

**JAMUHURI YA MUUNGANO TANZANIA**

**OFISI YA RAISI –TAMISEMI**

**SHULE YA SEKONDARI PANDE**

S.L.P 129,  
KILWA MASOKO.  
10/12/2019

Kumb Na.KKL/VOL IV/11/2020

Jina la mwanafunzi.....

.....

S.L.P 129.....

KILWA MASOKO.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PANDE WILAYA YA  
KILWA MKOA LINDI MWAKA 2020**

**Utangulizi**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha 1 katika shule hii mwaka 2020. Shule ya sekondari PANDE ipo kata ya PANDE-MIKOMA kwa upande wa Kusini ipo km 2 kutoka Pande Ploti, kwa upande wa Kaskazini ipo km 2 kutoka Bahari ya Mtandula. Muhula wa kuanza wa masomo utaanza tarehe 06/1/2020 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 6/1/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 12/1/2020 ndani ya siku saba

Masomo anayotakiwa kusoma kidato cha kwanza ni kumi ya msingi ambayo ni

- i. Uraia (CIVICS)
- II. Historia (History)
- iii. Jiografia (geography)
- iv. Kiswahili
- v. Kingereza (English language)
- vi. Kemia (chemistry)
- vii. Biolojia (biology)
- viii. Hisabati (mathematics)
- ix. Fizikia (physics;
- ix. Physical Education

**Mambo muhimu ya kuzingatia**

Unatakiwa uzingatie maagizo yafuatayo ili uweze kupokelewa na kujiunga katika shule hii.

## **A.Sare za shule**

Mwanafunzi anatakiwa awe na sare iliyo sahihi na inayokubaliwa na oungozi wa shule.Mara nyingi wanafunzi wanaleta sare isiyo sahihi (kwa mfano modo na urembo havitakubaliwa.Mwanafunzi atakayekuja na sare isiyokubalika hatutampokea.

### **1.WAVULANA**

- Suruali mbili ndefu za rangi ya damu ya mzee (isiwe modo)
- Mashati mawili meupe mikono mifupi
- Mkanda mweusi wa ngozi
- Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeupe ndefu

### **2. WASICHANA**

- Sketi rangi ya damu ya mzee.
- Mashati mawili meupe mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu
- Kwa wanaovaa hijabu **NUSU KANZU**
- Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeupe ndefu

### **B.VIFAA VYA DARASANI**

- Madaftari(COUNTER BOOKS) yasiyopungua 9 au zaidi,mkebe,peni za kutosha na file la plastiki
- Rimu moja kwaajili ya mitihani

### **C.MAHITAJI YA VIFAA VYA MICHEZO**

- Track suit rangi ya bluu
- Viatu (raba) na soksi za michezo
- Fulana za michezo rangi ya bluu

.....  
KASSIM S.MSOKE  
MKUU WA SHULE  
KIKOLE SEKONDARI

**PRESIDENT'S OFFICE,  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

**Pande secondary school,  
P.O.BOX 129,  
KILWA.**

REF: NO .....  
To The Medical Officers (District/regional)  
.....  
Sir/Madam,

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO  
(Name of student).....**

Please examine the above named student and give the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school studies.

1. Student's full name.....
2. Blood.....
3. Stool.....
4. T.B test .....
5. Syphilis test.....
6. Urine examination.....
7. Eyes test .....
8. Chest test.....
9. Ears test.....
10. Spleen.....
11. Abdomen.....
12. Pregnancy (for girls only).....

**ANY ADDITIONAL INFORMATION: EG Physical defects or impairment, infection, family diseases etc.....**  
.....  
.....

COMMENTS:.....  
.....

I certify that the above student is suitable/unsuitable for secondary school studies. If unsuitable give reasons.....  
.....  
.....

Name of Medical Officer.....Signature .....

Date..... Official stamp.....

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI PANDE.

;

1. Mwanafunzi anapaswa kuwahi na kufuata ratiba inayomuhusu wakati wote awapo shuleni.
2. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare inayokubalika na shule kufuatana na ratiba iliyopo kila wakati
3. Ni mwiko kupiga kelele katika eneo la shule
4. Kazi ni kipimo cha utu- mwanafunzi atafanya kazi alizopewa kwa bidii na maarifa hadi kukamilisha kadri alivyoelekezwa
5. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule mara moja yakidhihirika;
  - Uasherati
  - Kupata mimba au kumpa mwanafunzi mwenzake mimba
  - Kumpiga yeyote(kupigana)
  - Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya au kuuza.
  - Wizi wa aina yeyote
  - Wizi wa Mitihani au kufanya udanganyifu wakati wa mitihani ya aina yoyote
  - Kumiliki ,kutumia au kukutwa na SIMU
  - Kuhamasisha MGOMO au vurugu ya aina yeyote
6. Heshima ni jambo la muhimu katika jamii,mwanafunzi anatakiwa kusalimia watu wote waliomzidi umri kadri ya stahili zao, pia aonyeshe heshimu kwa wanafunzi wenzake na jamii yote.
7. Mwanafunzi harusiwi kuonekana maeneo ya starehe za jamii. Mfano bar, nyumba za kulala wageni(guest house)na disko hata kama yupo nyumbani.
8. Siku za shule zote mwanafunzi awapo shuleni atatoka nje ya shule kwa kibali maalumu, ruhusa itatolewa na mkuu wa shule,makamu mkuu wa shule na mwalimu wa darasa. kwa maombi ya maandishi, wenye ruhusa watatakiwa kuvaa sare za shule katika safari zao.
9. Kwa vile masomo yote hufundishwa kwa kiingereza isipokuwa Kiswahili tu, mawasiliano yote ya kikazi yafanyike kwa kiingereza isipokuwa ukielekezwa vinginevyo.
- 10.Lugha chafu ni mwiko (matusi) unapaswa kuwa safi kimwili, kimavazi na katika lugha yako.
- 11.Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

**JAMUHURI YA MUUNGANO TANZANIA**

**OFISI YA RAISI –TAMISEMI  
MKOA WA LINDI  
WILAYA YA KILWA  
SHULE YA SEKONDARI PANDE**

**A.YAH: KUKUBALI/KUKATAA NAFASI(MWAFUNZI)**

Mimi ..... nakiri kopokea barua ya kujiunga na masomo ya elimu ya sekondari katika shule ya sekondari PANDE. Baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu hii NIMEKUBALI NAFASI/NIMEKATAA NAFASI ya kuendelea na masomo.

Ninahaidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule. Kamwe sitoshiriki au kujihusisha na vitendo vya uvunjaji wa sheria za shule na makosa mengine ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujifunza kwa manufaa yangu, wazazi, jamii na taifa kwa ujumla. Aidha ninahaidi kuwepo shuleni muda wote na endapo itatokea nataka kutoka nje ya shule nitaomba ruhusa na kuvaa sare rasmi za shule.

Jina la mwanafunzi .....saini .....tarehe.....

Jina la mzazi/mlezi .....saini.....tarehe.....

**A. MAKUBALIANO YA MZAZI/MLEZI.**

Mimi ..... Mzazi/mlezi wa mwanafunzi .....  
Wa kidato cha ..... mwaka ..... ninakubaliana na masharti tajwa hapo juu, hivyo naahidi kutekeleza mkataba huu na kuamuru mwanangu autekeleze. Endapo mwanangu atashindwa kutekeleza basi sheria ifuate mkondo wake.

**NB: Wasiliana na uongozi wa shule kwa ufafanuzi zaidi kwa namba 0713069049 au 0712810492 au 0712467008 .**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

.....  
**FELICIA S.CHITANDA**

**MKUU WA SHULE**

## KIKOLE SEKONDARI