JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HAIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI

SHULE YA
SEKONDARI NANGARU,
S.L.P 479,
LINDI.
/12/2020.
Kumb Na. S2610/NANGSS/VOI. 1/2021
MZAZI/MLEZI
WA,

YAH: FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE
Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na shule ya
sekondari Nangaru kwa mwaka wa masomo 2021.Hivyo mwanao anatakiwa
kuripoti Shuleni tarehe 11/01/2021 saa 1:00 asubuhi na mwisho wa kuripoti ni
tarehe 29/1/2021 na mwanao/ mwanafunzi hasiporipoti Shuleni Mzazi / Mlezi
atachukuliwa hatua za kisheria.
Mambo muhimu ya kuzingatia na kuyatekeza kabla ya mwanao kuripoti Shuleni.
1. AFYA
Mwanafunzi apimwe afya yake katika hospitali ya serikali na kujaziwa fomu
iliyoambatanishwa na barua hii. Vipimo vifanywe dhahiri na sio vya kubuni
2.MAVAZI|
A.SARE ZA WASICHANA
[). SKETI 2: Kitambaa Cha Damu ya mzee, ziwe ndefu zenye marinda
zinazovuka magotini Hadi kwenye vifundo vya miguuni zisizobana na za heshima.
[I) MASHATI 2: Ya rangi nyeupe ya tetroni yenye mikono mifupi na yasiyobana
kwa wasiovaa hijabu
[I)HIJABU 2: Kitambaa chake tetroni nzito nyeupe siyo Mpira na ifunike mikono
na nusu Kanzu ifike kwenye viganja na zisizobana kwa wanao vaa hijabu
IV)VIATU jozi 2: Vyeusi vya ngozi na vyenye kamba vyenye visigino vifupi
V) SOKSI jozi 2: Nyeupe tu na ndefu.
NB. Hijabu ivaliwe kwa wasichana wanaovaa nusu Kanzu tu.
B. SARE ZA WAVULANA.
[). SURUALI MBILI(2): Za rangi ya Nyeusi, iwe ndefu na chini iwe na upana wa
inchi 15, yenye Linda mbili na yenye turn up



[1).MASHATI MAWILI(2): Rangi nyeupe ya tetroni yenye mikono mifupi na
yasiyobana yasiwe mafupi

[11).MKANDA: Mweusi wa ngozi wa kuvalia SURUALI

IV)VIATU Jozi 2: Vyeusi vya ngozi vyenye kamba vyenye visigino vifupi

V) SOKSI Jozi 2: ndefu nyeupe
3.A:- MAAGIZO YA VIFAA NA SAMANI
Kila mwanafunzi anatakiwa aje na VIFAA vifuatavyo;-

1) 1)Spring filel. Kwa ajili ya kutunzia taarifa zake za mitihani

2) lll)Kamusi ( Dictionary)

3) V) Seti ya Hisabati (mkebe)

4) V) Fagio la Chelewa.

5) VI)TSH.2000 ya vipimo vya mimba(kwa mwanafunzi wa kike)

6) Aje narim moja (karatasi ya kuchapishia mitihani kwa mwaka mzima
nyeupe) ni lazima kuja nayo

B:-VIFAA ANAVYOTAKIWA KUWA NAVYO
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na VIFAA vifuatavyo pindi vinapohitajika Shuleni
viletwe:
[)Panga au fyekeo
[1)Jembe kubwa
[l)Awe na VIFAA vya michezo :- raba, bukta, fulana( jezi) na trakisuti kwa
wasichana
KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA MUJIBU WA SHERIA NCHINI
Shule ya sekondari Nangaru ni shule ya serikali inayoendeshwa kwa mujibu wa
sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya Elimu nchini. Ukiwa mwanafunzi katika shule hii
unatakiwa kuzingatia na kuheshimu;-
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
A.Kila mwanafunzi anawajibika na kuwa na heshima na adabu kuanzia
nyumbani,Shuleni na mitaani
B.Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya Kati yake na mwanafunzi
mwenzake, kwa mwalimu na watu wengine
C.Ni lazima kuonyesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika
shughuli mbalimbali pamoja na kazi



D.Mwanafunzi anatakiwa kusimamia na kusalimia na kupokea mzigo wa mwalimu
au MTU yoyote anayemzidi umri

E.Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini toka kwa
Mkuu wa shule

F.wanafunzi hawaruhusiwi kufanya Mambo yafuatayo:-

I)kuvuta sigara/ bangi ama kutumia madawa ya kulevya

Il)kuvaa mavazi yasiyo na heshima Kama kulegeza SURUALI na Nguo za kubana

l11) kupiga kelele darasani

IV)kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele zisizokubalika na chafu ,kuvaa mapambo
,kujipaka Rangi katika kucha na midomo( hasa wasichana)

V) kunyoa nywele katika mitindo isiyokubalika

V1) kuchelewa kufika Shuleni,kutofanya kazi katika eneo alilopangiwa na
kutohudhuria vipindi darasani

Vil)kutochomea shati na kuvaa suruali bila mkanda( wavulana)

VII)Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi( sandals)

IX) Ni wajibu wa Mzazi / Mlezi kutoa taarifa endapo mwanafunzi amepata
matatizo ya kiafya au kifamilia’

X)kuingia kumbi za starehe, vigodoro,kuangalia video usiku, vilabu vya pombe na
nyumba za kulala wageni.

Xl)Utoro wa rejareja ni kosa lisilovumilika na taarifa yoyote ya zarura apewe
mwalimu wa darasa au mbadala wake na si vinginevyo

G.MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

l. Wizi

Il.Uasherati,ubakaji,ushoga,ulawiti, na usagaiji

[ll.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya,biashara ya madawa yoyote ya
kulevya

IV.Ujauzito

V.kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, mtumishi au mwalimu

VI.Makosa ya jinai (kuua,kuiba)

VIl.Kuharibu kwa makusudi mali ya shule/umma(ya watu wengine)

VIll.Kuoa au kuolewa,kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
IX.Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba

X.Kugoma,kuchochea,kuongoza na kuvuruga amani na usalama wa watu
Xl.Kukataa adhabu kwa makusudi

Xll.Utoro wa muda mrefu

XI.Kutumia au kumiliki simu



XIV.Kudharau bendera ya Taifa,picha za viongozi wa Taifa, nembo ya Taifa,wimbo
wa Taifa na fedha za Taifa
XV.Kujiachisha shule mwenyewe.
H.Ni kosa kutoelewa sharia za shule kwa mwanafunzi
KARIBU SANA NANGARU SECONDARI

----------------------------------------------------------

KEZILAHABI. K.MALEGESI
MKUU WA SHULE



