

HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI

NAMBA ZA SIMU: 0658995744
0624680496

SHULE YA SEKONDARI MKONGE,
S.L.P 29,
LINDI.

TAREHE 13/12/2020

MWANAFUNZI.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA I MWAKA 2021 SHULE YA SEKONDARI MKONGE

1.0 Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mkonge kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Mkonge ipo umbali wa Km 1 kusini mwa mji wa LINDI, jirani na majengo ya sabasaba. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shule tarehe 11/01/2021 Saa 1:00 Asubuhi bila kuchelewa. Baada ya tarehe hiyo msako wa wanafunzi ambao hawajaripoti utafanyika na mzazi ambaye hatamleta mtoto wake shuleni atachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwa ni kulipa faini au kifungo au vyote kwa pamoja. Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu ya kupimwa afya hivyo unatakiwa kwenda hospitali inayotambulika na serikali ukapimwe afya yako.

2.0 SARE ZA SHULE

a) Sare za shule hii ni

WAVULANA

- Suruali ndefu ya (Dark purple) zambarau mbili mshono unaokubalika, si kubana (Modal) wala si pana sana (Bagi). **Tafadhari mzazi modo haziruhusiwi**
- Shati nyeupe (Tetron) mikono mifupi mbili.
- Mkanda wa ngozi mweusi bacos ya kawaida kwa wavulana.
- Viatu vyeusi vya kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino na shingo fupi.
- Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.

WASICHANA

- Sketi mbili rangi ya zambarau (Dark purple) kitambaa kizito, urefu kupita magoti mshono wa rinda boksi.
- Shati nyeupe (Tetron) 2 mikono mifupi.
- Viatu vyeusi vya Kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino kifupi na shingo fupi (**Vibajaji marufuku kabisa**).
- Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.
- Kwa wale wanaovaa HIJABU inatakiwa iwe nusu kanzu/shati mikono mirefu nyeupe isiyobana na sketi ndefu.

VIFAA VYA TAALUMA (Kwa wanafunzi wote)

- ❖ Madaftari yasiyopungua kumi na tano (Counter book)
- ❖ Kalamu za kutosha
- ❖ Mathematical set (Mkebe)
- ❖ Dictionary (Kamusi)
- ❖ Faili 2
- ❖ Bunda moja (Ream nyeupe) ya karatasi kwa ajili ya mitihani

3.0 VIFAA VYA USAFI (AJE NAVYO MWANAFUNZI SIKU YA KUJA KURIPOTI)

- i. **WASICHANA** - Ndoo ndogo mpya yenye mfuniko, jembe kubwa na fagio la chelewa.
- ii. **WAVULANA** - Fyekeo, Reki na fagio la chelewa

4.0 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA MUJIBU WA SHERIA NCHINI

Shule ya sekondari Mkonge ni shule ya serikali inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayototewa na wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Ukiwa mwanafunzi katika shule hii unatakiwa kuzingatia na kuheshimu mambo ya msingi ipasavyo, ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- A. Kila mwanafunzi anawajibika kuwa na heshima na adhabu kuanzia nyumbani, shuleni na mitaani.
- B. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya, kati yake na mwanafunzi mwenzake, kwa walimu na watu wengine.
- C. Ni lazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika shughuli mbalimbali pamoja na kazi.
- D. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia na kupokea mzigo wa mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri.
- E. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini toka kwa Mkuu wa shule.
- F. Wanafunzi hawaruhusiwi kufanya mambo yafuatayo.
 - i. Kuvuta sigara/bangi.
 - ii. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima kama kulegeza suruali na nguo za kubana.
 - iii. Kutumia madawa ya kulevya.
 - iv. Kupiga kelele darasani
 - v. Kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele zisizokubalika na chafu, kuvaa mapambo, kujipaka rangi katika kucha na midomo (hasa wasichana)
 - vi. Kunyoo nywele katika mitindo isiyokubalika.
 - vii. Kuchelewa kufika shule makusudi, kutofanya kazi katika eneo alilopangiwa na kutohudhuria vipindi darasani.
 - viii. Kutohomekea shati na kuvaa suruali bila mkanda (wavulana).
 - ix. Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi (sandals).
 - x. Ni wajibu wa mzazi kutoa taarifa endapo mwanafunzi amepata matatizo ya kiafya au kifamilia.
 - xi. Wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kusuka wakiwa shuleni.
 - xii. Kuingia kumbi za starehe, vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni.

- G. Makosa yanayoweza kusababisha kufukuzwa shule kwa mwanafunzi.
- i. Wizi
 - ii. Uasherati, ubakaji na ushoga, ulawiti na usagaji.
 - iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya kulevya.
 - iv. Ujauzito
 - v. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.
 - vi. Makosa ya jinai (kuua, kuiba)
 - vii. Kuharibu kwa maksudi mali ya umma na watu wengine.
 - viii. Kuoja au kuolewa, kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
 - ix. Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba.
 - x. Kugoma, kuchochea, kuongoza na kuvuruga Amani na usalama wa watu.
 - xi. Kukataa adhabu kwa makusudi
 - xii. Utoro wa muda mrefu.
 - xiii. Kudharau bendera ya Taifa, picha za viongozi wa Taifa, nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na Fedha za Taifa.
 - xiv. Kujiachisha shule mwenyewe.
 - xv. Kutumia au kumiliki simu.
- H. Ni kosa kutoelewa sheria za shule kwa mwanafunzi na watumishi wote wa shule.

“KARIBU SANA MKONGE SEKONDARI”

.....
**PATRICK ADOLPH
MKUU WA SHULE**

YAH: MWANAFUNZI

Amechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mkonge mwezi Januari 2021. Kiutaratibu kabla ya kukubaliwa kuingia katika shule hii kuendelea na masomo ni lazima apimwe afya kwanza, ili itusaidie kutambua afya yake.

Tafadhali nijazie sehemu inayohusika hapa chini baada ya kupimwa.

Ahsante kwa ushirikiano

.....
PATRICK ADOLPH
MKUU WA SHULE

KUMB. NA. MKSS/FI/SEL

MGANGA MFAWIDHI

- | | | |
|--|------------|--------------|
| 1. Kifafa (Epilepsy) | Ndio | Hapana |
| 2. Moyo (Hearth Disease) | Ndio | Hapana |
| 3. Magonjwa ya akili (Mental case) | Ndio | Hapana |
| 4. Ukosefu wa damu (Anemia siclecell) | Ndio | Hapana |
| 5. Kifua kikuu (T.B) | Ndio | Hapana |
| 6. Pumu (Asthmatic case) | Ndio | Hapana |
| 7. Kisukari | Ndio | Hapana |
| 8. Kichocho (Bilharzias) | Ndio | Hapana |
| 9. Malaria sugu (Chronic Malaria) | Ndio | Hapana |
| 10. Magonjwa ya zinaa (Vernadal disease) | Ndio | Hapana |
| 11. Je? Ana dosari nyingine yoyote ile ya kiafya | Ndio | Hapana |
| 12. Ujauzito | Ndio | Hapana |

JINA LA MGANGA:

SAHIHI:

TAREHE:

TAARIFA MAALUMU ZA KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU A

(HERUFI KUBWA)

Jina kamili (HERUFI KUBWA)
Tarehe ya kuzaliwa
Anwani ya nyumbani
Namba ya simu
Kata Jina la mtendaji kata Namba ya simu
Mtaa Jina la mtendaji wa mtaa Namba ya simu

SEHEMU B

Jina la Baba/Mlezi hai/amefariki.
Kazi ya Baba/Mlezi Namba ya simu
Jina la Mama/Mlezi hai/amefariki.
Kazi ya Mama/Mlezi Namba ya simu

SEHEMU C

Taarifa za ndugu wa karibu

JINA LA NDUGU	UHUSIANO	KIWANGO CHA ELIMU	ANWANI/NAMBA YA SIMU

SEHEMU D

Michezo/Sanaa anayoipenda

JINA LA MCHEZO	SHULE	TOKA MWAKA	HADI MWAKA

SEHEMEMU E

Kazi yoyote/ uongozi aliowahi kufanya

KAZI/CHEO	SHULE	TOKAMWAKA	HADI MWAKA

1. Ninaahidi kuwa na tabia nzuri mchapakazi na mwenye bidii ya masomo.
2. Nitafuata taratibu na sheria nitakazoelekezwa nitakapoenda kinyume na sheria ichukuwe mkondo wake.
3. Utoro kwangu ni mwiko.

Sahihi ya Mwanafunzi

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe

AHADI YA MZAZI KUKUBALI MWANAE KUJIUNGA NA SHULE

Mimi:.....Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi.....

Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Mkonge, kidato cha kwanza mwaka 2020.

- i. Ninakubali/ sikubali mwangu asome katika shule hii.
- ii. Ninaahidi nitatii/ sitatii na kumuhimiza mwanangu kutii/ kutotii sheria zote kwa mujibu wa kanuni na taratibu kama nilivyofahamishwa na uongozi wa shule.
- iii. Nakubali/ sikubali mwanangu kuadhibiwa kwa mujibu wa taratibu endapo atavunja au kukiuka sheria za shule.
- iv. Wakati wote mwanangu atakapokuwa shuleni (Mwanafunzi) hana ruhusa ya kwenda kwenye nyumba za wageni, maeneo ya ulevi, kumbi za sinema na muziki.
- v. Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika kwa wakati.
- vi. Ninaahidi kumleta shuleni kwa wakati bila kumchelewesha.
- vii. Ninaahidi kushirikiana na walimu katika kufuatilia maendeleo ya mtoto kitaaluma.
- viii. Ninaahidi nitaudhuria vikao vyote pindi nitakapohitajika.

KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI

Jina la Mwanafunzi:

Tarehe ya kuzaliwa:

Uhusiano (Undugu na mlezi, baba, mjomba, kaka n.k):

Mimi

- Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa Umma wa Nchi ya Tanzania ndio ulionipa nafasi hii maalum ya masomo, ili nimalizapo niweze kutumikia Nchi katika maendeleo yake.
- Hivyo naahidi kwamba nitajibadilisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule ili kutimiza shabaha hiyo, ninakubali na kuahidi hiyari yangu mwenyewe na nitatii sheria za shule na amri zote nitakazopewa iwapo nitakiuka sheria za shule.

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Mimi

Ambaye ni Mzazi /Mlezi wa mwanafunzi tajwa hapo juu, naahidi kutoa ushirikiano mzuri na uongozi wa shule katika kumlea mwanangu.

Nitakuwa tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala la nidhamu ya mwanafunzi na kwamba nikiwa tayari kukubaliana na adhabu itakayotolewa iwapo mwanafunzi atakuwa amehusika na utovu wa nidhamu.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI:

TAREHE:

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI
“SHULE YA SEKONDARI MKONGE”

MKATABA WA MAKUBALIANO BAINA YA MZAZI, MWANAFUNZI NA SHULE YA SEKONDARI MKONGE

1. Shule ya sekondari Mkonge kama zilivyokuwa shule nyingine zote zilizosajiliwa kisheria kutoa huduma katika jamii chini ya serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ina taratibu na sheria zinazotumika katika kuiongoza shule.

Serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Mheshimiwa Rais John Magufuli kupitia waraka wa namba 5 wa **ELIMU YA MSINGI BURE** umekusudia kuhakikisha wanafunzi wote wanaosoma bila vikwazo na wazazi na jamii kwa jumla kuwasimamia katika usomaji wao.

Kupitia waraka wa- serikali shule ya sekondari Mkonge itatekeleza majukumu yake yote yaliyoagizwa na serikali ya kumfundisha na kumuandaa Mwanafunzi ili kuweza kufaulu na kutopata IV “Division four” katika mitihani ya kidato cha pili na cha nne.

Jina la Mkuu wa Shule

Saini

2. TAMKO LA MWANAFUNZI

Mimi _____ Mwanafunzi wa kidato cha kwaza – 2020 hapa shule ya sekondari Mkonge.

Ninaahidi kuhudhuria bila kukosa siku zote za wiki na hata mwisho wa wiki pale nitakapohitajika, kufuata taratibu zote za shule. Kufanya mazoezi na mitihani yote na kufaulu katika masomo yangu yote. Aidha ninaahidi nitafanya vizuri mitihani yangu yote ya kidato cha pili na nne. Nikifeli mitihani kwa kupata daraja la nne itakuwa ni uzembe na uvivu wangu hivyo niwajibishwe.

Saini ya Mwanafunzi

Tarehe

3. TAMKO LA WAZAZI

Mimi _____ Mzazi/Mlezi wa _____ Mwanafunzi wa kidato cha kwanza wa shule ya sekondari Mkonge. Ninakili kuwa nimesoma na kuelewa waraka wa serikali namba 5 wa **ELIMU YA MSINGI BURE** na majukumu yangu yaliyoagizwa na serikali katika waraka huo nitayatekeleza ili kuhakikisha mwanafunzi anafaulu mitihani yake na **KUTOPATA IV “DIVISION FOUR” KATIKA MITIHANI YAKE**. Endapo mwanafunzi atafeli kwa kupata IV “DIVISION FOUR”. Na ikiwa kufeli kumesababishwa na mimi Mzazi/Mlezi kushindwa kutekeleza majukumu yangu nitakuwa tayari kuwajibika kutokana na sheria za Nchi zilivyo na nitajieleza katika baraza la kata.

Saini ya Mzazi

Tarehe

4. OFISI YA SERIKALI YA KATA

Saini ya Afisa wa Kata

Tarehe

Muhuri