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KUMB.NA: LSS/J.I/VOL.II/10     Tarehe: 13/12/2020 

 

MZAZI/MLEZI WA …………………………………….…………………. 

…………………………………………………………………….……………….…. 

………………………………………………………………………………….…….. 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LINDI KIDATO CHA 

KWANZA KWA MWAKA WA MASOMO 2021.  

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika 

Shule ya Sekondari Lindi  kwa mwaka wa masomo 2021 

Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee 

kwake. 

Shule ya Sekondari Lindi ipo Mkoa wa Lindi ndani ya Manispaa ya Lindi.  Shule ipo umbali wa 

kilometa nne toka stendi kuu ya  mabasi ya mjini Lindi. Usafiri wa kufika shuleni kwa daladala ni tsh 

300/= , kwa bodaboda ni tsh 1000/= na kwa bajaji ni tsh 2000/= . 

Muhula wa masomo utaanza  tarehe 11.01.2021, hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 

11/01/2021 bila kuchelewa.  

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzijaze kwa ukamilifu na kuzirejesha shuleni 

mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti. 

• Fomu Namba 1. Fomu ya  kukubali au kukataa nafasi ya kujiunga na kidato cha kwanza                  

pamoja na kuzikubali sheria za shule,     

• Fomu Namba 2. Mahitaji ya shule na vifaa vya lazima 

• Fomu Namba 3. Taarifa za Mwanafunzi  

• Fomu Namba 4. Taarifa za Mzazi/Mlezi 

 

Aksante 

KARIBU SANA LINDI SEKONDARI 

RAMADHANI A DIVELLE 

MKUU WA SHULE. 
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YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA ……………… 

KWA MWAKA………….. 

1.0 Mimi ………………………………………………………… nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya 

kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Lindi. NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi 

(…………….……………………) baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya 

kujiunga. 

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, 

sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya 

Sekondari Lindi. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya 

uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya 

madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai. 

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa 

ujumla. 

Jina la mwanafunzi ……………………………………. Sahihi …….……….……Tarehe…………………….  

Jina la Mzazi/Mlezi ………………………………… Sahihi ……………..……… Tarehe …………..……… 

 

2.0 Sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Lindi 

         2.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha 

inazingatia miongozo  yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baada ya 

kuripoti shuleni:- 

(a) Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la 

lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima. 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya 

mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii. 

(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule. 

          2.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja. 

 1. Wizi.     

 2. Uasherati na ushoga.     

 3. Ubakaji.  

 4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k 

 5. Kupigana na kupiga.   

 6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

 7. Kudharau bendera ya taifa.  

 8. Kuoa au kuolewa. 

 9. Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 
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 10. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule 

au watu. 

 11. Kukataa adhabu kwa makusudi.  

 12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni. 

 13. Kukaidi maagizo ya shule. 

NB: AFIKE AKIWA AMEVAA SARE ZA SHULE (NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI) 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

FOMU NAMBA 3. 

A: MAHITAJI YA LAZIMA YA SHULE 
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1.0 SARE ZA  SHULE 

a) Sare za shule hii ni  

WAVULANA  

➢ Suruali ndefu ya kaki mshono unaokubalika si modal wala si pana sana 

➢ Shati nyeupe  (Tetron) mikono mifupi mbili. 

➢ Mkanda wa ngozi mweusi bacos  ya  kawaida  kwa  wavulana. 

➢ Viatu  vyeusi  vya kamba (Gidamu) vya  ngozi  vyenye  kisigino  na  shingo  

fupi. 

➢ Jozi  mbili  za soksi  nyeupe  kwa  wote. 

 

WASICHANA 

➢ Sketi  mbili  rangi  ya kijani kitambaa kizito,  urefu  kupita  magoti , mshono  wa  

marinda ya kawaida , belt lisiwe pana. 

➢ Shati  nyeupe (Tetron) 2 mikono mifupi kwa wasiovaa HIJABU. 

➢ Viatu  vyeusi  vya  Kamba (Gidam) vya  ngozi vyenye  kisigino  kifupi  na  

shingo  fupi (Vibajaji marufuku kabisa). 

➢ Jozi  mbili za  soksi nyeupe  kwa wote. 

➢ Kwa wale wanaovaa HIJABU inatakiwa  iwe nusu kanzu/shati mikono mirefu 

nyeupe isiyo bana  na  sketi  ndefu. 

 

b) Vifaa vya taaluma 

❖ Madaftari  yasiyopungua  kumi na tano (Counter book)  

❖ Kalamu za  kutosha 

❖ Mathematical set (Mkebe) 

❖ Dictionary (Kamusi) 

❖ Faili 2 

 

 

 

MAHITAJI MENGINEYO 

  Mwanao aje na picha za rangi (passport size) zipigwe akiwa amevaa sare ya shule nyuma kitambaa cha 

blue. 

 

 

 

 

 

 

 

FOMU NAMBA 3. 

TAARIFA ZA MWANAFUNZI. 
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1. (a) Jina la mwanafunzi. ………………………………………………………….. 

(b) Anuani  ……………………………………………….………………………. 

2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………………………… ………….. 

3. Shule aliyomalizia darasa la saba……………………. Mwaka ………………………. 

4. Mkoa anaotoka …………………..…… Wilaya alipozaliwa …………………………. 

5. Tarafa anayotoka ……………………… Kata atokayo ……………………………… 

6. Kijiji anachotoka …………………… Mtaa anaotoka ………………………………… 

7. Jina la Mtendaji wa (a)  Kata ………………………(b)  Mtaa/Kijiji …………………… 

       9. Jina la  (a) Balozi wa nyumba kumi …………………………… 

  (b) Mwenyekiti wa Mtaa ……………………………….. 

       10.  Michezo anayopendelea  

Na. Jina la Mchezo 

1.  

2.  

3.  

4.  

5.  

       

       11. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika 

  

Na. Aina ya Uongozi Shule Mwaka 

1.    

2.    

3.    

4.    

5.    

 

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia 

nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo na sitapata chini ya  alama 70 chini ya 100  kwa 

kila mtihani,zoezi au jaribio nitakalofanya hapa shuleni. 

 

Jina la Mwanafunzi ………………………………………………… Sahihi …………………………… Tarehe 

…………….……….. 

 

 

 

 

FOMU NAMBA 4. 

 

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI 



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI 

 

 
 

 

 Page 6 
 

MKOA: LINDI 

SIMU: 0232202482 

0716548381 

0787747541 

 

 

 

 

 

 

SHULE YA SEKONDARI 

LINDI, 

S.L.P 1082, 

LINDI. 

 

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi…………………………………………………………………….. 

       2.Kazi anayofanya mzazi ………………………………………………………………………….. 

3.Anuani………………………………………………………… …………………………………… 

4.Namba ya simu………………………………………………………………………………………. 

5.Mkoa ……………………… Wilaya ……………… Tarafa ………….……………………………. 

Kata ………………………… Kijiji ……………………Mtaa ……………………………………….. 

 

6.Anuani kamili ya nyumbani ambako  mwanafunzi  atakuwa anakwenda wakati wa likizo 

Mahali …………………………………………..Kwa nani…………………………… 

7.Majina ya viongozi/Wazazi /walezi  atakakokuwa ankwenda wakati wa likizo 

Jina la Baba /mlezi/ndugu………………………………………………………………………. 

Jina la mama/mlezi…………………………………………………………………………….. 

Mtendaji wa Kata ……………………… Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ……………………………. 

Mwenyekiti waMtaa…………………………………………………………………………… 

Balozi wako wa nyumba kumi……………………………………………………………………. 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………………ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja 

na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Lindi katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa 

shuleni.. 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni  na taratibu za 

shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni 

pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi. 

 

Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………………Sahihi …………………………… Tarehe 

…………….……….. 

 

 

 

 

 

 


