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SHULE YA SEKONDARI MATEKWE
“"Elimu ni Ukombozi”

SHULE YA SEKONDARI MATEKWE,
S.L.P 237
NACHINGWEA.

KUMB. NA. MTSS/ ....... VAT 15/12/2020

MZAZI/MLEZI WA ..o
C/O MWL. MKUU S/M ..ot

S.L.P 49,
NACHINGWEA.

1.0.

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MATEKWE
KIDATO CHA KWANZA -2020

UTANGULIZI

Kwa niaba ya uongozi na wafanyakazi wote wa sekondari ya MATEKWE nachukua fursa
hii kumpongeza mwanao kwa kuchaguliwa kujiunga na shule ya sekondari MATEKWE.
Shule ya sekondari Matekwe ipo katika kijiji na kata ya Matekwe 113 km kutoka
Nachingwea. Shule ya sekondari Matekwe ni shule ya Hosteli ya mchanganyiko
Wavulana na Wasichana

e Mpendwa, mzazi/mlezi kamwe usimyime HAKI ya kupata ELIMU kijana wako kwa
kisingizio cha UMASIKINI au KIPATO DUNI kwani Elimu ni Ukombozi. Aidha kwa
kutambua haya serikali ya AWAMU YA TANO inatoa ELIMU kwa kijana wako
BURE, Hivyo hauna kisingizio chochote cha kutomleta kijana wako shuleni.

e Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 saa moja kamili, baada ya tarehe
11/01/2021 ni jukumu la kila mzazi/mlezi kuieleza serikali kwa nini isimchukulie
hatua za kisheria kwa kumnyima mtoto wake haki yake ya msingi ya kupata
elimu.

Mwisho, pamoja na barua hii naambatanisha viambata A, B, C, D na E. Mzazi/mlezi
yakupasa usome, uelewe na kutekeleza ili kutuondolea usumbufu katika uendeshaji wa
shule.

"HONGERA NA KARIBU SANA MATEKWE SEKONDARI”

MKUU WA SHULE
MATEKWE SEKONDARI
(0745321220/ 0621218008)

NAKALA:

1.

Katibu Tawala Mkoa,
S.L.P 1054
LINDI

Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya (W) Nachingwea
S.L.P 291,

NACHINGWEA



FOMU A

1.0. SARE YA SHULE

2.0.

3.0.

4.0.

WAVULANA
Suruali mbili za rangi ya khaki za kushona zenye mfuko mmoja wa nyuma (isiwe
muundo wa jinsi). Mashati mawili meupe mikono mifupi na viatu jozi mbili vyeusi

vya ngozi vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe jozi mbili na Tshirt rangi zambalau

WASICHANA

Sketi mbili rangi ya kijani ndefu kupita magoti mshono wa RINDA BOKSI, mashati
mawili meupe mikono mifupi au HIJABU ifanane na rangi ya shati na viatu jozi mbili
vyeusi vya kutumbukiza vya ngozi vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe. Gauni la
bluu bahari kwa ajili ya kushindia. Tshirt rangi ya Zambalau

NB:
(i) T-shirt za kushindia atatakiwa kulipia Tsh. 12,000 shuleni.

(ii) Viatu vya bajaji na nguo za nyumbani haviruhusiwi.
(iii) Kwa waislamu hijabu iwe ndefu ya kufikia kiunoni na nusu kanzu

SARE YA MICHEZO

Kwa shule hii sare za michezo kwa wavulana na wasichana ni Traksuti za bluu bukta na

T-shirt bluu. Pia aje na viatu vya Michezo.

VIFAA VYA USAFI

Hakikisha kijana wako anakuja na vifaa vifuatavyo vya kufanyia usafi

(i) Jembe Ngwamba mpya na mpini wake na Fyekeo jipya

Vifaa vitakaguliwa pindi mtoto atakaporipoti shule na vikikabidhiwa ni mali ya shule na

ni lazima aje navyo siku ya kuripoti shuleni.

VIFAA VYA TAALUMA (Bila vitu hivi mwanao atarudishwa)

Daftari kubwa kumi (10) counter book) 2Q au 3Q
Kamusi ya kiingereza (Dictionary)

Mkebe wenye vifaa vya Hisabati (Mathematical set)
Kalamu za wino na penseli

Rim paper 1 (Plain) - karatasi



FOMU B

MAHITAJI YA WANAFUNZI WA HOSTELI

e Wanafunzi wote wataishi HOSTELI ambapo chakula, malazi, matibabu na fedha ya
mkononi litakuwa jukumu la mzazi/mlezi wake. Katibu wa wazazi na msaidizi wake
watasimamia na kuhakikisha wazazi/walezi wanachanga chakula na wanafunzi
wanapata CHAKULA shuleni.

e Jambo hili litachangia kuongeza UFAULU kwa wanafunzi kwani watasoma pamoja

e SARE baada ya masomo

(i) Wasichana - Gauni la blue bahari (mshonee mawili ukiwa na uwezo)

(i) Wavulana - Suruali nyeusi (isiwe modo) wala kadeti wala isiwe jinzi iwe ya
kushona yaani kitambaa (Mshonee mbili ili apate ya kubadilisha) na T-shirt ya
shule.

Mahitaji mengine ambayo ni kwa kila muhula ni:-
(i) Mchele 20 kg )
(i)  Mahindi 100kg
(iii) Mbaazi 50kg >_Kwa mwaka
(iv) Dagaa 2kg
(v) Maharage 10kg
(vi) Fedha 60,000/=-

e Mzazi/Mlezi anatakiwa kuchangia michango hiyo mara tu mwanafunzi anaporipoti
shuleni
e Haiwezakni kusoma wakati mwanafunzi akiwa na njaa hivyo michango ya chakula

ni muhimu sana ili kumfanya mtoto wako kuwa makini wakati wote

VIFAA VYA CHAKULA

1. Sahani na bakuli
2. Kijiko cha chakula

3. Kikombe cha kunywea maji

(TUIJENGE MATEKWE YETU)



FOMU C

TAARIFA KUHUSU MWANAFUNZI
(Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi na kuirejesha shuleni)

(i) Jina la mwanafunzi (aliloitumia katika mtihani wa darasa la VII. Andika kwa herufi

(0151117 1) OSSPSR
(i) Kabila la mwanafunzi .......ccccocceeeiieeiiieccneeee, UMFi e, JINSIi e,
(iii)  Wilaya alikozaliwa mwanfunzi ........ccccccevvieivie e MKOQ ..ooovieeeeeeee e
(iv)  AlIKoKUli@ .ooeeeeeiceeceece e MKOQ ..o Tarafa oo
(V) Dini Ya MWANATUNZI oottt e e e e e e st e e sab e e e enreeeasreeeneeens
(vi) Tatizo la kiafya (Eleza bayana Kama liP0) ...
(vii) Jina kamili la Baba Mzazi ......ccccoooiiiiii e Anuani ......cceceeeeiiieeeenen .
Namba ya SiMU .....ccocoviiiiieieee e KazZi UM,
(viii) Jina [a Mama MZAzZi ....ccooieeeceee e Anuani ......ccccceeeeiieeeeeiiens
Namba ya SiMU ..o G V4 LR U110 2] o I
(ix)  Jina kamili 1a MIEZI ....cceeeeie e uhusiano wa mlezi na
12T L= 8 o V4 PP OPRP

(x)  Jina na anuani ya mtu anaemuhudumia mwanao (mfano kumlipia michango)

JINA anuani kamili ...
(xi) Baba na mama wanaishi pamoja/wametengana/yatima (KATA ISIYOHUSIKA)
(xii) Kama ni yatima, ni nani:- Wote / Baba / Mama (KATA ISIYOHUSIKA)

AHADI YA MZAZI / MLEZI

MM o ambaye ni mzazi /mlezi wa .......cccooveeiiiieee

Wa Kijiji Cha oo Kitongoji cha ..o

Nimesoma na kuyaelewa maagizo ya kujiunga na shule na ninakubali mwanangu asome shule
ya sekondari Matekwe. Pia niko tayari kujitolea kwa ajili ya maendeleo ya shule, Na
nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kumsaidia mwanangu kutii sheria, taratibu na kanuni za
shule wakati wote atakapokuwa anasoma shuleni.

Jina la mzazi/mlezi (kwa herufi KUDWA) ...
S L P e SiMU NA. s
Saini ya mzazi / MIezi ..o Tarehe ..o

Saini ya mwanafunzi .......ccccoceviie e Tarehe ..o



FOMU D

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Kila mwanafunzi anawajibika kuwa na heshima na adabu kuanzia nyumbani, shuleni na mitaani

Mwanafunzi hatakiwi kutoroka vipindi vya masomo kutumia lugha mbaya, matusi kati yake na
mwanafunzi mwenzake na watu wote

A.

B.

C.

G.

Kuheshimu Wimbo na Bendera ya Taifa na Nembo za Taifa kama kusimamia wima

(kikakamavu) wakati wa kuimba, kupandisha na kushusha Bendera ya Taifa

Ni lazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika shughuli

mbalimbali pamoja na kazi zote za mikono.

Ni lazima mwanafunzi awe mwadilifu, mwaminifu na mkweli wakati wote

Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kupokea mzigo wa mwalimu au mfanyakazi asiye

mwalimu

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:-

(i) Kuvuta sigara / bangi au kutumia madawa ya kulevya

(ii) Kuvaa mavazi na mitindo isiyo ya heshima, mfano; mlegezo, sketi fupi n.k

(iii) Kupiga kelele darasani au mabweneini wakati wa usiku na mara baada ya kutoka
kujisomea (Night preparation)

(iv) Kunyoa mitindo isyokubalika kama vile, fank, kipara, kiduku au kunyoa nywele ambazo
haziwezi kushikika (ndogo sana)

(v) Kufuga nywele mpaka kuwa ndefu sana, kuacha kucha ndefu na kufuga ndevu

(vi) Utoro wa kudumu au utoro wa vipindi (utoro wa rejareja) unatakiwa kuhudhuria vipindi

vyote bila kukosa

(vii) Kuonekana anapika au kuingia jiko la shule bila sababu maalum, haruhusiwi kuingia
kama si kiongozi wa zamu.

(viii) Kuongeza mapambo au urembo nje ya sare za shule kama vile bangili, mkufu, ereni,
pete, kacha (shanga za shingoni au mkononi) kujipaka rangi za kucha au mdomoni,
kuweka dawa za nywele (kali) hasa wasichana

(ix) Kuonekana katika maeneo yafuatayo; vilabu vya pombe (baa), nyumba za kulala
wageni (Guest House) bila sababu maalumu, kumbi za starehe isipokuwa akiwa na
mzazi/mlezi

(x)  Kumiliki au kutumia simu shuleni , kuandika maandishi ukutani au sakafuni

Makosa yafuatayo yatapelekea mwanafunzi afukuzwe shule
Kutumia madawa ya kulevya

Uasherati, kupata / kusababisha kutoa mimba

Wizi

Kushiriki vitendo vya kishirikina

Kukosa kwa makusudi kufanya mitihani

Kugomea adhabu

Kupiga/kupigana

Kudharau bendera na wimbo wa taifa, fedha za taifa na picha za viongozi
. Utoro wa kuanzia siku (90) tisini

10. Kuharibu kwa makusudi mali ya serikali

11. Kuanzisha au kushiriki mgomo

AHADI YA KUKUBALI KUJIUNGA NA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE
MM e e mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga
katika shule hii (Matekwe sekondari) mwaka .........ccccceveviiiiiii e
1. Nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga kidato cha kwanza mwaka ...............
2. Naahidi kwamba nitatii sheria zote za shule niliyotumiwa kabla ya kujiunga na shule
3. Nitafuata masharti na maagizo yote nitakayopewa na walimu au viongozi
mbalimbali wa shule

CoNOORAWNE

NATOA AHADI YANGU MBELE YA MZAZI/MLEZI WANGU

BWana / Bibi / NAUQGQU ...oooiiee et ettt e e eate e snbe e e te e e ntaeenneee s
FAN LU= T L2 1 <SSP SSSSN

SAHIHI YA MZAZI / MLEZI SAHIHI YA MWANAFUNZI
TAREHE ......ccccooin. TAREHE ........ccooee.



NAMBA YA SIMU YA MZAZI / MLEZI........cccovmrmnmnsisisisnsnana s sssnssana s snsnsnsnnns
FOMU E

MATEKWE SECONDARY SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM:

THE HEADMASTER,

MATEKWE SECONDARY SCHOOL,
MAIL BAD 237,

NACHINGWEA
TO: OR
DISTRICT MEDICAL OFFICER ANY GOVERNMENT
NACHINGWEA GOVERNMENT HOSPITAL, RECOGNIZED HOSPITAL
P.0.BOX 30,
NACHINGWEA.
REF: MEDICAL EXAMINATION
(To be completed by Medical Officer)
I have eXamined ... Who aspire to join in your school as
follows:-
S/NO AREA REMARKS

1. Skin

2. Eyes

3. Ears

4, Speech

5. Chest

6. Spleen

7. Abdomen

8. Urine

9. Stool

10. | Hemoglobin (Hb)

11. | Inoculation against meningitis

12. | Venereal Diseases (VDRL)

13. Neurosis

14. | Any Abnormality

I consider that she/he is/his not physically fit to join your school
Name and signature of DOCLON ......cccccviieiiiiii e

(O] § i Tol =] IES) =] 0 o TP






