OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA

Shule ya Sekondari ya kutwa Luchelegwa
S.L.P51
RUANGWA - LINDI
Tarehe ceveeeiveeieeniininnnnnnne.
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ANUANT « oot e e e

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA
LUCHELEGWA MWAKA 2021.

1. Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
mwaka 2021. Shule ya sekondari ya Luchelegwa ipo kata ya Luchelegwa, Tarafa ya Mnacho,
Wilaya ya Ruangwa. Shule hii ipo takribani km 55 kutoka makao makuu ya wilaya.

DIRA YA SHULE
Dira ya shule yetu ni kumkuza mwanafunzi kiakili, kiroho na kimaadili ili aweze kuihudumia jamii
yake

KAULI MBIU YA SHULE (SCHOOL MOTTO)
“Elimu kwa Maendeleo”

MAWASILIANO
Lugha itumikayo kuwasiliana baina ya wanafunzi na walimu au wanafunzi kwa wanafunzi ni
kiingereza.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2:1 SARE ZA SHULE

(A)WAVULANA,;
i.  Suruali mbili (2) rangi ya kijani jeshi mapana 8 na shati mbili nyeupe
(hakikisha unanunua kama ulivyoagizwa)
ii.  Viatu pea mbili vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu na viwe vya kamba
iii.  Soksi nyeupe jozi mbili
Iv.  T-shirt za shule rangi ya kijivu



V.

Tai rangi ya kijani jeshi

(B) WASICHANA

Sketi mbili ndefu za kuvuka magoti za rangi ya kijani jeshi (nzito)
Mashati meupe mawili
Soksi nyeupe jozi mbili

iv.  T-shirt rangi ya kijivu
v.  Viatu vyeusi jozi mbili vya kufunga kamba visivyo na kisigino kirefu
vi.  Hijabu inaruhusiwa ya rangi nyeupe
vii.  Tai ya rangi ya kijani jeshi
(C) SARE ZA MICHEZO:

WAVULANA &WASICHANA:
Wavulana wavae fulana na bukta rangi ya bluuzisizo na maandishi yeyote na wasichana wavae traki
suti ya rangi ya bluu

VIATU: Raba za michezo rangi yoyote

2:2VIFAA VINGINE

a) Daftari kubwa 12 pamoja na peni na penseli
b) Kamusi ya kiingereza na Kiswabhili

c) Mkebe au mathematical set

d) Jembe, mfagio na kwanja / panga

e) Rim 1 ya karatasi nyeupe

f) Ndoo ndogo

g) Mafail 2 ya plastic (Spring file)

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021mwanafunzi anatakiwa awahi siku hiyo kwa ajili ya kuanza kozi ya
kiingereza.Mwisho wa kuripoti mwanafunzi ni tarene 15/01/2021

Pamoja na barua hii, pokea

(a) Fomu ya kupimwa afya kwenye hospitali ya serikali kisha irudishwe shuleni wakati wa kuripoti ikiwa

imejazwa na daktari

(b) Fomu ya kukubali kujiunga na kidato cha kwanza — ijazwe na wahusika wote na kisha irudishwe
shuleni wakati wa kuripoti.



3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii ni ya Serikali na inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote yote inayotolewa
na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Raisi —
TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji wa Elimu.unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
nzima.

(c) Kushiriki kwa makini na kufanya maandalio ya jioni (Preparation)
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(9) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

(1) Kutunza mali za Umma

2.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE:

i Wizi

I Uasherati na ushoga

iii Ubakaji

iv Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
Y Kupigana au kupiga

vi Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

vii Kudharau Bendera ya Taifa

viii Kuoa na kuolewa

iX Kuwa mjauzito/kupata mimba

X Kutoa mimba

Xi Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu
Xii Kukataa adhabu kwa makusudi

xiii Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

Ahsante.
JOELY S. GOROI
MKUU WA SHULE LUCHELEGWA SEKONDARI

SIMU; 0688 859269/0657 201277



FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA PICHA
YA
MWANAFUNZI
MWANFUNZI:
VI i e e eeeeieneeeeeeeeennnseeeseennnnsseecsesssnnssseesssssssssssssssnnsssssssssnnnssanns nakubali kuchukua nafasi

niliyopewa Kidato cha KWANZA katika shule ya Sekondari LUCHELEGWA. Ninaahidi kufuata sheria na
masharti yote ya shule.

Saini ya MWanafunZi....eeeeeeeeeeeeeeeeeneenreecneeecerencnnnns Tarehe: coveveeieiiniieieiniieceeennnnns

HATI YA MZAZI KUKUBALI MASHARTI YA SHULE

IVl ettt s st s aratatatan e tasasasasasasasasasasasasesensnsnsasasasasasasas Mzazi/Mlezi
WBetueenrnsesonsnsnsossnsonsessnssnssssnsosssssnsssssssssnssnssssnssnssssnssnsns nimesoma na kuyakubali masharti yote
ya mwanangu kujiunga na shule ya sekondari LUCHELEGWA.
Pia nitasimamia utekelezaji wa sheria za shule alizopewa. PICHA
Najua pia kuwa simu, utoro na uchelewaji shuleni havikubaliki.
. . . YA
SaiNi Ya MZazZi/MIEZi.eeueiueieiiiieieiniieieeniieeeeeacneenceecnsancnnnns
, , _ MAZAZI/MLEZI
Anwani ya Mzazi/MIZi..........cccoiiiiiiiiiiiiiiiiiiii i
Namba ya Simu ya MzZazi/MIEZi...ceeeuieeeeeinineenreeenrnaceeensencnnn

DOLE GUMBA

JINA LA KATA:

JINA LA MTENDAJI KATA:

NAMBA YA SIMU:

SAINI

MHURI




MEDICAL EXAMINATION FORM
PART A
To Medical Officer,

StUENT'S NAME .ot e st s b

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for a full time
schooling course. The examinations should include the following categories (I - 1l) each category or sub-
category of which will render the applicant in-eligible in case of a defect.

Pregnancy (category 1V) will also render a girl candidate in-eligible for the course.

I (a) Eye-sight

(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
(e) Venereal Diseases(s)
(f) Leprosy
(g) Epilepsy
Il. Neurosis
lll. Other serious disease

SIgNAtUNEuciicericcrerrcne e caeerscrenesanaas

PART B

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit
for a full-time school course.

I. (2) Eye-Sigh....ooveiieececeeeeereeen,

(D) HEANING eeeeeerereneecneeerneesarensseecseensnnnens
() 1 10| o 17O PSR

(6 ) IR 0 1T=Tol 1 PSP
(e) Venereal Diseases...cueceeerseecseeeseecsens
(f) LEPrOSY.cceeereererereraneesaresaneesseeesseesseens

(8) EPIlEPSY.rcceerrererereraneesarensneecseenanenaes
Il. Neurosis

I1l. Other serious disease

1Y 1 € [0] o [P RTIOS SIBNATUNE.eeeiicccreeerererineereeessnaesneens
DesigNatioN...iicciereiesisseenneiesssnanesesssnnns (D) = J PR



