

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI**

**SHULE YA SEKONDARI MLEMBWE,**

**S.L.P 193,**

**LIWALE.**

**16/12/2020**

**MZAZI/MLEZI WA .....**

**YAH: KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MLEMBWE**

Hongera tunapenda kukutaarifu kuwa, umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Mlembwe kwa mwaka 2021. Wewe ni miongoni mwa watoto waliopata bahati ya kuendelea na masomo ya elimu ya sekondari hivyo unapaswa uitumie nafasi hii vyema kwa manufaa yako, familia yako na taifa kwa ujumla.

**KURIPOTI SHULENI:**

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 siku ya **jumatatu** bila kukosa ili uwahi mafunzo ya **kiingereza** (Form one English orientation course) itakayotolewa kabla ya kuanza masomo ya kidato cha kwanza.

**SARE ZA SHULE**

**WAVULANA**

- . Mashati mawili rangi nyeupe (mikono mifupi)
- . Suruali 2 rangi ya khaki (isiwe modo)
- . T-shirt 1 rangi ya damu ya mzee (zinapatikana shuleni)
- . Nguo za michezo (bukta na T-shirt au traki rangi ya kijani na viatu vya michezo)
- . Viatu vyeusi vya ngozi vyenye Kamba
- . Mkanda mweusi wa ngozi

**WASICHANA**

- . Mashati mawili rangi nyeupe (mikono mifupi)
- . Sketi 2 rangi ya kijani kibichi (ndefu ivuke magoti)
- . T-shirt 1 rangi ya damu ya mzee (zinapatikana shuleni)

.Nguo za michezo (T-shirt au traki rangi ya njano na viatu vya michezo)

. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye Kamba na kisigino kisiwe kirefu

. Hijabu inaruhusiwa kwa anayehitaji lakini iwe ya heshima

#### **MAHITAJI YA DARASANI**

. Daftari 10 kubwa/counter

. Kamusi ya kiingereza kwa Kiswahili

. Kalamu ya wino nyeusi au bluu, penseli na mkebe

. Rimu ya karatasi kwa ajili ya mitihani ya wiki na mwezi

#### **VIFAA VYA USAFI**

. Jembe, panga na reki (kwa wavulana tu)

. Jembe, panga na fyekeo (kwa wasichana tu)

. Chakula kwa mwanafunzi ni jukumu la mzazi au mlezi, wasiliana na ofisi ya mkuu wa shule kwa maelezo Zaidi au piga simu namba **0621714862**

Karibu sana.

.....

**JAMES TWEVE**

**MKUU WA SHULE**

**MLEMBWE SEKONDARI**

## **SHERIA ZA SHULE**

### **Zifuatazo ni sheria za shule**

Kwenda kinyume na sheria za shule kutapelekea mwanafunzi kuadhibiwa na hatimaye kufukuzwa shule. Tafadhali zisome na uzielewe vizuri sheria hizo kwa kina:

#### **A. MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE**

1. Wizi
2. Uasherati, ushoga na ubakaji
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
4. Uvutaji wa bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau bendera ya taifa
9. Kuoia au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
11. Kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga Amani na usalama wa watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi

**NB: ATAKAYE HARIBU MIUNDOMBINU YA SHULE NI LAZIMA ATAGHARAMIA UKARABATI YEYE MWENYEWE NA MZAZI AU MLEZI WAKE.**

#### **B. YAFUATAYO YATEKELEZWE NA MWANAFUNZI KINYUME CHAKE NI KUADHIBIWA**

1. Aheshimu wakubwa na wenzake
2. Akimbie mara tu baada ya kuitwa na mwalimu au mlezi awapo shuleni
3. Atii kengele na kufuata ratiba vizuri
4. Avae sare na mavazi mengine kwa heshima
5. Aombe ruhusa kabla ya kuondoka shuleni
6. Aonane na kuongea na wageni baada ya kupata ruhusa ya mwalimu wa zamu au mlezi husika
7. Awe mtii kwa viongozi wa serikali, shule na serikali ya wanafunzi

8. Awepo darasani wakati wote wa vipindi na ashiriki katika kazi zote za usafi au za mikono.
9. Aongee lugha ya KIINGEREZA muda wote wa masomo yake akiwa shuleni
10. Awe mlinzi na mtunzaji wa mali za umma
11. Kuheshimu na kukubali tofauti ya kidini na kiutamaduni
12. Kuwa msafi wakati wote
13. Kunyoosha mikono na kusimama wakati wa kuuliza na kujibu maswali
14. Kuwahi shuleni kwa tarehe zilizopangwa
15. Kuthamini muda

Ahsante sana

.....

**JAMES TWEVE**

**MKUU WA SHULE**

**MLEMBWE SEKONDARI**

**MEDICAL EXAMINATION FORM**

**(To be completed by a medical officer)**

MLEMBWE SECONDARY SCHOOL,

P.O BOX 193,

**LIWALE.**

09/12/2020

THE MEDICAL OFFICER,  
LIWALE DISTRICT HOSPITAL,  
P.O BOX 28,

**LIWALE.**

**REF..... (NAME IN FULL)**

Please examine the above named person and certify his/her physical and mental fitness for being a student.

Attention should be paid on:

- 1. Eye sight .....
- 2. Hearing .....
- 3. Speech .....
- 4. Leprosy .....
- 5. Epilepsy .....
- 6. Neurosis .....
- 7. Pregnancy .....
- 8. Sexual transmitted diseases .....
- 9. Other serious diseases .....

Yours faithfully

.....

**JAMES TWEVE**

**THE HEAD MASTER**

**MLEMBWE SECONDARY SCHOOL**

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by government medical officer)

I have examined the above named person and I hereby certify that findings above are correct and that the person is fit/unfit to undergo secondary studies.

.....

**SIGNATURE/ OFFICIAL STAMP**

**DATE**

**A: TAMKO LA MWANAFUNZI KUKUBALI NAFASI**

Mimi .....(jina) wa ..... (mahali)

Nakubali kujiunga kidato cha kwanza shule ya sekondari MLEMBWE, Naahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule na nakubali kuadhibiwa pale itakapostahiki.

**SAHIHI** ..... **TAREHE** .....

**B: TAMKO LA MZAZI AU MLEZI KUKUBALIWAJIBU WA KUSOMESHA**

Mimi .....(jina) wa ..... (mahali)

Ambaye ni mzazi/ mleziwa .....(jina la mwanafunzi)

Nakubali kutimiza wajibu wangu wa kusomesha mtoto wangu kwa kumpatia mahitaji muhimu kama vile sare za shule, viatu, kalamu, madaftari, chakula pamoja na kumuhimiza kufika shuleni kama sheria za nchi zinavyoelekeza. Kazi yangu ni .....

**SAHIHI** ..... **TAREHE** .....

**HATI YA KUTHIBITISHA URAIA**

(Sehemu hii ijazwe katika ofisi ya mkuu wa wilaya kwa wale wanafunzi wasiokuwa n acheti cha kuzaliwa au tangazo)

Nathibitisha kwamba ..... (jina) ni raia wa .....

**JINA** ..... **SAHIHI** .....

**TAREHE** ..... **MUHURI HUSIKA** .....