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JINA LA MWANAFUNZI ...ttt
S.LP i

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021.
Husika na kichwa cha habari hapo juu.

Nachukuwa nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wako wa darasa la saba mwaka 2020. Ninayo
furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari RUANGWA
kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Ruangwa ipo umbali wa Kilomita 1.5 mashariki ya Mji wa
RUANGWA ambao ndio makao makuu ya Wilaya ya Ruangwa Mkoani Lindi.. Pamoja na barua nhii
nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo unatakiwa kuzisoma kwa makini na kuzifanyia kazi.

(i) Fomu ya kupimwa afya ya Mwanafunzi kutoka kwenye Hospitali inayotambulika na Serikali.
(ii Fomu ya mahitaji muhimu ya shule

(iii) Fomu ya sheria za shule
(
(

~

iv) Mkataba wa Mwanafunzi wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
V) Fomu ya taarifa za Mwanafunzi na Mzazi.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 Nafasi yako itatunzwa kwa muda wa siku 14 kuanzia tarehe ya ufunguzi wa
shule. Hivyo kamilisha mahitaji mapema na kuwahi shule kabla nafasi yako haijajazwa na mtu mwingine endapo
utachelewa.

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja Ruangwa Sekondari.

KARIBU SANA'!
‘JUHUDI NA NIDHAMU HULETA MAFANIKIO”
ASSEY G.M
MKUU WA SHULE.

Page 10f8


mailto:ruangwasecondaryschool@gmail.com

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

1.0 sare na mavazi ya shule
1.1 WASICHANA.

iv.

V.

Vi.
Vii.

Sketi 2 ya rangi ya damu ya mzee, kitambaa kizito. SKET| IWE NDEFU na iwe na upana wa
kutosha (isibane)

Mshono wa sketi uwe wa rinda kubwa.

Mashati mawili meupe, mikono mifupi, kitambaa cha tetroni na yasiwe ya kubana mwili
pamoja na skafu ya rangi ya kufanana na sketi.

VIATU VYEUSI, VYA NGOZI, VYA KUFUNGA NA KAMBA, VISIWE VYA KUPANDA AU
VYA GOROFA AU VYENYE KISIGINO KIREFU

Soksi nyeupe jozi/pea 2 au zaidi.

Nguo za michezo (bukta na t'shirt , raba n.k) rangi ya bluu

Hijabu inaruhusiwa. Endapo utaamua kushona hijabu, utatakiwa kushona sketi ndefu
Yenye marinda na nusu kanzu

2.0 WAVULANA

i
il
iv.
V.
Vi.
Vii.

Suruali 2 za rangi ya damu ya mzee kitambaa kizito na upana wa suruali chini usipungue inchi
16.(Tafadhali zingatia ili kuepuka usumbufu)

Mashati 2 meupe, mikono mifupi, kitambaa cha tetroni na yasiwe ya kubana.

Soksi nyeusi jozi/pea 2 au zaidi.

VIATU VYEUSI, VYA NGOZI, VYA KUFUNGA NA KAMBA NA VISIWE VYA KUPANDA AU VYA
GOROFA AU VYENYE KISIGINO KIREFU.

Tai ndefu yenye rangi ya suruali

MKANDA MWEUSI WA NGOZI USIO NA PICHA, UREMBO WALA MAANDISHI.

Nguo za michezo (bukta na t'shirt, raba n.k) rangi ya bluu.

Il. UVAAJI WA SARE STAILI ZIFUATAZO ZA UVAAJI WA SARE YA SHULE HAZIRUHUSIWI
. Kushusha au kulegeza suruali’kuvaa mlegezo.

i Kuvaa sare ya shule bila kuchomekea shati.

ii. Kwa wavulana kuvaa sare bila kuchomekea shati na kufunga mkanda.

iv. Kwa wasichana kuvaa sketi fupi ni kosa.
V. Kuvaa viatu bika soksi ni kosa.
Vi. Kuvaa sare bila tai kwa wavulana au bila skafu kwa wasichana hairuhusiwi.

MSISITIZO: Wazazi na wanafunzi wanapaswa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa kuhusu sare na uvaaji wa
sare. Wakati mwingine wanafunzi kwa matakwa yao binafsi huamua kushona sketi fupi au suruali iliyobana na
iliyochongolewa. Mavazi ya aina hiyo hayatakubaliwa. “EPUKA USUMBUFU NA KERO MAPEMA. ZINGATIA
MAELEKEZO ULIYOPEWA.UTAKAPORUDISHWA KWA SABABU YA KUTOZINGATIA MAAGIZO
YALIYOTOLEWA USIJE KULALAMIKA WALA KUMLAUMU MTU YEYOTE”

2.0 VIFAA VYA USAFI

(a) Fyekeo (b)Panga (c)Jembe (d) Fagio (e)Sqeeser /Mopper (1)

(f) Ndoo kwa matumizi yako (g) Fagio ngumu la chooni(1), (h)Reki(1)
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3.0 VIFAA VYA TAALUMA
% Rimu moja (1)

+ Daftari kubwa (Counter book 12)

¢+ Penseli, Peni na Mkebe (Mathemetical table)

MKATABA WA MWANAFUNZI KUHUSU KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

MIMi .o nimeyasoma kwa makini maelezo haya ya kujiunga na shule. Kwa
hiari yangu nakubaliana nayo.

Naahidi nitaheshimu sheria, kanuni na taratibu zote za shule na miongozo mbalimbali itakayotolewa na Wizara
yenye dhamana ya Elimu nchini. Aidha naahidi kuwa kwavyovyote vile sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya
jinai nikiwa shuleni au nje ya shule.

Endapo nitavunja sheria, kanuni, taratibu za shule, kushiriki katika migomo, fujo na kutenda makosa ya jinai, basi
nichukuliwe hatua ya stahiki kulingana na kosa nitakalokuwa nimefanya.

Saini ya MWanafUuNZi ..........c.ccveuieiceiiecc e
SAINI YA MZAZI......c.coveiieeeceeee e

Saini ya MKuUu wWa ShUIE ..........cooiiiiiiiiiiiiiic e
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESDENT’S OFFICE; REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

RUANGWA DISTRICT COUCIL
RUANGWA SECONDARY SCHOOL,

P.0.BOX 47,
RUANGWA.
26/12/2020
REF.NO...oooii,
THE MEDICAL OFFICER.........ooiiiiiiiiiiic,
RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR.........cccovimimniminnnnininen e,

Please Examine the above-named pupil and give us a regarding his/her suitability for Secondary School studies.

8. SYPRINIS TESE.......e bbb

B. UINE BXAMINATION ..o e s

10, SPIBEN. ...ttt bbb R e bbbt bttt b aaee
11 ADAOMEN LS. bbbttt
12. Pregnant test (QIrS ONIY) .......vvueeeiiiiiiiiiiiiiie e

| certify that the above pupil is suitable/for studies

If unsuitable plEASE  GIVE  FBASONS ..ot ettt et
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HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI RUANGWA
FOMU YA KUJIANDIKISHWA SHULENI NA TAARIFA ZA MZAZI NA MWANAFUNZI.

SEHEMU A: TAARIFA ZA MWANAFUNZI
1. Jina kamili (kama kwenye mtihani) .................coo oo
2. Tarehe ya KUZaliWa ........ccoooiiiiiiiii e

3. KADIIA ...

4. Mahali na Wilaya alipozaliwa .............ccoooeeiiiiiiiiiiii e
5. Shule alipomaliza Darasala Saba ...........c.ccccvvve evveiiiiiii
6. Kidato anachokuja KUiNGia .............c.uveriiiiiiiii e

7. Michezo anayopendeleayo

1
2
3

UONGOZI SHULE MWAKA

Kazi yoyote ya uongozi aliyowahi kufanya kama vile. Kiranja, Kiongozi wa Kwaya, Ngoma Michezo n.k .

SIN | NAFASI YA UONGOZI SHULE MWAKA

1

2

3

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli

Tarehe ..oooveeeeieeeeie SN et
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SEHEMU B: TAARIFA ZA MZAZIIMLEZI

TArAA. ..o s aerebens
(@) Anwani ya Mzazi/MIEZi ..............ccoooiiiiiiiiiiiee e

(b) Namba ya simu ..............ccccvvvvvnnnne, Lo

Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za

Ninaahidi kushirikiana na Walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri,

mchapakazi na mwenye bidii ya kusoma.
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha unatakiwa kuzingatia miongozo
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa Viongozi, Wazazi na Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la
lazima

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo
wakati wote wa uanafunzi katika shule hi.

e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

h) Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele

i) Shule haimfungi Mwanafunzi kuamini katika imani yake ila kwa muda maalum na siku maalum
j) Hatakiwi kuja na nguo za nyumbani

k) Ajapo kuripoti, aje na Mzazi. Bila kuja na Mzazi hatapokelewa

) Ni marufuku kuendesha ibada wakati wa masomo
Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.
1. Wizi
2. Uasherati na Ushoga
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
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7. Kudharau Bendera ya Taifa 8. Kuoa au Kuolewa

9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule

10. Kusababisha mimba ndani au nje ya shule.

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi

13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

14. MWANAFUNZI ATAKAYE KUTWA ANACHAFUA KUTA ZA SHULE ATALAZIMIKA KULIPA NDOO (1) YA
RANGI PAMOJA NA TSHS 10,000/= ZA UFUNDI IKIWA NI PAMOJA NA KUFUKUZWA SHULE.
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