



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI –TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI

Mawasiliano:
0783 353 100
0712 448 855
Barua pepe: ngpsecschool.tz@yahoo.com

SHULE YA SEKONDARI NG'APA
S. I P. 434,
LINDI

Ndg; _____

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI NG'APA -2021

Kwanza nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wa darasa la saba kwa mwaka 2020. Pili nakuletea taarifa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Ng'apa mwaka 2021. Shule ya Sekondari ya Ng'apa ipo umbali wa kilometa 8 toka barabara kuu iendayo mtwara. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 23/01/2021. Baada ya hapo msako wa wanafunzi ambao hawajaripoti utafanyika na mzazi ambaye hajamleta mtoto wake shuleni atachukuliwa hatua kali za kisheria dhidi yake. Tangu mwaka 2007 shule ya sekondari Ng'apa inatoa elimu ya sekondari kuanzia kidato cha kwanza hadi cha nne (I-IV). Shule ni ya kutwa na hostel (daharia) kwa wanafunzi wa kidato cha kwanza hadi cha nne.

Pamoja na barua hii kuna viambatanisho vifuatavyo lazima uvisome na kuvifanyia kazi;

- **Fomu namba 1- kupima afya.**
- **Fomu namba 2- mahitaji ya mwanafunzi**
- **Fomu namba 3- kiapo cha uraia au cheti cha kuzaliwa.**
- **Fomu namba 4- sheria za shule**
- **Fomu namba 5- kukubali au kukataa nafasi uliyopewa.**
- **Fomu namba 6- gharama za kukaa hosteli kwa wanafunzi wa kitalu cha michezo**

Shule itafunguliwa tarehe **11/1/2021**, kumbuka kuwa nafasi yako itatunzwa mwezi mmoja toka siku ya kufungua shule. Hivyo tafadhali jitahidi kukamilisha mahitaji mapema na kuwahi shuleni.

Mwisho nawatakia maandalizi mema na safari njema ya kuja shuleni.

YOHANA RAPHAEL
MKUU WA SHULE

Fomu na 1

REF: NO
To The Medical Officers (District/regional)
.....
Sir/Madam,

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO
(Name of student)

Please examine the above-named student and give the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school studies.

- 1. Student's full name.....
- 2. Blood.....
- 3. Stool.....
- 4. T.B test
- 5. Syphilis test.....
- 6. Urine examination.....
- 7. Eyes test
- 8. Chest test.....
- 9. Ears test.....
- 10. Spleen.....
- 11. Abdomen.....
- 12. Pregnancy (for girls only)

ANY ADDITIONAL INFORMATION: EG Physical defects or impairment, infection, family diseases etc.

.....
.....
COMMENTS.....

I certify that the above student is suitable/unsuitable for secondary school studies. If unsuitable give reasons

.....
.....
Name of Medical Officer **Signature**
Date **Official stamp**

FOMU NA. 3

FOMU YA KIAPO CHA URAIA.

1. Jina la mwanafunzi (*majina matatu*) _____
2. Toka shule ya msingi _____
3. Namba ya mtihani _____
4. Mimi mzazi/ mlezi wa mtoto (*majina matatu*) _____

i. Naapa kwamba mimi (*majina matatu*) _____

Ni raia wa Tanzania, naishi (*kijiji/mtaa*) _____

Kata ya _____ Wilaya ya _____ mkoa wa _____

Tanzania.

- ii. Naapa kwamba tarehe na mahali alipozaliwa havikuandikwa kwa mujibu wa sheria katika muda wa miezi mitatu kuwa hapakuwepo na sheria ya lazima kwa jambo hili.

5. Ameapishwa mbele yangu mimi _____
6. Mkuu wa wilaya _____
7. Hakimu wa wilaya _____ tarehe _____

Mkuu Wa Wilaya / Hakimu Wa Wilaya.
(Sahihi Na Muhuri Wa Ofisi)

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI NG'APA.

Ili kumjenga mwanafunzi katika taaluma, maadili na muelekeo unaobadilika katika jumuiya yake ya leo na baadae kanuni na sheria zifuatazo inabidi zitekelezwe na kila mwanafunzi;

1. Mwanafunzi anapaswa kuwahi na kufuata ratiba inayomuhusu wakati wote awapo shuleni.
2. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare inayokubalika na shule kufuatana na ratiba iliyopo kila wakati
3. Ni mwiko kupiga kelele katika eneo la shule
4. Kazi ni kipimo cha utu- mwanafunzi atafanya kazi alizopewa kwa bidii na maarifa hadi kukamilisha kadri alivyoelekezwa
5. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule mara moja yakidhihirika;
 - Uasherati
 - Kupata mimba au kumpa mwanafunzi mwenzake mimba
 - Kumpiga yeyote(kupigana)
 - Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya au kuuza.
 - Wizi wa aina yeyote
 - Wizi wa Mitihani au kufanya udanganyifu wakati wa mitihani ya aina yoyote
 - Kumiliki, kutumia au kukutwa na SIMU
 - Kuhamasisha MGOMO au vurugu ya aina yeyote
6. Heshima ni jambo la muhimu katika jamii, mwanafunzi anatakiwa kusalimia watu wote waliomzidi umri kadri ya stahili zao, pia aonyeshe heshimu kwa wanafunzi wenzake na jamii yote.
7. Mwanafunzi harusiwi kuonekana maeneo ya starehe za jamii. Mfano bar, nyumba za kulala wageni (guest house) na disko hata kama yupo nyumbani.
8. Siku za shule zote mwanafunzi awapo shuleni atatoka nje ya shule kwa kibali maalumu, ruhusa itatolewa na mkuu wa shule kwa maombi ya maandishi, wenye ruhusa watatakiwa kuvaa sare za shule katika safari zao.
9. Kwa vile masomo yote hufundishwa kwa kiingereza isipokuwa Kiswahili tu, mawasiliano yote ya kikazi yafanyike kwa kiingereza isipokuwa ukielekezwa vinginevyo.
10. Lugha chafu ni mwiko (matusi) unapaswa kuwa safi kimwili, kimavazi na katika lugha yako.
11. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

A. VIFAA VYA DARASANI.

- Madaftari (counter books) yasiyopungua kumi na mbili (12) au zaidi, mkebe, peni za kutosha na file la plastiki
- Begi la kuwekea daftari. NB: Counter book moja (1) (Quire 4) kwa ajili ya test
- Bunda 1 la karatasi (ream paper)

B. SARE ZA SHULE

1. WAVULANA

- Suruali mbili ndefu za rangi ya **kijivu** mshono unaokubalika (isiwe modal)
- Shati mbili nyeupe mikono mifupi (aina ya tomato)
- Mkanda mweusi wa ngozi.
- Viatu vya Kamba (gidam) vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeupe ndefu jozi mbili
- Sweta moja rangi ya **kijivu** (V-shaped) kwa watakao hitaji
- Mchango wa Tshirt moja zenye nembo ya shule sh 15,000/= (Mara moja ajiungapo na shule)

2. WASICHANA

- Sketi mbili rangi ya kijivu kitambaa kizito, urefu kupita magoti mshono wa rinda boksi
- Shati nyeupe mbili mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu. (aina ya tomato)
- Na kwa wanaovaa hijabu **NUSU KANZU** inatakiwa iwe nyeupe ndefu nusu kanzu na isiyo bana sketi ndefu.
- Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeupe jozi mbili.
- Sweta moja rangi ya kijivu (V-shaped) kwa watakao hitaji
- Mchango wa Tshirt moja zenye nembo ya shule sh 15,000/= (Mara moja ajiungapo na shule)

C. VIFAA VYA USAFI (AJE NAVYO MWANAFUNZI SIKU YA KURIPOTI)

- Ndoo ndogo mpya yenye mfuniko, fyekeo au upanga, jembe kubwa na fagio la chelewa

D. MAHITAJI YA VIFAA VYA MICHEZO (KWA WANAFUNZI WA KITALU CHA MICHEZO)

- Bukta mbili za michezo na track suit rangi ya kijivu.
- Viatu (raba) na soksi jozi mbili za michezo
- Fulana mbili za michezo (Rangi nyekundu)

**HARAMA ZA MICHANGO YA HOSTEL SHULE YA NG'APA SEKONDARI
MICHANGO YA DAHARIA (HOSTEL)**

KIPENGELE A: (ACCOMODATION)

MICHANGO MINGINE YA HOSTEL

- Mchango wa kitanda sh. 5,000/= (mara moja ajiungapo na shule)

KIPENGELE B. CHAKULA, WAPISHI NA MATRON/PATRON (WALEZI WA BWENDI)

Mwanafunzi anatakiwa aje na vyakula vifuatavyo:-

HOSTEL KWA MUHULA			
MCHANGO UNAOHITAJIKA			
MICHANGO	KIPIMO	KIASI	PESA TASILIMU
Mchele	Kg	20	32,000/-
Mahindi/unga	Kg	50	50,000/-
Maharage	Kg	35	70,000/-
Chumvi	Pc	1	1,000/-
Sukari	Kg	5	14,000/-
Mafuta	Lita	2.5	10,000/-
Mpishi	Tshs	12,500/=	12,500/-
Kusaga	Tshs	5,000/=	
Matron/patron	Tshs	10,000/=	10,000/-
Uendeshaji hostel	Muhula 1	25,000/=	25,000/-
Pesa tasilimu	Tshs	225,000/-	225,000/-

Vyakula vitolewe kwa ukamilifu na kwa wakati, pia vinunuliwe na wazazi au wanafunzi wenyewe **pia kumbuka michango hii ni kwa ajili ya Muhula mmoja tu.**

KIPENGELE C. MAHITAJI MENGINE

Mwanafunzi anatakiwa kuja/ awe na vitu vifuatavyo bila kukosa; Mwanafunzi mwenye **BIMA YA AFYA** aje nayo

WAVULANA	WASICHANA
1) Godoro futi 2½ x6	1) Godoro futi 2½ x6
2) Shuka mbili rangi ya bluu	2) Shuka mbili rangi ya pink
3) Ndoo mbili Ndogo moja kwa matumizi yake moja matumizi ya shule	3) Ndoo mbili Ndogo moja kwa matumizi yake moja matumizi ya shule.
4) Neti (Chandarua)	4) Neti (Chandarua)
5) Tranka la kuifadhia vifaa vyake (liwe la Bati)	5) Tranka la kuifadhia vifaa vyake (liwe la Bati)
6) Nguo za kushindia Suruali la rangi ya maji ya bahari (light blue) na Tshirt ya rangi ya njano	6) Nguo za kushindia Gauni la rangi ya maji ya bahari (light blue) na sio sketi
7) Vyombo vya kulia chakula (sahani, bakuli na kijiko)	7) Vyombo vya kulia chakula (sahani, bakuli na kijiko)
8) Taa ya betri au solar kwa ajili ya kujisomea mara umeme unapokatika	8) Taa ya betri au solar kwa ajili ya kujisomea mara umeme unapokatika

NB: Mwanafunzi **ASIJE** na nguo za nyumbani Muda wote atavaa nguo za shule zilizoagizwa. Aje nazo za kutosha, hata zaidi ya idadi tuliyoagiza.

A. YAH: KUKUBALI/KUKATAA NAFASI (MWAFUNZI)

Mimi (*majina matatu*) _____ nakiri kupokea barua ya kujiunga na masomo ya elimu ya sekondari katika shule ya sekondari Ng'apa. Baada ya kusoma na kuelewa ya liyoandikwa katika fomu hii NIMEKUBALI NAFASI (___) /NIMEKATAA NAFASI (___) ya kuendelea na masomo. (*weka alama ya tiki kama umekubali au kukataa nafasi*)

Ninahaidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule. Kamwe sitoshiriki au kujihusisha na vitendo vya uvunjaji wa sheria za shule na makosa mengine ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujifunza kwa manufaa yangu, wazazi, jamii na taifa kwa ujumla. Aidha ninaahaidi kuwepo shuleni muda wote na endapo itatokea nataka kutoka nje ya shule nitaomba ruhusa na kuvaa sare rasmi za shule.

Jina la mwanafunzi _____ saina _____ tarehe _____

Jina la mzazi/mlezi _____ saina _____ tarehe _____

B. MAKUBALIANO YA MZAZI/MLEZI.

Mimi (*majina matatu*) _____ Mzazi/mlezi wa mwanafunzi
(*majina matatu*) _____ Wa kidato cha _____ mwaka _____
ninakubaliana na masharti tajwa hapo juu, hivyo naahidi kutekeleza mkataba huu na kuamuru mwanangu autekeleze. Endapo mwanangu atashindwa kutekeleza basi sheria ifuate mkondo wake.

C: MAWASILIANO YA MZAZI AU MLEZI WA MTOTO

- Baba (*mzazi/mlezi*) simu namba _____ / _____
- Mama (*mzazi/mlezi*) simu namba _____ / _____
- Walezi wengine kama wapo _____ / _____

NB: Wasiliana na uongozi wa shule kwa ufafanuzi zaidi kwa namba za simu hapo juu kwenye fomu hii (MKUU WA SHULE)

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

YOHANA RAPHAEL
MKUU WA SHULE