

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI MBEKENYERA**

SIMU

0783500203/0716637283/0716287096

Email-mbekenyerasecondaryschool@gmail.com



Mkuu wa Shule
Shule ya Sekondari Mbekenyera
S.L.P. 9,
RUANGWA

Kumb Na. MBSS/E.10/VOL II/.....

Tarehe

Ndugu

YAH: MAAGIZO YA MASHARTI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI MBEKENYERA MWAKA 2022/2023

Husika na kichwa cha habari hapo juu.

Nachukuwa nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wako wa kidato cha nne mwaka 2020. Ninayofuraha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari **MBEKENYERA** katika Tahasusi (Combination) ya

Shule ya sekondari Mbekenyera ipo umbali wa Kilomita 11 kaskazini ya Mji wa **RUANGWA** ambao ndio makao makuu ya Wilaya ya Ruangwa Mkoani Lindi. Usafiri wa mabasi kutoka mjini Ruangwa unapatikana katika kituo cha mabasi Ruangwa kwa gharama ya Tsh 2000/.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo unatakiwa kuzisoma kwa makini nakuzifanyia kazi.

- (i) Fomu ya kupimwa afya ya Mwanafunzi kutoka kwenye Hospitali inayotambulika na Serikali.
- (ii) Fomu ya mahitaji muhimu ya shule
- (iii) Fomu za sheria za shule
- (iv) Mkataba wa Mwanafunzi wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (v) Fomu ya habari za Mwanafunzi na Mzazi
- (vi) Tamko la mzazi kukubaliana na sheria na kanuni za shule.

Shule itafunguliwa tareheNafasi yako itatunzwa mpaka tareheambayo ndiyo tarehe ya mwisho ya kuripoti shuleni. Hivyo kamilisha mahitaji mapema na kuwahi shule kabla nafasi yako haijajazwa na mtu mwingine endapo utachelewa kuripoti.

NB: Unatakiwa kuja na **Result Slip, Cheti cha kuzaliwa na picha (passport size)**

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa shuleni :

**KARIBU SANA.
“JUHUDI HULETA MAFANIKIO”**

.....
**HUSSEIN J. OMARY
MKUU WA SHULE**

1. Karo na Michango ya Shule.

(a) Karo ya shule ni **Tshs. 70,000/=** kwa mwaka. Unaweza kulipa yote kwa wakati mmoja au Tshs. **35,000/=** kwa muhula, kila mwanzo wa muhula.

NB: Karo ya shule ilipwe kwenye Akaunti ya Shule Na. 71101100092 NMB (Mbekenyer Secondary School Recurrent Account) na kisha kuwasilisha BPS siku utakayoripoti shuleni.

(b) Michango mingine inayotakiwa kulipwa Shuleni

- Fedha ya Tahadhari ni Tshs. 5,000/=
- Mchango wa ukarabati ni Tshs. 15,000/=
- Fedha ya Taaluma Tshs 20,000/= kwa mwaka
- Fedha ya ulinzi na vibarua wengine Tshs. 30,000/= kwa mwaka
- Fedha kwa ajili ya Kitambulisho Tshs. 6,000/=
- Fedha kwa ajili ya nembo ya shule 2,000/= .
- Kujiunga na mfuko wa CHF Tshs 5,000/=
- Fedha kwa ajili ya Mtihani wa utamilifu (MOCK) Tshs 20,000/=
- Mchango wa mfuko wa matibabu ya dharura Tshs 5,000/= ambao utatumika kuwasafirisha wanafunzi wanapohitaji matibabu ya dharula kwenda Hospitali ya Wilaya.

NB: Fedha kwa ajili ya michango ya shule ilipwe kwenye Akaunti Na. 71101100090 NMB (Mbekenyer Secondary School Self Reliance Account) na kisha kuwasilisha BPS siku utakayoripoti.

2. Sare za Shule.

I. Sare Zinazopatikana Shuleni

- a) Suruali mbili (2) za Dark Blue
- b) Mashati meupe mawili (2)
- c) Tai ya rangi ya dark blue
- d) Soksi imara nyeusi jozi mbili (2)
- e) T-shirt rangi ya bluu,
- f) Shuka mbili (2) za rangi ya pinki iliyoiva

II. Sare Anazotakiwa kuja nazo wakati wa kuripoti

- a) Viatu vya ngozi jozi (2) viatu visiwe na urembo wowote na wala visiwe vya kupanda
- b) Nguo za michezo ambazo ni bukta moja rangi ya bluu, Aje na sweta moja (1) rangi ya Blue liwe la kufuma.
- c) Track suit jozi 1 rangi ya bluu.
- d) Aje na suruali nyeusi moja (1) (shamba dress) na T-shirt moja (1) ya njano isiyo na maandishi.
Aidha Mwanafunzi anaruhusiwa kuvaa sare moja wakati wa kuripoti kati ya zilizo ainishwa katika kipengele **II.c** na **II.d** hapo juu.

NB: Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare zilizoainishwa hapo juu muda wote, na hata awapo safarini na haruhusiwi kuja na nguo yoyote ya nyumbani.

3. Mahitaji kwa ajili ya malazi

- (a) Godoro la sponji moja 2½, x 6'' (yanapatikana karibu na shule)
- (b) Chandarua chenye dawa kwa ajili ya kujikinga na Mbu wanaoambukiza malaria.
- (d) Mto na foronya yake
- (e) Taalo moja
- (f) Sanduku la chuma (bati) linalofungwa na kufuli.

4. Mahitaji kwa ajili ya chakula

(a) Sahani (b) Bakuli (c) Kikombe (d) Kijiko

5. Mahitaji kwa ajili ya Taaluma.

Ream mmoja (1) ya karatasi za photocopy (A4) (kwa kila mwaka) itakayo kabadhiwa siku ya kuripoti shuleni, Daftari za kutosha kulingana na masomo yako, kalamu ya wino wa blue au mweusi na kalamu ya risasi au penseli pamoja na vitabu vya masomo kulingana na tahasusi aliyochaguliwa(HGK,HKL au HGL)

6. Vifaa vya Usafi

(a) Fyekeo (b)Panga (c)Jembe lenye mpini (d) Fagio laini (e)Squeezer (1) (f) Sabuni ya chooni lita 3 (g) Ndoo kwa matumizi yako (h) Fagio ngumu la chooni (i),(j)Reki

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MBEKENYERA SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 9,

RUANGWA.

DATE.....

REF. No.....

THE MEDICAL OFFICER.

.....
.....
.....

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF

MR.....

Please Examine the above named pupil and give us a regarding his/her suitability for Secondary School studies.

1. Pupil's full name
2. Blood.....
3. Stool.....
4. T.B test.....
5. Syphilis test.....
6. Urine examination
7. Eye test.....
8. Chest.....
9. Ear.....
10. Spleen.....
11. Abdomen test.....
12. Pregnant test (girls only).....

I certify that the above pupil is suitable/for studies

If unsuitable please give reasons.....
.....
.....

Name of MEDICAL Officer.....

Signature of Medical Officer.....

Date.....

Official Stamp.....

SHULE YA SEKONDARI MBEKENYERA
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI NA
HABARI ZA MZAZI NA MWANAFUNZI.

SEHEMU A: HABARI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili (kama kwenye mtihani).....
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Kabila
4. Mahali na Wilaya alipozaliwa
5. Shule alipomaliza Darasa la Saba /Kidato cha Nne
6. Kidato anachokuja kuingia
7. Michezo anayopendele

NO	JINA LA MCHEZO
I	
II	
III	
IV	
V	
VI	

Kazi yoyote ya uongozi aliyowahi kufanya kama vile. Kiranja, Kiongozi wa Kwaya, Ngoma Michezo n.k

	UONGOZI	SHULE	MWAKA
i			
ii			
iii			
iii			

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli

Tarehe saina.....

HABARI ZA MZAZI

SEHEMU B:

Jina kamili.....

Kazi.....

Nyumbani.....

Kata.....

Tarafa.....

(a) Anwani ya Mzazi/Mlezi

(b) Namba ya simu/.....

Dini

Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo.....

Ninaahidi kushirikiana na Walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapakazi na mwenye bidii ya kusoma.

MimiMzazi/Mlezi ninathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi

Tarehe saina.....

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha unatakiwa kuzingatia miongozo inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- c) Kutimiza kwa makini maandalio ya Jioni (Preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Shule haimfungi Mwanafunzi kuamini katika imani yake ila kwa muda maalum na siku maalum, aidha mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini akiwa shuleni
- j) Kuhudhuria roll-call saa 12:00 jioni kila siku na muda mwingine wowote ambao Mwl. wa Zamu/Bweni ataona kuna umuhimu wa kufanya hivyo.
- k) Hairuhusiwi kutoka nje ya shule bila ruhusa
- l) Hatakiwi kuja na nguo za nyumbani
- m) Ni marufuku kuendesha ibada wakati wa masomo

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.

1. Wizi
2. Uasherati na Ushoga
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi ,cocaine, mirungi, kubeli n.k.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuo au Kuolewa
9. Kusababisha mimba ndani au nje ya shule.
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
11. Kukataa adhabu kwa makusudi
12. Mwanafunzi kuwa na **simu ya mkononi**

**MKATABA WA MWANAFUNZI KUHUSU KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA
MAKOSA YA JINAI**

Miminimeyasoma kwa makini maelezo haya ya kujiunga na shule. Kwa hiari yangu nakubaliana nayo. Naahidi nitaheshimu sheria, kanuni na taratibu zote za shule na miongozo mbalimbali itakayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Aidha naahidi kuwa kwavyovyote vile sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai nikiwa shuleni au nje ya shule.

Endapo nitavunja sheria, kanuni, taratibu za shule, kushiriki katika migomo, fujo na kutenda makosa ya jinai, basi nichukuliwe hatua ya stahiki kulingana na kosa nitakalokuwa nimefanya.

Saini ya Mwanafunzi

Saini ya Mzazi.....

Saini ya Mkuu wa shule