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MZAZI/MLEZI WA …………………………………………………………………….…. 

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SEKONDARI YA WASICHANA NACHINGWEA 

KIDATO CHA KWANZA 2021 

Ninayo furaha kukuarifu kuwa binti yako …………………………………………………………. 

Amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Nachingwea kwa 

mwaka wa masomo 2021. 

Aidha Shule hii ya Sekondari ya Wasichana Nachingwea ni Shule ya kutwa inayo endeshwa katika 

mfumo wa Hostel hivyo gharama zote za chakula na huduma nyingine  mzazi atahusika kwa asilimia mia 

moja. Mzazi/Mlezi unapaswa kukiri kwa maandishi kwamba utatoa ushirikiano wa kutosha bila usumbufu 

kwa uongozi wa shule. 

Ni matumaini yetu kuwa wewe Mzazi/Mlezi utashirikiana na Uongozi wa shule katika malezi ili mwanao 

aweze kuitumia vema nafasi hii ya Elimu ya sekondari kwa manufaa yake na Taifa kwa ujumla. 

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021(Jumatatu asubuhi) na mwanao anatakiwa afike shuleni bila kukosa 

ili taratibu za usajili zifanyike mapema na kuanza masomo rasmi mara moja. 

Shule ipo karibu sana na Ofisi ya Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea Kata ya Boma umbali wa 

kilometa    
 , upande wa kaskazini kutoka Stendi  Kuu ya Mabasi.  

Pamoja na barua hii naambatanisha na fomu ya Daktari kuhusu Afya ya mwanafunzi na fomu ya kukubali 

nafasi  ili ujaze na kuja nazo shuleni tarehe tajwa (11/01/2021) isipokuwa fomu inayohusu sheria na 

kanuni za shule hii ni kwa ajili ya mwanafunzi mwenyewe awapo shuleni. 

 

Karibu sana shule ya Wasichana Nachingwea 

 

Nakutakia Maandalizi Mema. 

…………………. 

Juma M Mchomvu 

K/MKUU WA SHULE 

 

 

 



 

 

 

SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE KWA WANAFUNZI 

UTANGULIZI:  

Sheria na taratibu hizi za shule zinalenga kat4ika kumpatia mwanafunzi malezi bora; yaani kumwandaa 

vema kitaaluma na kinidhamu, ili kumwezesha kuwa raia mwema, muungwana ma mstaarabu; aliye tayari 

kutumia uwezo wake wote kuitumikia jamii inayomzunguka na Taifa kwa ujumla. 

 

1. TAALUMA 

Dira ya shule ya Sekondari ya wasichana Nachingwea ni “kutoa Elimu Bora na mazingira mazuri ya 

kujifunza” na hatimaye kuwa shule bora ya kuigwa Tanzania. 

 

Dhima ya shule ni kuwa kituo cha ufahamu binafsi na kujitegemea (Center of awareness and self 

reliance) ambapo itawasaidia kuwakomboa vijana kiroho, kimwili na kiakili. 

 

Ili kufanikisha hayo (Dira na Dhima ya Shule) ni lazima; 

(a) Kila mwanafunzi ahudhuriemasomo kwa muda wa siku zisizopungua mia moja na tisini na nne 

(194) kwa mwaka, ukiondoa siku za Jumamosi, Jumapili na sikukuu za Kitaifa 

(b) Kama kutakuwa na sababu za msingi za mwanafunzi kutofika shuleni, ni jukumu la mzazi/mlezi 

kufika mwenyewe kutoa taarifa kwa mkuu wa shule au walau kutoa taarifa kwa maandishi kwa 

uongozi wa shule, mapema iwezekanavyo. 

(c) Kila mwanafunzi anatakiwa kuingia darasani kwa wakatai na kukaa katika kiti chake kabla ya 

mwalimu wa somo kuingia na kuanza kufundisha. 

(d) Mwalimu aingiapo darasani wanafunzi wote wasimame na kusalimia. 

(e) Kila mwanafunzi audhurie vipindi vyote kwa mujibu wa ratiba ya siku. 

(f) Kila mwanafunzi ni laziama afanye mazoezi na mitihani yote anayopewa na walimu wa masomo 

mbalimbali katika muda aliopewa. Na ni lazima kila mwanafunzi awe na daftari la 

mazoezi/majaribio kila somo. 

(g) kila mwisho wa mwaka wa masomo, kila mwanafunzi atatakiwa kupata wastani usiopungua 

asilimia hamsini (50%). Adhabu kali atachukuliwa mwanafunzi atakayeshindwa kufika alama 

hizo. Kwa wanafunzi wa kidato cha kwanza ni lazima angalau afikishe alama zisizopungua 

asilimia thelathini (30%), asipofikisha alama hizo atarudishwa shule za kata alikotoka. 

(h) Ni marufuku kwa mwanafunzi kujihusisha na udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani. 

Atakayebainika kukiuka sheria hii, atasimamishwa masomo na hatimaye kufukuzwa shule. 

(i) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa kimya muda wakati vipindi vinaendelea na wakati wa usiku 

ambapo wanafunzi wanapokuwa wanajisomea binafsi (Preparation Time). 

(j) Ni lazima kila mwanafunzi atumie kiingereza kama lugha ya mawasiliano wakati wote anapokuwa 

shuleni. Hii itasaidia kuboresha taaluma kwa wanafunzi. 

 

 

 

 

 



 

 

 

2. TABIA NA MWENENDO (NIDHAMU) 

Shule ya sekondari ya wasichana Nachingwea inaamini kuwa tabia na mwenendo mzuri (Nidhamu Bora) 

ni ufunguo wa Taaluma Bora. Kwa hiyo inahimiza sana juu ya wanafunzi kuwa na tabia na mwenendo 

mzuri (Nidhamu bora). Hivyo; 

(a) Kila mwanafunzi aheshimu Uongozi wa shule, ahaheshimu walimu, wafanyakazi wasio walimu, 

walezi wake na wanafunzi wenzake. 

(b) Kila mwanafunzi aheshimu bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa, Picha za Viongozi wa Taifa, 

Nembo na fedha za Taifa. 

(c) Kila mwanafunzi ni lazima atumie lugha nzuri nay a heshima wakati wote akiwa shuleni na nje ya 

shule. Mwanafunzi HARUHUSIWI kutumia lugha ya matusi kati yake na mwanafunzi mwenzake 

na watu wote. 

(d) Kila mwanafunzi anatakiwa kuwasalimu wafanyakazi wote wa shule atakaokutana nao ndani na 

nje ya shule. Aidha, anatakiwa asimame na kuwasalimu mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri 

anapopita karibu yake. 

(e) Ni lazima mwanafunzi awe mwadilifu, mwaminifu na mkweli wakati wote na ni lazima kuthamini 

na kuheshimu kazi za aina yote na kutunza heshima ya shule. 

(f) Mwanafunzi hatakiwa kutoka darasani kwenda konana na mzazi/mlezi wake siku za kati ya juma, 

isipokuwa mzazi/mlezi ataonana na binti yako kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi tu. Na ukifika 

hapa shuleni ni lazima kuonana na walimu wa zamu au mwalimu mhusika kabla ya konana binti 

yako. 

(g) Mwanafunzi haruhusiwi/ni marufuku kwa mwanafunzi kufanya mambo yafuatayo; 

(i) Kupiga kelele darasani au mabwenini wakati wa usiku na mara baada ya kutoka 

kujisomea (Preparation)  

(ii) Utoro wa kudumu au utoro wa rejareja (utoro wa vipindi), unatakiwa kuhudhuria vipindi 

vyote bila kukosa. 

(iii) Kuonekana anapika au kuingia jiko la shule bila sababu maalum. Haruhusiwi kuingia 

jikoni kama si kiongozi. 

(iv) Kuonekana katika maeneo yafuatayo;Vilabu vya pombe (Baa), nyumba za kulala wageni 

(Guest House), bila sababu maaum, kumbi za starehe isipokuwa akiwa na wazazi/walezi 

(v) Kumiliki au kutumia simu shuleni. 

(vi) Kuendesha vyombo vya moto mabwenini au maeneno ya shule. 

(vii) Kuvuta sigara/bangi au kutumia madawa ya kulevya 

(viii) Kutoa chakula nje ya bwalo/ kulia chakula bwenini au darasani. 

(ix) Kunywa dawa ovyo, bila kupata ushauri wa wauguzi/daktari. 

(x) Kukaa/kuzagaa mbele ya jingo la utawala. 

(xi) Kuingia bila ruhusa chumba cha mwalimu, ofisi za walimu, maabara, jikoni na nyumba 

za wafanyakazi wasio walimu. 

(xii) Kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali au ruhusa toka kwa uongozi wa shule. 

 

 

 



 

 

3. AFYA NA USAFI 

Afya na usafi ni sehemu muhimu ya Taaluma na nidhamu bora. Kama watu wanenavyo; Akili njema 

hupatikana katika mwili wenye afya, kwa hiyo, ni lazima; 

(i) Kila mwanafunzi aonekane nadhifu. 

(ii) Mwanafunzi ashiriki katika kusafisha mazingira ya shule ikiwa ni pamoja na 

kufagia/kudeki vyumba vya madarasa, kuondoa buibui, kufuta vumbi kwenye vioo vya 

madirisha ofisini, madarasani na mabweni kila atakapotakiwa kufanya hivyo. 

(iii) Kila mwanafunzi atunze vifaa vya kufanyia usafi atakavyokabidhiwa. Upotevu au 

uharibifu wa vifaa hivyo utagharimiwa na mwanafunzi ambaye atakuwa amehusika na 

uharibifu au upotevu wa vifaa hivyo. 

(iv) Hauruhusiwi kuvaa nguo za nyumbani, khanga na mitindo isiyo ya heshima mfano; sketi 

fupi n.k  

(v) Hauruhusiwi kujiremba, kama kupaka kucha rangi, kupaka midomo rangi, kupaka wanja, 

kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kuvaa pete, hereni, bangili, mikufu, kuweka dawa kwenye 

nywele, kuwa na nywele ndefu, kucha ndefu n.k. Nywele zinatakiwa kuwa fupi 

zinazoshikika wakati wote. Mitindo yoyote ya nywele HAIRUHUSIWI. 

(vi) Kuvuta sigara/bangi au kutumia madawa ya kulevya 

(vii) Kuchelewa kufika/kuripoti shule na kutofanya usafi katika eneo alilopangiwa. 

 

4. ADHABU 

Mwanafunzi anaweza kusimamishwa na hatimaye kufukuzwa shule endapo atatenda moja au zaidi ya 

makosa yafuatayo; 

(i) Wizi wa aina yoyote  

(ii) Uasherati, na vitendo vyote vya kujamiana au kuleta hisia za kujamiana. 

(iii) Uvutaji bangi, sigara au ulevi wa aina yoyote ( Pombe au madawa ya kulevya). 

(iv) Kupiga au kupigana na mwanafunzi, wafanyakazi au watu wengine au kusababisha ugomvi. 

(v) Makosa ya jinai. 

(vi)  Kuolewa 

(vii) Kutoa mimba au kusababisha kutoa mimba. 

(viii) Kugoma au kuchochea mgomo, kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa wanafunzi na 

wafanyakazi wote. 

(ix) Kukataa adhabu iliyotolewa na uongozi wa shule au mwalimu kwa makusudi 

(x) Kukutwa na simu ya mkononi shuleni. 

(xi) Kuleta/kuletewa chakula shuleni toka nyumbani na kuja nacho mabwenini. 

(xii) Utoro wa kudumu ( Zaidi ya siku 90) 

(xiii) Kuhujumu au kuharibu mali za shule au mali za watu kwa makusudi. 

(xiv) Kutumia lugha ya matusi kwa wanafunzi, wafanyakazi au watu wengine. 

(xv) Kuandika kwenye kuta za shule; kuta za madarasa, ofisi, mabweni, maabara n.k. 

(xvi) Kuasindwa kubadili mwenendo/tabia baada ya kuonywa mara nyingi. 

(xvii) Kufanya udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani kama kuibia kwa mwanafunzi 

mwenzake, kuingia chumba cha mtihani na karatasi, nguo au vitambaa vilivyo na 

maandishi n.k. 



 

NB: Kumbuka Shule ya Sekondari ya Wasichana Nachingwea ni shule maalumu, hivyo basi binti 

yako anatakiwa afaulu zaidi ya alama 30% mtihani wake wa mwisho wa mwaka wa masomo, 

chini ya alama hizo atatakiwa kurudishwa katika shule yake kataalikotokea. 

 

5   MAHITATAJI YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA 

NACHINGWEA. 

 

A. SARE YA SHULE 

Shule inasisitiza sana suala la umuhimu wa wanafunzi kuvaa sare za shule; zilizoshonwa vizuri na 

kukidhi matakwa na heshima stahiki. Ni lazima kila mwanafunzi avae sare ya shule wakati wote 

akiwa shuleni kama ifuatavyo;  

(i) Sketi ndefu mbili za rangi ya ugoro (Brown) 

(ii) Mashati mawili mapya meupe- tetroni mikono mifupi au Nusu kanzu na Juba kwa 

wanaovaa Hijab. 

(iii) Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba visivyokuwa na kisigino kirefu jozi mbili. 

(iv) Soksi nyeupe jozi mbili kwa ajili ya sare 

(v) Magauni mawili ya rangi ya zambarau kwa ajili ya kazi za nje yenye mikono mirefu na 

Juba lake kwa wanaovaa hijab au mikono mifupi kwa wasiovaa ( Shamba Dress) 

(vi) T – Shirt 1 (Maelekezo atapewa Shuleni) na Sweta moja (Brown) 

 

B. SARE ZA MICHEZO 

(i) Raba nyeupe kwa ajli ya michezo jozi moja 

(ii) T – Shirt Bluu bahari 1. 

(iii)Traki 1 nyeusi yenye michirizi meupe kushuka chini.  

 

C. MAHITAJI MENGINE 

(i) Daftari 10 kubwa (Counter book QUIRE 3) na 10 za kawaida 

(ii) Mathematical Set (Mkebe) 

(iii)Mathematical Table ( Four Figure) 

(iv) Godoro 1 jipya la sponji ( futi   
 kwa futi 6) 

(v) Sanduku lenye kufuli (TRANKA LA CHUMA) 

(vi) Chandarua (Neti) 1 

(vii) Foronya 2 na mto 1 

(viii) Shuka mbili za rangi ya bluu bahari (Light blue) 

(ix) Ndala za kuogea jozi 1 

(x) Taulo moja 

(xi) Ndoo ndogo mbili mpya na kopo la kuogea 

(xii) Mswaki na dawa ya menoi 

(xiii) Fagio ya chelewa yenye mpini mrefu/fagio ya kawaida 

(xiv) Chanuo/kitana cha nywele 

(xv) Aje na bakuli, sahani, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula 

(xvi) Jembe jipya moja lenye mpini na panga  kwa ajili ya usafi wa mazingira. 



(xvii) Matibabu na mfuko wa afya ya jamii (CHF) 15,000/= (5000/= kwa ajili ya CHF na 

10000/= kwa ajili Afya na matibabu. Kwa wenye Bima ya Afya, watachangia Tsh. 

10,000/= tu. 

 

(xviii) Mchango wa ununuzi wa solar SH. 8,000/= 

Rim 1 ya kufanyia mazoezi na Mitihani ya ndani, Wilaya na Mkoa 

 

. 

5. CHAKULA 

Mzazi/mlezi unatakiwa  kugharamiachakula na mahitaji mengine  kama ifuatavyo; 

S/N MAHITAJI GHARAMA ZAKE 

01 CHAKULA 438000 

02 WAPISHI 20000 

03 MATIBABU NA CHF 15000 

04 MATRON 10000 

05 MAJI 30000 

06 MLINZI 10000 

07 NISHATI MBADALA[SOLAR] 8000 

 JUMLA KUU 531,000/= 

   

 

NB;Gharama hizi zitalipwa awamu nne kwa mchanganuo ufuatao; 

 Awamu ya Kwanza,mwezi wa 1( JANUARI)= Tshs [231,000] laki mbili,thelathini na moja elfu . 

 Awamu ya Pili mwezi wa 4 ( APRIL ) =Tshs [100,000] laki moja. 

 Awamu ya Tatu mwezi wa 7 (JULAI)=Tshs [100,000] laki moja, 

 Awamu ya Nne mwezi wa 9 (SEPTEMBA) =Tshs [100,000] laki moja. 

. 

 

NB:Mzazi/Mlezi unashauriwa kuleta fedha kwa ajili ya mahitaji haya, kwani vyakula halisi 

vikiletwa kwa wingi vikachelewa kutumika vinaweza kuharibika na kusababisha hasara.  

 

KATAZO: 

 Ni marufuku kwa mzazi/mlezi yeyote kumletea chakula chochote mwanafunzi akiwa 

shuleni. Akikutwa na chakula bwenini ni kosa la kufukuzwa shule papo hapo. 

 

Jumla ya gharama ya chakula, Matibabu na Afya na mahitaji mengine ni Tshs531,000/= kwa mwaka. 

Fedha zote zilipwe benki ya NMB tawi la Nachingwea akaunti namba 70410003958. Jina la akaunti ni 

Nachingwea Girls Reccurent A/C. Aidha baada ya kulipia Benki unatakiwa kuleta hati ya malipo husika 

shuleni.Hatupokei fedha mkononi, fedha zote zilipwe benki kwenye akaunti iliyotajwa. 

 

 

 

 

 



6. FEDHA ZA MATUMIZI 

Mzazi/Mlezi unatakiwa umpatie binti yako fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi binafsi 

madogomadogo ya kila siku, mfano; mafuta ya kupakaa, dawa ya meno, sabuni n.k. 

 

7. NGUO BINAFSI 

Mzazi/mlezi, binti yako anatakiwa aje na magauni ya shule yaliyoagizwa hapo awali, nguo za ndani, 

kanga/kitenge doti moja na nguo za michezo tu. Tafadhali, asilete mavazi mengine zaidi ya hayo 

yaliyotajwa. Nguo za kawaida za nyumbani hazitakiwi awapo shuleni na awapo shuleni anatakiwa 

avae sare za shule tu. 

 

8. DINI NA IBADA 

Shule inatambua uhuru wa kuabudu kama ilivyoainishwa kwenye katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania. Kwa hiyo kila mwanafunzi ataruhusiwa kuamini na kushiriki shughuli za dini yake au 

madhehebu yake ili mradi imani na shughuli hizo haziathiri sheria na taratibu nyingine za shule, 

hususani zinazohusu ustawi wa taaluma na nidhamu. Hivyo; 

(i) Ni lazima kila mwanafunzi ahudhurie kipindi cha dini kama ilivyompasa kufanya 

katika vipindi vingine vyote vilivyoainishwa kwenye ratiba ya shule. 

(ii) Shule haitaruhusu mwanafunzi yeyote kubadili dini yake akiwa shuleni bila ya 

ridhaa ya maandishi toka kwa mzazi/mlezi wake. 

(iii)Wanafunzi wataruhusiwa kwenda kwenye nyumba za ibada kulingana na siku 

husika. Ijumaa kwa waislamu na Jumamosi na Jumapili kwa wakristo. 

(iv) Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kujihusisha na DINI ZISIZO RASMI kama 

DINI ZA ASILI, DINI ZA KUABUDU MASHETANI n.k. 

 

9. LIKIZO 

Kutokana na sheria iliyowekwa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, mwanafunzi anatakiwa 

kwenda nyumbani kwa wazazi/walezi wake halali. Iwapo mwananfunzi atapenda kwenda kwa ndugu, 

marafiki ni lazima wazazi/walezi waandike barua kwa Mkuu wa shule ili kuthibitisha kwamba 

wametoa ruhusa. 

Mzazi/Mlezi unatakiwa kumleta binti yako shuleni mwenyewe wakati wa kufungua shule na kumfata 

shuleni wakati wa kufunga shule. Mwanafunzi asiyefuatwa na mzazi/mlezi wake atabaki shuleni. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

JAMAA NA MARAFIKI 

Tafadhali, mzazi/mlezi andika hapa chini orodha ya ndugu, marafiki na jamaa ambao wanaweza 

kumtembelea binti yako akiwa shuleni; 

 

JINA ANAPOISHI UHUSIANO SIMU 

    

    

    

    

    

    

    

    

    

    

 

 

10. TARATIBU ZA KUKAMILISHA KABLA YA KUANZA MASOMO/SHULE 

 

Kabla ya kuanza masomo, mwanafunzi anatakiwa kukamilisha kujaza fomu zifuatazo; 

(i)  Fomu ya daktari kuhusu afya ya mwanafunzi 

(ii)  Fomu ya kukubali nafasi aliyopewa/aliyochaguliwa 

(iii)  Unatakiwa kuleta nakala ya cheti cha kuzaliwa (Birth certificate ) ili kuthibitisha uraia halali 

wa mwanafunzi. Vyeti vinapatikana ofisi ya Mkuu wa Wilaya 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING 

 

                                                                                        NACHINGWEA GIRLSSECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 110 

NACHINGWEA. 

DATE……………………… 

REF. No. ……………………………… 

 

To: The medical officer, 

……………………………………….. 

……………………………………….. 

……………………………………….. 

REF:…………………………………………………………(Name in full please examines the above 

named student as to her physical and mental fitness for a full time student) 

The examination should include the following category; 

(a) Eyesight     (b) Hearing     (c) Speech    (d) Limbs     (e) Venereal diseases     (f) Leprosy     

(g) Epilepsy     (h) Neurosis    (i) Pregnancy   (j) Other serious diseases e.g Asthma, TB, e.tc 

 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE  

(To be completed by a Government Medical Officer).  

I have examined the above named student and consider that she is fit/unfit for full time student. 

(i) Eyesight 

…………………………………………………………………………………..…………………..

……….. 

(ii) Hearing 

……………………………………………………………………………………………………….

………….. 

(iii)Speech 

………………………………………………………………………………………………………

…………… 

(iv) Limbs 

………………………………………………………………………………………………………

…..…………. 

(v) Venereal diseases…………………………………………………………………………………... 

(vi) Leprosy 

………………………………………………………………………………………………………

………..….. 

(vii) Epilepsy 

………………………………………………………………………………………………………

..………… 

FOMU No. 1 



(viii) Neurosis 

……………………………………………………………………………………………………….

.………… 

(ix) Other serious diseases e.g Asthma …………………………………………………………………. 

……………………………………………………………………………………………………. 

(x) Tuberculosis 

(TB)...……………………………………………………………………………………………….

….... 

(xi) Pregnancy 

………………………………………………………………………………………………………

………….. 

 

Other comments 

………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………….. 

 

Name …………………………………………………...……… Date ……………………..…Signature 

………………………. 

 

STATION …………………………………………………….. DESIGNATION 

……………………………………………… 

 

NB: I requested this form to be returned to the school in sealed envelope 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI WA KUKUBALI MAAGIZO YA SHULE 

 

Mimi …………………………………………………………………. (JINA LA MZAZI/MLEZI) 

mzazi/mlezi wa ………………………………………………………… nakubali kuzingatia maagizo yote 

yaliyotolewa katika fomu hii ya kujiunga na shule ya sekondari ya Wasichana Nachingwea kwamba kwa 

muda wote mwanangu atakapokuwa hapo nitahakikisha kwamba namhudumia kwa kumpatia mahitaji 

yote ya msingi ikiwemo kumlipia mchango wa chakula ulioainishwa katika fomu ya maelekezo kinyume 

na hapo nitakuwa sijatimiza wajibu wangu kama mzazi/mlezi  

Hivyo basi, endapo nitakiuka maagizo/maelekezo hayo nipo tayari kuchukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa 

ni pamoja na kumhamisha mwanangu shule kwa kushindwa kumgharamia mchango wa chakula. 

 

Jina la mzazi/mlezi ………………………………………….... Tarehe………………………………. 

Saini ya mzazi/mlezi …………………………………………… Tarehe ……………………………… 

FOMU No. 2 


