OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI NYENGEDI
S.L.P 43 LINDI

12 Disemba, 2020
Kumb. Na. NYSS/S2669/J1/F1/2021

Mzazi/Mlezi wa:
Shule ya Msingi:

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA NYENGEDI
KWA MWAKA WA MASOMO WA 2021

1. Jumuiya ya Nyengedi Sekondari ina furaha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha
Kwanza katika shule hii ya Sekondari kwa mwaka wa masomo 2021. Uongozi wa shule ya NYENGEDI SS
Unapenda kumpongeza Sana kwa kufanya vizuri kwenye mitihani yake ya kuhitimu elimu ya msingi mwaka
2020

2. Shule ya Sekondari NYENGEDI inayopatikana kata ya nyengedi. Shule ni ya kutwa na ni ya mchanganyiko
(Wavulana na Wasichana). Mwanafunzi atalazimika kuja shule akitokea nyumbani. Aidha, napenda kukujulisha
kuwa shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 siku ya Jumatatu na hivyo mtoto wako anatakiwa kuripoti hapa
shuleni tarehe na siku hiyo saa 1:00 Asubuhi. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021. Baada ya hapo
vyombo husika vitafanya msako kwa wasioripoti na kuwashughulikia kisheria.

3. Masomo yanayofundishwa hapa shuleni ni Civics, History, Geography, Kiswahili, English Language,
Physics, Chemistry, Biology, Basic Mathematics na Literature in English (Kuanzia Kidato cha Tatu).
Masomo yote, isipokuwa Kiswabhili yanafundishwa kwa lugha ya Kiingereza hivyo suala la kujifunza, kukielewa
na kukitumia Kiingereza ni la muhimu sana.

4. Pamoja na barua hii, nimeambatanisha fomu zifuatazo ili zisomwe na zijazwe kikamilifu na kuwasilishwa hapa
shuleni siku ya kuripoti. Fomu zinazotakiwa kujazwa na kurudishwa shuleni ni Fomu namba 1 na Fomu namba 4.
Fomu nyingine ni pamoja na;

e Fomu Na. 1: Vipimo vya Afya,

e Fomu Na. 2: Mahitaji Muhimu ya shule na Mwanafunzi,
e Fomu Na. 3: Sheria, Kanuni na Taratibu za shule,

e Fomu Na. 4: Kukiri utiifu (mwanafunzi na Mzazi/Mlezi).

NURU R. NABAHANI
MKUU WA SHULE
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PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT



MTAMA DISTRICT COUNCIL
NYENGEDI SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 43 MTAMA

12th December, 2020

Ref. No: NYSS/S2669/J1/F1/2021

To The Medical Officer (District / Regional)

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS

Please examine the above named pupil and give us a report regarding his/her suitability for undertaking secondary
school studies.

1.

9

10. Spleen:

NSO RAE LD

Pupils Full Name:
Blood:

Stool:

T.B Test:

Urine Examination:
Syphilis Examination:
Eye Test:
Chest Test:
Ears Test:

11. Abdomen :

12. Pregnancy (For Girls Only):

Any additional information: e.g physical defects or impairment, infection, family diseases etc.

| certify that the above pupil is SUITABLE/UNSUITABLE for secondary school studies. If unsuitable give reasons.

Name of MEDICAL OFFICER:

Signature of MEDICAL OFFICER:

Date:

Official Stamp
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MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

SARE YA SHULE



(A) WAVULANA

e Suruali mbili rangi ya “Khaki" kitambaa kizito cha suti mbele iwe na marinda mawili. Suruali lazima ifunike
visigino vya viatu na isiwe “modo”. Mzazi simamia kwa umakini suala hili ili kuepusha usumbufu wa
mtoto kurudishwa na kuchaniwa suruali papo hapo.

e Mashati mawili meupe mikono mifupi ya kitambaa cha tetroni.

o Viatu vyeusi vya ngozi.

e Soksi nyeupe jozi mbili.

e Mkanda mweusi wa ngozi.

e Truck suit rangi ya blue na Jezi rangi ya blue na raba kwa ajili ya michezo.

o Tai mbili rangi ya khaki

(B) WASICHANA
e Sketi mbili ndefu kuvuka magoti za rinda za kupanga za rangi ya “kijani " kitambaa kimeambatanishwa
kwenye fomu hii . Mzazi simamia hili kwani ni marufuku kuvaa sketi fupi.
e Nusu kanzu mbili nyeupe mikono mirefu (Kama mtoto atavaa hijab)
e Mashati mawili mikono mifupi kama hatovaa hijab. Kitambaa ni tetroni na shati liwe na kola shingoni.
e Hijab nyeupe sana (kwa wanaohitaji kuvaa) ya kujihifadhi lakini isiwe kibwaya.
¢ Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu.
e Soksi nyeupe jozi mbili.
e Track suit rangi ya bluu, Jezi rangi ya blue na raba kwa ajili ya michezo.
o Tai mbili kwa wasiovaa hijabu

NB: zingatia maagizo kikamilifu , kitambaa kimeambatanishwa
Namba 2B

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE NA MWANAFUNZI

Kwa sababu za usafi binafsi wa mwanafunzi akiwa hapa shule na mazingira ya kujifunzia pamoja, usajili na
uchukuaji mzuri wa masomo yake, mwanafunzi anapaswa kuwa na vifaa vifuatavyo:

o Daftari za kutosha 12 (ziwe counter book kuanzia Quire 2), kalamu za wino na risasi na mkebe

(Mathematical set) 1.

e Kamusi ya Kiingereza - Kiswahili au Kiswahili — Kiingereza.

¢ Ndoo moja ndogo (yenye mfuniko) na ufagio size ya kati wa kufagilia nje.

¢ Faili moja (hasa la plastic) kwa ajili ya kuhifadhia mitihani yake pamoja na majaribio mbalimbali.

e Chakula (Unga 5kg, Maharage 2kg, Sukari 1 kg, fedha Tsh. 3,000/=) kwa ajiri ya mpishi kila mwezi

+ Slesha au fyekeo moja na jembe kubwa la NGWAMBA Moja
* daftari 12 aina ya msomi kwa ajili ya orientation course na weekly test

NB: Mahitaji yote hayo ni ya muhimu hivyo kila mzazi/mlezi ni budi kuyatimiza yote na kwa wakati.
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HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI NYENGEDI

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria
Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
yenye dhamana ya kusimamia Elimu nchini na Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI)
yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu.

Katika kipindi chote utakachokuwa hapa shuleni, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

1. Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu Walimu, Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wasio walimu, Wageni,
Wanafunzi wenzake na jamii yote ndani na nje ya shule.

2. Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu viongozi wa serikali ya wanafunzi (viranja) waliochaguliwa na wanafunzi

wenzake ndani na nje ya shule.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi jioni (preparation).

Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo

wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

8. Kuvaa sare kamili ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo; na

9. Kutunza mali za shule.

ook w

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
) Wizi.
) Uasherati na ushoga.
) Ubakaji.
)
)
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Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
Kupiga au kupigana.
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
) Kudharau bendera ya Taifa.
Kuwa mjamzito / Kupata mimba (Kwa wasichana) au kusababisha mimba (Kwa wavulana).
Kuoa au kuolewa.
Kutoa mimba au kushiriki kutoa mimba.
Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule na watu wengine.
Kukataa adhabu kwa makusudi, na
Kuwa na simu ya mkononi au line ya simu katika eneo la Shule au NYUMBANI.
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OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI NYENGEDI
S.L.P 43 MTAMA-LINDI

HATI YA KUKIRI NA KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YA SHULE

VML ninakubali kuchukua nafasi niliyopewa katika shule ya
Sekondari ya Nyengedi. Ninaahidi kuwa nitatii sheria zote, kanuni na maelekezo yote yaliyotolewa na
yatakayotolewa na shule na kwamba nitajitahidi na kushirikiana na wana jumuiya wa NYENGEDI Sekondari katika
shughuli zote za MASOMO, KAZI na MICHEZO katika kipindi chote cha uanafunzi wangu. Na kwamba kwenda
kinyume na kiapo hiki ni kutoa nafasi kwa hatua za kinidhamu kuchukuliwa dhidi yangu.

Jina la Mwanafunzi Sahihi Tarehe

VML e ——————— ambaye ni Mzazi / Mlezi wa
MWaNATUNZI........ooiiiiiiiicie e nakubali mtoto wangu ajiunge na shule ya
Sekondari Nyengedi na kufuata taratibu zote zilizowekwa. Nakubali kuwa nitatoa mahitaji yote ya mwanafunzi
yanayonihusu pamoja na kufuata maelekezo yaliyotolewa na yatakayotolewa na shule kama inavyostahili.
Nafahamu kuwa kutotekeleza majukumu hayo kutapelekea nichukuliwe hatua za kisheria.

JINAIAMZAZIIMIEZI: ... e

Kazi anayofanya .............cooeiiiiiiiiiii e SIMU .o
KIJiJIIMEBE ... Kata ..o
ANUBNT s Sahihi.......ccoooi
Tarehe.......ccooviiiiiiis

NB; KWA MAELEZO ZAIDI
0784190396 MKUU WA SHULE
0678666612 NAIBU MKUU WA SHULE



