
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA 

 

Shule ya Sekondari Kikanda, 

S.L.P 126, 

KILWA MASOKO. 

………../………/2020 

kikandasec@gmail.com 

kumb.Na S2658/2021 

Jina la Mwanafunzi ………………………………. 

S.L.P …………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIKANDA WILAYA YA 

KILWA MKOA WA LINDI MWAKA 2021 

1.0 UTANGULIZI: 

Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika Shule hii  

mwaka 2021 

Muhula wa kwanza utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/01/2021 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA: 

2.1 Sare za Shule 

(a) Sare za Shule hii ni sketi ndefu bluu bahari zenye marinda ya kawaida kwa 

wasichana (ziwe 2) na suruali zisizo za kubana rangi ya bluu bahari kwa wavulana 

(ziwe 2) 

(b) Rangi ya Hijab ni nyeupe ya mikono mirefu yenye pindo zinazofanana na sare ya 

shule kwa wasichana, na shati jeupe la mikono mifupi kwa wavulana na wasiovaa 

hijab. 

(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta nyekundu na fulana kwa wavulana na 

bukta ya bluu na fulana kwa wasichana. 

(d) Anatakiwa awe na fulana lenye nembo ya shule litakalovaliwa siku ya jumatano na 

ijumaa na linapatikana shuleni kwa kulipia. 

 

2.2 Daftari 9 kubwa, kalamu za rangi ya bluu au nyeusi na mkebe wa hesabu. 

2.3 Aje na vifaa vya kufanyia usafi shuleni, ufagio mrefu wa wima, kwanja  

(slashers) pamoja jembe lenye mpini 

2.4 Mwanafunzi atakapofika kidato cha nne itambidi kuhamia shuleni na 

gharama  za chakula utalipa mzazi 

 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE: 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.5 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 

iliyotolewa na Wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na 



ofisi ya Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapwa nakala yake. 

(a) Kuheshimu kwa viongozi, wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima. 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utazopewa. 

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka ya shule hiyo wakati wote wa uanafunzi wako wako katika 

shule hii. 

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(f) Kuzingatia ratiba wakati wote. 

(g) Kutunza mali za umma. 

 

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule 

(a) Wizi 

(b) Uasherati na ushoga 

(c) Ubakaji 

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, 

cocaine, mirungi, kuberi n.k 

(e) Kupigana au kupiga 

(f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma 

(g) Kudharau bendera ya Taifa 

(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba 

(i) Kuoa na kuolewa 

(j) Kutoa mimba 

(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

wa shule au watu 

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

(m) Kuwa na simu ya mkononi shuleni 

 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa 

shuleni na mwanafunzi. 

 

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya 

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti 

shuleni. 

(b) Fomu ya maelekezo kuhusu historia ya mwafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukabiliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

‘’KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KIKANDA’’ 



 

 

UTHIBITISHO/KIAPO CHA MZAZI/MLEZI 

Mimi………………………………………………………………………………………………………… 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi …………………………………………………………………………. 

Kidato cha ……………….. Mwaka ……………. Nakubali asome katika shule ya sekondari 

kikanda. Ninathibitisha mwanafunzi huyu anaendelea vizuri kimasomo hivyo:- 

A. Hana ruhusa ya kwenda kwenye nyumba za wageni, maeneo ya ulevi, kumbi za 

starehe, mataarabu n.k 

B. Mimi mzazi/mlezi nitampatia vifaa vinavyohitajika hapa shuleni. 

C. Ninaahidi kuwa nitahakikisha mtoto anafuata sheria na taratibu za shule. Hatua 

kali ichukuliwe dhidi yake kama atavunja taratibu na sheria za shule. 

D. Ninaahidi kumleta shuleni mtoto wangu kwa wakati uliopangwa na uongoi shule 

bila kuchelewa. Kama atachelewa kuripoti shuleni nafasi yake ichukuliwe na 

mwanafunzi mwingine. 

E. Anwani yangu ni: 

 

………………………………………………. 

……………………………………………….. 

……………………………………………….. 

……………………………………………….. 

Kazi ya mzazi/mlezi: Baba………………………………………………………………………….. 

    Mama…………………………………………………………………………. 

Namba ya simu ya Baba………………………………………………………………………….………. 

Namba ya simu ya Mama …………………………………………………………………………….….. 

Saini ya Mzazi/Mlezi ………………………………………. Tarehe……………………………..…….. 

Jina la Mwanafunzi…………………………………………………………………………………….. 

Saini ya Mwanafunzi ………………………………………… Tarehe ………………………….……… 

 

 



CERTIFICATE OF MEDICAL EXAMINATION 

The above named has been examined in respect of:- 

(a) Stool ………………………………………………………………… 

(b) Urine ………………………………………………………………… 

(c) Chest ………………………………………………………………… 

(d) Blood ………………………………………………………………… 

(e) Eyes …………………………………………………………………. 

(f) Ears …………………………………………………………………. 

(g) Chronic Disease …………………………………………………… 

(h) Pregnancy Test (UPT) …………………………………………….. 

(i) Others ……………………………………………………………….. 

I have examined ………………………………………………………………………………..……… 

and consider his/her/fit/unfit to pursue as stated above. 

 

…………………………………..    …………………………………… 

Name of certifying Officer         Signature 

 

 

……………………………………    ……………………………………. 

Date        Rubber Stamp       Station 


