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KILWA 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MITEJA ILIOPO KATA YA MITEJA WILAYANI 
KILWA MKOA WA LINDI KWA MWAKA WA MASOMO 2019/2020: 

1: 0 UTANGULIZI:  

Ninayofuraha kukufahamisha kuwa  umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 20……katika shule ya 
sekondari Miteja.HONGERA SANA  

Muhula wa masomo utaanza ………………………..hivyo unatakiwa kuripoti shuleni  tarehe hiyo mara moja ili 
kuanza masomo. Kumbuka serikali  imeshatumia fedha nyingi kugharamia elimu yako.  

2:0 MAANDALIZI  MUHIMU YA KUKAMILISHA: 

2:1   SARE ZA SHULE - WASICHANA: 

Sketi  mbili ndefu rangi ya kijani  zenye marinda ya kawaida, Hijabu mbili nyeupe ya mikono mirefu au 
Mashati mawili meupe  ya mikono mifupi, Viatu vyeusi jozi mbili  visivyo na kisigino kirefu (high heel), Soksi 
jozi mbili za rangi nyeupe, Trak suti ya rangi ya bluu kwa ajili ya michezo shuleni pamoja na Raba nyeupe. 

2:2   SARE ZA SHULE - WAVULANA 

Suruali mbili za rangi ya kaki zisizo za kubana (modo), Mashati mawili meupe  ya mikono mifupi,  Viatu 
vyeusi jozi mbili  vya kufunga kwa kamba jozi mbili, Soksi jozi mbili za rangi nyeupe, Bukta na T-Shirt  
nyekundu kwa ajili ya michezo shuleni, T-Shirt moja rangi ya bluu yenye nembo ya shule itakayo valiwa siku 
ya Jumatano na Ijumaa. Inapatikana shuleni kwa kulipia 

2:3   VIFAA VINGINE KWA WAVULANA NA WASICHANA : 

(i) Uje na Daftari 9 kubwa  counter book za masomo. Daftari 3 za msomi, Kalamu za ragi ya bluu au 
nyeusi kwa ajili ya kuandikia. Faili moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumb binafsi za mwanafunzi na 
mkebe wa hesabu. 

(ii) Uje na vifaa vya kufanyia usafi shuleni  Ufagio wa chelewa wa wima. 
(iii) Uje na Jembe  lenye mpini na Fyekeo jipya lililonolewa siku utakayokuja katika usajili. 
(iv) Rem moja ya karatasi. 

3:0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 5 ya elimu ya mwaka 1978 iliyorekebishwa kwa sheria Na. 10 
ya mwaka 1995. Aidha shule  inazingatia miongozo yote iliotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi  
pamoja na wizara ya 0FISI YA RAIS- TAMISEMI yenye dhamana ya usimamizi na uendeshajiwa elimu. 

 



3:1    MAMBO KADHAA YA LAZIMA  YA  KUZINGATIA UKIWA KAMA MWANAFUNZI: 

i. Kuheshimu viongozi, wazazi , wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla. 
ii. Kujituma muda wote katika masomo kwani ndio lengo kuu la wewe kufika hapa shuleni. 

iii. Mahudhurio mazuri ya shule tabia ya utoro haivumiliki kabisa. 
iv. Kuwahi katika kazi /shughuli zote ndani na nje ya shule  na kutunza vifaa/mali za umma. 
v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu ya maelekezo utakayo pewa ukiwa kama 

mwanafunzi. 
vi. Kujali,  kutunza na kuzingatia  wakati wote usafi mazingira ya shule mavazi na usafi wa  mwili ( epuka 

kunyoa au kusuka  mitindo isiyokubalika shuleni). 
vii. Kuzingatia ratiba muda wote. kujali na kuheshimu kengele ikiwemo kengele ya dharura. 

viii. Unatakiwa kuwa mfano wa kuigwa kwa kuwa na tabia njema. 

3:2   MAKOSA  YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA 

i. Wizi 
ii. Ubakaji, Uasherati (kuwa katika  mahusiano ya kimapenzi) na ushoga au usagaji. 

iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvitaji  wa bangi, kutumia  cocaine na mirungi. Pia 
uvutaji wa sigara hauruhusiwi. 

iv. Kupiga au kupigana.  
v. Kuharibu kwa mkusudi mali ya umma/shule. 

vi. Kudharau bendera au wimbo wa taifa. 
vii. Kuoa au kuolewa na Kusababisha mimba  au kuwa na mimba. 

viii. Kugoma , kuchochea ,kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 
ix. Kukataa/kugomea adhabu kwa makusudi au Kupatikana na kosa lolote la jinai. 
x. Kushiriki katika kumbi za starehe,  vigodoro,  disko na michezo isiyokubalika kama kamari. 

xi. Kuwa na simu ya mkononi shuleni. 

4:0: MAMBO YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI SIKU YA USAJILI WA 
MWANAFUNZI. 

Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa 
shuleni mara utakaporipoti shuleni 

Utajaza form ya mkataba wa kuboresha  wa elimu. Mkataba huo utamuhusisha mwanafunzi, mzazi/mlezi 
wake, mwenyekiti wa bodi ya shule , mkuu wa shule na afisa mtendaji kata. Ni muhimu kuusoma vizuri na 
kuuelewa. 

5:0 AGIZO MUHIMU 

Siku ya tarehe 03/01/2020 kutakua na kikao cha wazazi wa wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na kidato cha 
kwanza miteja sekondari. Agenda kuu ni kupeana maagizo muhimu. Tafadhali fika bila kukosa. 

Kwa mawasiliano zaidi wasiliana na 

0784 541 834 mwalimu wa taaluma 

0785 038 535 makamu mkuu wa shule 

 

HONGERA SANA KWA KUCHAGLIWA - KARIBU SANA MITEJA SEKONDARI 

………………………….. 

SELEMANI M. MSOFE  

MKUU WA SHULE- MITEJA SEKONDARI 

0784900766 



 

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA 

SHULE YA SEKONDARI MITEJA 

TAARIFA YA MAENDELEO YA MWANAFUNZI KIMASOMO (TAALUMA) NA TABIA 

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………….. KIDATO CHA …………… 

MUHULA WA ………………………    MWAKA ……………………………. 

A: TAALUMA  

SOMO MAZOEZI MAJARIBIO JUMLA WASTANI DARAJA NAFASI MAONI SAINI 

CIVICS         

KISWAHILI         

ENGLISH         

GEOGRAPHY         

HISTORY         

CHEMISTRY         

BIOLOGY         

MATHEMATICS         

PHYSICS         

JUMLA         

      

AMEPATA DIVISION …………………NA AMESHIKA NAFASI YA ………………….. KATI YA WANAFUNZI……………. 

WALIOFANYA MTIHANI. 

Maoni ya mwalimu wa darasa 

……………………………………………………………………………………………………………………………................................................ 

B: TABIA NA MWENENDO 

TABIA NA MWENENDO DARAJA MAONI 

TABIA KWA UJUMLA  Nzuri Sana  -   Nzuri -    Wastani -   Dhaifu   -   Mbaya 

BIDII KATIKA KAZI NA MASOMO  Nzuri Sana  -   Nzuri -    Wastani -   Dhaifu   -   Mbaya 

NIDHAMU KWA UJUMLA   Nzuri Sana  -   Nzuri -    Wastani -   Dhaifu   -   Mbaya 

USAFI BINAFSI NA MAZINGIRA  Nzuri Sana  -   Nzuri -    Wastani -   Dhaifu   -   Mbaya 

UTII WA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE  Nzuri Sana  -   Nzuri -    Wastani -   Dhaifu   -   Mbaya 

MAONI YA MWALIMU WA TAALUMA 

……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….. 

MAAGIZO MUHIMU 

Shule imefungwa leo 06 mwezi 12   mwaka 2019 na itafunguliwa 06 mwezi 01 mwaka 2020 

Kila mwanafunzi wa kidato cha mtihani (kidato cha II na IV-2020)  anatakiwa kuchangia REM MOJA ya 

karatasi kwa ajili ya mazoezi ya kujiandaa na mitihani yake ya taifa. Pia kutakua na kambi ya masomo  kwa 

wanafunzi wa vidato hivyo  utaratibu na gharama  utaelekezwa kwenye vikao vya wazazi wa wanafunzi  

husika. 

…………………………… 

SELEMANI M. MSOFE  

MKUU WA SHULE  



   


