

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

**KUMB. NA. LSS/J.I/VOL.II/11**

**28/05/2022**

NDG. MZAZI/MLEZI WA  
-----  
-----

**YAH: MAELEKEZO YA MWANAO KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO (V)**  
**KATIKA SHULE YA SEKONDARI LINDI**

Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu.

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao ----- ni miongoni mwa vijana wachache waliopata bahati/fursa ya kuendelea na masomo ya kidato cha tano katika shule ya sekondari Lindi – Hongera sana.

Kwa barua hii nakuletea fomu ya kujiunga shule ya sekondari Lindi kwa mwanao. Tafadhali nakuomba wewe na mwanao msome maelekezo haya kwa kina na kisha mkamilishe yale yote yanayotakiwa.

Pamoja na kuyasoma kwa kina naomba uendelee kumshauri mwanao juu ya kutumia nafasi hii aliyoipata vema ili lengo na azma yake itimie.

Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Lindi Sekondari.

Wako

Ramadhan A. Divelle

**MKUU WA SHULE**

**0787747541**

**0716548381**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

**KUMB.NA: LSS/J.I/VOL.II/11**

**Tarehe: 28/05/2022**

**MZAZI/MLEZI WA .....**

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LINDI KIDATO  
CHA TANO, HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI, MKOA WA LINDI KWA  
MWAKA WA MASOMO 2022/2023.**

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **Tano** katika **Shule ya Sekondari Lindi, Halmashauri ya Lindi Manispaa, Mkoa wa Lindi** kwa mwaka wa masomo **2022/2023 tahasusi ya .....**

Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee kwake.

**Shule ya Sekondari Lindi** ipo **Mkoa wa Lindi** ndani ya **Manispaa ya Lindi**. Shule ipo umbali wa kilometa nne toka stendi kuu ya mabasi ya mjini Lindi. Usafiri wa kufika shuleni kwa daladala ni tsh 300/= , kwa bodaboda ni tsh 1000/= na kwa bajaji ni tsh 2000/= .

Muhula wa masomo utanza tarehe ..... hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwisho wa kuripoti ni tarehe..... **na baada ya tarehe .....** nafasi hii ya mwanao atapewa mwanafunzi mwingine mwenye sifa.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti.

- Fomu Namba 1. Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi
- Fomu Namba 2. Fomu ya kukubali au kukataa nafasi ya kujiunga na kidato cha tano pamoja na kuzikubali sheria za shule,
- Fomu Namba 3. Mahitaji ya shule na vifaa vya lazima
- Fomu Namba 4. Taarifa za Mwanafunzi
- Fomu Namba 5. Taarifa za Mzazi/Mlezi

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI

LINDI,

S.L.P 1082,

LINDI.

---

**FOMU NAMBA 1.**

**To the Medical Officer**

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS**

.....

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school students.

1. Pupil full name .....age .....
2. Blood .....
3. Stool .....
4. T.B. Test .....
5. Syphilis Test .....
6. Urine Examination .....
7. Eye Test .....
8. Chest Test .....
9. Ears Test .....
10. Spleen .....
11. Abdomen .....

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases etc.

.....  
.....  
.....

I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give reasons:

.....  
.....

Name of **Medical Officer**: ..... Signature .....

Date: .....

Official stamp.....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

**FOMU NAMBA 2.**

**YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA .....  
KWA MWAKA .....**

**1.0 Mimi** ..... nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Lindi. **NIMEKUBALI/NIMEKATAA** nafasi (.....) baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari Lindi. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

**Jina la mwanafunzi** ..... **Sahihi** ..... **Tarehe** .....

**Jina la Mzazi/Mlezi** ..... **Sahihi** ..... **Tarehe** .....

**2.0 Sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Lindi**

2.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:-

- (a) Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule.

2.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja.

1. Wizi.
2. Uasherati na ushoga.
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
5. Kupigana na kupiga.
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau bendera ya taifa.
8. Kuo au kuolewa.
9. Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
11. Kukataa adhabu kwa makusudi.
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
13. Kukaidi maagizo ya shule.

**NB: AFIKE AKIWA AMEVAA SARE ZA SHULE (NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI)**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

**FOMU NAMBA 3.**

**A: MAHITAJI YA LAZIMA YA SHULE**

1. Ada ya shule ni Tsh 70,000/= kwa mwaka au Tsh 35,000 kwa muhula kwa kidato cha tano. Malipo yote ya ada yafanyike kupitia Benki ya NMB, Akaunti Namba **70201200081. Jina la akaunti ni Lindi Secondary School recurrent account.** Kumbuka kuchukua risiti uliyolipia na kuja nayo kwa Mhasibu shuleni siku ya kuripoti.
2. Michango ifuatayo yenye jumla ya Tshl 108,000, malipo yafanyike kupitia Benki ya NMB, Akaunti Namba **70203500060. Jina la akaunti ni Lindi s.s project account.** Kumbuka kuchukua risiti uliyolipia na kuja nayo kwa Mhasibu wa shule siku ya kuripoti.

Mchanganuo wa kiasi cha michango hiyo ni kama ifuatavyo:-

SN	MCHANGO	MALIPO	MAELEZO YA AWALI
1	Taaluma	20,000	
2	Ukarabati	15,000	
3	Huduma ya Afya	10,000	
4	Malipo kwa vibarua i.e wapishi, walinzi n.k	30,000	
5	Kitambulisho	6,000	
6	Nembo	2,000	
7	Mtihani wa utamilifu (Mock)	20,000	
8	tahadhari	5,000	
<b>JUMLA</b>		<b>108,000</b>	

**MAHITAJI MENGINEYO**

1. Mwanao aje na picha za rangi (passport size) zipigwe akiwa amevaa sare ya shule nyuma kitambaa cha blue.
2. Daftari 12 (counter book - Quire 3 au 4) kwa idadi ya tahasusi yake aliyochaguliwa
3. T – shirt ya shule (Shamba Dress), T-shirt hizo zinapatikana Shule kwa gharama ya Tsh 15,000/=
4. Rimu mbili ya karatasi (A4), (Ataikabidhi wakati wa kuripoti shuleni).
5. Mwanao aje na vitabu bora kwa kila somo, kwa masomo ya tahasusi yake.(orodha imeambatanishwa ukurasa wa mwisho kwenye fomu hii)
6. Aje na scientific calculator kwa tahasusi za PGM, EGM
7. Aje na faili mbili

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

**B: SARE YA SHULE.**

1. Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi (Tetron).
2. Suruali mbili za rangi ya **dark blue zisizobana** na zenye urefu wa heshima kadri ya vipimo. (Mshono wa kawaida wenye rinda mbili kila upande) pamoja na mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo wowote .
3. Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na madoido yoyote jozi mbili. (Sio buti)
4. Aje na soksi nyeupe jozi mbili.
5. Suruali mbili nyeusi (Shamba Dress) ambazo huvaliwa wakati wa masomo ya jioni au kazi za jioni.

**C: VIFAA VYA MICHEZO NA MALAZI.**

1. Bukta moja rangi ya bluu
2. Fulana moja rangi ya bluu
3. Ndala jozi moja kwa ajili ya kuogea na Raba kwa ajili ya mazoezi
4. Godoro ft mbili na nusu kwa sita.
5. Aje na shuka mbili rangi ya pinki.
6. Chandarua cha pande mne na siyo cha mviringo kwa juu cha kuzuia mbu.
7. Ndoo mbili zenye ujazo wa lita kumi.

**D: VIFAA VYA KAZI:**

1. Dawa za chooni:
  - Toilet Deodarant moja (Toilet balls)
  - Dawa ya maji ya kusafishia choo aina ya ARO
  - Sabuni ya unga kilo mbili
2. Fagio ya ndani (soft broom/hard broom) na Drier moja
3. Fagio ya nje moja (ya kusimama)
4. \*wanafunzi waliopangiwa EGM na PGM waje na Jembe na mpini wake (moja) na pamoja na Panga(moja).  
\*wanafunzi waliopangiwa HGK, HKL na HGL waje na Fyekeo(moja) na Reki na mpini wake(moja).

**E.VIFAA VYA CHAKULA & BWENI.**

1. Sahani.
2. Bakuli.
3. Kijiko.
4. Kikombe.
5. Sanduku la bati na kufuli lake.
6. Taulo.
7. Ndoo mbili.
8. Sabuni za kuogea na kufulia.
9. Aje na taa moja ya betri au solar ambayo atatumia umeme ukikatika.
10. Mswaki na dawa ya meno.

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI

LINDI,

S.L.P 1082,

LINDI.

**FOMU NAMBA 4.**

**TAARIFA ZA MWANAFUNZI.**

1. (a) Jina la mwanafunzi .....
- (b) Anuani .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....
3. Shule aliyomalizia darasa la saba ..... Mwaka .....
4. Mkoa anaotoka ..... Wilaya alipozaliwa .....
5. Tarafa anayotoka ..... Kata atokayo .....
6. Kijiji anachotoka ..... Mtaa anaotoka .....
7. Jina la Mtendaji wa (a) Kata ..... (b) Mtaa/Kijiji .....
9. Jina la (a) Balazi wa nyumba kumi .....
- (b) Mwenyekiti wa Mtaa .....
10. Michezo anayopendelea

Na.	Jina la Mchezo
1.	
2.	
3.	
4.	
5.	

11. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika

Na.	Aina ya Uongozi	Shule	Mwaka
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo na sitapata chini ya alama 70 chini ya 100 kwa kila mtihani, zoezi au jaribio nitakalofanya hapa shuleni.

**Jina la Mwanafunzi ..... Sahihi ..... Tarehe .....**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

---

**FOMU NAMBA 5.**

**TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi .....
2. Kazi anayofanya mzazi .....
3. Anuani .....
4. Namba ya simu .....
5. Mkoa .....Wilaya ..... Tarafa .....
- Kata ..... Kijiji ..... Mtaa .....

6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mwanafunzi atakuwa anakwenda wakati wa likizo

Mahali ..... Kwa nani .....

7. Majina ya viongozi/Wazazi /walezi atakokuwa anakwenda wakati wa likizo

Jina la Baba /mlezi/ndugu .....

Jina la mama/mlezi .....

Mtendaji wa Kata ..... Mtendaji wa Kijiji/Mtaa

.....

Mwenyekiti waMtaa .....

Balozi wako wa nyumba kumi .....

Mimi Mzazi/Mlezi wa ..... ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Lindi katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni.

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi.

**Jina la Mzazi/Mlezi .....Sahihi ..... Tarehe .....**



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

---

**VITABU VYA MASOMO.**

**ECONOMICS**

1. MODERN ECONOMICS THEORY BY DEWETT K.K 1946.
2. SIMPLIFIED ECONOMICS.
3. PRINCIPAL OF ECONOMICS SECOND EDITION BY DWEVID D N 2016.

**GEOGRAPHY**

1. CERTIFICATE GEOGRAPHY BOOK I-IV. BY MARY MUGO.
2. HUMAN AND ECONOMIC GEOGRAPHY BY C MORGAN
3. MAJOR LAND IN AFRICA BY F BACCON.

**KISWAHILI**

1. NADHARIA YA LUGHA
2. NADHARIA YA FASIHI.
3. MFADHILI
4. SAMAKISA
5. FUNGATE YA UHURU.

**GENERAL STUDIES**

1. GENERAL STUDIES FOR ADVANCED LEVEL BY
  - A) BIGIRWAMUNGU
  - B) RICHARD MBALASE
  - C) NYAMBARI NYANGWINE.
2. GS QUESTIONS AND ANSWERS.

**HISTORY**

1. WORLD HISTORY CURRENT VERSION

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

---

2. HISTORY FOR SECONDARY SCHOOL FORM FIVE & FORM SIX.

**ENGLISH**

1. ADVANCED LEVEL ENGLISH A PRACTICAL APPROACH SECOND EDITION.
2. CONTEMPORARY ENGLISH FOR ADVANCED LEVEL.

**MATHEMATICS.**

1. PURE MATHS 1&2 BY JK BACKHOUSE.
2. UNDERSTANDING PURE MATH BY A J SADLER.

**PHYSICS.**

1. PRINCIPLE OF PHYSICS BY CHANDY
2. NELKON AND PARKER
3. UNDERSTANDING PHYSICS.

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALIMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI**

**MKOA: LINDI**

SIMU: 0232202482

0716548381

0787747541



SHULE YA SEKONDARI  
LINDI,  
S.L.P 1082,  
LINDI.

---

**ZINGATIA:**

- (i) Tafadhali, mwanao asome sheria, kanuni na taratibu za shule na kama yuko tayari kufuata taratibu husika akiri mbele yako kwa kujaza fomu husika zilizoambatanishwa.
- (ii) Mwanafunzi atakae chelewa na kufika shuleni zaidi ya tarehe ..... hatapokelewa. Hivyo ni vema ukamwanda mapema mwanao na akafika mapema shuleni. Wanafunzi wa kidato cha tano wataanza kuingia darasani na kufundishwa tarehe .....
- (iii) **Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kumiliki simu. Iwapo mwanafunzi atabainika/atakamatwa na simu atasimamishwa/atafukuzwa shule**

Tafadhali, mwanao afike shuleni na barua hii na ajaze kwa ukamilifu sehemu ya taarifa maalum kwa mwanafunzi mpya.

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja Lindi.

*KARIBU SANA*

RAMADHAN A. DIVELLE  
MKUU WA SHULE

***NB: Kwa maelezo ya ziada tafadhali wasiliana na wafuatao:-***

- |  |                              |
|--|------------------------------|
| <b><i>(i) Makamu Mkuu wa Shule</i></b> | <b><i>- 0712- 853042</i></b> |
|  | <b><i>- 0785-441956</i></b>  |
|  | <b><i>- 0776-081983</i></b>  |
|  | <b><i>- 0621-039748</i></b>  |
| <b><i>(ii) Mwandamizi Taaluma</i></b>  | <b><i>- 0620-400235</i></b>  |
| <b><i>(iii) Mwandamizi Malezi</i></b>  | <b><i>- 0654-179655</i></b>  |