JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SKONDARI MBAWE
S.L.P 473, LINDI
10/12/2020

SIMU-0782103555

Ndug;

YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA 2021
JINA LA MTAHINIWA
SHULE YA MSINGI ATOKAYO
1.Wanajumuiya wa shule ya sekondari mbawe wanakupongeza kwa kufaulu mtihani wako wa

kuhitimu elimu ya msingi na kuchaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika sekondari ya
kutwa MBAWE KWA MWAKA WA MASOMO 2021

2.Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021,unatakiwa kuripoti shuleni bila kukosa siku ya
kufungua shule na nafasi yako itadumu kwa muda wa mwezi mmoja tu baada ya shule
kufunguliwa na ukiwa haujaripot

3.Utakubaliana na mimi kuwa nafasi hii uliyoipata ni muhimu sana kwako na Taifa kwa
ujumla,kwa mantiki hiyo utakapokuwa hapa utafanya kazi kwa akili zako zote na nguvu zako
zote na moyo wako wote kwa kushirikiana na wanajumuiya wengine wa shule hii ili kupata kile
kilichokuleta hapa shuleni yaani elimu

4.Masomo utakayo jifunza ni KISWAHILI,CIVICS,GEOGRAPHY,HISTORY,ENGLISH
LANGUAGE,BASIC MATHEMATICS,CHEMISTRY,PHYSICS,BIOLOGY NA ELIMU YA DINI YA
KIISLAM.



5.Utakuwa unatumia lugha ya kiingereza wakati wowote utakapokuwa hapa shuleni,kwani
lugha hiyo ndiyo maalum kwa kufundishia masomo yote isipokuwa KISWAHILI NA ELIMU YA
DINI YA KIISLAM

NB.KUNA FOMU MBALIMBALI ZIMEAMBATANISHWA AMBAZO MZAZI ANAPASWA AZIJAZE
KWA UMAKINI SANA,FOMU HIZO ZIMEAMBATANISHWA NA MAELEKEZO HAYA

NAKUTAKIA UTEKELEZQAJI MWEMA
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MBAWE
MOTO WA SHULE-Elimu ni maisha

SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.
Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya

Elimu nchini.
MAKOSA YA YANAYOWEZA KUPELEKEA MWANANFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1.Uasharati,ubakaji na ushoga

2.Ulevi uvutaji bangi na matumizi ya madawa ya kulevya

3.Kupiga au kupigana

4.Kuharibu makusudi mali ya shule/umma

5.Kudharau bendera ya Taifa

6.Kuoa au kuolewa

7.Kupata/kutoa mimba/kusababisha mimba ndani au nje ya shule

8.Kugoma/kuchochea migomo/kuongoza migomo/kuvuruga amani na
Usalama wa watu na mali zao

9.Kukataa adhabu

10.Wizi

11.Kunyanyasa wanafunzi wenzake

12.Kumiliki au kutumia sim shulen

13.Kutoka nje ya eneo la shule bila kubali cha mwalimu wa zamu au mkuu

Shule
MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI KUADHIBIWA

1.Kuvaa viatu vyovyote vya mikanda zikiwemo kandambili na vingine
Vizivyoruhusiwa shuleni

2.Kutumia ligha chafu dhidi ya wananfunzi wenzake,walimu na jamii



3.Kutovaa sare sahihi mf.Modal trousers
4 kutotii kengele
5.kutokimbia pale unapoitwa na mwalimu au mtu mzima yeyote
6.Kutosimama ktk utaratibu maalum wakati wa kupokea huduma
7.Kutoheshimu picha za viongozi wa serikali,nembo ya shule,wimbo
Wa taifa au fedha za taifa
8.Kuvaa mavazi yasiyokuwa na heshima
9.Kutowaheshimu viongozi wa shule
10 Kutoheshimu na kukubali tofauti za kisiasa,kidini na kiutamaduni
11.kutohudhuria vipindi darasani
12.kufuga ndevu
13.Kushindwa kuthamini muda
14.Kutowahi ktk kazi zote kama zilivyopangwa ukiwemo wito wa dharura
15.Kutokuwa msafi wa mwili na nguo
16.KUtovaa sare za shule ktk sehemu zifuatazo
a.Darasani
b.Shughuli za kishule nje ya shule
c.Mhadhara wa shule(school baraza)
d.Kwenye maandamano yaliyo rasmi
17.Marufuku kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa
a.Ofisi ya walimu
b.Ofisi ya mkuu wa shule
c.Maabara
d.Nyumba za walimu
18.Sehemu zifuatazo ni marufuku kutembelea
a.Vilabi vya pombe,kumbi za starehe,pull table
b.Kumbi za video,maeneo ya kamari
c¢.Nyumba za kulala wageni



PRESIDENT'’S OFFICE,
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

Mbawe secondary school
P.0.B0OX 473
LINDI

Sir/Madam,

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO
(Name of SLUAENL) .........couevesisinssrsmsssissesssssssssssns s ssssss sesssssnssns
Please examine the above named student and give the report regarding his/her suitability
for undertaking secondary school studies.
1. Student’s full NAME.......ooov i ——————

SYPRILIS tEST... vttt
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12. Pregnancy (for girls Only)......ccor i e
ANY ADDITIONAL INFORMATION: EG Physical defects or impairment,infection,
family diseases

[ certify that the above student is suitable /unsuitable for secondary school studies. If
unsuitable give reasons

Name of Medical Officer.............ccccooiiiiiii i Signature ...........cccoceeeenen
Date.......oooie e Official stamp ..........ccooee i



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI -TAMISEMI
MKOA WA LIND

A. VIFAA VYA DARASANI.
e Madaftari(counter books) yasiyopungua kumi na mbili (12) au zaidi, mkebe,
peni za kutosha na file la plastiki
e Ream la karatasi(A4)
e Begila kuwekea daftari.
NB:Counter book moja(1) ( Quire 4 )kwa ajili ya test
B. SARE ZA SHULE
1. WAVULANA
e Suruali mbili ndefu za rangi ya kaki na damu ya mzee (isiwe modal)
¢ Shati mbili nyeupe mikono mifupi (aina ya tomato)
e Mkanda mweusi wa ngozi.
e Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
e Soksi nyeupe ndefu jozi mbili
e Tshirt itapatikana shuleni kwa gharama ya shilingi 15000 itakuwa na nembo ya
shule

2. WASICHANA
o Sketi mbili rangi ya kijani nzito na damu ya mzee
e Shati nyeupe mbili mikono mifupi kwa wasiovaa hijabu.(aina ya tomato)
¢ Na kwa wanaovaa hijabu NUSU KANZU
e Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu
e Soksi nyeupe jozi mbili.
e Tshirt itapatikana shuleni kwa gharama ya shilingi 15000/= itakuwa na nembo
ya shule

NB.ATATAKIWA AWE NA PICHA ZA PASPORT SIZE AMBAZO ATAPIGWA HAPA
SHULENI KWA GHARAMA YA TSHS 3000/=

C. VIFAA VYA MICHEZO

e Bukta rangi ya blue, raba nyeupe na soksi nyeupe

D. MAHITAJI MUHIMU KWA AlJILI YA UJI NA CHAKULA CHA MCHANA WAKATI WA SIKU
ZA MASOMO

E. . Mahindi kg 5 na nusu/unga(kwa mwezi mmoja)
¢ Jamii ya kunde kg2 (kwa mwezi mmoja)

e Pesa shilingi 4000 kwa ajili ya kumlipa mpishi,mafuta,chumvi na kusaga(kwa
mwezi mmoja)



e Aje na vifaa kwa ajili ya usafi na kazi za nje PANGA,NGWAMBA,KWANJA NA
NDOO

NB.MWANAO AANDALIWE GODORO LA FUTI MBILI NA NUSU ATAKALO
LITUMIA WAKATI WA KAMBI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI -TAMISEMI
MKOA WA LINDI
WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI MBAWE

FOMU NO.5

A. YAH: KUKUBALI/KUKATAA NAFASI (MWAFUNZI)
MM et e cs s esssesessnsss s sne senansssensssnssanns nakiri kopokea barua ya kujiunga na
masomo ya elimu ya sekondari katika shule ya sekondari mahiwa. Baada ya kusoma na
kuelewa yaliyoandikwa katika fomu hii NIMEKUBALI NAFASI/NIMEKATAA NAFASI ya
kuendelea na masomo.

Ninahaidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za
shule. Kamwe sitoshiriki au kujihusisha na vitendo vya uvunjaji wa sheria za shule na makosa
mengine ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujifunza kwa manufaa yangu, wazazi, jamii na taifa kwa
ujumla. Aidha ninahaidi kuwepo shuleni muda wote na endapo itatokea nataka kutoka nje
ya shule nitaomba ruhusa na kuvaa sare rasmi za shule.

Jina |a MWaNAfuNZi .......eceveeceeeeeneecceecrence e enneeseeeeenes SAINI ceveeerneeceeeraeennens tarehe......cueevreeeneenne

Jina 18 MZAzZi/MICZi ..ccueeereeeeeeecerreecereee e cnnneeesneceaens (Y 11| 1 tarehe......ccoceevevecennnes
B. MAKUBALIANO YA MZAZI/MLEZI.

1V [ 3| TR Mzazi/mlezi wa MWanafunzi ........ccccevveerenennnenneennnsnessenseens

Wa kidato cha .................. MWaKa ..ccceveerveneeceennnnens ninakubaliana na masharti tajwa hapo juu,

hivyo naahidi kutekeleza mkataba huu na kuamuru mwanangu autekeleze. Endapo
mwanangu atashindwa kutekeleza basi sheria ifuate mkondo wake.

NB: Wasiliana na uongozi wa shule kwa ufafanuzi zaidi kwa namba 0782103555au
0659634313 (MKUU WA SHULE)
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

MSABAHA F.K
MKUU WA SHULE
MBAWE SEKONDARI



