

**OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
TAMISEMI
HALMASHAURI YA WIAYA NACHINGWEA**

**SHULE YA SEKONDARI KIPARA
S.L.P.49
NACHINGWEA**

SIMU: 0629-721391

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA
SHULE YA SEKONDARI KIPARA MWAKA 2021**

JINA LA MWANAFUNZI.....

NAMBA YA MTHANI.....

SHULE YA MSINGI ATOKAYO.....

1. Wanajumuhiya ya Kipara sekondari wanakupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule yetu. Aidha utakubaliana nasi kuwa nafasi uliyoipata ni ya muhimu na kwako binafsi na kwa Taifa zima kwa ujumla. Kwa manitki hiyo basi utakapokuwa hapa shuleni utafanya kazi kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote na kwa moyo wako wote kwa kushirikiana na wanajumuhiya wa shule hii ili uweze kupata kile kinachokupeleka shuleni yaani **ELIMU**.
2. Masomo utakayojifunza ukiwa shuleni ni pamoja na
 1. **CIVICS**
 2. **KISWAHILI**
 3. **GEOGRAPHY**
 4. **ENGLISH LANGUAGE**
 5. **LITERATURE IN ENGLISH**
 6. **HISTORY**
 7. **CHEMISTRY**
 8. **PHYSICS**
 9. **BIOLOGY**
 10. **BASIC MATHEMATICS**
 11. **PHYSICAL EDUCATION NA**
 12. **ELIMU YA DINI YA KIISLAMU**

Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya Kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili tu ambalo litafundishwa kwa lugha ya Kiswahili aidha uwapo shuleni utatakiwa kutumia lugha ya Kiingereza kwa muda wote. Pamoja na barua hii naambatanisha

- **MAAGIZO NA MAHITAJI YA SHULE**
- **SHERIA , TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE**

- **BARUA YA BAJETI YA CHAKULA CHA WANAFUNZI**
- **FOMU YA VIPIMO VYA AFYA**

Ni matumaini yangu kuwa utayatekeleza na kuyazingatia yote ili kurahisisha utoaji na upokeaji wa taaaluma kwako uwapo hapa shuleni.

KARIBU SANA KIPARA SEKONDARI

.....

GAUDENCE NDUNGURU
MKUU WA SHULE

**OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
TAMISEMI
HALMASHAURI YA WIAYA NACHINGWEA**

YAH: MAAAGIZO , MAHITAJI

1. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, ni lazima mwanafunzi awepo shuleni siku hiyo ili aweze kusajiriwa.
2. Aidha ili mwanafunzi aweze kupokelewa na kusajiriwa maagizo yafuatayo lazima yatekelezwe
 - A. SARE ZA SHULE
 1. WASICHANA
 - i. Sketi mbili za Damu ya mze ndefu zilizofunika magoti, malinda ya kulalia upande mmoja na zipu iwe nyuma
 - ii. Blausi mbili nyeupe aina Tetrone mikono mifupi au Nusu kanzu
 - iii. Viatu jozi mbili vyeusi kisigino kifupi
 - iv. Soksi jozi mbili zenye rangi nyeupe
 - v. Skafu ya rangi ya blue
 2. WAVULANA
 - i. Suruali mbili za rangi ya damu yam zee zisiwe muundo wa Jeans au Model
 - ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi
 - iii. Viatu jozi mbili vyeusi na soksi nyeupe
 - iv. Tai ndefu rangi ya damu yam zee
 3. VIFAA VYA TAALUMA
 - i. Mkoba wa kubebea vitabu na madaftari
 - ii. Madaftari makubwa KUMI NA MBILI (12) Counter books
 - iii. Mathematical set 1
 - iv. KAMUSI YA KIINGEREZA (LAZIMA) moja
 - v. Kalamu za wino na Risasi na rula ndefu
 4. VIFAA VYA MICHEZO
 - i. Bukta ya rangi ya Blue na T-Shirt ya michezo (TANZANIA)
 - ii. Viatu vya mazoezi (Training Shoes)
 - iii. Track Suit ya rangi ya Blue
 5. VIFAA VYA USAFI NA KILIMO
 - i. JEMBE aina la NGWAMBA kwa wavulana na wasichana
 - ii. FYEKEO kwa wasichana na PANGA kwa wavulana
 - iii. FAGIO za CHELEWA kwa wanafunzi wote

**OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
TAMISEMI
HALMASHAURI YA WIAYA NACHINGWEA**

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

Zifuatazo ni baadhi ya sheria, kanuni na taratibu za shule ambazo kila mwanafunzi anapaswa kuzifuata ili aweze kujifunza vizuri hapa shuleni. Hivyo basi kila mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:-

- i. Kuvuta sigara, Bangi, Madawa ya kulevya na Kunywa **POMBE**
- ii. Kufuga kucha ndefu na kuwa na nywele zisizowekwa katika hali ya usafi
- iii. Kufuga ndevu ama Rasta
- iv. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
- v. Kugombana, kupigana, kugoma na kushawishi mgomo kwa wanafunzi wenzako
- vi. Kuheshimu **BENDERA** ya serikali, **PICHA YA RAIS, WIMBO WA TAIFA NA NEMBO**
- vii. Wizi na ubadhilifu wa mali ya umma pamoja na kuharibu mali ya mwenzako
- viii. Uasherati pamoja na ukuhadi
- ix. Kuoja au kuolewa na kuwekwa kijumba
- x. **UTORO** wa siku 90 kabla na baada ya kuripoti unashitakiwa **MAHAKAMANI** na kufutwa shule

NOTE:

**KAMA HUJA RIPOTI SIKU YA KURIPOTI SHULE UJE NA BARUA YA AFISA
MTENDAJI WA KATA KUONYESHA KWA NINI HUKURIPOTI SIKU YA
KUFUNGUA SHULE.**