



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI HAWA MCHOPA

Simu: 0672 112 200 – Mkuu wa Shule
0653 307 916 – Makamu Mkuu wa shule

S.L.P: 147, RUANGWA.
Barua Pepe: hawamchopass@gmail.com

MZAZI/MLEZI WA

TRH:

YAH: MAAGIZO NA MASHARTI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI HAWA MCHOPA MWAKA 2022/2023

Hongera!

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha TANO (V) katika shule ya sekondari Hawa Mchopa. Anatakiwa kuripoti hapa shuleni Tarehe Akichelewa wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua shule atakuwa amepoteza nafasi yake na itachukuliwa na mtu mwingine kama ilivyotangazwa.

MAHALI SHULE ILIPO

Shule hii ni ya bweni na ipo Kijiji cha **NANGUMBU**, Kata ya **MALOLO**, wilayani **RUANGWA** mkoa wa **LINDI**. Kama unatokea njia ya Dar es Salaam kuna mabasi yanatoka DSM hadi Ruangwa moja kwa moja unatakiwa kupandia kituo cha mabasi cha Temeke Mwisho au Mbagala rangi 3 utashuka kijiji cha Nangumbu, ndipo shule ilipo. Na kama unatokea njia ya Songea kuna magari yanatoka Songea - Lindi/ Songea - Mtwara utashuka kijiji kinaitwa Nanganga kisha utapanda daladala zinazoelekea Ruangwa na utashuka kijiji kinachoitwa Nangumbu ambapo utakuwa umeshafika shuleni si mbali kutoka stendi Nangumbu kijijini ni kama mita 750.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo unatakiwa kuzisoma kwa makini nakuzifanyia kazi.

- (i) Fomu ya kupimwa afya ya Mwanafunzi kutoka kwenye Hospitali inayotambulika na Serikali.
- (ii) Fomu ya mahitaji muhimu ya shule.
- (iii) Fomu za sheria za shule.
- (iv) Fomu ya habari za Mwanafunzi na Mzazi.
- (v) Tamko la mzazi kukubaliana na sheria na kanuni za shule.

Shule itafunguliwa Tarehe Nafasi yako itatunzwa mpaka tarehe ambapo ndiyo tarehe ya mwisho ya kuripoti shuleni. Hivyo basi kamilisha mahitaji mapema na kuwahi shule kabla nafasi yako haijajazwa na mtu mwingine endapo utachelewa.

NB: Unatakiwa kuja na **Result Slip, Cheti cha kuzaliwa na picha (passport size 2)**

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa shuleni.

KARIBU SANA.

“JUHUDI NA NIDHAMU KWA ELIMU ILIYO BORA”

.....
MBAROUK H.A
MKUU WA SHULE

FOMU YA MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

1. KARO NA MICHANGO YA SHULE.

(a) Michango inayolipwa kwenye akaunti ya shule

[71101100105 - HAWA MCHOPA SECONDARY SCHOOL RECURRENT ACCOUNT – NMB]

NO.	JINA LA MCHANGO	KIASI
1.	Ada (Mwaka Mzima)	70,000/=
2.	Fedha ya Taaluma	20,000/=
3.	Fedha kwa ajili ya mtihani wa utamilifu	20,000/=
4.	Fedha ya Ulinzi, Mpishi na vibarua wengineo	30,000/=
5.	Mchango wa ukarabati	15,000/=
6.	Mchango wa mfuko wa matibabu ya dharula	10,000/=
7.	Fedha ya Tahadhari	5,000/=
	JUMLA	170,000/=

NB: Ada ya shule tu inaweza kulipwa kwa Mwaka mzima (70,000) au Tsh. 35,000/= kwa muhula mmoja.

Fedha Tajwa kwenye jedwali hapo juu zilipwe kwenye akaunti ya shule kupitia tawi la benki ya NMB au wakala wa NMB na uhakikishe (Lazima)

Jina la mwanafunzi linaonekana kwenye risiti ya benki (Bank Pay Slip).

(b) Michango inayolipwa Taslimu shuleni (Cash)

NO.	JINA LA MCHANGO	KIASI
1.	Bima ya afya (iCHF) (kwa wale tu wasiokuwa na bima ya NHIF)	5,000/=
2.	Kitambulisho cha mwanafunzi (PVC)	10,000/=
	JUMLA	15,000/=

NB: Fedha hizi zitalipwa siku mwanafunzi atakaporipoti ili kuweza kupata huduma husika.

Pia huduma ya Bima ya Taifa (NHIF) inapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh. 50,400/= (Kwa wenye uwezo nayo) ambapo bima hii itamuwezesha mwanafunzi kutibiwa hospitali yoyote Tanzania nzima.

2. Sare za Shule kwa wavulana.

- Suruali mbili (2) za Dark Gray colour (**rangi ya kijivu iliyokolea**) zenye urefu na upana wa heshima na zilizoshonwa kwa unadhifu na sio kwa mapambo .
- Mashati meupe mawili (2) yenye mikono mirefu na yenye kola shingoni.
- T-shirt ya shule kwa tsh 15,000/= (Zinauzwa shuleni tu).
- Tai mbili nyeusi.
- Viatu vya ngozi jozi (2) viatu visiwe na urembo wowote na wala visiwe vya kupanda.
- Soksi imara nyeusi jozi mbili (2)
- Nguo za michezo: Bukta moja na jezi yake rangi ya bluu bahari, Track suit ya rangi ya bluu bahari/Light Blue (Manchester City) na viatu vya michezo.
- Sweta moja (1) rangi nyeusi (**Black colour**) liwe la kufuma. V- shape
- SHAMBA DRESS: Suruali mbili (2) nyeusi – **Utakuja nazo kutokea nyumbani**
Tisheti (Round) za dark blue zenye nembo ya shule Tsh. 20,000/ (kwa zote mbili) na Zinauzwa shuleni tu

NB: Mwanafunzi anapaswa kuva sare zilizoanishwa hapo juu muda wote, na hata awapo safarini na haruhusiwi kuja na nguo yoyote ya nyumbani na haruhusiwi kuwa na nywele ndefu.

4. Mahitaji kwa ajili ya malazi

- Godoro la sponji moja 2½, x 6” pamoja na Shuka mbili (2) za rangi ya bluu.
- Chandarua chenye dawa kwa ajili ya kujikinga na Mbu wanaoambukiza malaria. (Cha Pembe Nne)
- Mto na foronya yake, Taulo moja na Ndala (Malapa) ya kuogea.
- Sanduku la chuma (bati) linalofungwa na kufuli.

5. Mahitaji kwa ajili ya chakula

- Sahani (b) Bakuli (c) Kikombe (d) Kijiko

6. Mahitaji kwa ajili ya Taaluma.

- Ream moja (1) ya karatasi za photocopy (A4) itakazokabidhiwa siku ya kuripoti shuleni.
- Ream moja ya mistari (rulled) zitakazokabidhiwa siku ya kuripoti shuleni
- Daftari za kutosha kulingana na masomo yako (Quire 3/4),
- Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (HKL, HGL, HGK), Na Faili Moja. (LAZIMA UWE NA VITABU)

7. Vifaa vya Usafi

- Fyekeo (b)Reki (c)Jembe lenye Mpini (d) Fagio laini (e) Squeeser au Mopper (f) Ndoo kwa matumizi yake
- Fagio ngumu (Hard brush)(1) Dawa ya chooni lita 5, (h) Fagio la Brashi Ngumu la chooni (Mswaki wa chooni)

SHERIA ZA SHULE

1. Wanafunzi wasimame na kusalimia mwalimu au mtu yeyote anayewazidi umri anapopita au anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano
2. Wanafunzi wampokee mizigo mwalimu au mtu yeyote anayewazidi umri anapopita karibu yao
3. Wanafunzi waheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wao
4. Ni mwiko mwanafunzi kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yao, kwa mwalimu, watumishi wasiowalimu, au viongozi wa serikali ya wanafunzi na watu wengine
5. Wanafunzi waheshimiane na kusaidiana wao kwa wao
6. Wanafunzi wapende kujitumna na kuheshimu kazi zote
7. Wanafunzi watii kengele ya shule pindi inapogongwa kwa kukimbilia eneo husika
8. Wanafunzi waheshimu bendera ya taifa, wimbo wa taifa na bendera ya taifa inapopandishwa au kushushwa
9. Ni mwiko kwa wanafunzi kufanya mambo yafuatato;-
 - (i) Kufuga kucha ndefu
 - (ii) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
 - (iii) Kupigana
 - (iv) Kuongeza mapambojuu ya sare ya shule kama vile kuvaa bangili, heleni, shanga n.k
 - (v) kupaka rangi ya kucha na macho (wanja)
 - (vi) kukata nyusi
 - (vii) kutia dawa nywele
 - (viii) kukata nywele panki
 - (ix) kukaribisha au kupokea wageni nje ya utaratibu wa shule
10. wanafunzi waheshimu ofisi zote za shule
11. wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo ;-
 - (i) Jiko la shule isipokuwa kwa mwanafunzi aliyeko zamu au ruhusa maalumu
 - (ii) Nyumba za Walimu na wafanya kazi wengine mpaka kwa kibali
 - (iii) Nyumba za kufikia wageni(guest houses)
 - (iv) Vilabu vya pombe
 - (v) Majumba ya starehe
12. Wanafunzi waonyeshe heshima wawapo kwenye kumbi za mikutano na chakula
13. Wawapo darasani wanyooshe mikono juu na wasimame wanapojiubu na kuuliza maswali
14. Wanafunzi wahudhurie vipindi vyote vya darasani na kazi za mikono pindi zinapotolewa
15. Wanafunzi wafanye bidii katika masomo yao. Ni mwiko kupata alama chini ya 50% katika somo lolote
16. Wanafunzi wahudhulie mikutano ya shule kama vile baraza la shule, kupandisha bendera ya taifa , mikutano ya darasani na bweni
17. Wanafunzi waendapo likizo warudi shuleni kwa tarehe zilizopangwa
18. wanafunzi wavae sare za shule wakati wote wa;-
 - a. Masomo darasani
 - b. Kusafiri kwenda Likizo na kurudi
 - c. Safari za shule
 - d. Kwenda hospitali
 - e. Mhadhara wa shule ikiwa ni pamoja na baraza la shule
19. Wanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha mkuu wa shule.

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE

- a) Wizi
- b) Kumpa au kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- c) Utoro
- d) Ulevi wa aina yeyote na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bagi, cocaine, mirungi n.k
- e) Uesharati.uhusiano wa jinsimoja,kuoa au kuolewa
- f) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
- g) Kugoma na kuhamasisha migomo
- h) Kutaka kujua
- i) Kutokuwepo shuleni kwa muda wa miezi mitatu mfululizo bila taarifa
- j) Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule/Bwenini.
- k) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote
- l) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- m) kudharau bendera ya Taifa
- n) kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- o) Kusuka au kufuga nywele ndefu
- p) Kufuga ndevu
- q) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sharia za nchi
- r) Kutembelea nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni (GUEST HOUSE)

TAARIFA BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI
(Form hii ijazwe na irudishwe shuleni)

1. Jina la Mwanafunzi..... kidato cha
2. Kabila la Mwanafunzi.....
3. (a) Tarehe na mwaka wa KuzaliwaWilaya alikozaliwa mwanafunzi.....na Mkoa.....
4. Dini ya mwanafunzi.....na tatizo la mwanafunzi kiafya
5. Jina kamili la baba.....
Anuani kamili.....simu.....na kazi yake.....
6. Jina kamili la mama.....
Anuani kamili.....simu.....na kazi yake.....
7. Jina kamili la mtu/mlezi anayemhudumia mwanafunzi kwa ada na vitu vingine
.....
8. Uhusiano wa mwanafunzi na mlezi.....
Anuani kamili.....simu.....kazi yake.....
9. Orodha ya ndugu aliozaliwa nao mwanafunzi, wakianza na wa kwanza kuzaliwa.

NA	JINA	UMRI	KAZI/MWANAFUNZI	KITUO CHA KAZI/SHULE

12. Baba na mama **WANAISHI PAMOJA/WAMETENGANA** (kata isiyohusika)

13. Uwepo wa wazazi: Baba **YUPO/HAYUPO** kama amefariki lini.....

Mama **YUPO/HAYUPO** kama amefariki lini.....

14. Majina na picha za watu wasiozidi wanne watakaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi:-

PICHA	PICHA	PICHA	PICHA
JINA:	JINA:	JINA:	JINA:
SIMU:	SIMU:	SIMU:	SIMU:

AHADI YA MZAZI/ MLEZI

Mimi.....ambaye ni mzazi wa

.....

Aliyetoka shule ya..... wilayani mkoa wa

Nimesoma na nimeyaelewa maagizo ya kujiunga na shule hii na ninaahidi kuwa nitajitahidi kulipa ada na kumpa mahitaji mengine mwanangu aliyetajwa hapo juu hadi atakapomaliza ELIMU YA SEKONDARI.

Sahihi.....Tarehe.....

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....wa kidato cha

Nmesoma na kuzielewa sharia za shule na naahidi kuzitii na kuzitimiza taratibu zote zilizowekwa.

Sahihi..... Tarehe.....

.....

MKUU WA SHULE

RUANGWA DISTRICT COUNCIL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

THE HEADMASTER,
HAWA MCHOPA SECONDARY SCHOOL,
P O. BOX 147,
RUANGWA.
DATE.....

TO:
The Medical officer

.....
.....
.....

Re: NAME.....

Please examine the above as to his/her physical and mental fitness for full time course of Secondary education at
Hawa Mchopa Secondary School.

1. Eye sight.....
2. Hearing.....
3. Speech.....
4. Venereal diseases.....
5. Neurosis.....
6. Pregnancy for girls only.....

Doctor's
Remarks.....
.....

Doctor's
Advice.....
.....

Doctor's Name.....

Signature.....Rubber stamp

Date.....