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MUHTASARI WA KIKAO CHA KWANZA CHA KAMATI YA USHAURI YA’ MKOA
KILICHOFANYIKA UKUMBI WA OFISI YA MKUU WA MKOA TAREHE 25.11.2020

A: WAJUMBE WALIOHUDHURIA

Mhe Godfrey W Zambi Mkuu wa Mkoa Lindi MKt
B Rehema S Madenge Katibu Tawala Mkoa Lindi Katbu
Mhe Sarah V. Chiwamba Mkuu wa Wilaya Liwale Mjumbe
Mhe Hashimu Mgandilwa Mkuu wa Wilaya Ruangwa Mjumbe
Mhe Shaibu Ndemanga Mkuu wa Wilaya Lindi Mpumbe
Mhe Hashim A Komba Mkuu wa Wilaya Nachingwea Mjumbe
Mhe Christopher E Ngubiagar  Mkuu wa Wilaya Kilwa Mjumbe
Mhe. Salma R. Kikwete Mbunge Mchinga Mjumbe
Mhe. Zuberi Kuchauka ‘ Mbunge Liwale Mjumbe
Mhe Dkt Amadaus J. Chinguile | Mbunge Nachingwea Mjumbe
Mhe Nape M Nnauye Mbunge Mtama Mjumbe
Mhe. Ally M. Kassinge | Mbunge Kilwa Kus Mjumbe
' Mhe Hamida M Abdallah Mbunge Lindi (M) Mjumbe
Mhe. Francis K. Ndulane ‘ Mbunge Kilwa Kask Mjumbe
Mhe Francis Magali Mstahiki Meya Manispaa ya Mjambe
| ( Feale) | Lindi
Ndg Luiza O Mlelwa Mkurugenzi Mtendaji Liwale Mjumbe
Ndg Frank F Chonya ‘ Mkurugenzi Mtendaji Ruangwa Mjumbe
' Ndg Renatus B. Mchau kaurLigenzi l'\/rlt'endraji Kilwa 'l\/ljumbe
Ndg Hassan A Rugwa | Mkurugenzi Mtendaji 'Nachmgwea Mjumbe
 Ndg Jomaary M. Satura Mkurugenzi wa Manispaa :jLindl Mjumbe
Ndg Mahamud A Kimbokota K/Mkurugenzi Mtendayji Mtama Mjumbe
B: WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA
1 Mhe Kassim M. Majaliwa Ti#l\/lbunge | Ruangwa
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C: WAALIKWA

Ndg Abasi A Matulilo

Ndg Innocent M Nanzabar

ACP Mtatiro Kitinkwi

ACP DR Sylvester Shija

va; Ramadhani A Makowa

Ndg Elirehema Nyiti

Ndg Charles Mulebya

ACI Cleth M. Mumwi

Insp Joseph J Ngonyani
Ndg Hassani H. Shomari
Ndg Fersal A Juma
Ndg Dedan Jonas
Ndg Zainab Mathradas
Ndg

Ndg

Neema Magambo

Beatha Kessy

Salum Halfani

Kibabu Seiph

Ndg
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg

Kulwa James
Mariam Kais!

Juma J Hamadi
Jeremiah Hango
Nurdin Mchinjo
Fred Kahisha
Stephen A Masawe
, Richard A Shabani
Ndg Idrisa | Kafunzi
Salama Z Kitumbo
Denis Venance

Neema Konzo

Mwenyekitt CCM (M) Liwale
Katibu CCM (M) Lindl
Kamanda wa Polisi - Mkoa Lind

' Kamanda wa Magereza (M) Lindi

' Mshauri Jeshi la Akiba (M) Lindi
Afisa Usalama (M) Lind
Kaimu Kamanda wa TAKUKURU Mkoa  Lina

- Kamanda wa Uhamiajl (M) Lindi
K/Mkuu wa Zimamoto na Uokoaji (M) Lindi

' Msaidizi wa Magereza (M) - Lind

' Msaidizi wa Kamanda wa Polisi (M) Lindi

Mfamasia (M) Lindi

" Mratibu wa Afya ya mama na mtoto Lindi
Mkoa

Mkuu wa Tawi la Chuo Kikuu Huria Lind!

“Mratibu Msaidizi wa huduma za Mama  Lindi
“na Mtoto - Mkoa
Kaimu Meneja (M) - CRDB Lind

" Afisa Habari UVCCM — (M) Lindi
Kaimu Afisa Elimu (M) ~ Lindi

Mwenyekiti TCCIA ~ Lindi

' Kaimu Afisa Mipango Kilwa

~ Afisa Madini Mkoa Nachingwea

Mhasibu ~ Lindi RS
" Afisa Manunuzi i - Lnd RS
‘ Méneja \'/irp'limo - Mkoa T und
" Kaimu Mganga Mkuu wa Mkoa ~ Lind
Mhakikimali (M) Lind
" Mwakilishi wa TARUCHINA Lind
' Kaimu Mkuu wa kitengo cha TEHAMA ~ Lindi RS
'~ Afisa Utumishi " Lindi RS
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Emmanuel Sengwajl
Nassoro Mwinshehe

Bong Ahmed

Prisca Unga

Prosper M Roman

Victor M Mimbi
Julius Ndele

Juma Mleli

Thomas Safari
Emmanuel Mwikwabe
Hurhphrey Kiwia
Beatrice Nagunwa
Christina Shayo
Neema E Ngonyan
Rashid Kikupwa
Erck P Nyagall

Said Kijii

3 Bakart M. Milona

;) Mohamed C Ngemage

Kheri Joshua
Tengamaso Wilson

Bora Mchilassi

Haora Gretha Haule

Lubasa S M

Dawson K Paschal
Richard Uswege

Jafar Mera

Daud Jackson
Fundikira [ Masamalo

Jumbe J Kibony

Kaimu Meneja - TANESCO
Katibu CWT (M)

Mhasibu (M)

Mikurugenzi LISAWE

Kaimu Katibu Tawala Msaidizi Serikal

za Mitaa

Afisa Biashara

Mchumi

Afisa Mfawidhi tume ya haki za
Binadamu
Katibu Tawala Wilaya

Meneja (M) NHIF

Meneja (M) TTCL

Kaimu Meneja wa Tawi —-NIC
Meneja (M) TBA

Mwakilishi wa Hakimu Mtawidhi
Katibu UPDP (M)

Afisa wa Bandari

Kamishina Msaidizi wa Ardhi (M)
Katibu CHAWATA (M)
Mwakilishi wa AMCOS

Kaimu Meneja Vipimo

Mhandisi

Kaimu Meneja NMB

Katibu Tawala Msaidizi Utawala na
Rasilimali watu

Meneja RUWASA (M)

Kaimu Mratibu wa Mkoa TARURA

Afisa Uvuvi
Meneja (M) PSSSF
Afisa Tehama

Afisa Mipango
RIO

Lind!
Lind

Lind

Lindi

Lindi
Ruangwa
Mtwara

Lindi RS

‘ Lindi

Lindl RS

LinaQi
Lindi
Lindl RS
Lind' RS
Lindr RS
Ruangwa

Lindi
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Ndg
Ndg

Makalage S Nkinda
Salma R Ally

Pill Kamal

Musa Mziya

Sarah F Kasongwa
Gibson Mwaigomole
Ally Angelo

Ayubu A Pero
Omary S Mwanga
Mustapha H Nchia

Dkt Alfred Magani

Ndg
Ndg
Ndg

Ndg

' Ndg

Ndg
Ndg
Ndg
Ndg.
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg.
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg
Ndg

Jonaphrey Pembe

Nicodemus Mwakilembe

Kassongo Kutapa

Rashidi Kikupwa

Nnunddmé AbidéllAa—hr i

Omari B. Chinguile
Halifa A Magao
Rashidi Mohamedi

Shaibu N. Mnyangaf '

ldrisa H Senulo
Cleophas Sikada
Fortunatus A. Mruice
Frumence Mushi
Ahmad M Rashid
Juma Yusuph
Ephatar Mlavi
Robert E. Mosea
Juma R Judifa
Bakarn H Swalehe

Ridhiwani Yusuf

Katibu Tawala 'Wlla);aﬂ

Afisa Utamaduni Lindl RS

SIDO Lindl
Mkuu wa Hazina Ndogo Lindi
Meneja BOT Mtwara
Mkaguzl Mkuu wa Ndani Lindl RS
Meneja (M) NHC " Lindi
‘MwakilishiNBC “Lindi
Katibu Tawala Wilaya Ruangwa

' Nachingwea

MwenyeKiti SHIVYAWATA Lindi
Mkuu wa chuo COTC ~Lindi
Mwenyekiti LIWOPAC ~Lindi
“Meneja (M) TRA “Lindi
Afisa huduma na elimu kwa walipakodi Lindi
~TRA
Mwenyekitt UPDP (M) Lindi
~AfsaMpango  Nachingwea
 AfisaMipango ~Liwale
Mwakilishi toka LCIO * Liwale
Mkulima Mtama
 Mwenyekti NCCR ~ Chikonj
" Kaimu meneja LUWASA  Mtama
" Kaimu mkuu wa chuo VETA ~ Lindi
" Kaimu Meneja (M) TEMESA Lindi
Meneja (M) TPB Bank “Lindi
Meneja (M) TPC Lind
Ag. APM CBT Lindi
Meneja (M) TANROADS ~Lindi
" Engineer TANROADS " Lindi
Mwenyekiti Soko Kuu Lindi
~Afisa Tawala Lindi RS
Mtunza Kumbukumbu Lindi RS

S —————————
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= o al htasi _
Ndg. Grace Mahundu Katibu Mu _ il S

-

"Mhasibu

92 Ndg Edwin A Ngdhgorllo’\'/\}o

D.SEKRETARIETI | | A
1 Ndg Scola A Mwalyanzi “K/K/Tawala Msaidizi Mipango na Uratibu L_mdl RS
2 Ndg Gaudence nyamWithra” ' :A/Maehdeled ya Jamii Mkuu | Lindi RS
3 Ndg Saidi H Chotimbao " Mchumi Lindl RS
4 Ndg Maria Kasiga - Mtakwimu | Lindi RS
5 Ndg Jumbe Kawambwa ' Afisa Uvuvi | Lindi RS
7 Ndg Athuman Mbwago " Mhudumu Lindi RS

Muht. Na. 01/11/2020: Kufungua Kikao

Kabla ya kufungua kikao, mwenyekiti alianza kwa kutoa shukrani kwa wajumbe na
waalikwa kwa mahudhurio mazuri na kufika kwa wakati Aidha, aliwakumbusha wajumbe
kuwa kikao cha mwisho kilifanyika tarehe 28 Februari, 2020 na kikao kingine kilitakiwa
kufanyika baada ya miezi sita. Hata hivyo hakikuweza kufanyika kutokana na wajumbe
wengi ambao ni Wabunge, Meya na Wenyeviti wa halmashaur kutokuwepo wakati wa

mchakato wa Uchaguzi Mkuu wa Rais, Wabunge na Madiwan

Alitoa pongezi kwa waheshimiwa wabunge ambao walihudhuria kwa mara ya kwanza

baada ya kukamilika kwa Uchaguzi Mkuu uliofanyika tarehe 28 Oktoba. 2020 na wao

kuchaguliwa kwa kishindo. Aliwakumbusha wajumbe kuwa kikao cha RCC ni Kikao

Kikubwa katika mkoa na kinajadili masuala yote ya maendeleo ya mkoa katika sekta

zote na ndiyo maana wakuu wa taasisi za umma

mkoa wanatakiwa kushiriki. Aidha, aliwataka wawal?li\slvhaitl: ::I\Ji(;ara > S?kretaneti -
SCO kujiandaa kutoa

majilou kwa wajumbe juu ya sababu za kukatika katika kwa umeme katika mkoa
MKA wa

Lindi kwani bado kuna malalamiko kutoka kwa waday mbalimbali n

nzur katka jamii ya wana Lind;

a hii haileti taswira

T T S —r



y nafas hiyo  Alitoa taanta kuwa (nitihiaf

vmashaun va Nachingwea imeimngia kwenyt
va svdato cha nne tayan imeanza na viongozt wamekuwa wakiondelea kuwalia by
wanafunz) wanaojiandaa kufanya mitihani il watanye vizuti

yaada va kueleza hayo aliwataka wajumbe na wa Wikwa ambao o rnara yao yar WAt /g

. \ (1K ()i AP Miatino
cushifikl kusimama na akamtambulisha kamanda wa polist wir mkoa /

Kitinkwi aliyehamia kutoka mkoa wa Geita
| | V& TR
Mwenvyekiti alieleza masikitiko yake kutokana na kitendo cha ahsa wa LATRA Naugu

Manase cha kumshikia panga dereva wa Qarl akimtuhumu kwa makosa yd usaiama

) : , . ¢ L huvo hat:s
barabarani Kimsing: alisema kuwa alipata tuhuma za mienendo ya . 1 Y ila

kaba va tukio hilo. aimuita na kumuonya mara k idhaa kumkumbusha kufar
kwa kuzingatia Shena, Kanuni na Taratibu lakint hakutaka kubadilika

Alitumia fursa hiyo kuwakumbusha maafisa wa senkal kuwa hakuna aliye juu ya sheria

iy~ fiiat- Y dr
na kila mmoja anapaswa kuwatumikia wananchi kwa unyenyekevu kwa kufuata shera

kanuni taratibbu na miongozo ihyowekwa na kuwataka wakuu wa wilaya xusiman

shera kwenye maeneo yao Mwisho alifungua rasmi kikao mnamo saa 313 asub
Muht. Na. 02/11/2020: Kuridhia agenda za kikao cha kwanza 2020/2021

Mwenvyekiti aliwapitisha wajumbe kwenye ajenda zilizoandaliwa na wajumbe walinahia

ajenda zilizoandaliwa

Muht. Na. 03/11/2020: Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 28
Februari, 2020

Mwenyekiti allwaongoza wajumbe kupitia muhtasarn huo ukurasa kwa ukurasa

Marekebisho yafuatayo yalfanyika

Ukurasa wa 3 jina nambari 8 linalosomeka Mh. Salma Kikwete lisomeke Mh Salma
Rashid Kikwete katka ukurasa wa 8 panaposomeka “...wajumbe waliokuwa
wamejiandikisha katika kitabu cha mahudhurio walikuwa 22 dhidi ya wajumbe 34
wa kikao...” isomeke wajumbe waliokuwa wamejandikisha katka kitabu cha
mahudhurio walikuwa 28 dhidi ya wajumbe 33 wa kikao Katkka ukurasa wa 17
panaposomeka “Mapato ya ndani yanayokwenda kwenye utekelezaji wa miradi ya

wanawake na vijana 10%".




pasomeke Mapato ya ndani yanayokwenda kwenye utekelezaj wa miradi ya wanawake

na vjana na watu wenye ulemavu 10%. Baada ya masahihisho hayo muhtasari

ulthibitishwa kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao hicho

Muht. Na. 04/11/2020:Taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kikao cha tarehe 28

Februari, 2020

Katika kujadili yatokanayo na kikao cha tarehe 28/02/2020 yafuatayo yalijitokeza -

Utekelezaji wa mipango ya ukarabati wa majosho:

Wajumbe walishauri kuwa suala hili liwe endelevu na liendelee kuripotiwa kwa

kuonesha asilimia ya utekelezaji kwenye kila kikao badala ya kuripoti mipango

llyowekwa kwenye halmashaur Aidha halmashaurt ya Mtama langalie uwezekano wa

kuwa na josho kwani kwa sasa idadi ya mifugo inaongezeka kwa kasi kubwa katika

halmashauri hiyo

Ujenzi wa vituo vya mabasi:

Wakurugenzi wa Kilwa na Nachingwea wahakikishe ujenzi wa vituo vya mabasi vya
halmashauri Kilwa (Nangurukuru) na Nachingwea unakamilika katika kipindi cha miezi
mitatu Pia Mkurugenzi wa halmashauri ya Mtama alishauriwa asimamie ujenzi wa KItuo

cha mabasi kwa kutumia Tsh Milioni 200 zilizotengwa katika bajeti na kazi hii ikamilike
katika kipindi cha miezi mitatu.

Umiliki wa Ardhi:

Wajumbe walijadili kwa kina suala la miliki ya ardhi kwa taasisi za umma na Kushauri
kuwa wakuu wa taasisi zote za umma wahakikishe kuwa ndani ya miezi 6 maeneo yote
wanayomiliki yawe yamepimwa kwenye halmashauri zote na kupatiwa hati miliki. Aidha

«<wa wale ambao hawataendeleza maeneo waliyopatiwa, sheria ya ardhi na

maendelezo ya viwanja itumike.
Kituo ch afya Kipatimu:

Wajumbe walipokea utekelezaji wa agizo la kushughulikia malalamiko ya wananchi
kuhusiana na huduma zinazotolewa na kituo cha Afya Kipatmu Kwa pamoja
walikubaliana kuwa ipo haja ya kukutana na Askofu Mkuu wa Jimbo Katoliki Lindt il

kujadiliana kwa kina juu ya huduma zinazotolewa katika kituo hicho




\ 3 y mipaka ya haimasnha 3 manispaa xubadiixa dDaada ya ened Y
A — ~—~ & s - hA - )

) 13 = qizwa katika mipaka ya xijpograna ya 3niSpaa xulokea
kana po haja ya kutoa tafsin katka ngazi mba nbal: hususan mipaka
vala jha fafanuliwa xuwa kwa upande wa Chama Cha Mapind 3y 3

<amat| za siasa za mkoa na wilaya zote Mol Z 0anga kukutana Kxwa pamoja 1 xuwa

a velewa wa pamoja baada'y

Maagizo/Maazimio

I Mkurugenzi wa halmashauri ya Mtama ahakikishe kuwa Tsh. Milioni 200

zilizotengwa katika bajeti zinaelekezwa katika u
tika kipindi cha miezi mitatu toka tarehe ya kikao

jenzi wa kituo cha mabasi

na kazi iwe imekamilika ka

i, Katika kipindi cha miezi mitatu Wakurugenzi wa halmashaurn za Kilwa na

zi wa vituo vya mabasi vya Nangurukuru

Nachingwea wakamilishe ujen

Kilwa na Nachingwea.

iii.  Halmashauari ya Wilaya ya Kilwa iweke katika mipango yake ujenzi wa

kituo cha Afya Kipatimu.

Muht. Na. 05/11/2020: Taarifa ya uchaguzi Mkuu Oktoba 2020

Taarfa lionyesha kuwa katika uchaguz Mkuu uliofanyika mwez! L
4 d

mkoa wa Lindi kulikuwa na majmbo ) uchaguz
Kaskazini Kilwa Kusini Liwae Nachingwea Ruangwa na Mtama) na kata 152 MKkoze

ulikuwa na jumia ya vituo 1 924 vyenye wapiga xura 8546 8

lonesha kuwa Mgomoea wa Urais kupitia CCM DU JC be J

Taarifa
Magufuli alipata kura 285 307 kat ya kura naial 381 198 sawa na asilimia 75 na kwa
upande wa ubunge wagombea wa CCM walishinda katika ma;mbo yote 6 yaliyofanya
uchaguzi na maimbo mawili walipita bila kupingwa Kuhusu nafasi za udiwan: katika
kata 140 zilizofanya uchaguZ CCM ilishinda kata 125 kata 12 walipita bila kupingwa

ACT - Wazalendo kata 0. LAAUL

Taarifa ilipokelewa na wajumbe walijadili kwa kirefu na wengi waliochangia walieieza
maslkitiko yao juuya fujo zilizotokea Liwale. M:ama na Nachingwea Pamojana mali za

a kuwa magari ya seria

- ~
AN \‘!'a

raia kuharibiwa ilielezw na ofisi viliharibiwa kwa KuCho

moto na athari iliyopo ni kubwa na nawez kufumbiwa macho
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kwan matukio kama haya yamekuwa yakijirudia mara kwa mara katka maeneo ya

P I Me¢ INIC C C

mkioa wa Lindi. Kufuatia hasara ya upotevu wa mali ushauri ulitolewa juu ya kutoa elimu
V¢ < ! c &

vabima kwa wananchi il kuepuka hasara kwa nyakati zijazo

Maagizo/Maazimio

Kamanda wa polisi wa mkoa afuatilie mienendo ya majalada yote ya
wanakamatwa,

uchunguzi na kuhakikisha kuwa wote waliohusika

uchunguzi kukamilika na kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria ili haki

itendeke.
Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Lindi kupitia Kamati ya Usalama ya wilaya ya Lindi

ahakikishe kuwa anafuatilia suala la mtuhumiwa aliyekamatwa na kuachiwa

na ikishindikana suala hilo lipelekwe kwenye Kamati ya Usalama ya Mkoa.

Muht. Na. 06/11/2020: Taarifa ya utekelezaji wa bajeti kuanzia mwaka 2019/2020
hadi Oktoba. 2020

Taarifa llionesha kuwa kwa Mwaka wa Fedha 2019/2020 mkoa ulidhinishiwa kutumia
Jumla ya Tsh 130,983,945,011.04/=, hadi kufikia tarene 30 Juni 2020 kiasi cha
Tsh 122,916,718,089.00/= kilikuwa Kimepokelewa ambacho ni sawa na asihmia 93 ya

KIas! xilichopokelewa na mkoa

MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2020/2021
KUANZIA JULAI, 2020 HADI OKTOBA, 2020.

Taarfa ya mapitio ya utekelezaji wa mpango na bajeti ya mwaka 2020/2021 kuanzia
Julai 2020 hadi Oktoba. 2020 kwa Mwaka wa Fedha 2020/2021 lllonesha kuwa mkoa

dhinishiwa kutumia Jumia ya Tsh 162,026,703,500.00/=. Haq kufikia tarehe 31
Oktoba. 2020 kiasi cha Tsh 40,687,080,858.00 /= Sawa na asilimia 25 kilikuwa

Kimetolewa



Muht. Na. 07/11/2020: Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za Serikali kuanzia Julai,

2020/2021 hadi Oktoba, 2020

Iaarfa va utekeleza) iitolewa kwa kila sekta kama ifuatavyo
SEKTA YA KILIMO

mo kwa mwaka 2019/20 mkoa ulifanikiwa kupata jumla ya tan
a na asilimia 73% ya

Katxa sekta ya kil

543514 7a uzalisha) katika mazao ya chakula na biashara saw

malengo yaliyowekwa Uzalishaji huo ulitokana na hekta 398 950 za mazao ya charuia

ara zilizokuwa zimelimwa. ambazo ziliupatia Mkoa ziada ya mavuno ya jumia

a chakula Kati ya hizo tani 111,966 zilikuwa ni za W

na blasnh

ya Tan) 123.030 ya mazao y

anga
na tan 11 064 za mikunde

SEKTA YA USHIRIKA

Kv ushirika kufikia siku ya kikao tayar minada kumi na mbili (12) iikuwa

VW

AV

upanade wa

mefanyika. ambapo Chama kikuu Lindi Mwambao kilikuwa kimefanya minada 6 na

Chama kikuu cha RUNALI kilikuwa kimefanya minada 6 Aidha taarifa lionesha Kuwa

ma ya kilo 45604538 zenye thamani ya TShs. 106,924, 033,478/= zillkuwa

—

Zimeshauzwa

SEKTA YA BIASHARA, VIWANDA NA UWEKEZAJI

Hali ya viwanda katika mkoa wa Lindi.

onesha kuwepo kwa ongezeko la viwanda 167 kutoka 437 vilivyokuwepo

604 mwaka 2020 Aidha kat ya

Taarifa
nuari 2018 na kufikia jumla ya viwanda

siwanda vidogo 597 vya kati 5 na vikubwa 2

Twez J
,swangda nivyo

viwanda wvidogo sana, vidogo na vya kati ni Vi€
ufyatuaji tofali, ushonaji ukamua)

aarifa lionesha Kuwa
sinavyojishughulisha na useremala, uchomeleajl.

mafuta ya alizeti, nazi na karanga, ubanguaji mdogo wa korosho na usindikaj wa unga

4‘13 - Jr r}rJr)

Ugawaji wa vitambulisho vya wafanyabiashara wadogo (Wamachinga)mwaka

2020

laarfa lionesha kuwa mkoa ulpokea vitambulisho 30 000 Hadi kufikia tarehe 20

Novemba 2020 vitambulisho 11 986 vyenye thamani ya Tsh 239 720,000/= (sawa na




A mbuli livy mebak
i bulisho vilivyokuwa vii

m a Aidha, vita

wa vimegawanyw

1)

silivsa 3 %) viliku o —
asilimia 33.29 %) sawa na asilimia 66 71%

000/=
24014 vyenye thamani ya Tsh 480,280,000/= (
SEKTA YA UVUVI _ 2 5 WVOmBE Wa
Taarifa ilionesha kuwa kuna takribani wavuvi 9417 kukiwa na jumla ya vy
" undi vya wavu
i 2437 Mpaka kufikia Julai, 2020 kulkuwa kuna jumla ya vikundi vy
o | lam m kisheria
adogo wadogo 28 na Vyama 2 vya ushirika wa wavuvi a bavyo vimesajiliwa
W |
iwa zenye
Hadi kufikia Julai, 2020 jumla ya kilogramu 1,353,238.5 za samaki zilivuliw

thamani ya Tsh 5481 269 500 kutokana na shughuli za uvuvi ndani ya mkoa

['aarita ilionesha kuwa suala la uvuvi haramu wa kutumia baruti liikuwa imekwisha kwa
aslimia 100 kutokana na jitthada za serikali kwa kushirikiana na jami na wadau
mbalimbali katika kupambana na uvuvi huo Kufikia kipindi hicho mkoa ulikuwa
umefanya doria 43 na kukamata makokoro 32, vyombo vya uvuvi 18, mideke 6 na aira
nyingine za nyavu 37 ambazo haziruhusiwi kwa mujibu wa sheria ya uvuvi 2003 pamoja
na Kukamatwa kwa watuhumiwa 34 ambao walikutwa na makosa mbali mbali ya uvuvi
na kuchukuliwa hatua Katika kuimarisha usimamizi shirikishi wa rasiimali za bahar

mkoa umeunda vikundi vya ulinzi shirikishi vya rasilimali za bahari (BMU) 42

SEKTA YA MIFUGO

Taarifa liyowasilishwa ilionesha kuwa mkoa una jumla ya vijip 51 vilivyotengwa kwa ajil
ya wafuga) vyenye eneo la hekta zaid; ya 258.296.87 kwani kuna Vijiji vingine bado
havijapimwa Kwa upande wa mauzo ya mifugo hai taarifa lllonesha kuwa mkoa wa
Lindi una jumia ya minada minane (8) ya mifugo ambapo minne Inapatikana Kilwa
Miwil manispaa ya Lindi, mmoja halmashauri ya wilaya Liwale ng mmoja halmashaur
ya wilaya ya Nachingwea. Minada Inayofanya kazi ni minne na yote haijasajiliwa
<utokana na ukosefy wa miundombiny Inayohitajika

SEKTA YA MALIASIL|

Taarifa iliyotolewa katika kikao llionesha kuwa mko

a wa Lindi umepakana na mapori ya
akiba (Hifadhi za Wanyama)

SELOUS katika Wilaya za Liwale na Kilwa na MSANJES|
Katlka Wilaya ya Nachingwea Taarifa iliele

Jula i .
12! hadi Novemba. 2020 zaidi ya vijiji 80 vilitoa taarifa za kuonekana kwa wanyama

Za kuwa katika kipindi cha kuanzig mwezi

wakali : _
Al hususani tembo. ngurye PO nyati. fisi, simba na wengine.
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\Vijiji katika halmashauri za Mtama, Manispaa ya Lindi, Ruangwa, Liwale, Nachingwea

na Kilwa vililipoti kuvamiwa

SEKTA YA AFYA
Katika kipindi hicho, sekta ilikuwa na majukumu yafuatayo -

Kusimamia kujenga Vituo vya kutolea huduma za afya ikiwa ni pamoja na

kujenga/kukarabati Hospitali, vituo vya Afya, Zahanati mama ngonjea (Maternity

waiting home) na nyumba za watumishi Katika malengo hayo mkoa umefanikiwa

kujenga hospitali mbili za wilaya ya Ruangwa, na Mtama, wodi ya wazazi katika

hospitali ya Nachingwea. vituo 8 vya afya [Kibutuka; Liwale, Nkowe, na Mandawa-

Ruangwa: Kitomanga- Lindi Manispaa, Kilimarondo-Nachingwea; Nyangamara- Mtama,

Ting na Kilwa Masoko- Kilwa] vimekamilika na kutoa huduma za upasuaji kwa uzaz

pingamizi na mama wajawazito Taaarifa ilieleza kuwa Hospitali ya Liwale ujenz

unaendelea na umefikia hatua ya umaliziaji kwa majengo mawili OPD na Maabara)

SEKTA YA ELIMU

Taarifa ya sekta ya elimu iliwasilis
ya Watahiniwa 19,632 walisajiliwa katika kufanya mtihani wa kumaliza elimu ya msing!

hwa na kuonesha kuwa, kwa mwaka 2020/21 jumla

nikiwa kufanya Mtihani ikiwa ni sawa na asilimia

ambapo watahiniwa 19,388 walifa
ya Mtihani huu. Taarifa iliyotolewa ilionesha kuwa

98 76 na Watahiniwa 244 hawakufan
a, mwaka 2020, Mkoa umepata ufaulu wa 82 25%

Matokeo ya Mtihani yanaonesha kuw
Aidha, Baraza la Mitihani la

kutoka 76.48% mwaka 2019 ikiwa ni ongezeko la 6.77%.

Tanzania limeutaja Mkoa wa Lindi kuwa ni miongoni mwa Mikoa mitatu pekee

iliyofanikiwa kupandisha ufaulu wake kwa miaka mitatu mfululizo.

SEKTA YA MAJI
Hadi kufikia mwezi Oktoba, 2020 asilimia 62.1 ya w
uwa wanapata huduma ya maji safi na salama ku

akazi waishio mijini katika Halmashauri za Mkoa w

Lindi, walik pitia miradi mbalimbali. Na
asilimia 71 ya w anapata huduma ya

mayj safi na salama kupitia Mamlaka za Maji za maeneo husika.

SEKTA YA UMEME

Taarifa ilionyesha kuwa, katika mwaka wa fedha 2019/2020 jumla ya wateja wapya

waliounganishwa na huduma ya umeme ni 7,608, Katika idadi hiyo wateja waliotokana

ni 2,611 na 4,997 wateja waliounganishwa na

na miradi ya umeme vijijini “REA’

P — =
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SEXTA YA ARDMI
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Rattrakko 268 sibkuwa 2imesaniiwa cyelivya ardhrya kpp 3 vilkuwa vimetolewa Katika
'Za Maaguzo mahsus: ya senkall hatmihk: za kimila (CCROs) 6272 2ilikuwa
' aatha argh va v katika halmashaurn za wilaya za mkoa laanfa

#¥anua kuwa hao wakali wa uandaan taanfa nigogoro ya matumizi ardhi 90 hikuwa

metatuwa

Baaca ya mawasilisho hayo taarifa ihpokelewa na kujadiliwa kama ifuatavyo -

Miopo wa 2% kwa watu wenye walemavu

wVaat wa mjadala wa taarfa ya mikopo ya vikund: vya wanawake viana na wati,
weTye vlemay tokeza changamoto ya utekeleza “wa upande wa vikund, v a waty
¢ ) Y

weTve walemavu kutokana na xuwepo na ugumu wa kupata vikundr vya walemavy

Vaye mahtay yanayofanana wenye eneo moja ambavyo vitakidh, vigezo Ullieleswa

fUWa ushaurn umepelekwa kwa Katibu Mk i OR - TAMISEM! 11y kKiwezekana mkopo
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Za kiutenda) katika sekla zote hususan waalimu na
wvaganga Shaurwa ruwa laarnta nayoamisha mahutap ya waturmishy wa kada sote
" MKEC3 andaliwe kioneshy watumish waliopo na upungutu kwa dadi na asilirnia

wanesmmtwa wat‘)ung.- wWasg e ku,'eng,'. h(),a ka[.k;‘ mamiakn za d]lld senkahing




Mwenyekiti aliwakumbusha wajumbe kwamba utekelezaji wa mikopo ya asilimia 10 ya
\Wanawake vijana na watu wenye ulemavu ni suala la kisheria na sio hiyari hivyo

napaswa kutekelezwa na fedha hizo hazitakiwi kukopwa kwa ajili ya kufanya shughul

".y "glr*e
Ushirika

Baadh ya wajumbe walionesha wasiwasi wao jul ya kutochukua hatua kwa viongoz

wa AMCOS na maafisa Ushirika kwa kuwa il kuchukuliwa hatua ni mpaka kupata kibal

<utoka kwa Mrajisi wa vyama vya Ushirika.

lelezwa kuwa maafisa ushirika hawana kinga ya mrajisi wanapofanya makosa ya jina

la n pale inapolazimika kuvunja bodi za vyama vya Ushirika ndio hapo mrajisi

Aidha mkoa umejitahidi kufanya ufatiliaj kwenye maeneo
a hivyo changamoto

anapotakiwa kutoa kibali

yote yenye ubadhilifu na wahusika wanachukuliwa hatua. Hat

<ubwa ni baadhi ya viongozi ambao wameaminiwa na wakulima wenzao kupewa

ihamana ya kuongoza badala yake wanakosa uaminifu Hawa wanaendelea

<usnhugnuiikiwa

Ubora wa zao la korosho:
VWajumbe walishauri mkoa kupitia sekta husika uendelee kusimamia ubora katika ngazi

zote kuanzia kwa mkulima. msafirishaj maghalani na wauzajl wa jumla il kutoharbu

soko la ndani na nje ya nchi

Ufafanuz! ulitolewa kuwa ni kwell kwenye korosho kuna changamoto hiyo ya ubora

nasa kwa korosho zinazotoka nje ya mkoa na mara zote kupitia Maafisa Kilimo kwenye

nalmashauri mkoa umeendelea kudhibiti korosho zote zisizo na ubora

Mifugo:
\llelezwa kuwa pamoja na eneo la mkoa kuwa Ku
gamoto ya mifugo kuingia kwenye maeneo ya wakulima na

bwa kijiografia kulinganisha na idadi ya

mifugo liyopo ni vema chan

nifadh za taifa likachukuliwa kwa uzito wake na tahadhari kubwa Ushauri ulitolewa juu

ya kuwepo na mkakati wa pamoja ili kudhibiti uingiaji holela wa mifugo ndani ya mkoa

wetu Il lisiendelee kukua na kuleta madhara




: iwanda cha
Katika kupitia taarifa ombi liliwasilishwa la kupata taarifa ya maendeleo ya leV ) :
kuchakata gesi (LNG) eneo la Kikwetu. Ufafanuzi ulitolewa kuwa utekelezaji wa mradi
uchake 2& <
| NG upo pale pale na Mhe. Rais amelisemea na kulipa uzito unaostahili baada ya
wa aie > '

- : ' hama

kulpwa fidia mwezi Juni, 2020. Aidha suala hili lipo kwenye llani ya Uchaguzi ya Cha

Cha Mapinduzi ukurasa wa 104 kipengere E suala la LNG ambako limeelezwa kwa

kina

Wanyamapori:-

Wajumbe walitoa pongezi kwa serikali kudhibiti ujangili na matokeo yake ni kuongezeka
kwa wanyama ambao ni hatari kwa maisha ya binadamu, mazao na mifugo. Hivyo
ushauri ulitolewa waombwe maaskari wa wanyamapori ili wawepo kila kata ili kudhibiti
uharibifu kutokana na ukweli kuwa Mhe. Waziri Mkuu alishatoa agizo la kurejeshwa kwa
Kituo cha udhibiti wa wanyama maeneo ya Rondo na tayari Mkoa umeshawaandikia

taasisi ya TAWA na ufuatiliaji unaendelea.

Afya:-

Lilitolewa angalizo kuwa pamoja na taarifa kuonesha kuwa katika udhibiti wa
maambukizi ya UKIMWI mkoa wetu unafanya vizuri bado tuchukue tahadhari wakat
tukijipongeza kwani UKIMWI bado upo. Aidha kwa vile taarifa mbali mbali zinaonesha
Kuwa mkoa wa Lindi nimiongoni mwa mikoa mitano yenye maambukizi mengi ya

malaria iwepo mikakati ya makusudi ya kutokomeza mbu na mazalia yake katika

halmashauari zote

Elimy:-

(Folk Development Colleges) Kilwa na Chilala.

l l) D o




llielezwa kuwa chuo cha VETA — Lindi kina uwezo wa kuchukua wanafunzi 506 na
miundombinu mizuri. Hata hivyo hadi sasa kimedahili wanafunzi 306 tu kutokana na
idadi ndogo ya wanafunzi waliojitokeza. Hivyo viongozi waliombwa wahamasishe
wananchi kupeleka watoto wao kwani ada ni Tsh. 120,000.00 kwa wanafunzi wa bweni

na Tsh 60 .000.00 kwa wanafunzi wa kutwa.

Nishati ya umeme:-
Pamoja na wajumbe kupokea na kupongeza taarifa ya kazi zinazofanywa na shirika la
umeme TANESCO, walionesha wasiwasi juu ya kuwepo na tatizo kubwa la kukatika

kwa umeme mara kwa mara.

Wajumbe walitaka kujua sababu za hali hiyo na kama kuna changamoto yoyote ni vema
kawekwa wazi ili kuitafutia ufumbuzi wa kudumu kwani ukatikaji huo una athari kubwa

katika suala zima la uwekezaji mkoani Lindi

Ufafanuzi ulitolewa kuwa hali ya umeme katika mkoa wa Lindi pamoja na juhudi za
serikali za kuongeza vyanzo Vvya uzalishaji wa umeme kutoka kimoja cha Mtwara na
kuongeza umeme wa Gridi kutoka Songea na Mbagala, njia za usambazaji na

uchakavu wa mitambo ndiyo sababu ya kukatika kwa umeme mara kwa mara.

Aidha, meneja wa TANESCO kanda ya kusini alieleza kikao kuwa ili kuondokana na

hali hiyo hatua zifuatazo zimechukuliwa:-

a) Mwaka 2019 Serikali ilifunga mashine mpya 2 katika kituo cha uzalishaji cha
Mtwara na hivyo kuwa na uwezo wa uzalishaji kufikia megawati 22 na wakati

matumizi yalikuwa megawati 18 kwa mikoa ya Mtwara na Lind!

b) Ili kupunguza mzigo mkubwa katika mitambo kwenye kituo cha Mtwara mkoa wa
Lindi uliingizwa katika kupokea umeme wa Gridi ya taifa kutokea kituo cha
Mbagala kwa umeme unaosambazwa maeneo ya Kilwa na baadhi ya maeneo ya
Lindi vijijini. Aidha upo umeme mwingine wa Gridi ya taifa kutokea Songea

ambao kwa kiasi kikubwa unasambazwa maeneo ya Masasi na Nachingwea

¢) Pamoja na juhudi hizo zilizofanyika changamoto kubwa inayoendelea kulikumba

shirika la TANESCO ni laini za umeme kuwa ndefu sana na kukumbwa na

ka kwa umeme

nguzo kuanguka na kusababisha kukati

vikwazo vya

e ————— 16



. ku lamii lIZOpO Katika njia za
kusikotarajiwa. Aidha. lipo tatizo |2 watoto kutoka jamii zilizopo ka :
u L ' ) g £ ,
i kusababisha hitilafu ya
ambazaji kupiga mawe vikombe katika nguzo na kusababisha Y
us .

meme kukatika, kwa hali hii shirika limelazimika kuingia gharama ya kubad
u N

o huo wa kutumia vikombe kwani ni hatari kwa mazingira ya sasa ndani ya

ancn

mfum
jamii. Shirika la TANESCO liliomba wadau wote kufikisha elimu xwa wan
kuhusiana na mazao yaliyopo chini ya miundombinu ya umeme nususan zao la

M chanai lrvas i ‘a—s-
Minazi ili wakubali kuondoa mazao hayo kwani nayo yanachangia xwa xias

kikubwa kusababisha hitilafu

lli kumaliza tatizo hili TANESCO imeshaagiza mitambo mingine miwii mipya
ambayo kila mmoja una uwezo wa kuzalisha Megawati 4 na hivyo uzalishaji wa
umeme kwa kituo cha Mtwara utaongeeka kwa Megawati 8 Kazi ya kufunga
mitambo imeshaanza na itakamilika mara baada ya mitambo kujaribiwa, kukidhi
viwango na kupokelewa kwa mujibu wa taratibu za mikataba na manunuzi ya

umma.

Liljtokeza suala la wananchi wengi katika manispaa ya Lindi kufanya malipo ya

Kuunganishiwa umeme lakini wamechelewa kuunganishiwa kwa muda mrefu

Ufafanuzi ulitolewa kuwa ni kweli wananchi wengi walijitokeza na kuomba kufungiwa
umeme baada ya serikali kupunguza gharama za kuunganisha umeme katika kipindi
cha 2019/2020 na kufuatia hali hiyo shirika limeainisha mahitaji ya vifaa na kuhakikisha

Kuwa wote walioomba wanaunganishiwa umeme hadi kufikia Disemba 2020

Baada ya maelezo hayo mwenyekiti aliwaomba wajumbe ambao wanaingia Bungen
<usaidia mkoa kwa kuendelea kulisemea Jambo hili la kukatika kwa umeme mara kwa

mara ili wizara ikamilishe mipango na mkakati yake ya kuondoa changamoto hii

Elimuy:-

Katika suala la changamoto ya vituo vya mada ngumu ufafanuzi ulitolewa kuwa pamoja

na baadhi ya wazazi kuonekana kutokuwa na uwezo wa kugharamia kambi hizi
Matokeo ya ufuatiliaji yanaonesha kuna mafanikio makubwa

ya kuongeza kiwango cha
ufaulu kimkoa

Pamoja na hayo ilifafanuliwa kuwa Suala la michango mashulen
wara | : s
ka wa elimu Namba 3 wq Mwaka 2016 wa elimu bure haujakataza w

e azaz|
Uchangia maendeleo ya shule Yao pale ambapo wamekubaliana
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Kikao tahiarfiwa juu ya kumalizka kwa nikatabas ya werahmu wahokowa wanagitoloan
kupliaa mpango wa Mho Wazie Mikaua ambao kowar kawango kkobwo walisandia kuonge o
Gfaulu kwenye mkoa woett Wagumbe walishaun uftatihag dfanytkee il okl ke
kuongeza mkataba wao Mkoa tacendolea kutuatiia baada ya kupeleka taantaya oy

ya watumishi kwenye sckta zote OR- TAMIST M
Maaqizo/Maazimio.

i. Katika kikao kijacho taarifa za kila halmashaurn zionoshe orodha ya majina
ya vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, kiasi kihcho
tengwa, kiasi kilicho tolewa kwa asilimia ya utekelezaj fodha zimetumika
kiasi gani.

i. TANESCO wahakikishe kuwa kazi ya ufungaji mitambo mipya katika kituo
cha Mtwara inakamilika kwa wakati uhopangwa na kutoa taarifa ya hatua
ya utekelezaji kwa Mkuu wa Mkoa ili awafikishic Wah. Wabunge na wadau
wengine.

ii. Mameneja wa makampuni ya simu katika mkoa wa Lindi waalikwe na
kushiriki katika kikao cha Bodi ya barabara siku ya tarche 26/11/2020 1li
kutoa ufafanuzi wa mipango ya kuongeza mawanda ya mawasiliano

katika maeneo ya Mitwero.

Muht. Na. 08/11/2020: Taarifa ya hali halisi ya madawati, viti, meza na madarasa

kwa shule za Sekondari na msingi hadi sasa

Mwenyekiti aliwataka wakurugenzi wa halmashauri kuwasilisha taarifa ya hali halist ya
madawati. viti, meza na madarasa kwa shule za sekondarn na msingi katika kwenyc

halmashauri zao. Wakurugenzi walitoa taarifa kama ifuatavyo

HALMASHAURI YA KILWA

Halmashauri ya wilaya ya Kilwa ina jumla ya shule za msingi za serikali 108 zenye
jumla ya wanafunzi 57.113 kati yao awali ni 5,136 na msingi ni 51,977 Mahitaji ya
madawati ni 17,326 yaliyopo 14,695 sawa na asilimia 84.8 na upungufu ni 2,631 sawa
na asilimia 152 Shule zenye upungufu mkubwa wa madawati ni 13 ambazo ni shule za
msingi Njianne, Kibata, Mwengel, Mwang! , Mtende, Mandawa, Kiwawa, Kikotama,
Mtoni, Kipindimbi, Somanga na Mzizima. Mahitaji ya vyumba vya madarasa ni 1,165
vilivyopo ni 746 sawa na asilimia 64 6 na upungufu ni 409 sawa na asilimia 35 Kwa
upande wa shule za sekondari Halmashauri ina jumla ya shule za sekondar 26 za

Serikali ambazo kwa ujumla wake zina mahitaji ya vit 8.875 viti vilivyopo ni 8,594

18



zina mahitaji ya meza 8,875 zilizopo n 8,715

halmashauari kama ifuatavyo

upungufu ni 281 sawa na asilimia 3.2 na

ga jumla ya Tsh 56 000,000 00 kwa ajili

‘ ' |
a madawati, viti na meza kati ya hizo T‘sh« 10,92‘»()’,000kmdt;vrv‘an:p!Rma
Kuten eneza‘seti 156 za viti na meza katika shule za sekonc : r_mln\v
45 08% 000 kwa ajili ya kutengeneza madawati 644 ya shule za msing!

Wataendelea kutenga kila mwaka

I Mwaka 2020/2021 Halmashaur imeten

[ a viti na
i Ujenzi wa vyumba vipya vya madarasa viendane na utengenezaji wa

meza katika kila darasa linalojengwa.

Mwaka 2020/2021 Halmashauri imetenga kiasi cha Tshs 555,000.00000 kwaI
ajili ya ukamilishaji na ujenzi wa vyumba 39 vya madarasa kwa shule za msing
na sekondari, ambapo madarasa 19 ni shule za sekondari kwa gharama ya
Tshs. 320,000,000.00 na 20 kwa shule za msingingi kwa gharama ya Tshs

235,000,000.00

iv.  Kusimamia na kufuatiia matumizi ya fedha za fidia ya ada na capitation
kukarabati madawati, viti na meza shuleni ambapo kwa mwaka 2019/2020 jumla

ya viti 102 na meza 73 zilikarabatiwa.

kujenga madarasa na kutengeneza vit, meza na madawati na kuvikabidhi
shuleni ili kupunguza tatizo la upungufu wa samani

HALMASHAUARI YA WILAYA YA LIWALE

Halmashauri ya Wilaya ya Liwale katika sekta ya elimu msingi ilikuwa na upungufu ya
meza za walimu 430, upungufu wa Viti vya walimu 414, upungufu wa Madawati 106
Upungufu huu umesababishwa na uchakavu na uharibikaji wa samani hizo. Pia kuna
Jupungufu wa madarasa 169. Jitahada za umaliziaji wa ujenzi wa madarasa mashuleni
unafanyika. Aidha, halmashauri ina mahitaji ya madawati 8347 kwa shule za msingi na
yallyopo ni 8241 na kuwa na upungufu wa madawati 106. Kwa upande wa madarasa
mahitaji ni 570, yaliyopo ni 401 na upungufu ni 169.

Katika ‘sekta' ya eHmu sekondari kuna mahitaji ya meza za wanafunzi 4133 na zilizopo ni
4524 ziada ikiwa ni meza 391. Aidha, mahitaji ya viti ni 4133 na vilivyopo ni viti 4459

hivyo kuna ziada ya viti 321, Kwa upande wa madarasa mahitaji ni 125 yaliyopo ni 133
na kuna ziada ya madarasa 8.




Maandalizi ya kupokea wanafunzi wa kidato cha kwanza 2021

Taarfa ilifafanua kuwa halmashauri ya Liwale inaendelea kufanya jtihada ya
3uhaknx|sha wanafunzl wote wanaofaulu elimu ya msingi wanasajliwa kuingia kwenye
kidato cha kwanza kwa kuandaa madarasa. vitt na meza kwa kuzingatia maoteo yé
wanafunzi ya mwaka 2021

HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA

Taarfa iliyotolewa ilionesha kuwa Halmashaur ya Nachingwea ina jumla ya shule za
msingi 108 (shule za serikali 105 na binafsi 3) zinazotoa Elimu ya awali na Msingi. Kwa
mwaka wa fedha na 2019/2020 tulipokea fedha jumla ya Tsh. 1,103,693,000 za EP4R
na mapato ya ndani Tsh. 41,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 71 kwa shule 40
na Tsh 17577850477 za program ya SWASH na mapato ya ndani ya Tsh
18,000,000 kwa ajili ya ujenzi mpya wa matundu ya vyoo 140 kwa shule 7. Aidha haliya
madawati kwa shule zote za msingi kulingana na idadi ya wanafunzi 43379 inaonesha
kuwa mahtaji ni madawati 14460 yaliyopo ni 13167 na hivyo kuwa na upungufu wa
madawati 1293.

Mikakati iliyowekwa na halmashauari ni kutumia mapato ya ndani ambapo halmashauri
imetoa jumla ya Tsh 4148900000 kwa ajili ya utengenezaji wa madawati 1,095
ambapo madawati 993 yameshakamilika na yaliyosalia 102 yanaendelea
kutengenezwa kwa awamu ya kwanza na kwa awamu ya pili madawat 1191
yanatarajiwa kutengenezwa kuanzia mwezi januari, 2021 1li kumaliza na changamoto ya
madawati iliyopo.

Halmashauri ya Nachinwea bado ina upungufu wa miundombinu ya vyumba vya
madarasa kwa shule zenye idadi kubwa ya wanafunzi lakini pia kwa shule mpya
zinazoanzishwa kwenye maeneo yenye shule shikizi ambazo tayari jamii imeanza
kujenga baada ya kuhamasishwa na kushirikiana na Halmashauri. Kwa maoteo ya 2021
kutakuwa na wanafunzi 43379 na mabhitaji ya madarasa ni 1342 yaliyopo ni 689 na
hivyo kuwa na upungufu wa madarasa 658.

Kupitia fedha za ndani, wafadhili na serikali kuu, halmashauri imeweka mpango wa
kujenga na kukamilisha madarasa yaliyoanzishwa na jamii katika shule zinazoendelea,
shule shikizi na shule mpya il kuondoa tatizo la upungufu wa madarasa kwa muda wa
miaka mitano ijayo Aidha, imeweka mpango wa kumalizia miradi ya madarsa 35 ya
shule 23 za msingi katika mwaka wa fedha 2020/2021 kupitia fedha za mapato ya ndani
shilingi 112,500,000.00 na madarasa 26 kupitia fedha za ruzuku ya serikall kuu na

wafadhili shilingi 325,000,000.00.
Mahitaji ya Vyumba vya madarasa vya kidato cha kwanza 2021

Kwa ufaulu wa wanafunzi wa darasa la saba, mwaka 2020 wanafunzi 2173 watahitajl
vyumba vya madarasa 44 na yaliyopo ni 21 na kuwa na upungufu wa vyumba 23 na
kwa changamoto hiyo ya upungufu wa vyumba vya madarasa baadhi ya shule

zitatakiwa kujenga vyumba vipya vya madarasa.

I 20



Mpango wa ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba vya madarasa kwa ajili ya kidato
cha 1-2021:

Kuomba fedha zilizotengwa kwa ajili ya umaliziaji na ujenzi wa madarasa kwenye
mwaka wa fedha 2020/2021 kutoka OR-TAMISEMI

Kuwahamasisha wananchi na wadau wengine kuchangia ujenzi wa madarasa
xattka maeneo yenye uhaba

Pamoja na mipango hiyo halmashauri ina mpango mkuu wa muda mrefu_ wa kutatua
{atzo la madarsa na madawati kupitia mpango wake wa kujenga shule moja kubwa ya

oweni ya wavulana ambayo itakuwa mkombozi

Mikakati ya kupunguza changamoto ya samani za wanafunzi
Kutengeneza samani kupitia mapato ya ndani

Kuwaomba Wadau kuchangia kwenye utengenezaji wa samani za
wanafunzi Halimashauri imepata mdau wa Elimu ambaye atatengeneza meza

1.400 na viti 1,400,

i Kukarabati samani za wanafunzi kupitia fedha za Elimu bila malipo

HALMASHAURI YA MTAMA
Hali halisi ya samani katika shule za msingi

Tarifa ilionesha kuwa halmashuri ina mahitaji ya madawati 10691 na yaliyopo ni 10327
na hivyo kuwa na upungufu wa madawati 364 Aidha, mahitaji ya vyumba vya
madarasa ni 823, yaliyopo ni 490 na kuwa na upungufu wa madarasa 333

Hali halisi ya samani katika shule za sekondari

Halmashauri imefanikiwa kutengeneza meza na viti ili Kupunguza uhaba wa samabhi

nizo uliopo katika shule za sekondari na hadi sasa mabhitaji ni meza 5883 zilizopo ni
4423 na hivyo kuwa na upungufu wa meza 1460. Aidha kuna mahitaji ya viti 5883 na
/I'IVyopo ni 4530, upungufu ukiwa ni viti 1353 Vyumba vya madarasa vinahitajika 53 na

vViivyopo ni 44 na kuwa na upungufu wa vyumba 9.

HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI

Tlaimasnaur ya manispaa ya Lindi ilikuwa na uhitaji wa jumia ya meza 7,184 na viti
7184 kwa ajili ya wanafunzi wa shule za sekondari 17 Hata hivyo, Meza zilizopo ni
6,400 na Viti 6.339 na kufanya upungufu wa meza 1.019 na viti 1,084 Aidha
nalmashauri ya Manispaa ya Lindi ina uhitaji wa Jumla ya madawati 9.999 kwa ajili ya

wanafunzi wa shule za msingi. Hata hivyo Madawati yaliyopo ni 8498 na upungufu wa
madawati 1501

N
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Mkakati wa kukabiliana na Upungufu wa Madawati, Viti na Meza za wanafunazi.

Katka kukabiiana na changamoto ya upungufu wa madawati, viti, meza na saman;

singne za ofisini, halmashauri ya manispaa ya Lindi ilipitisha azimio la kununua
Mashine na vifaa vyote vinavyohitajika kwa ajili ya kuanzisha karakana ya useremala i
kKuwezesha matengenezo ya samani mpya na ukarabati wa samani zilizoharibika kwa
kutumia wataalamu waliopo. Aidha, Mbao kwa ajili ya kutengeneza samani hizi

Kwa Wakala wa misitu(TFS). Mashine na vifaa kwa ajili ya karakana vimeshanunuliwa
na hadi kufikia tarehe 01 Desemba, 2020 vitakuwa vimeshafungwa tayari kuanza
uzalshay wa samani za mashuleni ili ifikapo tarehe 30 Januari 2021 pasiwepo tena
upungufu wa madawati, viti na meza katika shule zote.

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA

laanfa ilonesha kuwa, Halmashauri ya wilaya ya Ruangwa ina jumla ya shule za msingi
82 ambazo zinahitaji jumla ya madawati 12 118 yaliyopo ni 11,939 na pungufu ni 179,
meza mahitaji ni 1,081, zilizopo ni 645 na pungufu ni 436, viti mabhitaji ni 1206, vilivyopo
ni 667 na pungufu ni 569.

Kwa upande wa vyumba vya madarasa mahitaji ni 815, vilivyopo ni 534 na pungufu ni
281 nyumba za walimu mahitaji ni 595, zilizopo ni 210 na pungufu ni 385, vyoo vya
wanafunzi mahitaji ni 584, vilivyopo ni 398 na upungufu ni 186 na vyoo vya walimu
mahitaji ni 182, vilivyopo ni 113 na pungufu ni 69.

Kwa sasa halmashauri inaendelea na mikakati mbalimbali ya ujenzi wa miundombinu
kwa kujenga madarasa mapya 36 pamoja na samani zake (kwa maana ya viti na
meza) vyoo vipya 338 na nyumba 1 ya walimu (2 in 1) i kuweza kupunguza uhaba wa
miundombinu katika shule za msingi.

Hali halisi kwa shule za sekondari

Kwa upande wa Sekondari, halmashauri ina jumla ya shule za sekondari 21. Shule hizi
zinahitaji jumla ya meza 5254, zilizopo ni 5608 na kuwa na ziada ya 354, pia vit
mahitaji ni 5254, vilivyopo ni 5,319 na kuwa na ziada ya 65 Halmashauri itafanya
msawazo kutoka shule zenye ziada kwenda shule zenye mapungufu.

Kwa sasa halmashauri inaendelea na mikakati mbalimbali katika kukabiliana na
cnangamoto za upungufu wa miundombinu kwa kujenga madarasa mapya 23 pamoja
na samani zake (viti na meza), maabara 6 na samani zake, nyumba za walimu 2.
mabwen: 6 na samani zake na vyoo vipya 12, juhudi hizi zinalenga kupunguza ama
vumaliza kabisa tatizo la uhaba wa miundombinu kwa shule za sekondari




i Ki Z ake 1.
Maandalizi ya kuwapokea wanafunzi kidato cha kwanza mwaka 202

aya Ruangwa takuwa na jumla ya wanafunzi

Jani wa darasa la saba tayari kwa kujunga
| ( 31
adarasa 65 ikiwa yaliyopo ni 61

Kwa mwaka 2021 halmashaur Fya wil .'
) 291 (wav 1075, was 1216) waliofaulu mti
na Kidato cha kwanza, ambao watahitaji jumla ya m
hiwo kuwa na upungufu wa madarasa 4

ani. vinahitajika viti 2,371 ikiwa viti vilivyopo ni 1,524 na upungufu

Kwa gpande wa sam ' (
B ( ani 2371 zilizopo ni 1,468 na upungufu wa meza ni

wa Vit ni 847 na meza zinazohitajik
9(\‘\

Mkakati ya kukabiliana na upungufu:-

Kujenga vyumba 2 vya madarasa katika shule ya sekondari Mnacho, ujenzi
amefikia hatua ya linta na ujenzi wa vyumba vya madarasa 2 katika shule ya
msing! Likunja ambapo ujenzi umefikia hatua ya kuezeka kwa kutumia fedha za
mapato ya ndani.

Kuendelea kutekeleza miradi ya ujenzi wa miundombinu ya madarasa 14,
matundu ya vyoo 12, mabweni 6 na mabwalo 2 kwa fedha za kutoka serikall kuu
EP4R

Maagizo/maelekezo mahususi:-

0 Kila mkurugenzi ahakikishe kuwa ifikapo mwezi Januari, 2021 wakati
shule zinafunguliwa isitokee kiongozi yeyote kutoa taarifa ya upungufu wa
samani shuleni kwani muda wa kujipanga bado upo.

Mkuu wa Mkoa akishirikiana na wataalamu wa Sekretarieti ya Mkoa
atapita kwa njia ya ziara ya kushtukiza kukagua kabla ya kufika kipindi
hicho kwani kila halmashauri inajua idadi ya wanafunzi wanaomaliza
darasa la saba kila mwaka na hakuna sababu ya kusubiri.

iil) Mkuu wa Mkoa akikuta shule yoyote haina vyoo ataifunga shule hiyo na
viongozi wa Halmashauri husika watajieleza kuhusiana na hali hiyo.
Kuanzia sasa mkoa hautaruhusu ujenzi wa madarasa bila ya ujenzi wa
ofisi za walimu kwenye miradi yote ya ujenzi wa madarasa utakaofanyika

hivyo hakuna shule itakayofunguliwa bila kuwa na ofisi za walimu.

Madarasa yaliyochakaa yakarabatiwe kupitia fedha za “capitation”.




Agizo/Azimio

i Kuna maeneo ambayo fedha ‘“capitation”zinatumika vibaya, hivyo hadi
kufikia Machi, 2021 halmashauri zifanye ukaguzi na kutoa taarifa ya matumizi

ya fedha hizo kwa RAS ili aifikishe kwa Mkuu wa Mkoa.
Muht. Na. 09/02/2020: MENGINEYO

a) KODI KATIKA SHUGHULI ZA KILIMO

Mwenyekiti alimwalika meneja wa TRA mkoa wa Lindi kutoa kwa muhtasari juu ya nia
ya kuanza kutoza kodi katika shughuli za kilimo. Mwasilishaji alianza kuelezea maana
ya kodi kuwa ni malipo ya lazima ambayo serikali inawatoza wananchi wake i
kuendesha shughuli zake kwa manufaa ya wananchi wake na ni chanzo kikuu cha
mapato kwa serikali yoyote ile. Mapato haya yanagharamia shughuli mbalimbali za

serikali hususani mishahara na huduma za kijamii kama Shule, Hospitali, ulinzi nk

Ufafanuzi ulitolewa kuwa kuna aina kuu mbili za kodi nchini ambazo ni kodi ya moja
kwa moja (Direct tax) ambayo ni kodi inayotozwa kwa mtu yeyote anaye pata pato
litokanalo na vyanzo vikuu vitatu ambavyo ni ajira, uwekezaji na biashara Aidha, aina
ya pili ni kodi isiyo ya moja kwa moja (Indirect taxes) ambayo inalipwa kutokana na
jinsi mtu anavyotumia bidhaa au huduma ambayo inaitwa kodi ya ongezeko la thamani

(VAT) nk kodi hil mara zote inalipwa na mtu mwingine na kuwasilishwa TRA na mtu

mwingine.
Kilimo na kodi

llielezwa kuwa mapato yatokanayo na shughuli za kilimo yanatozwa kodi na haya ni
mapato ya wakulima wadogowadogo ambao wanatumia mavuno kujikimu kimaisha,
Mauzo ghafi yao hayazidi Tsh. 4 000,000 kwa mwaka na hawa ni wale ambao hawana
shughuli nyingine yoyote (yaani hawana kipato kingine zaidi ya kilimo). Pia kuna
mapato yatokanayo na kilimo kinachojiendesha kibiashara na hawa ni wale ambao

mauzo ghafi yao ni zaidi ya Tsh. 4,000,000 kwa mwaka.
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Wajibu wa kuwasilisha marejesho ya kodi (Tax Return)katika shughuli za kilimo.

ke ghafi yapo kati ya Tsh 4,000 000 na
llielezwa kuwa kwa mkulima ambaye mauzo yake g Y

; i , ‘ to Aidha kwa
100.000 000 kwa mwaka hapaswi kuwasilisha ritani na hesabu za mapato a
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mkulima anayeuza mazaoc ya kilimo na mauzo hayo ni zaidi ya isi

| /a kodi yake kutokana na
mwaka. kama wafanyabiashara wengine wanapaswa kulipa kodi ya u

faida anayopata na hivyo anawajibika kuwasilisha ritani ya hesabu zake

Jinsi Mfanyabiashara ya Kilimo anavyo lipa kodi na kuwasilisha ritani yake.

llielezwa kuwa kwa mkulima anayejishughulisha na mazao ya msimu makadirio ya kodi
yatalipwa kwa awamu mbili kwanza ni mwezi wa tisa na mwezi wa kumi na mbili kwa
kila mwaka. Aidha, kwa wafanyabiashara ya kilimo ambao mauzo yao hayazidi Tsh
100,000,000 watalipa kodi kwa kadiri ya mauzo au faida na kama wataamua kukadiriwa
kwa kadiri ya mauzo. basi kodi itakadiriwa kulingana na viwango kama inavyoeleza

hapa chini

Uwasilishaji wa Ritani

llielezwa kuwa kwa upande wa Mkulima Mdogo ambaye mauzo ghafi ya mazao yake
yatokanayo na kilimo yanazidi Tsh. 4,000,000/= na hayazidi Tsh 100.000.000/= kwa
mwaka hapaswi kuwasilisha Ritani wala kutengeneza hesabu za Mapato na matumizi
Na kwa upande mwingine, yule ambaye mauzo yake ya kilimo yanazidi kiwango cha
Tsn. 100,000,000 kwa mwaka anawajibu wa kuwasilisha ritani na hesabu ya mapato na

matumizi.
Kodiya bidhaa na ushuru wa forodha kwenye mazao ya kilimo
Hakuna kodi katika uuzaji mazao ya kilimo nje ya nchi, isipokuwa:-

v 15% ya thamani ya korosho zisizobanguliwa au Dola 160 kwa Tani,
v 80% ya thamani ya ngozi ghafi au Dola 0.52 kwa kilo hizi zote hutegemea

kiwango kipi ni kikubwa bidhaa zinazosafirishwa nje ya Nchi hutozwa kodi ya
ongezeko la thamani kwa kiwango cha Sifuri.

aﬂ—\
e ——
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Kusajiliwa VAT

/ Kwa Mfanyabiashara anayejihusisha na vifaa vya kilimo pekee hastahil

kusajiliwa VAT hata kama mauzo yake kwa mwaka ni zaidi ya Tsh
100.000,000/=

v Endapo mfanyabiashara anashughulika pia na kuuza bidhaa zinazotozwa kodi

ya ongezeko la thamani na mauzo yake kwa mwaka yanazidi Tsh. 100.000.000/=

atasajiliwa katika VAT.

v Marejesho ya kodi ni kwa uwiano wa 90% kwa bidhaa zinazotozwa kodi dhidi ya

bidhaa zisizotozwa kodi

umbe na walio wengi walihofia kuleta

mkanganyiko kati ya tozo zilizofutwa na serikali na utozaji wa kodi hii. Aidha. kwa

a wameshauriwa wasianze utekelezay

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa na waj

vile kodi hii inahusu nchi nzima TRA mko

katika mkoa pekee bali utekelezaji uwe kwa nchi nzima

Muht. Na. 09/02/2020: Kufunga Kikao

Kabla ya kufunga kikao mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michango yao na

aliendelea kuwakumbusha wajumbe na watumishi wengine kuzingatia nidhamu

Za

vikao kwa kukaa hadi mwisho wa vikao.

Aidha. alitoa taarifa kuwa mkoa wetu upo kwenye eneo la mpakani ambapo baadhi ya

raia wa Tanzania wanashirikiana na raia wa Msumbyji ambao wanaihujumu Serikal ya

yo yameanza kujitokeza. Kwa hali hii alitoa

Msumbiji Yapo matukio ya kihalifu amba
kuchukua tahadhari hasa

wote kuwakumbusha wananchi
ambao hawawafahamu. Alitoa angalizo kuwa wageni hao
wahubiri wa dini

wito kwa wadau

wanapopokea wageni

wanakuja na sura tofauti ikiwemo uwekezajl, kiimo. biashara

uchimbaji madini, ufugaji, uvuvi n.K. Aidha, vipo viashiria kuwa kuna mahusiano kati ya
wananchi wa Tanzania na wahalifu wa Msum

ana kuvuka na kwenda upande wa pili wa mpak

biji na wakati mwingine raia wa lTanzania

wameonek a nchini Msumbiji bila

kufuata taratibu za uhamiajl




Aiwataka viongozi wote katika ngazi ya wilaya na halmashauri kusimamia kikamiifu
mmnada ya korosho inayoendelea na kuhakikisha kuwa wakulima hawadhulumiw:
Alis'sitiza na kuwataka viongozi wa TANESCO mkoa wa Lindi kushirikiana na ofisi ya
Kanda liyoko Mtwara kuweka bidii zaidi katika kutatua changamoto za kukatika kwa

Jmeme mara kwa mara kwenye mkoa wa Lindi.

Katka kuimarisha uwajibikaji aliwakumbusha wakuu wote wa taasisi za umma na
Wwaxuu wote wa idara za serikali wahakikishe wanakuwa na nakala ya llani ya CCM ya

vwaka 2020 1 kufuatilia na kutekeleza maagizo pasipo kusubiri kusukumwa

W

LR
W

N0 altoa taarifa kuwa kikao kijacho kifanyike mwezi Februari. 2021 na wahusika

(2]

woie wawe wametekeleza maazimio na makubaliano ya kikao bila kusubiri kutumiwa
TuNtasarn kwani kila mmoja alikuwa akifuatiha na kunukuu maeneo yanayomuhusu.

K«ac kinfungwa rasmi saa 10.58 Jioni

MUHTASARI UMETHIBITISHWA
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YATORANA T OFANYIKA UKUMBI WA OFISI YA MKUU WA MKOA TAREHE 25.11.2020.
- i Mtekelezaji Utekelezaji L
Muhtasari Ra. >N_::oh.ﬂwwpm_wmu wa halmashauri | Zxc:_@m_,&__ ' Utekelezaji umefanyika x<<m, xim:xm __jmﬂm:@o,:mmo
Muht. Na. . o ; ‘ Mtendaji - madogo madogo kama kujaza kifusi na xc_msmm!_
04/11/2020:Taarifa ya Mtama ahakikishe kuwa e J anda kimoia cha mlinzi kwa gharama ya Shs.
ya utekelezaji wa Tsh Milioni 200 zilizotengwa Mtama mxam: %oo_mgoob
maazimio ya kikao katika bajeti zinaelekezwa | 5,400, :
cha tarehe 28 katika ujenzi wa kituo cha
Februari, 2020 mabasi na Kazi we
. 'mekamilika katika kipindi cha
miezi mitatu toka tarehe ya
kikao : | ‘
Katika kipindi cha miezi mitatu Wakurugenzi Kilwa -DC o . .
Wakurugenzi wa halmashauri watendaji Agizo limezingatiwa, Ujenzi wa kituo cha mabasi
za Kiwa na Nachingwea Kilwa na awamu ya kwanza katika eneo Ia Nangurukuru upo
wakamilishe ujenzi wa vituo Nachingwea katika hatua ifutayo:- ,,_(, . !
vya mabasi vya Nangurukuru KanilShovw
— Kilwa na Nachingwea. Kazi ya vyoo imekamilika na kazi inayoendelea ni
kujenga mabanda ya kupumzikia abiria i
'wasiathirike na mvua na jua. Aidha Halmashauri
“inafuatilia maombi yaliyowasilishwa
| TAMISEMI/HAZINA kupitia kitengo cha miradi ya
' kimkakati kwa ajili uendelezaji wa stendi ya kisasa.
' Nachingwe — DC
'Ujenzi wa kituo cha mabasi (Stendi Mpya)
o umekamilika na stendi inatumika.
“Halmashauar ya Wilaya ya Mkurugenzi  Agizo limezingatiwa, kwa mwaka wa fedha

O NA MUHTASARI WA KIKAO

CHA KWANZA CHA KAMATI YA USHAURI YA MKOA

Kilwa iweke katika mipango
yake ujenzi wa kituoc cha Afya
Kipatimu.

Mtendaji Kilwa

2020/2021 Halmashauri imeanza ujenzi wa kituo
cha Afya katika Kata ya Chumo ambacho
kinakusudiwa kutoa huduma kwa wananchi wa
Kata za Kipatimu, Kibata, Chumo na kata ya

,,z.w3m<c:_. Kwa kuwa kuna mahitaji ya kuwa na
kituo cha Afya katika kata ya Kipatimu na kwa |
_kuwa sera ya chama cha Mapinduzi ni kuwa na

s v




Muht. Na. _
05/11/2020: Taarifa

va uchaguzi Mkuu
Oktoba, 2020

Muht. Na. -
07/11/2020: Taarifa
ya utekelezaji wa
shughuli za

Serikali kuanzia

“Julai, 2020/2021

hadi Oktoba, 2020

Katibu [awala Msaidizi
Utawala na Raslimali Watu RS
Lindi aandae kikao kati ya
Katibu Tawala wa Mkoa na
Askofu  Mkuu wa Jimbo
Katoliki Lindi kujadili kwa
pamoja malalamiko

ya

Msaidizi
Utawala

- Raslimall
- Watu

na

wananchi wa Kipatimu juu ya

huduma nayotolewa

Kituo cha Afya Kipatimu.
Kamanda wa polisi wa mkoa
afuatilie nienendo
majalada yote ya uchunguzi

katika |

'RPC

ya

na kuhakikishga kuwa wote

waliohusika wanakamatwa,
uchunguzi kukamilika na
kufikishwa mbele ya vyombo
vya sheria ili haki itendeke.

Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Lindi
kupitia Kamati ya Usalama ya
wilaya vya Lindi ihakikishe
kuwa anafuatiia suala la
mtuhumiwa aliyekamatwa na
Kuachiwa na ikishindikana
suala hilo lipelekwe kwenye
kamati ya usalama ya mkoa.

'DC Lindi

kituo cha Afya kila Kata Halmashaurn itaweka katika -
mipango yake ujenzi wa kituo cha Afya kata ya |

Katibu Tawala Mawasiliano yalifanyika na timu ya mkoa liongea |

- Kipatimu. |

Kipatimu kusikiliza malalamiko ya wananchi na

Ufuatiliaji  ulifanyika na  watuhumiwa
| waliohusika walifikishwa

A

na baba Askofu na pia iliweza kufika Kituo cha Afya |

pande zote zilifikia muafaka.

wote |

mbele ya vyombo vya |
sheria.

Mtuhumiwa alifuatiliwva
zilifuatwa.

na hatua =za kisheria

zioneshe orodha
ya vikundi vya
vijana na watu
wenye ulemavu na kiasi
kilichotengwa. kilichotolewa
Kkwa asilimia ya utekelezaji

Forll . e - .
edha z nika kiasi gani.

Halmashauri
ya
wanawake

~

a

g e
najin
J
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Wakurugenzi
wa
halmashauri.

Agizo limetekelezwa, orodha imeambafishwa.
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o e i TANESCO wahakikishe kuwa Meneja ~ Kazi ya ufungaji mitambo 36<m._3‘mwm3_:xm &:.@c
kazi ya ufungaji mitambo TANESCO mwezi wa kumi na mbili 2020. Mitambo hii bado ipo
mipya katika kituo cha Mkoa wa Lindi | chini ya uangalizi wa mkandarasi kwa kipindi cha

Mtwara inakamilika kwa 'mwaka mmoja kwa mujibu wa mkataba wake.
wakati uliopangwa na kutoa | Aidha, ataendelea kurekebisha hitilafu zozote
w taarifa ya hatua ya  zitakazokuwa zinajitokeza. .
| utekelezaji kwa Mkuu wa
h Mkoa ili awafikishie Wah.
| Wabunge na wadau |
| . wengine. o B
ii. Mameneja wa makampuni ya RAS ‘Mameneja wote wa makampuni ya simu katika
m simu katika mkoa wa Lindi ' mkoa wa Lindi walialikwa na kuhudhuria kikao cha
| | waalikwe na kushiriki katika ' Bodi ya barabara siku ya tarehe 26/11/2020 kama
| kikao cha Bodi ya barabara “ilivyoagizwa.

| siku ya tarehe 26/11/2020 ili |
| | kutoa ufafanuzi wa mipango |

ya kuongeza uwanda/wigo |
! wa mawasiliano katika |

maeneo ya Mitwero.

~Muht. Na. i. Kuna maeneo ambayo fedha | Wakurugenzi | Agizo lilitekelezwa na taarifa iliwasilishwa
1 08/11/2020: Taarifa “capitation” zinatumika vibaya, wa f
' ya hali halisi ya , hivyo hadi kufikia Machi, 2021 | halmashauri. |
' madawati, viti, halmashauri zifanye ukaguzi na | |
' meza na madarasa kutoa taarifa za matumizi <mw "
kwa shule za fedha hizo kwa RAS ili afikishe | |
Sekondari na kwa Mkuu wa Mkoa. | W

_msingi hadi sasa
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