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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA | MWAKA 2021
SHULE YA SEKONDARI CHIKONJI

1.0 Ninapenda kukutarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ya sekondari chikonji kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari chikonji ipo
manispaa ya lindi katika mkoa wa LINDI. Muhula wa kuanza wa masomo unaanza
tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti bila kuchelewa shule tarehe 11/01/2021 na mwisho
wa kuripoti ni tarehe 29/01/2021. Baada ya tarehe hiyo msako wa wanafunzi ambao
hawajaripoti  utafanyika na mzazi ambaye hatamleta mtoto wake shuleni
atachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwa ni kulipa faini au kifungo au vyote kwa
pamoja.

2.0 SARE ZA SHULE
a) Sare za shule hii ni
WAVULANA
» Suruali ndefu mbili za rangi ya (kharoti) mshomo unaokubalika, si kubana
(Modal) wala si pana sana (Bagi) kitambaa kizito.

» Shati mbili nyeupe (Tetron) mikono mifupi.
» Mkanda wa ngozi mweusi bacos ya kawaida kwa wavulana.
» Viatu vyeusi vya kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino na shingo fupi.
» Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.
WASICHANA

» Sketi mbili za rangi ya kharoti kitambaa kizito, urefu kupita magoti mshono
wa rinda boksi.

» Shati nyeupe (Tetron) 2 mikono mifupi.

» Viatu wvyeusi vya Kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino kifupi na
shingo fupi (Vibajaji marufuku kabisa).

» Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.

b) Kwa wale wanaovaa HIJABU inatakiwa iwe nyeupe ndefu na sio kibwaya wala isiyo
bana (kitambaa kizito sio mpira) pia ivaliwe na nusukanzu (kitambaa kizito sio mpira)
na sketi ndefu.

% Madaftari yasiyopungua 15 makubwa (counter book)
s Kalamu za kutosha
% Mathematical set

% Dictionary (kwa matumizi ya kujifunzia kingereza)

» Rimu moja A4 kwa ajili ya mitihani

« Faili moja kwa ajili ya kutunzia mitihani yake, ni vizuri zaidi mwanafunzi
akanunuliwa boxfile kwani atatunza mitihani mingi zaidi na kwa usalama.
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¢) SARE ZA MICHEZO:-

1. WAVULANA
» BUKTA, TISHETI NA SOKSI ZA MPIRA RANGI YA BLUE
» RABA ZA MICHEZO
2. WASICHANA
» TRACK NA TISHETI RANGI YA BLUE
» RABA ZA MICHEZO

3.0 VIFAA VYA USAFI (AJE NAVYO MWANAFUNZI SIKU YA KUJA KURIPOTI)
i. WASICHANA - Ndoo ndogo mpya yenye mfuniko.

ii. WAVULANA - Ndoo ndogo mpya yenye mfuniko.

4.0 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA MUJIBU WA SHERIA NCHINI
Shule ya sekondari CHIKONUJI ni shule ya serikali inayoendeshwa kwa mujibu wa sheria
ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayototewa na
wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Ukiwa mwanafunzi  katika shule hii
unatakiwa kuzingatia na kuheshimu mambo ya msingi yafuatayo, ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti
shuleni.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
A. Kila mwanafunzi anawajibika kuwa naheshima na adabu kuanzia nyumbani, shuleni na
mitaani.

B. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya, kati yake na mwanafunzi mwenzake,
kwa walimu na watu wengine wanaomzidi umri.

C. Ni lazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika
shughuli mbalimbali pamoja na kazi.

D. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia na kupokea mzigo wa mwalimu au
mtu yeyote anayemzidi umri.

E. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini toka kwa
Mkuu wa shule.

F. Wanafunzi hawaruhusiwi kufanya mambo yafuatayo.
i. Kuvuta sigara/bangi.
ii. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima kama kulegeza suruali na nguo za kubana.
iii. Kutumia madawa ya kulevya.

iv. Kupiga kelele darasani

V. Kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele zisizokubalika na chafu, kuva mapambo,
kujipaka rangi katika kucha na midomo (hasa wasichana)

Vi. Kunyoa nywele katika mitindo isiyokubalika.

vii.  Kuchelewa kufika shule kwa makusudi, kutofanya kazi katika eneo
alilopangiwa na kutohudhuria vipindi darasani.

viii.  Kutochomea shati na kuvaa suruali bila mkanda (wavulana).

iX. Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi ( sandals).



Xi.

Xii.

iv.
V.

Vi.
Vii.

viii.

iX.
X.
Xi.
xii.

xiii.
Xiv.

Ni wajibu wa mzazi kutoa taarifa endapo mwanafunzi amepata matatizo ya
kiafya au kifamilia.

Wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kusuka wakiwa shuleni,wala kufuga
nywele ndefu.

Kuingia kumbi za starehe,kwenda kwenye vigodoro,kuangalia video kwenye
kumbi za video, vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni.

Makosa yanayoweza kusababisha kufukuzwa shule kwa mwanafunzi.

Wizi,

Uasherati, ubakaji na ushoga, ulawiti na usagaji.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya
kulevya.

Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi au mtu mwingine
yeyote Yule ndani au nje ya shule.

Makosa ya jinai (kuua, kuiba)

Kuharibu kwa maksudi mali ya shule / umma (ya watu wengie.)

Kuoa au kuolewa, kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya
shule.

Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea, kuongoza na kuvuruga Amani na usalama wa watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi

Kutohudhuria shule bila taarifa (Utoro)

Kudharau bendera ya Taifa, picha za viongozi wa Taifa, nembo ya Taifa,
wimbo wa Taifa na Fedha za Taifa.

Kujiachisha shule mwenyewe.

Kutumia au kumiliki simu.

H. Ni kosa kutoelewa sheria za shule kwa mwanafunzi na watumishi wote wa shule.

“KARIBUNI SANA CHIKONJI SEKONDARI!”

RAMADHAN YUSSUF AHMAD
MKUU WA SHULE
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KUMB. NA. CHSS/FI/MED.EXAM/2021 TAREHE

MGANGA MFAWIDHI .....ccueeiiiiiiiiiiinneneetnieninnnneeneee e rnscasssseneeeeessessssnnes

YAH: MWANAFUNZI ....ccuueeeeeeeeee
Amechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari CHIKONJI mwezi Januari
2021. Kiutaratibu kabla ya kukubaliwa kuingia katika shule hii kuendelea na masomo ni lazima
apimwe afya kwanza, ili itusaidie kutambua afya yake akiwa shuleni.

Tafadhali nijazie sehemu inayohusika hapa nchini baada ya kupimwa.

Ahsante kwa ushirikiano

RAMADHAN YUSSUPH AHMAD
MKUU WA SHULE

Tafadhali onesha kama mwanafunzi mhusika amewahi au ana magonjwa yafuatayo kwa
kuweka alama (V) sehemu inayohusika.

1. Kifafa (Epilepsy) Ndio ....ccceeeeeee. Hapana ................
2. Moyo (Hearth Disease) |\fe [T TR Hapana ................
3. Magonjwa ya akili (Mental case) | \\e [ To R Hapana ................
4. Ukosefu wa damu (Anemia siclecell) |\\[e [ To RO Hapana ................
5. Kifua kikuu (T.B) |\fo [T TR Hapana ................
6. Pumu (Asthmatic case) |\[o [T TR Hapana ................
7. Kisukari Ndio ....ccceeeeeee. Hapana ................
8. Kichocho (Bilharzias) |\\[e [ To R Hapana ................
9. Malaria sugu (Chronic Malaria) Ndio ..cevveveennnnes Hapana ................
10. Magonjwa ya zinaa (Vernadal disease)
11. Ujauzito NdiO ..cevveneeannnnen. Hapana ................
12. Je? Ana dosari nyingine yoyote ile ya kiafya NdiO ..cevvereeannnnee. Hapana ................
KAMA NDIO TOA
MAELEZO . ...t et e et ettt ettt e et aeaaaaaan
JINA LA MGANGA MFAWIDHIL: ...ccvviiiiiiiiciiiinnneiccieenniniiiniiescsssanesosssansssnns
NV N | | RN

TAREHE: ........uueeveeeereiennne MHURI WA OFISINL...cuuuueereeeeeeeiiiiiiiiiiisnnnieeeeeeeeecesssssnnns



TAARIFA MAALUMU YA KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU “A”
(HERUFI KUBWA)

JIN@ K@M ettt ettt e e et e e e et e e e e e eeaa e ceeeeeennaeeeeanns
Tarehe Ya KUZAIIWA ...evueiiiieeiie ettt et s e ee e e ta e eeaa e sesaesesannsensasses ennseannnnnns
ANWaNI YA NYUMDANT 1etuiiiiiieiiiieeiiiee et eetiee et e e eteeeetaeeetaneeenaeetaneserensssensssssnnnsseseennssesnnsssennnnes
Kata ..oeeeeeeeeieeeeee e, Jina la mtendaji kata ........eceevueerreeinnnnnnns NO ya SiMU....cccuurennnnne
Mtaa ..cooveeieier e, Jina la mtendaji wa mtaa .......cccceeeeeeennnnnnes NO ya SiMU...............

SEHEMU “B”

NI o R N oY oo W g a V2= VA V4 0 11 1= PP
Kazi ya baba mzazi/mlezi.........ccevveiimeeiriiiiieieieeiiieeeeeeeiee e, Namba ya simu ....cceeuveeeeeiiniennennnne.
Jina [@a Mama MZAzZI/MIEZi....ccuuuieiieieiieeeeee ettt e et e e et e e et e e e tae s seeeeaaesesaneaesnnnsasnnaenes

Kazi ya Mama mzazi/mMlezi .......ccuuueereiiimieriiiiiieneeeiiee e Namba ya simu .....ccevvueeereiienennnes

SEHEMU “C”
Taarifa za ndugu wa karibu

JINA LA NDUGU UHUSIANO KIWANGO CHA ELIMU ANWANI/NAMBA YA
SIMU

SEHEMU D
Michezo/Sanaa anayoipenda

JINA LA MCHEZO SHULE TOKA MWAKA HADI MWAKA
SEHEMEMU E
Kazi yoyote/ uongozi aliowahi kufanya

KAZI/CHEO SHULE TOKAMWAKA HADI MWAKA

1. Ninaahidi kuwa na tabia nzuri mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

2. Nitafuata taratibu na sheria nitakazoelekezwa nitakapoenda kinyume na sheria ichukuwe
mkondo wake.

3. UTORO KWANGU NI MWIKO.

Sahihi ya Mwanafunzi ..........ccccceeeeiivenniiiiieeniiiinineeicciiennisennenneiisssene
Sahihi ya MZazi/MIEZi ........ceuuueiiiieieeiteeeecceeeeeceeeerreceeeeneeeeerennans




AHADI YA MZAZI KUKUBALI MWANAE KUJIUNGA NA SHULE

amechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari CHIKONJI, kidato cha kwanza mwaka 2021.

iv.

V.
Vi.

Vii.

Ninakubali/sikubali mwanangu asome katika shule hii.

Ninaahidi nitatii/ sitatii na kumuhimiza mwanangu kutii/ kutotii sheria zote kwa mujibu
wa kanuni na taratibu kama nilivyofahamishwa na uongozi wa shule.

Nakubali/sikubali mwanangu kuadhibiwa kwa mujibu wa taratibu endapo atavunja au
kukiuka sheria za shule.

Wakati wote mwanangu atakapokuwa shuleni (Mwanafunzi) hana ruhusa ya kwenda
kwenye nyumba za wageni, maeneo vya ulevi, kumbi za sinema.,kucheza pool
table,kamari kwenda kwenye Vigodoro na muziki.

Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika kwa wakati.

Ninaahidi kumleta shuleni kwa wakati bila kumchelewesha.

Ninaahidi  kushirikiana na  walimu  katika kufuatilia ~ maendeleo ya  mtoto
(Kitaaluma,Kinidhamu n.k)

viii.  Ninaahidi nitahudhuria vikao vyote pindi nitakapohitajika.

KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

A.

SEHEMU YA MWANAFUNZI
JINA 1@ MWaNATUNZI: ceeniiiiieiieeeiie ettt et e e eee e eeae s e st e e taaeeseaesaasseannnssasnnsseees
Tarehe ya KUzZaliWa: ....cc.ueiieeeiiiii ettt et e et e et e e eaa s eeaassennaeennnnsennn seeees

Uhusiano (Undugu na mlezi, baba, mjomba, kaka n.K): .......coeeiimmmiieiiiniiiiiiiiiiceeenen.

» Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa Umma wa Nchi ya Tanzania ndio
ulionipa nafasi hii maalum ya masomo, ili nimalizapo niweze kutumikia Nchi katika
maendeleo yake.

» Hivyo naahidi kwamba nitajibidiisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule il
kutimiza shabaha hiyo, ninakubali na kuahidi kwa hiyari yangu mwenyewe na
nitatii sheria za shule na amri zote nitakazopewa iwapo nitakiuka sheria za shule.

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Ambaye ni Mzazi /Mlezi wa mwanafunzi tajwa hapo juu, naahidi kutoa ushirikiano mzuri
na uongozi wa shule katika kumlea mwanangu.

Nitakuwa tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala la nidhamu vya

mwanafunzi na kwamba niko tayari kukubaliana na adhabu itakayotolewa iwapo
mwanafunzi atakuwa amehusika na utovu wa nidhamu.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI: .....cuuuueeeeiriiiiiiinintnieneeiiiniinnnnnnneneeeiieiissssssssneeessesssssssss see

LI 23 = | PP .



OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI
“SHULE YA SEKONDAR! CHIKONJI”

MKATABA WA MAKUBALIANO BAINA YA MZAZI, MWANAFUNZI NA SHULE YA SEKONDARI CHIKONJI

1.

Shule ya sekondari CHIKONJI kama zilivyokuwa shule nyingine zote zilizosajiliwa kisheria kutoa
huduma katika jamii chini ya serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ina taratibu na sheria
zinazotumika katika kuiongoza shule.

Serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Mheshimiwa Rais John Magufuli kupitia waraka
namba 5 wa ELIMU MSINGI BILA MALIPO umekusudia kuhakikisha wanafunzi wote wanasoma
bila vikwazo na wazazi na jamii kwa jumla kuwasimamia katika usomaji wao.

Kupitia waraka huo shule ya sekondari CHIKONJI itatekeleza majukumu yake yote yaliyoagizwa
na serikali ya kumfundisha na kumuandaa Mwanafunzi ili kuweza kufaulu na kutopata sifuri
“Division zero” katika mitihani ya kidato cha pili na cha nne.

RAMADHAN YUSSUPH AHMAD
MKUU WA SHULE Saini

TAMKO LA MWANAFUNZI

Mimi Mwanafunzi wa kidato cha .......... 2021 hapa shule
ya sekondari CHIKONJI ninafundishwa na kuandaliwa kufanya mtihani wa kidato cha pili na nne.

Ninakiri kuwa ninafundishwa na kuandaliwa ili KUTOPATA SIFURI “DIVISION ZERO”. Nikifeli
Mitihani hiyo kwa kupata DIVISION ZERO itakuwa ni uvivu na uzembe wangu mimi kwa kuwa
nimefika kidato cha kwanza/tatu kwa kuwa nina sifa na uwezo wa kusoma kwa sababu nilifaulu
mtihani wa darasa la saba kutokana na juhudi na uwezo wangu wa kusoma. Na nikifeli
niwajibishwe.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe
TAMKO LA WAZAZI

Mimi Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi
wa kidato cha .......... wa shule ya sekondari chikinji. Ninakiri kuwa nimesoma na kuelewa waraka
wa serikali namba 5 wa ELIMU MSINGI BILA MALIPO na majukumu yangu yaliyoagizwa na
serikali katika waraka huo nitayatekeleza ili kuhakikisha mwanafunzi anafaulu mitihani yake na
KUTOPATA SIFURI “”DIVISION ZERO” KATIKA MITIHANI YAKE. Endapo atafeli kwa kupata
SIFURI “DIVISION ZERO”. Na ikiwa kufeli kumesababishwa na mimi Mzazi/Mlezi kushindwa
kutekeleza majukumu yangu nitakuwa tayari kuwajibika kutokana na sheria za Nchi zilivyo na
nitajieleza katika baraza la kata.

Saini ya Mzazi Tarehe

4. OFISI YA SERIKALI YA KATA

Saini ya Mtendaji wa Kata Tarehe Muhuri




