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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA
MBONDO KIDATO CHA KWANZA MWAKA - 2021

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika
shule hii mwaka 2021.

Masomo atakaojifunza ni pamoja na
(@ Kiswahili (b) Uraia (c) Jiografia (d) Historia
(e) Kemia (F) Fizikia (9) Baiolojia (h) Kiingereza.
(1) Hisabati na masomo mengine ya ziada.

Ili kujifunza masomo yote kwa urahisi atatakiwa kutumia lugha ya kiingereza wakati wote
awapo shuleni.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 hivyo mwanao anatakiwa kuripoti
shuleni tarehe hiyo ili asajiliwe

Mwisho, pamoja na barua hii naambatanisha viambata A, B C na D. Mzazi/mlezi yakupasa
usome, uelewe na kutekeleza ili kutuondolea usumbufu hapo baadae

“KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MBONDO”

ALEX MSHOTA
KAIMU MKUU WA SHULE

NAKALA:

1. Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya (W) Nachingwea
S.L.P 291,

NACHINGWEA



Kiambatisho “A”

1.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
Ili mwanao aweze kupokelewa shuleni, maagizo yaliyobainishwa katika barua hii

lazima yatekelezwe.
Usipomleta mwanao kwa wakati, utapelekwa mahakamani kwa shitaka la
kumtorosha mwanao

(i)
(ii)

A. SARE ZA SHULE
WAVULANA

(i)

(ii)
(iii)

(iv)

Suruali mbili za kushona zenye mfuko mmoja wa nyuma, (Isiwe
muundo wa jinzi, ama akudo, Ngwasuma) rangi blue bahari

Mashati mawili meupe mikono mifupi

Viatu jozi mbili vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na soksi
nyeupe

Awe na mkanda wa ngozi au plastiki wa rangi nyeusi pamoja na
fulana inayopatikana shuleni kwa gharama zako

WASICHANA

(i)
(i)

(iii)

(iv)
(V)

Sketi mbili za blue bahari ndefu zinazofunika magoti (rinda box)
Mashati mawili meupe mikono mifupi au nusu kanzu kwa
mwanafunzi muislamu pamoja na hijab ifanane na rangi ya shati au
nusu kanzu.

Viatu jozi mbili vyeusi vya kutumbukiza vya ngozi vyenye visigino
vifupi na soksi nyeupe pamoja na tisheti inayopatikana shuleni kwa
gharama zako

Viatu vya shule tunashauri vinunuliwe vya mtumba kwani vinadumu
kwa muda mrefu

Waje na chandarua (neti ya mbu)

B. VIFAA VYA USAFI NA KILIMO
Hakikisha kijana anakuja na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi na kilimo:-
Jembe (Ngwamba) lenye mpini
Fagio na ndoo
Fyekeo kwa wasichana
Panga kwa wavulana
Atutapokea mwanafunzi asiye na vifaa vya usafi

(i)

(i)
(iii)
(iv)

C. VIFAA VYA MICHEZO
Tracksuit rangi ya bluu jozi moja na viatu (raba)
T-shirt zinapatikana shuleni kwa gharama ya mzazi

(i)
(i)

D. VIFAA VYA TAALUMA KWA AJILI YAKE

Daftari kubwa kumi (10)

Faili moja la kutunzia kumbukumbu zake muhimu

Kamusi ya Kiingereza kwa Kiswahili (Dictionary) zinapatikana
shuleni kwa gharama zako

Mkebe wenye vifaa vya Hisabati

Begi ya kubebea daftari (mfuko wa Rambo marufuku)

Rim moja ya karatasi

()

(i)
(iii)
(iv)

(V)
(vi)



2.0.

3.0.

E. MAHITAJI YA CHAKULA
Shule inaendesha mpango wa chakula kwa wanafunzi wote kwa milo yote
inayogharamiwa na wazazi kwa kulipa kiasi cha fedha Tsh 250000/= kwa
mwaka au Tsh 125000/= kwa mhula kupitia akaunti 70406600038 (mfuko
wa maendeleo ya kata mbondo) .

NB Mwanafunzi/mzazi/mlezi anatakiwa kufika na risiti ya benki shule
itakapo funguliwa kwa ajili ya kujiridhisha malipo yake kwa mwasibu .
Hata hivyo mzazi au mlezi ikumbukwe suala la michango ya chakula ni
jukumu lako hivyo unapaswa kuchangia.

MAMBO MENGINE MUHIMU ANAYOPASWA KUWA NAYO
MWANAFUNZI AWAPO SHULENI

(a) Fomu ya daktari, ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali.

(b) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule

(c) Kitambulisho cha bima ya afya ya jamii (CHF au NHIF), kama hana atatoa Tsh.
5,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya iliyoboreshwa.

UTAMBULISHO WA MZAZI- KATA ULETE SHULENI

Jinala Baba (matatu) ...........cocooiiiiiiiii e (Hai / Amekufa)
Jinalamama (matatu) .........cooeviiiiii e (Hai/ Amekufa)
Jina la mlezi (kama huna wazazi) majinamatatu ...............c.ooeeiiiiiniiiiiiiine s
Kitongoji anakoishi Mzazi / MICZI .........c.ovuiiii i e
Namba ya Simu Ya Mzazi / MICZI.........c.ouiuiiriiiiii et

Namba ya simu ya Mwenyekiti Wa Kitongoji ..........ccoevviiiiriiiiiiiiiiieee e

SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI ....ccuuuenuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiaeiiaeisceiioacenns



Kiambatisho “B”

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 Aidha, inazingatia miongozo yote

iliyotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Pamoja na Ofisi ya Rais —

Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala

yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima

(i) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
za shule ni lazima

(i) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(iv) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

(v) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(vi) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(vii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(viii) Kutunza mali za Umma

(ix) Viduku na unyoaji wa mitindo hauruhusiwi shuleni

. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA

KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

(i) Wizi
(i) Uasherati na ushoga
(iii) Ubakaji

(iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine,
Mirungi, Kubeli n.k

(v) Kupigana au kupiga

(vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA

(vii) Kudharau bendera ya Taifa

(viii) Kuwa mjamzito / kupata mimba

(ix) Kuoa au kuolewa

(x) Kutoa mimba au kusabisha mimba ndani na nje ya shule

(xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule
au watu

(xii) Kukataa adhabu kwa makusudi

(xiii) Kuwa na simu ya mkononi.



Kiambatisho “C”

MBONDO SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM:
THE HEADMASTER,
MBONDO SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX129,
NACHINGWEA
14/12/2020
TO:
DISTRICT MEDICAL OFFICER
NACHINGWEA GOVERNMENT HOSPITAL,
P.0.BOX 30,
NACHINGWEA.

RE: STUDENT’S FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical officer in respect of all students from school

UFINAIY SYSTEIM.. ittt sttt st
SYPNITIS e

VENEreal diSEaSE tBSL......cooe e

© 0o N o o0 bk~ wWwDdpRF

1L CRBSE. et
12, SPIBBN. ..ttt e
13, ADUOMEN ... s
14, Uring fOr PIan tESt.......eeieeiieiieie et

Additional information (if any) e.g. physical defect or impairment(s) e.g. arm, leg, etc infections,
chronic of family diseases etc.

I have examined the above named student and certify that she/he is physically or mentally

fit/unfit for full course of secondary Education

SIGNALUNE......eeiiiiice e

DeSIgNatioN........cccvvveeiiriieieee e



Kiambatisho “D”

OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA
SHULE YA SEKONDARI MBONDO

FOMU YA WAZAZI AU WALEZI

Tafadhali andika hapa chini orodha ya marafiki na jamaa ambao wanaweza kumtembelea kijana

wako shuleni, ambao wanaruhusiwa kuwatembelea nyumbani kwao wakati wa Likizo fupi au
ndefu.

NA JINA ANAPOISHI UHUSIANO SIMU




