JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA

SHULE YA SEKONDARI YA

MKOA: LINDI WASICHANA LUCAS MALIA
SIMU: 0689821592/0626195174 SLP L

0694339735 RUANGWA.

0688131739 lucasmalia2020@gmail.com
KUMB.NA:  LMGSS/FV/2022/ TArehe: coveeeeeeeeeeeeeeeeeeaaanns
MZAZI/MLEZI WA oeveveeeeeeeeeeeeeeeesssssennsssssssssesssssessssssssssssses

YAH: KUCHAGULIWA KWA MWANAO
KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO TAHASUSI YA ......... KATIKA SHULE YA

SEKONDARI YA WASICHANA LUCAS MALIA KWA MWAKA WA MASOMO 2022/2023.

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika Shule ya
Sekondari ya wasichana lucas malia kwa mwaka wa masomo 2022/2023.
Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee kwake.
Shule ya Sekondari ya wasichana lucas malia ipo Mkoa wa Lindi Wilaya ya Ruangwa. Usafiri wa
1 toka kituo cha basi. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe ................. Baada yatarehe ................ nafasi hii ya
mwanao atapewa mtu mwingine mwenye sifa.

Pamoja na barua hii, pokea,

(@) Fomu ya kupimwa afya yako. Upimwe kwenye Hospitali ya Serikali, hakikisha
unapimwa sio kujaziwa fomu tu, na umwelekeze Mganga matatizo ya afya uliyonayo,
kwani hatutapokea hoja zozote za ugonjwa kinyume na ripoti ya daktari.

(b) Fomu ya kuonyesha ndugu wa karibu na eneo la shule ikiwa na anuani, namba ya simu
na mahali anakoishi pamoja na ahadi ya kutekeleza wajibu. Kwa kumalizia, nakutakia
maandalizi mema na safari njema kuja kujiunga nasi. (MOTTO ni EDUCATION IS THE
LIGHT FOR EXCELLENCE ).

KARIBU LUCAS MALIA SEKONDARI

Gladness H. Makongwa

Mkuu wa Shule.



Mambo muhimu ya kuzingatia

Sare ya shule:

Mwanafunzi aje na sketi mbili za blue iliokolea (darkblue). Sketi zake ziwe ndefu kutoka
kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la sketi zisizidi sentimita 18 au inchi 7/-. Zingatia
vipimo.

Sketi zake zisiwe na (belt) mkanda mpana, upana wa belt usizidi sentimeta 05 au inchi
moja na nusu, mshono ni V ya mbele kama sare ya polisi

Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi atakayeshona
na kuja na sketi/shamba dress kinyume na vipimo, rangi na aina ya kitambaa
tulichoelekeza hatapokelewa, atarudishwa nyumbai ili aje na sare zilizoelekezwa
Mwanafunzi anaweza kushona idadi ya sare kadri ya uwezo wake. Ila inashauriwa awe
na angalau sare za darasani mbili na gauni za kazi mbili.

Sare ya shule ni kama ilivyoelekezwa katika maelekezo. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa
sare wakati wote wa masomo, na anapokwenda hospitali, mjini au anapokuwa katika
shughuli zozote za kishule nje ya eneo la shule. Ni marufuku kabisa kujipamba wakati
amevaa sare ya shule akiwa shuleni. Aidha, lipo vazi la kazi za nje ambalo huvaliwa na
wanafunzi wanapokuwa katika kazi za mikono nje ya masomo

Aidha mwanafunzi anapaswa kununua sare zifuatazo:-

(i)

(i)
(iii)

(iv)
(v)
(vi)

Shati (blauzi) nyeupe mbili (2) au zaidi mikono mirefu tetroni — Tomato na tai ndefu
rangi ya sketi
Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi
Kwa wanafunzi wa Kiislamu: vazi la Msikitini
e Nusu kanzu
e Hijabu ya tetroni nyeupe/juba na sio mtandio, isiwe na urembo wowote. Pia
isiwe na urembo wa lessi.
Viatu vyeusi vyenye gidamu (kamba) (VISIWE NA VISIGINO VIREFU) jozi mbili.
Jezi (bukta na t-shirt) zambarau kwa ajili ya michezo
Raba nyeusi kwa ajili ya michezo

(vii)  Track Suit damu ya mzee isiyobana kwa ajili ya maandalizi ya jioni.

(Vi

(ix)
(x)

i) Gauni la kazi za nje la kitambaa kizito (shamba dress) rangi ya kijivu mshono wa
solo, kama anavaa hijabu ashone rangi Kijivu.
Sweta dark blue
T- shirt rangi ya damu ya mzee (inapatikana shuleni tu)



Mahitaji mengine muhimu kwa mwanafunzi

I.  Aje nasanduku (nunua sanduku la bati) linalofunga vizuri kwa kuhifadhia nguo na
vitu vyake.
ii.  Aje nagodoro inchi 3x6
iii.  Aje navifaa vya usafi binafsi kama mswaki, sabuni n.k
Iv.  Aje na Mto na Foronya yake ya light blue kwa anayetumia
v.  Shuka za kulalia jozi (pair) mbili za futi 3x6 (rangi light blue isiwe na maua)
vi.  Taulo moja(1) au mbili (2)
vii.  Kandambili kwa ajili ya kuogea.(Zinapatikana kwenye duka la shule)
viii.  Viatu vya plastiki chipsi rangi yoyote - vya kushindia
iXx.  Aje natochi au taa ya sola kwa matumizi ya dharula umeme ukikatika.
X.  Pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea nguo
xi.  Blacket nyepesi kwa matumizi ya wakati wa baridi.

VIFAA VYA USAFI

xii.  Soft broom moja
xiii. ~ Hard broom mojah
xiv.  Brash ndogo za kusugulia sink za choo.
XV.  mopa moja
xvi.  Fagio la chelewa moja kila muhula
xvii.  Dawa ya chooni lita 1.
xviii.  Aje na vifuatavyo kulingana na tahasusi yake kwa ajili ya usafi
e HGL & CBG - Kwanja na Brashi ngumu yenye mpini mfupi wa
mbao/mti moja kwa ajili ya kusafishia sinki la choo. Asilete yenye
mpini wa plastic
e HKL & HGK - Jembe lenye mpini
e PCB&PCM - Panga

MICHANGO MINGINE

xix.  Fedha kwa ajili ya Taaluma Tsh 20,000/= kwa mwaka
xx.  Fedha kwaajili ya kitambulisho tsh 5000/=
xxi.  Mchango wa mfuko wa matibabu ya dharula Tsh. 10,000/=
xxii.  UkarabatiTsh 15,000/= kwa mwaka
xxiii.  Watumishi vibarua Tsh 40,000/= kwa mwaka (wapishi, ulinzi na watumishi
wasioajiriwa na serikali
xxiv.  Ream mbili (02) za karatasi kwa mwaka, moja kwa kila muhula
xxv.  Ndoo ndogo tatu (moja kwa matumizi ya shule na nyingine kwa matumizi yake
binafsi bwenini)
xxvi.  Alete container lenye mfuniko/sahani, bakuli, kikombe na kijiko (vyombo vya

chakula)
xxvii.  Daftari (Kaunta books) quire three kumi (10)
xxviii.  Mathematical set moja (1) kwa matumizi yake awapo darasani

xxiXx.  Vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yako
xxx.  Leta nakala ya result slip ya kidato cha nne



xxxi.  Leta nakala ya cheti cha kuzaliwa

xxxil.  Kamauna Bima ya afya njoo nayo, kama huna, mzazi au mlezi mkatie binti yako
Bima ya Afya
xxxiii.  Alete chandarua nyeupe ya kitanda cha futi ng 6

xxxiv.  Dissecting kit (kwa wanaosoma Biology
xxxv.  Koti la maabara jeupe (wote kwa wanaosoma sayansi)
xxxvi.  Kwa wanafunzi watakaosoma ADVANCED MATHEMATICS na BAM wanunue
Scientific Calculator function 991
xxxvii.  Graph pad moja (1) kwa mwaka

NB: Daftari na Mathematical set vinapatikana katika duka na shule, unaweza ukaleta au ukaja
kununua huku.

Ada ya shule

Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh 70,000/= anaweza kulipa nusu Tsh 35,000/= muhula wa
kwanza na nusu nyingine Tsh 35,000/= muhula wa pili. Kama mzazi hana uwezo wa kulipa ada
michango yote itumwe kwa kwa kutumia Akaunti ya shule ambayo AKAUNTI namba
71110026279 Benki ya NMB (Lucas Malia Girls Sec School) na mwanafunzi afike na risiti ya
kuweka fedha Benki. Hatutapokea Ada mkononi. Tafadhali nasisitiza. Aje na karatasi/risiti halisi
(original) aliyoingizia ada benki.

Fedha za tahadhari (Caution Money)

Kila mwanafunzi atatoa Tsh. 5,000/= za tahadhali. Endapo utapoteza au utaharibu kitu ambacho
ni mali ya shule, tutakata fedha hizo. Kama thamani ya kitu ulichoharibu/kupoteza ni zaidi ya
Tsh 5,000/= utadaiwa fedha nyingine zaidi. Fedha hizi hazitarudishwa umaliapo shule kwani
zitasaidia kukarabati vifaa mabavyo utakuwa umevitumia miaka miwili (tear and wear)

Fedha za matumizi

Mwanafunzi afunguliwe akaunti benki ya NMB kwaajili ya kumtumia na kutunza pesa za
matumizi binafsi.

Chakula

Shule hutoa chakula ambacho huliwa na watanzania wote ambacho serikali inapendekeza kuliwa
na wanafunzi. Endapo ana miiko ya kutokula vyakula fulani, tafadhali usipokee nafasi hii kwani
shule haitatoa huduma pekee kwa kila mwanafunzi. Pia shule haitoi kibali kwa mwanafunzi
kujipikia hivyo asilete chakula kama mchele, unga, biskuti, mkate, kinywaji cha aina yoyote n.k
na haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/ kinywaji toka nje ya shule.



Nguo nyingine

Aje na nguo za ndani pamoja na khanga au kitenge doti moja tu. Mwanafunzi aje akiwa amevaa
sare za shule, mwanafunzi anaruhusiwa kuvaa Track Suit wakati wa maandalio ya jioni ili
kujizuia na mbu. Kinyume na hapo atarudishwa nyumbani kurejesha nguo zisizotakiwa kwa
gharama zake.

ANGALIZO KWA MZAZI

Vi.

Vil.

viil.

Xi.

Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia na
Mafunzo ya Ufundi, hivyo inakuwa ni mihula mirefu miwili na mifupi miwili kwa
mwaka. Mzazi/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha mtoto anawasili
kwa wakati shuleni, vinginevyo sheria itachukua mkondo wake.

Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia mkuu wa
shule, Makamu mkuu wa shule na ofisi ya malezi. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na
simu ya mkononi awapo shuleni.

Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki ambacho umri
wake unampa shida kuyatawala mazingira ya utandawazi.

Mzazi/mlezi kutompa mtoto fedha nyingi ambazo zitamfanya apoteze utulivu wa
maisha ya shule na kuvunja sheria za shule.

Siku ya kuwatembelea wanafunzi ni jumamosi na jumapili ya mwisho wa mwezi tu,
muda ni kuanzia saa nne asubuhi hadi saa kumi na moja jioni.

Shule ina utaratibu wa kudhughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka mbali kipindi
shule inapofunga. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa kabla ya shule kufunga.

Mzazi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili kuepuka usumbufu
wakati wa masomo

Iwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara, tafadhali aje na vyeti
pamoja na dawa anazotumia na akabidhi kwa matroni wa shule. Hii itarahisishia
shule kumhudumia. Usipofanya hivyo shule itashindwa kumhudumia. Usifiche
ugonjwa, utapokelewa tu, kupata elimu ni haki yako.

Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea nguo zake. Ni
marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme ama kifaa chochote
kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo
kusimamishwa shule.

Shule itakapofungwa, likizo zote mwanafunzi atatokea shuleni moja kwa moja
kwenda kwa mzazi wake (nyumbani kwao) na shule itakapofungua atatokea
nyumbani kwao (kwa mzazi/mlezi) moja kwa moja kuja shuleni. Atakayekiuka
utaratibu huu atarudishwa nyumbani kwa gharama zake.

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na kumiliki simu au kifaa chochote kinachohusiana na
simu, hata kama anatoka mbali. AKIJA NAVYO ATAFUKUZWA SHULE
(ATAFUTWA MASOMO MARA MOJA)

N.B: Tafadhari mshauri mwanao azingatie/afuate maelekezo yote aliyopewa! Akipatikana na
kosa litakalimsababisha arudishwe nyumbani, atajigharamia nauli ya kwenda na kurudi.



Sheria za shule

(a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote

(b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu ukumbi wa
mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k

(c) Yakupasa kuweka shule, eneo lake na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote

(d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa

(e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani wakati wa kujisomea.

() Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua ruhusa ya kwenda nje ya
shule itatolewa na mkuu wa shule au makamu wake

(9) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama
charger, line, earphones’’ pamoja na redio

(h) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu popote bila kibali cha uongozi wa shule, ili
kuepuka upelekaji wa taarifa zisizo sahihi kwa wazazi. Mawasiliano yote yatafanywa
kupitia ofisi ya makamu mkuu wa shule na ofisi ya malezi tu.

(i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani

(1) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mazungumzo na ndugu/jamaa yake msikitini, kanisani
au hospitalini. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na uongozi wa
shule

(k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bila
ruhusa maalum.

() Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja,
curl,nywele za bandia, mapambo kama bangili, heleni, mikufu n.k. havitakiwa kabisa
shuleni

(m)Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa,Wimbo wa Taifa, Wimbo wa shule,
wombo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani (kila
mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi

(n) Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi ai wakati wa kazi,
(mwanafunzi mgonjwa anapaswa kupumzika katika zahanati za shule).

(o) Mwanafunzi haruhusiwi kuoa au kuolewa

(p) Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele, wanafunzi wanatakiwa kuwa na nywele fupi
wakati wote wawapo shuleni, urefu unaowezesha Kkijiti cha kiberiti kuonekana.
Haruhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven n.k

(g) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo shuleni

(r) Ni marufuku kumruhusu mgeni kufika katika eneo la mabwenini

(s) Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumuiya wa shule hii
isipokuwa kwa kusalimia

(t) Mzazi/mlezi aliyeandikishwa shule ndiye anaruhusiwa kumwombea ruhusa mwanafunzi
kama kuna tatizo. Pia ndiye atakayekuja shuleni pindi atakapohitajika kufanya hivyo

(u) Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka kwa pamoja kwa usafiri
utakaoratibiwa na shule. Hakuna ruhursa yoyote itakayotolewa mapema kabla ya siku
rasmi ya kufunga shule

(v) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la kinidhamu, mzazi au mlezi ndiye
atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba,
shangazi, kaka n.k.

(w) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga au kupigana na mtu yeyote awapo shuleni

(x) Mwanafunzi haruhusiwe kutumia lugha chafu.



(y) Mwanafunzi haruhusiwi kuharibu kwa makusudi mali ya umma
(z) Mwanafunzi haruhusiwi kuanzisha, kushawishi na kushiriki mgomo.

Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo kwa muda (suspension) iwapo
atakiuka sheria, kanuni na taratibu za shule:

KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KWA MWAKA 2022

MM nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya
kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Lucas Malia. NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi hii baada
ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote
za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari Lucas Malia. Na nimeelewa
kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya
fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.
Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

Jinalamwanafunzi ... Sahihi .................... Tarehe ..........

JinalaMzazi/MIEZi ..o Sahihi...........ooll Tarehe ..........



FOMU NAMBA 1.

To the Medical Officer

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO ...ccuiiiiiieiuiuiniiiiiiiiiiieiiiiiiieiececececaes

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking
secondary school students.
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etc.

I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give
reasons:

Name of Medical Officer: ............ooiiiiii Signature ...........coeeuiniinnne.
Date: ..o Official stamp .........ccovvviiiiiiiiiiiiiannen..



FOMU NAMBA 2.

TAARIFA ZA MWANAFUNZI
Lo MKOQA .o Wilaya ..o
2. Tarafa ... Kata ..o
3. Mtaa/Kijiji .ovverininiii e
4. Jinala Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ...........cccooviiiiiiiiiiiiee e, Saini........cooeoeieinn.
Tarehe...........ccoooiiiiiiiii . Mhuri.........cocooeiiiiiiii Simu..........oooeeeea

5. Michezo anayopendelea

Na. Jina la Mchezo

1.

2

3.

4,

5

9. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika

Aina ya Uongozi Shule Mwaka

Z
SIEISINITPS

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia
nzuri, mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.

NB: Pamoja na fomu hizi ambatanisha na cheti chako cha kuzaliwa na nakala ya matokeo.

Jinala Mwanafunzi c...eeeeeviiiiiiiiiiiiiiiiineniiiiennn NE:1 111 1) S, Tarehe................



FOMU NAMBA 3.

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
1. Jina kamili la MZazi/MI@ZI .........oui i
2. R AZE e
3o ANUANT 1t Namba ya SImu ........ocvvvviiiiiiiiinieannnnn.
4, MKOQ ....ovvviiiiiiiiiiiiiiaans Wilaya ....oooovivniiiiiiini, Tarafa .......ccooeviiiiiiins
5. Kata ..o Y TV NG 111 S

6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo

Na. JINA UHUSIANO | ANAPOISHI SIMU
1.
2.
3.
4.
5.
6.
Mimi MZazi/MIEZI Wa .......ouiuiniiiiii e ninaahidi kushirikiana

na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Lucas Malia katika kumlea mwanangu kwa
muda wote atakapokuwa shuleni.
Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za

shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya.

NITaERERAY V2:VATA\Y I 1 4 S Sahihi ...cccevvvnnennnnene. Tarehe .ccocovveeennnnnnnn

CHEMISTRY

1.Advanced chemistry physical and industrial by P.Mathew(2006)

2.Essentials of physical chemistry by Arun Bahil,B.S Bahil &G.D Tuli (2012)

3.0rganic Part A&B by A.Abdullah &M.H Nkunya

4.Inorganic Part A&B by J.S.Maro Guerman&M.Mikesewala(1989)

5.Physical chemistry by Ddungu&J.B.A.Mihigo(1998)

6.Advanced level Inorganic chemistry Part 1&I1 by Tanzania Institute of Education(1995)
7.0rganic chemistry an introduction by Jack E.Fernandez(1982)

8.Uderstsnding chemistry for A-Level students

9.Conceptual chemistry for class X11&XI by S.K Jaini (2011)

10.Advanced level chemistry,fourth edition by Ramsden(2000) 10



GENERAL STUDIES
1.General studies for Advanced level certificate,Form six(6)by Richard R.F.Mbalase(2011)
2. General studies for Advanced level certificate,Form five(5)by Richard R.F.Mbalase(2011)

3.Contemporary approach for Advanced level ” General studies Notes”Form 5&6 by Nyambari C.M

Nyangwine,Godfrey Rutta Nyangwine,Steven O. Maluka(New syllabus(2009)

HISTORY

1.Major issues in African history by Tanzania institute of education
2.History of modern Europe by peacock

3.How Europe underdeveloped Africa by w. Rodney

4.History in focus ;modern world history by Ben Walsh

5.Matering advanced level history book two,by Kato,A(2011)

6. Matering advanced level history book one,by Kato,A(2012)

KISWAHILI
1.Kimbunga —H.Gora(taasisi ya uchunguzi wa Kiswahili)(tuki),1994
2.Mapenzi Bora —S.Robert (mkuki na nyota)
3.Chungu Tamu-T.A MVUNGI (Tanzania Publishing house ),1985
4.Fungate ya uhuru —M.S Khatibu (macmillan and aidan)
5.Vuta N’kuvute —Shafi(mkuki na nyota 1999)
6.Kufikirika-S.Robert (mkuki na nyota 2003)
7.Mfadhili —Hussein Tawa (Methew &stationery 2007)
8.Usiku utakapokwisha-Mbunda Msokile 2007
9.Morani-E.Mbogo
10.Nguzo mama-P.Muhando
11.Kivuli Kinaishi-
12.Kwenye ukingo wa Thim-E.Hussein
13.Kunga za fasihi na lugha —M.Msokile(1992)
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