

2
3
4, MKOa.......oovviiiiiiiiiinn. Wilaya.......oooooviiiiiin Tarafa ............c.ooeeee.
5

6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo
Na. | JINA UHUSIANO | ANAPOISHI | SIMU

IS2 I Il B S A B

Mimi  Mzazi/MICZI WA ..ottt e e e e ninaahidi
kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari ya Wasichana Lucas Malia
katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni.

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu

za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya.

Jina la Mzazi/MIezi ....cooeveeviieieninennnennnn. Sahibhi .................. Tarehe ..ccovvvveevennnnnn.
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