JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MTAMA

SHULE YA SEKONDARI MAHIWA,
S.L.P 129,
MTAMA —LINDI,
13/11/2020.
SIMU: 0717404471
0757246378
Email.mahiwal995@gmail.com

KUMB.NA: A.4/SS/IMAH/01

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2021 KATIKA SHULE
YA SEKONDARI MAHIWA

Kwanza nachukua nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wa darasa la
saba. Pili nakuletea taarifa kuwa umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari katika shule
ya sekondari mahiwa.
Shule ya sekondari Mahiwa ipo wilaya ya Lindi, kata ya Nyangao. Shule ipo kilometa nne na
Masasi utaona kibao cha shule ya sekondari mahiwa. Tangu mwaka 2005 shule ya sekondari
mahiwa inatoa elimu ya sekondari kuanzia kidato cha kwanza hadi cha sita (I-VI). Shule
imerithi eneo na majengo ya kilichokuwa chuo cha CCM kanda ya kusini.
Shule ni ya kutwa kwa wanafunzi wa kidato cha kwanza hadi cha nne na ni ya bweni kwa
wanafunzi wa kidato cha tano hadi cha sita.
Pamoja na barua hii kuna viambatanisho vifuatavyo, ambavyo ni lazima uvisome na kuvifanyia kazi;

e Fomu namba 1- kupima afya.

e Fomu namba 2- mahitaji ya mwanafunzi

e Fomu namba 3- kiapo cha uraia au cheti cha kuzaliwa.

e Fomu namba 4- sheria za shule

e Fomu namba 5- kukubali au kukataa nafasi uliyopewa.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 kumbuka kuwa nafasi yako itatunzwa mwezi mmoja
toka siku ya kufungua shule. Hivyo tafadhali jitahidi kukamilisha mahitaji mapema na
kuwahi shuleni.

Mwisho nawatakia maandalizi mema na safari njema ya kuja shuleni.

HONORATI E. TARIMO
MKUU WA SHULE


mailto:mahiwa1995@gmail.com

PRESIDENT’S OFFICE,

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

Mahiwa secondary school
P.0.BOX 129
Mtama - Lindi
FORM NO.1

Sir/Madam,

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO
(Name of student).... wex e e ern e s ann s s s e s
Please examine the above named student and give the report regardlng hls/her suitability for
undertaking secondary school studies.
1. Student’s full NAME.......coiii i
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12. Pregnancy (for irls Only) ... e e e e
ANY ADDITIONAL INFORMATION: EG Physical defects or impairment,infection, family
diseases etc

[ certify that the above student is suitable /unsuitable for secondary school studies. If
unsuitable give reasons

Name of Medical Officer.............cccoceiiniiiiiniiic e Signature ............cccoceeven
Date....c.ooi i ———— Official stamp ..........ccocccvevicien e,
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MKOA WA LINDI
WILAYA YA LINDI

SHULE YA SEKONDARI MAHIWA
FOMU NO.2

A. VIFAA VYA DARASANI.
e Madaftari(counter books) yasiyopungua kumi na mbili (12) au zaidi, mkebe, peni
za kutosha na file la plastiki
e Begila kuwekea daftari.

NB:Counter book moja(1) ( Quire 4 )kwa ajili ya test
B. SARE ZA SHULE

1. WAVULANA
e Suruali mbili ndefu za rangi ya kaki (isiwe modal)
e Shati mbili nyeupe mikono mifupi (aina ya tomato)
e Mkanda mweusi wa ngozi.
e Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
e Soksi nyeupe ndefu jozi mbili
e Bukta ya michezo na track suit rangi ya kijivu.
e Sweta moja rangi ya kijani (V-shaped)

2. WASICHANA

o Sketi mbili rangi ya kijani nzito isiyokoza
e Shati nyeupe mbili mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu.(aina ya tomato)
¢ Na kwa wanaovaa hijabu NUSU KANZU
¢ Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
o Soksi nyeupe jozi mbili.
e Sweta moja rangi ya kijani (V-shaped)
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MKOA WA LINDI
MAHIWA SEKONDARI
FOMU NA.3
FOMU YA KIAPO CHA URAIA.
1. Jina 1a MWanNafUuNnZi. st s s s st s e s s s sassaes
2. TOKA ShUIE Y@ MSINGi.iuiiciiiie ettt et st et e e e ae stesre st eesaen e e steseeeerens
T =101 o Tz 1 411 0 T o TSRS
4, Mimi MZazZi/ MIEZI WA MTOTO ..ecvviiiiiieiiteeie ettt ettt et st sre et esaesbaes et sresat et ssraersessssns s
i. Naapa kwamba mimi
........................................................................................................................ (jina)
Ni raia wa Tanzania
PYAISP.ce oo seeeseseseeeses s ees s ees e ees e see e see e ees et eeeseseeeseseeeeeseenees e (Kijiji)
Wilaya ya .cccveeeeceeeeereereenee MKOA WA .evvererecre et Tanzania.
ii. Naapa kwamba tarehe na mahali alipozaliwa havikuandikwa kwa mujibu wa
sheria katika muda wa miezi mitatu kuwa hapakuwepo na sheria ya lazima
kwa jambo hili.
5. Ameapishwa mbele Yangu MiMi ...ttt ee s e sae b enes
6. MKUU WA WIlAYa ..cviceeceeeeeetctetere ettt st e se e er bbbt sbestesssesaes e seesnesaesasansessees
7. Hakimu Wa Wilaya ...t tarehe ....coecvvvvvveeennee.

Mkuu Wa Wilaya / Hakimu Wa Wilaya.
(Sahihi Na Muhuri Wa Ofisi)



FOMU NO. 4

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MAHIWA.

MOTO WA SHULE. | DAIMA ELIMU, KAZI NA NIDHAMU ‘

Ili kumjenga mwanafunzi katika taaluma, maadili na muelekeo unaobadilika katika jumuiya yake ya
leo na baadae kanuni na sheria zifuatazo inabidi zitekelezwe na kila mwanafunzi;

1.
2.

w

Mwanafunzi anapaswa kuwahi na kufuata ratiba inayomuhusu wakati wote awapo shuleni.
Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare inayokubalika na shule kufuatana na ratiba iliyopo kila
wakati
Ni mwiko kupiga kelele katika eneo la shule
Kazi ni kipimo cha utu- mwanafunzi atafanya kazi alizopewa kwa bidii na maarifa hadi
kukamilisha kadri alivyoelekezwa
Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule mara moja yakidhihirika;

e Uasherati

e Kupata mimba au kumpa mwanafunzi mwenzake mimba

e Kumpiga yeyote(kupigana)

e Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya au kuuza.

e Wizi wa aina yeyote

e Wizi wa Mitihani au kufanya udanganyifu wakati wa mitihani ya aina yoyote

e Kumiliki ,kutumia au kukutwa na SIMU

e Kuhamasisha MGOMO au vurugu ya aina yeyote
Heshima ni jambo la muhimu katika jamii,mwanafunzi anatakiwa kusalimia watu wote
waliomzidi umri kadriya stahili zao, pia aonyeshe heshimu kwa wanafunzi wenzake na
jamii yote.
Mwanafunzi harusiwi kuonekana maeneo ya starehe za jamii. Mfano bar, nyumba za kulala
wageni (guest house) na disko hata kama yupo nyumbani.
Siku za shule zote mwanafunzi awapo shuleni atatoka nje ya shule kwa kibali maalumu,
ruhusa itatolewa na mkuu wa shule kwa maombi ya maandishi, wenye ruhusa watatakiwa
kuvaa sare za shule katika safari zao.
Kwa vile masomo yote hufundishwa kwa kiingereza isipokuwa Kiswahili tu, mawasiliano
yote ya kikazi yafanyike kwa kiingereza isipokuwa ukielekezwa vinginevyo.

10.Lugha chafu ni mwiko (matusi) unapaswa kuwa safi kimwili, kimavazi na katika lugha yako.
11.Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
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FOMU NO.5

A. YAH: KUKUBALI/KUKATAA NAFASI (MWAFUNZI)

MM et essessessssnsssassnssenassssnnsssnsssnns nakiri kopokea barua ya kujiunga na
masomo ya elimu ya sekondari katika shule ya sekondari mahiwa. Baada ya kusoma na kuelewa
yaliyoandikwa katika fomu hii NIMEKUBALI NAFASI/NIMEKATAA NAFASI ya kuendelea na
masomo.

Ninahaidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za
shule. Kamwe sitoshiriki au kujihusisha na vitendo vya uvunjaji wa sheria za shule na makosa
mengine ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujifunza kwa manufaa yangu, wazazi, jamii na taifa kwa
ujumla. Aidha ninahaidi kuwepo shuleni muda wote na endapo itatokea nataka kutoka nje ya
shule nitaomba ruhusa na kuvaa sare rasmi za shule.

Jina 12 MWANAfUNZI c.eeeeeeerieeeeneesrneeeesseneseesesansnsesesans LY 111 | [P, tarehe.......ocvevererennne

Jina 18 MZazZi/MICZi ...cueevueeeeeeecerreeceree e se e seecseenns X 11| [ tarehe......ccoceevevecennnes

B. MAKUBALIANO YA MZAZI/MLEZI.
1Y, 1T 0 Mzazi/mlezi wa MWaNafuNnzZi .........coceveerneeernnneeinineeesnnsseesnnnne
Wa kidato cha .................. (1111 ¢ P ninakubaliana na masharti tajwa hapo juu,
hivyo naahidi kutekeleza mkataba huu na kuamuru mwanangu autekeleze. Endapo mwanangu
atashindwa kutekeleza basi sheria ifuate mkondo wake.

NB: Wasiliana na uongozi wa shule kwa ufafanuzi zaidi kwa namba 0717404471 /0757246378
Mkuu wa shule.

KARIBU SANA MAHIWA SEKONDARI.

HONORATI E.TARIMO
MKUU WA SHULE
MAHIWA SEKONDARI



