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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI LIUGURU -2021

Kwanza nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wa darasa la kwa mwaka 2019. Pili
nakuletea taarifa kuwa umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari katika shule ya sekondari Liuguru.
Shule ya sekondari Liuguru ipo wilaya ya Ruangwa, kata ya Narungombe. Shule ipo mita chache pembezoni mwa
Tangu mwaka 2007 shule ya sekondari Liuguru inatoa elimu ya sekondari kuanzia kidato cha kwanza hadi cha nne (I -
IV). Shule ni ya kutwa kwa wanafunzi wa kidato cha kwanza hadi cha nne.
Pamoja na barua hii kuna viambatanisho vifuatavyo lazima uvisome na kuvifanyia kazi;

e  Fomu namba 1- kupima afya.

¢ Fomu namba 2- mahitaji ya mwanafunzi

e Fomu namba 3- kiapo cha uraia au cheti cha kuzaliwa.

e Fomu namba 4- sheria za shule

e Fomu namba 5- kukubali au kukataa nafasi uliyopewa.

e Fomu namba 6- gharama za kukaa hosteli /Kambi kwa wanafunzi wa kutwa wenye mahitaji
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, kwa wewe mwanafunzi wa kidato cha kwanza fika shuleni tarehe 11/01/2021
ili kufanya maandalizi muhimu. Kumbuka kuwa nafasi yako itatunzwa mwezi mmoja toka siku ya kufungua shule. Hivyo
tafadhali jitahidi kukamilisha mahitaji mapema na kuwahi shuleni.
Mwisho nawatakia maandalizi mema na safari njema ya kuja shuleni.

M.l. MAKOTA
MKUU WA SHULE



Fomunal

PRESIDENT’S OFFICE,REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
Liuguru secondary school
P.0.BOX 122
RUANGWA

Sir/Madam,
RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO
(Name Of StUdent)...........ecoeeveevevsesvsrsrsersrssssersrssrscnssrssrssesns
Please examine the above named student and give the report regarding his/her suitability for undertaking secondary
school studies.
1. StUdent’s fUll NAME. ... e e e e et e

N3V o] 211 LE3E 3 AT USROS
UNiNE @XaMINAtiON....cooiiie ettt s ettt et ettt b st sae e s e ss enaen s
BV S TOST e e et e et s et et b b et saeeean
CREST TES T iuiiieiretirtce sttt sttt sttt s st et et sttt et st e st ee e s st sesesene st sesansanes
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Name of Medical Officer...............cocooeeimiiinececeece e, Signature ...
DAte......cecece e s Official stamp ........cccocovvvvinrcnrcninn



JAMUHURI YA MUUNGANO TANZANIA
OFISI YA RAISI —-TAMISEMI
MKOA WA LINDI
LIUGURU SEKONDARI

FOMU NA. 3
FOMU YA KIAPO CHA URAIA.

JINA 18 MWANATUNZI.ccctirrereeienrreeseecnrsecereeasseeseesesssessesssessssssssssssessasssessssssssss ssnsssssssessnsssesssasnasan
TOKa SHUIE YA MSINGi.uiitiiiiiiiiiiieiintirt ettt sttt st st st st e e s s seb et eneaneeseseesrenes
NAMba Ya MENANT e e st s e e b r e e s

el A =

MiIMIi MZAZi/ MICZI WA MTOTO .ttt ettt es et e saesresresae et essessaeseessenseessestease saesnesssenses
i, NAAPa KWamba MM co.ccceie et e e e b e s e e sbesaesee e s bes b assasaseaneene (jina)
Ni raia Wa Tanzania NaiShi......cccieieirceiece ettt es s s s ene e esesee s san (Kkijiji)
Wilaya ya .ooeeeeeeeceee e, MKOA Wa ..cceerceceecee e Tanzania.
ii. Naapa kwamba tarehe na mahali alipozaliwa havikuandikwa kwa mujibu wa sheria katika
muda wa miezi mitatu kuwa hapakuwepo na sheria ya lazima kwa jambo hili.
5. Ameapishwa mbele Yangu MiMi ... st r et
6. MKUU WA WIlQYA ooveeeieieit ettt st ste st e e s e s es b eas s aneste st sae e nean

7. HaKimu wWa Wilaya .....coeeeeeie et tarehe ..evveeeenienen,

Mkuu Wa Wilaya / Hakimu Wa Wilaya.
(Sahihi Na Muhuri Wa Ofisi)



FOMU NO. 4

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI LIUGURU

MOTO WA SHULE.

EDUCATION FOR PROGRESSIVE SUCCESS

Ili kumjenga mwanafunzi katika taaluma, maadili na muelekeo unaobadilika katika jumuiya yake ya leo na baadae

kanuni na sheria zifuatazo inabidi zitekelezwe na kila mwanafunzi;

P wnN e

Mwanafunzi anapaswa kuwahi na kufuata ratiba inayomuhusu wakati wote awapo shuleni.

Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare inayokubalika na shule kufuatana na ratiba iliyopo kila wakati

Ni mwiko kupiga kelele katika eneo la shule

Kazi ni kipimo cha utu- mwanafunzi atafanya kazi alizopewa kwa bidii na maarifa hadi kukamilisha kadri

alivyoelekezwa

5. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule mara moja yakidhihirika;

6. Heshima ni jambo la muhimu katika jamii,mwanafunzi anatakiwa kusalimia watu wote waliomzidi umri kadri

Uasherati

Kupata mimba au kumpa mwanafunzi mwenzake mimba

Kumpiga yeyote(kupigana)

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya au kuuza.

Wizi wa aina yeyote

Wizi wa Mitihani au kufanya udanganyifu wakati wa mitihani ya aina yoyote
Kumiliki ,kutumia au kukutwa na SIMU

Kuhamasisha MGOMO au vurugu ya aina yeyote

ya stahili zao, pia aonyeshe heshimu kwa wanafunzi wenzake na jamii yote.

7. Mwanafunzi harusiwi kuonekana maeneo ya starehe za jamii. Mfano bar, nyumba za kulala wageni (guest

house) na disko hata kama yupo nyumbani.

8. Siku za shule zote mwanafunzi awapo shuleni atatoka nje ya shule kwa kibali maalumu, ruhusa itatolewa na

mkuu wa shule kwa maombi ya maandishi, wenye ruhusa watatakiwa kuvaa sare za shule katika safari zao.

9. Kwa vile masomo yote hufundishwa kwa kiingereza isipokuwa Kiswahili tu, mawasiliano yote ya kikazi yafanyike

kwa kiingereza isipokuwa ukielekezwa vinginevyo.

10. Lugha chafu ni mwiko (matusi) unapaswa kuwa safi kimwili, kimavazi na katika lugha yako.

11. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
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FOMU NO.2

MAAGIZO/MAELEKEZO YA KUJIUNGA
Shule itafunguliwa rasmi tarehe 18/01/2021

Kila mwanafunzi aje shuleni akiwa amejiandaa na yafuatayo:-
A. VIFAA VYA DARASANI.
e  Madaftari(counter books) yasiyopungua kumi na mbili (12) au zaidi, mkebe, peni za kutosha na file la
plastiki
e Begila kuwekea daftari.
e Ream ya karatasi kwa ajili ya mitihani ya wiki.
NB: counter books zinaweza kununuliwa shuleni.
B. SARE ZA SHULE
1. WAVULANA
e Suruali mbili ndefu za rangi ya Khaki.
e Shati mbili nyeupe mikono mifupi (aina ya tomato)
e Mkanda mweusi wa ngozi.
e Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
e Soksi nyeupe ndefu jozi mbili
e Sweta moja rangi ya bluu (V-shaped)

2 . WASICHANA
e Sketi mbili rangi ya kijani kibichi yenye ufito mweupe kwa chini.
e Shati nyeupe mbili mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu.(aina ya tomato)
e Na kwa wanaovaa hijabu NUSU KANZU
e Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
e Soksi nyeupe jozi mbili.
e Sweta moja rangi ya kibluu (V-shaped)
C. MAHITAJI YA VIFAA VYA MICHEZO

e Bukta mbili za michezo na track suit rangi ya kibluu

e Viatu (raba) na soksi jozi mbili za michezo

e Fulana mbili za michezo (Rangi ya blue)

e  track suit rangi ya bluu

NB T-shirt zenye nembo ya shule ni lazima kwa wanafunzi wote, zitauzwa shuleni kwa bei ya tshs 10,000/= kila moja
D. GHARAMA ZA CHAKULA
Mwanafunzi anatakiwa achangie aina za vyakula vifuatavyo kwa kila mwezi -:
- Mahindi kg8
- Mboga (mbaazi /maharage /njugu) kg 4
- fedha ya kusaga, mpishi na mengineyo Tshs 3,000/=
Vyakula vitolewe kwa ukamilifu na kwa wakati, pia vinunuliwe na wazazi au wanafunzi wenyewe
pia kumbuka michango hii ni kwa ajili ya Kila Mweazi
E. MICHANGO MINGINEYO.
Mchango wa Ununuzi wa mashine ya kurudufya. (photocopier) Tshs................
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FOMU NO.5

A. YAH: KUKUBALI/KUKATAA NAFASI (MWAFUN?ZI)
17T N nakiri kopokea barua ya kujiunga na masomo ya elimu ya
sekondari katika shule ya sekondari liuguru. Baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu hii

NIMEKUBALI NAFASI/NIMEKATAA NAFASI ya kuendelea na masomo.

Ninahaidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule. Kamwe sitoshiriki
au kujihusisha na vitendo vya uvunjaji wa sheria za shule na makosa mengine ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujifunza kwa manufaa yangu, wazazi, jamii na taifa kwa ujumla. Aidha ninahaidi
kuwepo shuleni muda wote na endapo itatokea nataka kutoka nje ya shule nitaomba ruhusa na kuvaa sare rasmi za

shule.
Jina 1a MWaNafUNZi ....oveeeevceeeceeecceeee e e ceaee e Y- 1|1 ] [ tarehe.......cceveverennne
Jina 12 MZazi/MIZ c.uuuecrecrrerrecrrec e e enees (Y 11 | PO, tarehe.....cceeeeeeverennenn.

B. MAKUBALIANO YA MZAZI/MLEZI.
1Y T L Mzazi/mlezi wa MWanafUuNzi .......cccveeerreenenennensnsseeseessenansaee
Wa kidato cha .................. MWaka ....ccoceeveeceecnnnens ninakubaliana na masharti tajwa hapo juu, hivyo naahidi
kutekeleza mkataba huu na kuamuru mwanangu autekeleze. Endapo mwanangu atashindwa kutekeleza basi sheria
ifuate mkondo wake.

NB: Wasiliana na uongozi wa shule kwa ufafanuzi zaidi kwa namba 0784861468 au 0623359177 (MKUU WA SHULE)
au 0683272708

KARIBU SANA KATIKA SHULE HiIl.

MUHIDINI I. MAKOTA
MKUU WA SHULE
LIUGURU SEKONDARI



