JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI CHIBULA
S.L P.51, RUANGWA.

Kumb. Na. CHBSS/2021/... TAREHE......cccccuvuu.
Barua pepe:chibulaschool@gmail.com

Simu :0622-183307/0719324100

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI

CHIBULA WILAYA YA RUANGWA MKOA WA LINDI MWAKA 2021
1.0 UTANGULIZI:

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga Kidato cha KWANZA katika shule hii
ya sekondari Chibula mwaka 2021.Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021
ukiwa umejaza fomu hii kwa usahihi.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:
i.  Sareya Shule: (Soma kwa umakini ukurasa namba tatu)
ii.  Picha 3 Passport size kwa matumizi ya ofisi
iii.  Ream au karatasi nyeupe bunda moja(1) na mafaili mawili(2). Kwa wanafunzi wote.
iv.  Daftari/Counter book, kalamu, penseli, ufutio, rula, na mkebe wa hesabu
v.  Ndoo moja(l) na fyekeo moja(1) kwa wasichana.
vi.  Panga moja (1) na jembe moja (1) kwa wavulana.

2.1SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HILI.

Shule hii ni ya Serikali na inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu Nchini na

Ofisi ya Raisi —- TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji wa Elimu.unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
nzima.

(c) Kushiriki kwa makini na kufanya maandalio ya jioni (Preparation)

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine



(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

() Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

(i) Kutunza mali za Umma

2.2Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule:
i. Wiz
ii.  Uasherati na ushoga
iii.  Ubakaji
iv.  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubeli n.k.

v.  Kupigana au kupiga
vi.  Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

vii.  Kudharau Bendera ya Taifa

viii.  Kuoa na kuolewa
ix.  Kuwa mjauzito/kupata mimba
X.  Kutoa mimba
xi.  Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule

au watu
xii.  Kukataa adhabu kwa makusudi
xiii.  Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

2.3Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na mwanafunzi
(a) Medical Examination Form nayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospital ya Serikali. Fomu
hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.
(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule

2.4Tafadhali soma kwa makini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA

MKUU WA SHULE



MAELEKEZO YA ZIADA KUHUSU SARE YA SHULE YA SEKONDARI CHIBULA

WASICHANA:

Shati mbili (2) za mikono mifupi zisizo na urembo wowote na zisizobana (slimfit) zenye
vifungo mbele.

Sketi (2) zilizochanua zenye rinda box mbele na nyuma na marinda madogomadogo
pembeni za rangi ya KIJIVU ILIYOKOLEA, zinazofunika magoti na zisizo onesha (not
transparent) mwili kwa ndani.

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visivyokua na visigino virefu.

Soksi nyeupe pair mbili (2).
v.  Kuweka baa moja kwenye shati katika bega la mkono wa kushoto ikimaanisha kidato cha
kwanza (I) tumia kitambaa cha rangi ya KIJIVU ILIYOKOLEA.
vi.  Ikiwa atahitaji kuvaa sweta, avae sweta la rangi ya KIJIVU ILIYOKOLEA la mikono
mirefu, shingo ya V nalisiwe na maua.
vii.  Kwa waislamu wanaopenda kuvaa HIJABU, wanaruhusiwa kuvaa Hijabu ifuatayo:-

(a) Shati nyeupe ya mikono mirefu (pea mbili) iliyoshonwa kwa kutumia kitambaa cha
Tetron/Cotton.

(b) Sketi (2) zilizochanua ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu zenye rinda box mbele na
nyuma na marinda madogomadogo pembeni za rangi ya ugoro, zisizobana na
zisizopitisha mwanga (not transparent) kuonesha mwili wa ndani.

(c) Kitambaa cheupe cha kichwani (juba) cha duara kinachoishia kwenye mwisho wa
mikono iwe tetroni/Cotton

WAVULANA:

iv.
V.
Vi.
Vii.

Mashati mawili meupe ya mikono mifupi na yasiyobana

Suruali mbili za rangi ya KIJIVU ILI'YOKOLEA marinda mawili zisizobana inchi 16 upana
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, visivyokuwa na visigino virefu na vile vile visiwe aina ya
“boots”

Soksi nyeupe pea 2

Ikiwa itahitajika kuvaa sweta, avae sweta la rangi ya KIJIVU ILIYOKOLEA la mikono
mirefu, shingo ya V na lisiwe na maua.

Mkanda mweusi usio na marembo na usio wa kitambaa.

Kuweka baa moja kwenye shati katika bega la mkono wa kushoto ikimaanisha kidato cha
kwanza (1)

Mzazi/Mlezi zingatia maelezo ambayo yametolewa, Mzazi/Mlezi ambaye atashona sare ya shule
kinyume na maelezo, basi sare hiyo haitakubaliwa na uongozi wa shule.

SARE ZA MICHEZO:
WAVULANA/WASHICHNA : Fulana rangi blue bahari zisizo ha maandishi na Bukta za

rangi blue bahari. Kwa wasichana wavae traki suti ya

rangi ya blue bahari.

VIATU: Raba za michezo rangi yoyote



FOMU YA KUKUBALI KUJUNGA PICHA YA
MWANAFUNZI

MWANAFUNZI:

107 11 nakubali kujiunga na
masomo ya kidato cha KWANZA katika shule ya Sekondari CHIBULA. Ninaahidi kufuata sheria
na masharti yote ya shule.

Saini ya Mwanafunzi...........ccoeevviiiiiiiiiiiiiiiiiinnnae. Tarehe: ...cccvvvieiiiiiiiiiiiniieinnnen.

HATI YA MZAZI KUKUBALI MASHARTI YA SHULE

ML e tiiniiiieieiineienneteennseesnnresssesosnssosssasessassssssssssnssssssssssnsssssassssassssnssssnns Mzazi/Mlezi
R TN nimesoma na kuyakubali
masharti yote ya mwanangu kujiunga na shule ya sekondari Chibula. Pia nitasimamia utekelezaji
wa sheria za shule alizopewa. Najua pia kuwa simu, utoro na uchelewaji shuleni

HAVIKUBALIKI.
Saini ya Mzazi/MIezi.......ccccoviviniiiiiniiiiiiiiiiiiiiiiecieeieiaenan
A 2 Maazi/Mieri PICHA YA
nwani ya Mzazi/MIezZi........ccccoeviieiiiiiiniiiiiiiiiiiineniinennnn, MZAZI/MLEZI
Namba ya simu ya Mzazi/MIeZi......cccceveiveniiiaiinieinrccnionninne
DOLE GUMBA —_—

JINA LA KATA:

JINA LA MTENDAJI KATA:

NAMBA YA SIMU:

SAINI:

MHURI >
CH




RUANGWA.

MEDICAL EXAMINATION FORM

PART A
To Medical Officer,

IMIR/IVIISS.....cceeeeeeeeeeececnnnneeeeseesessnnnneessssesssssnnseesessesssssnnnneesssessssssnnnseassesassnnn (Name in full)

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for a full time
schooling course. The examinations should include the following categories (I - Il) each category or
sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of a defect.
Pregnarcy (category IV) will also render a girl candidate in-eligible for the course.
. (a) Eye-sight

(b) Hearing

(c) Limbs

(d) Speech

(e) Venereal Diseases(s)

(f) Leprosy

(8) Epilepsy

Il. Neurosis

1. Other serious disease
Signature........ccocvivnicnnninnnesnnicsenenns

PART B

MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally
fit/unfit for a full-time school course.
L. (a) Eye-Sigh.....cceeerceeeieerceeceeeceenenns
(b) Hearing........cccceeveevecverercsesnnsanenanns
(C) LIMDS..cconeeeeereereeeeneeneeseeceeeneeeenes
(d) Speech........eeecrce et
(e) Venereal Diseases.........cc.cevrureeeeruerane
(F) LEPrOSY..uuceceeceerereeceeeneceecansseseennnns
(8) EPIlepsy....cccceenernerneecercceceecnerecneenns
1. Neurosis

1. Other serious disease
Station.......cccciceccercrccr e Signature.......cveiverccvicneccnnecnnns
Designation.........cccveeeveveiinennneninnsnnesnnees Date....ccceeriinrerensrnsnnssnnnsnnnesnsssnanesanans



