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KILWA MASOKO.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI DODOMEZI
WILAYA YA KILWA MKOA LINDI MWAKA 2021.

Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha 1 katika shule hii mwaka 2020.
Shule ya sekondari DODOMEZI ipo umbali wa km 30 kutoka makao makuu ya wilaya.

Muhula wa kuanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe
11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2020 ndani ya siku saba.

Masomo anayotakiwa kusoma kidato cha kwanza ni tisa ya msingi ambayo ni:

i.  Uraia (civics) vi. Kemia (chemistry)
ii.  Historia (history) vii. Biolojia (biology)
iii.  Jiografia (geography) viii. Hisabati (basic mathematics)
iv.  Kiswahili ix. Fizikia (physics)
v.  Kiingereza (english language) X. Elimu ya dini ya kiislamu — Somo hili ni la hiari.

Mambo muhimu ya kuzingatia
1. SARE ZA SHULE
A. Sare za darasani
Wavulana
I.  Suruali (2) za rangi ya kahawia

ii.  Mashati meupe mawili

iii.  Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili

iv.  Soksi ndefu nyeupe jozi mbili

v.  Mkanda mweusi

vi.  T-shirt ya shule inapatikana shuleni kwa shilingi 15,000/=
vii.  Tai na nembo ya shule ni shilingi 5000/= vinapatikana shuleni

NB:- Suruali iwe pana kuanzia inchi saba na kuendelea.

Wasichana
I.  Sketi (2) za kahawia, Mshono ni SKETI YA RINDA BOKSI.
ii.  Mashati meupe mawili
iii.  Wasichana wanaruhusiwa kuvaa HIJABU



SIFA ZA HIJABU
e Nusu kanzu mbili nyeupe yenye mikono mirefu na urefu kwenda chini ukaribie magoti isibane
mwili na kitambaa kisionyeshe maumbo ya ndani.
e Sketi mbili ndefu zinazokaribia kisigino
e Kilemba cha kichwani (HIJABU) nyeupe ya kawaida isiwe na mapambo na iwe ya duara
inayokaribia vifundo vya mikono.
Iv.  Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili.
v.  Soksi ndefu nyeupe jozi mbili.
vi.  T-shirt ya shule inapatikana shuleni kwa shilingi 15,000/=
vii.  Tai na nembo ya shule ni shilingi 5000/= vinapatikana shuleni.
Angalizo mwanafunzi atakaeshona sare ya shule tofauti na maelekezo hatopokelewa shuleni
B. Sare ya michezo
Wavulana
e Fulana 2 na bukta 2 za njano
¢ Viatu vya Raba jozi moja

Wasichana
e Fulana 2 na bukta 2 za bluu
e Track Suti jozi moja.
¢ Viatu vya Raba jozi moja

2. Picha nne (4) za passport size ukiwa umevaa shati au Hijabu ya shule

3. VIFAA VYA KUJIFUNZIA
e Ream moja kwa ajili ya mitihani mbalimbali
o Faili mbili kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake la Plastic (Spring file)
o Daftari 10 aina ya kaunta kalamu na mkebe wa hesabu na daftari moja ya mazoezi kwa kila somo
liloorodheshwa hapo juu.
NB: Vifaa hivyo pia vinapatikana shuleni hivyo unaweza kuja na fedha kwa ajili ya kununua vifaa hivyo
Mchanganuo wa bei ya vifaa hivyo:-

S/IN AINA YA KIFAA BEI YA KILA KIMOJA
1. RULA 500/=

2. KAUNTA QUIRE 2 2,500/=
3. PENI 200/=

4. PENSELI 100/=

S. UFUTIO 300/=

6. DAFTARI MSOMI 500/=

7. MKEBE 2,500/=
8. RIMU 12,000/=
9. FOUR FIGURE 3,000/=
10. | SOKSI 1,500/=
11. | MAJALADIO 300/=
12. | FILE 1000/=

4. VIFAA VYA USAFI.
a) Ufagio wa wima mmoja au fedha (Tsh 2,000/=)

5. Mchango wa maji 1,000/= kwa mwezi
6. - Mchango wa chakula kwa wanafunzi wa kutwa Tsh. 15,000/= kwa mwezi, kwa siku 700 AU Mahitaji
yafuatayo:-

a) Ungakilo 5.

b) Maharage kilo 2.5

c) Mpishi (Tsh 3,000/=)



- Mchango wa chakula kwa wanafunzi watakaoishi hosteli Tsh. 60,000/= kwa mwezi, kwa siku 2,000/= AU
Mahitaji yafuatayo:-.

a) Unga kilo 10.

b) Mchele kilo 5.

c) Maharage kilo5

d) Mafuta ya kupikia lita 2.

e) Sukari kilo 2.

f) Chumvi pkt 1

g) Vituguu kg 1 na nusu.(Tsh.3,000/=)
h) Mbogamboga Tsh 7,500/=

i) Mpishi 5,000/=

6. Kwa wanafunzi watakaoishi hosteli watatakiwa kufika shuleni pamoja na wazazi/walezi wao
siku ya tarehe 05/01/2019 saa 1 asubuhi wakiwa na vifaa vifuatavyo:-

Godoro la futi tatu (3)

Ndoo ndogo ya maji

Tochi/taa ya sola kwa ajili ya dharura

Shuka mbili za rangi ya buluu na pinki

Vifaa vya usafi (mafuta, sabuni, kitana)

Kikombe cha uji, kijiko, bakuli na sahani ya chakula

Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na wanafunzi.

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali baada ya
vipimo. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo,
na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

ANGALIZO:

1. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu kama
ilivyoelekezwa na si vinginevyo.

2. Mwanafunzi wa kike anatakiwa kukaa Hosteli.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI DODOMEZI

MOSI H. KARANJE
MKUU WA SHULE



3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria
Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi, Teknolojia na
Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAIS - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi
na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la
lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni-preparations (kwa wabweni).

d) Kuwahi shule kuanzia saa 12:45 asubuhi na katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kiakamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira yote.

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na

i) Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU KUFUKUZWA

SHULE.
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli, na
kadhalika.

e) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau bendera ya Taifa

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.

i) Kuoa au kuolewa

j) Kutoa mimba

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu wa jamii
inayomzunguka.

I) Kukataa adhabu ya mwalimu kwa makusudi.

m) Kuwa na simu ya mkononi.



UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

Mimi ninakubali mtoto
wangu asome katika shule vya
sekondari Dodomezi nitahakikisha wakati wote mwanangu atapokuwa anasoma hapa
shuleni:-

A. Atakuwa hana ruhusa ya kwenda katika majumba ya wageni maeneo ya ulevi.
Mataarabu n.k.

B. Ninaahidi kumpa vifaa vyote vinavyohitajika na ninathibitisha atakuwa na mahali pa
kulala muda wote mpaka amalize masomo yake.

C. Ninaelewa kuwa nafasi hii ya mtoto wangu kuingia Elimu ya sekondari siyo haki yake
ila ni bahati aliyotunukiwa na Taifa kwa jinsi hiyo ninaahidi nitahakikisha anafuata
sheria za shule na pale atakaposhindwa hatua ipasayo ichukuliwe dhidi yake.

D. Ninaahidi kumleta shuleni wakati uliopangwa bila kuchelewa ili nafasi yake isije
ikachukuliwa na wengine.

E. Mwanangu akiwa shuleni alelewe katika dini ya

F. Anuani yangu

G. Sahihi yangu mimi mzazi/mlezi

Tarehe

H. Sahihi ya mtoto

Tarehe

Ndugu wengine wa karibu wanaoweza kufuatilia matatizo/maendeleo ya mtoto huyu ni:-

JINA UHUSIANO NAMBA YA SIMU




MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE AND TECHNOLOGY
KILWA DISTRICT COUNCIL
DODOMEZI SECONDARY SCHOOL

THE HEADMASTER OFFICE,
P.OBOX 142,
KILWA MASOKO.
Date: ..o
TO THE MEDICAL OFFICER

Name of student................coviiiiiiiiiiin.n. form.................. term............ year......

Dear Doctor,

I shall grateful if you examine the above named student and send us a report regarding his/her health
condition for his/her suitability in undertaking studies.

1. X-Ray( ),2.Urine ( ),3.Stool( ),4.V.D( ),5. Tuberculosis ( ), 6. Physical fitness
(  ),7.Pregnancy ( ).

A: PRELIMINARY INFORMATION BY THE STUDENTS BEFORE THE DOCTOR

S/IN. | DISEASE YES | NO S/IN. | DISEASE YES | NO
1. Tuberculosis 11. | Epilepsy
2. Pneumonia 12. | Ear, nose and throat troubles
3. Asthma 13. | Skin disorder disease
4. Heart trouble 14. | Anemia
5. Recurrent indigestion 15. | Operations
6. Jaundice 16. | Serious accident
7. Dysentery 17. | Stomach trouble
8. Kidney and  Urinary 18. | Eye disorder
trouble
9. Nervous breakdown
10. | Diabetes

B: VITAL STASTICS
Age ........... Height beat ................... Blood pressure ............... Vision ect ............ Weight

3. OFFICIAL MEDICAL EXAMINATION REPORT
T have examined MI/IMISS ... ..uiinii e e e and
consider that he/she is fit/unfit to be admitted to Dodomezi Secondary School.

Qualification........................
Official stamp: Date.........oooeiiiiiinn



HEAD OF SCHOOL.

SHULE YA SEKONDARI DODOMEZI
TAARIFA MAALUMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA

SEHEMU A

Jina kamili (Kwa herufi KUDWa) ... .. ..o
Tarehe ya Kuzaliwa ... e
Kabila ... Dini .ot
ANUANT YA NYUMDANT L. ..ttt ettt et e e et et e e e et e e e e et e e e e anaeenanns
Kata .oooooiiii Tarafa .......ocooeviiiiiiiia. Wilaya ..........ccooeelel.
SEHEMU B:

JinalaBaba/MIezi .........ccooiiiiiiiiii anaishi/amefariki ......................
KaziyaBaba/mlezi .............cooiiiiiiiiiiiii Namba ya simu .........coevvennnnnnn.
Jina la Mama/MIeZi .........coooieiiiiiiiiii e anaishi/amefariki ......................
Kazi ya Mama/mlezi ...........c.ooooiiiiiiiiiiiiii, Namba ya sSimu .......oovvviieiinennn

JINA NA UMRI WA (KAKA NA DADA)

JINA LANDUGU KIWANGO CHA ELIMU ANUANI YAKE

SEHEMU C: FANI UNAZOPENDELEA

JINA LA MCHEZO AU NGOMA | SHULE AU MAHALI TOKA MPAKA
MWAKA MWAKA

SEHEMU D: KAZI YOYOTE YA UONGOZI ULIYOWAHI KUFANYA MFANO KIONGOZI
WA MICHEZO, NGOMA N.K

MADARAKA AU KAZI SHULE AU MAHALI TOKA MPAKA
MWAKA MWAKA

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.
Sahihi ya mwanafunzi .................coooi







