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SHULE YA SEKONDARI MITWERO

1.0 Ninapenda kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ya sekondari Mitwero kwa mwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari MITWERO
ipo umbali wa Km 11 kaskazini mwa mji wa LINDI, jirani na shule ya msingi MITWERO.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shule
tarehe 11/01/2021 bila kuchelewa . Baada ya tarehe hiyo msako wa wanafunzi ambao
hawajaripoti  utafanyika na mzazi ambaye hatamleta mtoto wake shuleni
atachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwa ni kulipa faini au kifungo au vyote kwa
pamoja.

2.0 SARE ZA SHULE
a) Sare za shule hii ni

WAVULANA

» Suruali ndefu ya maruni (damu ya mzee)mshono unaokubalika si modal wala si
pana sana

» Shati nyeupe (Tetron) mikono mifupi mbili.

» Mkanda wa ngozi mweusi bacos ya kawaida kwa wavulana.

» Viatu wvyeusi vya kamba (Gidamu) vya ngozi vyenye kisigino na shingo
fupi.

» Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.

WASICHANA

» Sketi mbili rangi ya maruni (damu ya mzee) kitambaa kizito, urefu kupita
magoti , mshono wa rinda boksi, belt lisiwe pana.

» Shati nyeupe (Tetron) 2 mikono mifupi kwa wasiovaa HIJABU.

» Viatu wvyeusi vya Kamba (Gidam) vya ngozi vyenye kisigino kifupi na
shingo fupi (Vibajaji marufuku kabisa).

» Jozi mbili za soksi nyeupe kwa wote.

» Kwa wale wanaovaa HIJABU inatakiwa iwe nusu kanzu/shati mikono mirefu
nyeupe isiyo bana na sketi ndefu.

b) Vifaa vya taaluma
% Madaftari yasiyopungua kumi na tano (Counter book)
Kalamu za kutosha
Mathematical set (Mkebe)
Dictionary (Kamusi)

Faili 2

X/
L X4

X/
L X4

X/
L X4

X/
L X4



3.0 KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA MUJIBU WA SHERIA NCHINI
Shule ya sekondari Mitwero ni shule ya serikali inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya
Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayototewa na wizara
yenye dhamana ya Elimu Nchini. Ukiwa mwanafunzi katika shule hii unatakiwa
kuzingatia na kuheshimu mambo ya msingi yafuatayo, ambayo yatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
A. Kila mwanafunzi anawajibika kuwa na heshima na adhabu kuanzia nyumbani, shuleni
na mitaani.

B. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya, kati yake na mwanafunzi mwenzake,
kwa walimu na watu wengine.

C. Ni lazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika
shughuli mbalimbali pamoja na kazi.

D. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia na kupokea mzigo wa mwalimu au
mtu yeyote anayemzidi umri.

E. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini toka kwa
Mkuu wa shule.

F. Wanafunzi hawaruhusiwi kufanya mambo yafuatayo.
i. Kuvuta sigara/bangi.
ii. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima kama kulegeza suruali na nguo za kubana.
iii. Kutumia madawa ya kulevya.

iv. Kupiga kelele darasani

V. Kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele zisizokubalika na chafu, kuvaa mapambo,
kujipaka rangi katika kucha na midomo (hasa wasichana)

Vi. Kunyoa nywele katika mitindo isiyokubalika.

vii.  Kuchelewa kufika shule makusudi, kutofanya kazi katika eneo alilopangiwa
na kutohudhuria vipindi darasani.

viii.  Kutochomekea shati na kuvaa suruali bila mkanda (wavulana).

iX. Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi ( sandals).

X. Ni wajibu wa mzazi kutoa taarifa endapo mwanafunzi amepata matatizo ya
kiafya au kifamilia.

Xi. Wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kusuka wakiwa shuleni.

xii.  Kuingia kumbi za starehe, vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni.

G. Makosa yanayoweza kusababisha kufukuzwa shule kwa mwanafunzi.
i Wizi
ii. Uasherati, ubakaji na ushoga, ulawiti na usagaji.
iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote vya

kulevya.
iv. Ujauzito
V. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.

Vi. Makosa ya jinai (kuua, kuiba)
vii.  Kuharibu kwa maksudi mali ya umma ya watu wengie.



viii.

Xi.
Xii.

xiil.

Xiv.

XV.

Kuoa au kuolewa, kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya
shule.

Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea, kuongoza na kuvuruga Amani na usalama wa watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi

Utoro wa muda mrefu.

Kudharau bendera ya Taifa, picha za viongozi wa Taifa, nembo ya Taifa,
wimbo wa Taifa na Fedha za Taifa.

Kujiachisha shule mwenyewe.

Kutumia au kumiliki simu.

H. Ni kosa kutoelewa sheria za shule kwa mwanafunzi na watumishi wote wa shule.

“KARIBUNI SANA MITWERO SEKONDARI!”
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MSISILI A
MKUU WA SHULE
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YAH: MWANAFUNZI ......ccooveriiiiiinrreereeenincicnnnnnereeee e

Amechaguliwa kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mitwero mwezi Januari
2021. Kiutaratibu kabla ya kukubaliwa kuingia katika shule hii kuendelea na masomo ni lazima
apimwe afya kwanza, ili itusaidie kutambua afya yake.

Tafadhali nijazie sehemu inayohusika hapa chini baada ya kupimwa.
Ahsante kwa ushirikiano
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MSISILI .A
MKUU WA SHULE

Tafadhali onesha kama mwanafunzi mhusika amewahi au ana magonjwa yafuatayo kwa
kuweka alama Vv sehemu inayohusika.

1. Kifafa (Epilepsy) Ndio ....ceeveeenenn. Hapana ................
2. Moyo (Hearth Disease) |\[o [T TR Hapana ................
3. Magonjwa ya akili (Mental case) | \\[e [ To R Hapana ................
4. Ukosefu wa damu (Anemia siclecell) | \\e [ To R Hapana ................
5. Kifua kikuu (T.B) |\fo [T TR Hapana ................
6. Pumu (Asthmatic case) |\fo [T TR Hapana ................
7. Kisukari Ndio ....ccceeeeeee. Hapana ................
8. Kichocho (Bilharzias) |\\e [ To R Hapana ................
9. Malaria sugu (Chronic Malaria) Ndio .....ccceeueeeee. Hapana ................
10. Magonjwa ya zinaa (Vernadal disease) Ndio ....ceeveeenenn. Hapana ................
11. Je? Ana dosari nyingine yoyote ile ya kiafya NdiO ..cevvereeannnnen. Hapana ................
12. Vjauzito NdiO ..cevvereeennnnen. Hapana ...............

JINA LA MGANGA: ......cecirirreeerreeiceceeererennnneesssessessesnmanssssssns

SAHIHI: ...ttt eeereerceeeeee ceeeneeeeesannasssennnannns
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TAARIFA MAALUMU YA KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU A

(HERUFI KUBWA)

Jina kamili (HERUFT KUBW/A) ...ttt e ettt e e e e e e e e e e eeeeae seeeesnannneneeeeas
Tarehe Ya KUZAIIWA ...eeeeiiiieeiie et e e e e e ee e e eae e eeaaesesaeserannsansnnses ensnennnnnnns
ANWaNT Ya NYUMDANT eeuuiieiiiiiiiere ettt ettt e e et tteee e e eeaaeeeeetaaaes s eeaeanasseesennnnsessssnnnsseeenns
NAMD@ Y3 SIMU 1eitieiiiiiee ettt e ettt e e e e et aae e e e eeaaae s e eaesane e eeaennanseenennnns aeeeesnnnnnnns
Kata ..ccoeevevnieeeennnnes Jina la mtendaji kata .....ccceceeveiiinienriiniennneennee. Namba ya simu .....ccceeevuuennnnnne.
Mtaa ....cceveeenennene. Jina la mtendaji wa mtaa ......cceeeevvvuereiiiinnnnenenne. Namba ya simu ....cccceevvueneeennnn.

SEHEMU B

JIN@ 1@ BADA/MICZI ..ttt ettt e et e e et e e et e s e e e e eaa e eeaeeeeana s hai/amefariki.
Kazi ya Baba/MIezi .......cevviiuueeiiiiiiieieeeetieeeeeeieeeeeeeeen, Namba ya Simu ..cc.eeevreienieenriiiiiieeeeeeiieeeees
JIN@ 1@ MAM@/MICZI e ettt e et et e e ete e e e e e eanseenneeennnns hai/amefariki.
Kazi ya Mama/MIezi ......cccuueeiivuiiiiiiiiiiiiiiiiieeecteeeeeeeeee, Namba ya simu ....ccecevevieiiiiiniiiireeieeeeene.

SEHEMU C
Taarifa za ndugu wa karibu

JINA LA NDUGU UHUSIANO KIWANGO CHA ELIMU ANWANI/NAMBA YA
SIMU

SEHEMU D
Michezo/Sanaa anayoipenda

JINA LA MCHEZO SHULE TOKA MWAKA HADI MWAKA

SEHEMU E
Kazi yoyote/ uongozi aliowahi kufanya

KAZI/CHEO SHULE TOKA MWAKA HADI MWAKA

1. Ninaahidi kuwa na tabia nzuri mchapakazi na mwenye bidii ya masomo.

2. Nitafuata taratibu na sheria nitakazoelekezwa ,nitakapoenda kinyume sheria ichukuwe
mkondo wake.

3. Utoro kwangu ni mwiko.



AHADI YA MZAZI KUKUBALI MWANAE KUJIUNGA NA SHULE

(R Mzazi/Mlezi wa MWaNAfUNZi...cuveninieninieieniieiieieieeeneeenen.

Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Mitwero, kidato cha kwanza mwaka 2021.

Vi.

Vii.

Ninakubali/ sikubali mwangu asome katika shule hii.

. Ninaahidi nitatii/ sitatii na kumuhimiza mwanangu kutii/ kutotii sheria zote kwa mujibu

wa kanuni na taratibu kama nilivyofahamishwa na uongozi wa shule.

iii. Nakubali/ sikubali mwanangu kuadhibiwa kwa mujibu wa taratibu endapo atavunja au

kukiuka sheria za shule.

. Wakati wote mwanangu atakapokuwa shuleni (Mwanafunzi) hana ruhusa ya kwenda

kwenye nyumba za wageni, maeneo ya ulevi, kumbi za sinema na muziki.
Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika kwa wakati.
Ninaahidi kumleta shuleni kwa wakati bila kumchelewesha.
Ninaahidi kushirikiana na walimu katika kufuatilia maendeleo ya mtoto kitaaluma.

viii.  Ninaahidi nitahudhuria vikao vyote pindi nitakapohitajika.

KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI
JINA 1@ MWaNATUNZI: ceeiiiiiiiiiee ettt e e et e e e taee e eeaae e e taaseeaaseeaanssaannneee sennns
Tarehe ya KUzZaliWa: ...cceeeeiiniiiiie ettt e et e e ttee e et e e etaaseaeaasssennssaannneeees

Uhusiano (Undugu na mlezi, baba, mjomba, kaka n.k): .....cccooemmiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiieeeee

» Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa Umma wa Nchi ya Tanzania ndio
ulionipa nafasi hii maalum ya masomo, ili nimalizapo niweze kutumikia Nchi katika
maendeleo yake.

» Hivyo naahidi kwamba nitajibidiisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule ili
kutimiza shabaha hiyo, ninakubali na kuahidi kwa hiyari yangu mwenyewe na
nitatii sheria za shule na amri zote nitakazopewa iwapo nitakiuka sheria za shule.

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Ambaye ni Mzazi /Mlezi wa mwanafunzi tajwa hapo juu, naahidi kutoa ushirikiano mzuri
na uongozi wa shule katika kumlea mwanangu.

Nitakuwa tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala la nidhamu vya

mwanafunzi na kwamba nitakuwa tayari kukubaliana na adhabu itakayotolewa iwapo
mwanafunzi atakuwa amehusika na utovu wa nidhamu.

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI: ......ccueeiiiiiiiiitieeiieiiiiciitnneneeeececensscsssssssereesesssssssssssene

TAREHE: ...ttt cecsnsisseseeeseecessssssssssssneseesisssssssssnns soes



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA LINDI
“SHULE YA SEKONDARI! MITWERO”

MKATABA WA MAKUBALIANO BAINA YA MZAZI, MWANAFUNZI NA SHULE YA SEKONDARI MITWERO

1.

2.

3.

Shule ya sekondari Mitwero kama zilivyokuwa shule nyingine zote zilizosajiliwa kisheria kutoa
huduma katika jamii chini ya serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ina taratibu na sheria
zinazotumika katika kuiongoza shule.

Serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Mheshimiwa Rais John Magufuli kupitia waraka
namba 5 wa ELIMU YA MSINGI BURE umekusudia kuhakikisha wanafunzi wote wanasoma bila
vikwazo na wazazi na jamii kwa jumla kuwasimamia katika usomaji wao.

Kupitia waraka wa- serikali shule vya sekondari Mitwero itatekeleza majukumu vyake vyote

yaliyoagizwa na serikali ya kumfundisha na kumuandaa Mwanafunzi ili kuweza kufaulu na
kutopata IV “Division four” katika mitihani ya kidato cha pili na cha nne.
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Mesisili A e =
Jina la Mkuu wa Shule Saini

TAMKO LA MWANAFUNZI

Mimi Mwanafunzi wa kidato cha kwaza — 2021 hapa
shule ya sekondari Mitwero

Ninaahidi kuhudhuria bila kukosa siku zote za wiki na hata mwisho wa wiki pale nitakapohitajika,
kufuata taratibu zote za shule. Kufanya mazoezi na mitihani yote na kufaulu katika masomo
yangu yote. Aidha ninaahidi nitafanya vizuri mitihani yangu yote vya kidato cha pili na nne.
Nikifeli mitihani kwa kupata daraja la nne itakuwa ni uzembe na uvivu wangu hivyo
niwajibishwe.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe
TAMKO LA WAZAZI

Mimi Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi
wa kidato cha kwanza wa shule ya sekondari Mitwero. Ninakiri kuwa nimesoma na kuelewa
waraka wa serikali namba 5 wa ELIMU YA MSINGI BURE na majukumu yangu yaliyoagizwa na
serikali katika waraka huo nitayatekeleza ili kuhakikisha mwanafunzi anafaulu mitihani yake na
KUTOPATA IV “’DIVISION FOUR” KATIKA MITIHANI YAKE. Endapo mwanafunzi atafeli kwa
kupata IV“DIVISION FOUR”. Na ikiwa kufeli kumesababishwa na mimi Mzazi/Mlezi kushindwa
kutekeleza majukumu yangu nitakuwa tayari kuwajibika kutokana na sheria za Nchi zilivyo na
nitajieleza katika baraza la kata.

Saini ya Mzazi Tarehe

4. OFISI YA SERIKALI YA KATA

Saini ya Afisa wa Kata Tarehe Muhuri



