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MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI 

…………………………………………………………… 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NASHULE YA SEKONDARI LMNACHO KIDATO CHA 

KWANZA   KWA MWAKA WA MASOMO 2021. 
                    Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu. 

Napenda kukufahamisha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 

katika Shule ya Sekondari Mnachokwa mwaka wa masomo2021kama ilivyoainishwa hapon juu. 

Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya pekee 

kwake. 

Shule ya Sekondari Mnacho ipo kata yam nacho Wilaya yaRuangwaMkoa wa Lindi.  Shule ipo umbali wa 

mita mia tano (500m) toka barabara ya kuu ya Ruangwa – Nanganga upande wa kushoto kama unatoka 

Nanganga na upande wa kulia kama unatoka Ruangwa.. 

Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021hivyo mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 

11/01/2021.Hivyo unatakiwa kumleta mapema bila kuchelewa. Aidha  ukichelewa kumleta mwanao 

atapoteza nafasi hii .Aidha unatakiwa kutekeleza maelekezo yafuatayo hapa chini. 

 

 MAELEKEZO YA SALE ZA SHULE, VIFAA VYA KUJIFUNZIA NA USAFI PAMOJA NA 

MICHANGO YA CHAKULA CHA MCHANA 

     Maelekezo ya fomu hii yanazingatia utekelezajai wa waraka wa Elimu Na.6 wa mwaka 2015 kuhusu 

Elimu msingi bila malipo.Hivyo mzazi/mlezi unatakiwa kutekeleza majukumu yako yote yaliyoanishwa 

kwenye waraka husika . Aidha unalazika kufanya hivyo ili mtoto wako aweze kupata elimu ya sekondari 

pia kuonyesha ushirikiano na shule pamoja na serikali kwa ujumla. Kwa mujibu waq fomu hii unatakiwa 

kutekeleza majukumu yako kama mzazi/mlezi kwa kununua vitu vifuatavyo kwa ajili ya mwanao 

         A: WAVULANA 

i. Suruali ndefu mbili (2) zenye mkunjo chini na linda(celebration) kiunoni. NB:Suruali 

za kubana mikuu chini/modo hazitakiwi hivyo hakikisha mwanao umemshonea suruali 

nzuri kwa kufuata maelekezo yetu kinunme na hapo utaingia gharama ya kumshonea 

suruali nyingine.-Rangi ya suruali ni ugoro 

ii. Mashati mawili(2) meupe ya tetron mikono mifupi 

iii. Jozi mbili za viatu vyeusi visivyo na visigino virefu. 

iv. Jozi mbili za soksi nyupe zisizo na urembo/stocking. 

v. Raba ,bukta au tracksuit rangi ya bluu Tshirt ya bluu kwa ajili ya michezo. 

vi. T-shirt rangi ya machungwa yenye nembo ya shule shule kwa ajili ya sare ya shule 

vii. Mkanda rangi nyeusi miwili 

B:WASICHANA 

i. Sekti ndefu mbili(2)rangi ugoro 

ii. Mashati mawili(2) meupe ya tetron mikono mifupi 

iii. Jozi mbili za soksi nyupe zisizo na urembo/stocking. 

iv. Raba ,bukta au tracksuit rangi ya bluu Tshirt ya bluu kwa ajili ya michezo. 



v. T-shirt rangi ya machungwa yenye nembo ya shule shule kwa ajili ya sare ya shule 

C:VIFAA MUHIMU VYA KUJIFUNZIA 

i. Ream 1 la karatasi kwa ajili ya majaribio ya kila wiki. 

ii. Madaftari ya kaunta 10 na saizi ya kati quare 3 

iii. Begi la kubebea madaftari 

iv. Mkebe mmoja wenye vifaa vyote vya kujifunzia 

v. Kamusi ya kiingereza –kiswahili moja (English-kiswahili Dictionary) 

vi. Rula ndefu ya futi moja nyeupe inayopituisha mwanga 

vii. Kalamu za wino wa bluu au mweusi (pen) za kutosha zisizopungua 10 

viii. Kalumu ya risasi mbili(pencili) 

      D: VIFAA VYA USAFI NA AFYA 

i. Ndoo ndogo moja 

ii. Fafio ya chelewa moja na dukani moja 

iii. Jembe moja na mpini wake 

iv. Panga au fyekeo moja 

v. Sahanina bakuli ya chakula moja 

vi. AWE NA BIMA YA AFYA  

        NB: Tambua kuwa ni marufuku mwanafunzi kuvaa ndala,yebo yebo ,katambuga shuleni na endapo 

atakutwa amevaa basi atuchukuiliwa hatua za kinidhamu mara moja. 

                 Tambua kuwa kwa mijibu wa waraka wa Elimu Na.6 wa mwaka 2015 mzazi/mlezi unatakiwa 

kutekeleza jukumu lako ambalo  ni kumgharmia mwanao matibabu kwa muda wote atakapo kuwa shuleni. 

Hivyo utawajibika kuhakikisha umemkatia bima ya afya ya mwaka mzima  Tshs. 5000/= 

     E: MICHANGO YA CHAKULA CHA MCHANA 

Pia kama mzazi/mlezi utakuwa\ na jukumu la kuchangia mchango wa chakula kwa ajili ya mwanao 

kupata chakula cha mchana kama ilivyoazimwa katika kikao cha wazazi/walezi cha tarehe 31/08/2016 na 

kukbaliwa na ofisi ya mkuu wa mkoa kwa kutupatia kibali cha kuchangisha michango ya chakula katika 

shule ya sekondari mnacho.Hivyo unatakiwa kuchangia kama ifuatavyo: 

 

NA AINA YA MCHANGO KIASI MUDA WA KUTUMIKA 

01 Mahindi        20kgs Miezi sita (6) 

02 Mboga(mbaazi/kunde)        6kgs Miezi sita (6) 

03 Mchumvi       1.5kg Miezi sita (6) 

04 Mafuta ya kupikia       1.5lita Miezi sita (6) 

05 Fedha ya mpishi        7000/=s Miezi sita (6) 

06 Fedha ya kusaga mahindi        3000/= Miezi sita (6) 

07 Fedha ya kununua maji baridi         1000/= Miezi sita (6) 

ANGALIZO: MICHANGO HII SI LAZIMA NI HIARI. 
Kumbuka  kumleta mwanao shuleni mapema iwezekanavyo naq endapo hautamleta mtoto wako shuleni9 utachukuliwa hatua kali 

za kisheria ambapo nia pamoja na kupelekwa mahakamani kwa kosa la kutotimiza wajibu wako kama mzazi/mlezi .Pia utakuwa 

na kosa la kumunyima mtoto wako haki yake ya kikatiba ya kupata Ealimu ya sekondari.. 

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha shuleni 

mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti. 

 Fomu Namba 1. Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi 

 Fomu Namba 2. Fomu ya kukubali au kukataa nafasi ya kujiunga na kidato kwanza 

   pamoja na kuzikubali sheria za shule, 

 Fomu Namba 3. Taarifa za mzazi/mlezi 

 Fomu Namba 4. Tamko la mzazi/mlezi 

 Fomu Namba 5. Taarifa za Mzazi/Mlezi 

 Fomu Namba 6        Hati ya kiapo cha kuzaliwa 

 



Aksante 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MNACHO 

 

 

 

……………………………… 

DAVID .P.MWAKALOBO 

MKUU WA SHULE. 

Nakala. 

 DC-RUANGWA 

 DED—RUANGWA 

 AFISA ELIMU KATA 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



FOMU NAMBA 1 

THEUNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRESEDENT OFFICE 

REGION ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

RUANGWA DISTRIC COUNCEL 

MNACHO SECONDERY SCHOOL 

To the Medical Officer 

………………………………. 

……………………………… 

………………………………… 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS  

 

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking 

secondary school students. 

1. Pupil full name……………………………………………………………age………. 

2. Blood………………………………………………………………. 

3. Stool ………………………………………………………………….. 

4. T.B. Test ……………………………………………………………….. 

5. Syphilis Test ………………………………………………………………. 

6. Urine Examination……………………………………………………... 

7. Eye Test …………………………………………………………….. 

8. Chest Test…………………………………………………………………… 

9. Ears Test……………………………………………………………………….. 

10. Spleen……………………………………………………………………………… 

11. Abdomen …………………………………………………………………………… 

12. Pregnancy (for girls only) …………………………………………………………… 

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases 

etc……………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………… 

I certify that, the above pupil is suitable/unsuitable for secondary school students. If unsuitable give 

reasons: 

………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………… 

 

Name of Medical Officer: …………………………………….. Signature ………………………………. 

Date: …………………………………………   

 

  Official stamp……………………………………….. 

 

 

 

 

 

 



FOMU NAMBA 2. 

YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI 

 

YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA ……………… 

KWA MWAKA………….. 

1.0 Mimi ………………………………………………………… nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya 

kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Lindi. NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi 

(…………….……………………) baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya 

kujiunga. 

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na 

taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari Lindi. Na 

nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, 

kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na 

makosa ya jinai. 

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla. 

Jina la mwanafunzi …………………………………….Sahihi …….……….……Tarehe……………………. 

Jina la Mzazi/Mlezi ………………………………… Sahihi ……………..……… Tarehe …………..……… 
 

2.0 Sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Lindi 

         2.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo 

 yote inayotolewa na Wizara zenye dhamana ya Elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baada ya kuripoti 

shuleni:- 

(a) Heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima. 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo 

wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii. 

(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule. 

          2.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja. 

 1. Wizi.     

 2. Uasherati na ushoga.     

 3. Ubakaji.  

 4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k 

 5. Kupigana na kupiga.   

 6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

 7. Kudharau bendera ya taifa.  

 8. Kuoa au kuolewa. 

 9. Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 

 10. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule au watu. 

 11. Kukataa adhabu kwa makusudi.  

 12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni. 

 13. Kukaidi maagizo ya shule. 

NB: AFIKE AKIWA AMEVAA SARE ZA SHULE (NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI) 

 

 



 

 

FOMU NAMBA 3. 

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI 

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi…………………………………………………………………….. 

2.Kazi anayofanya mzazi ………………………………………………………………………….. 

3.Anuani………………………………………………………… …………………………………… 

4.Namba ya simu………………………………………………………………………………………. 

5.Mkoa ……………………… Wilaya ……………… Tarafa ………….……………………………. 

Kata ………………………… Kijiji ……………………Mtaa ……………………………………….. 

 

6.Anuani kamili ya nyumbani ambako  mwanafunzi  atakuwa anakwenda wakati wa likizo 

Mahali …………………………………………..Kwa nani…………………………… 

7.Majina ya viongozi/Wazazi /walezi  atakakokuwa ankwenda wakati wa likizo 

Jina la Baba /mlezi/ndugu………………………………………………………………………. 

Jina la mama/mlezi…………………………………………………………………………….. 

Mtendaji wa Kata ……………………… Mtendaji wa Kijiji/Mtaa ……………………………. 

Mwenyekiti waMtaa…………………………………………………………………………… 

Balozi wako wa nyumba kumi……………………………………………………………………. 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………………ninaahidi kushirikiana na 

walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Mnachoi katika kumlea mwanangu kwa muda 

wote atakapokuwa shuleni.. 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni  na taratibu za 

shule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. Ikiwa ni 

pamoja na kufukuzwa shule pale itakapobidi. 

 

Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………………Sahihi …………………………… 

Tarehe …………….……….. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

FOMU NAMBA 4 

TAMKO LA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA KANUNI ZA SHULE NA KUKUBALI 

KUCHANGIA CHAKULA CHA MTOTO WAKE PAMOJA NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA. 

 

Mmi………………………………………………………………………………………….mzazi/mlezi wa………………………………… 

Nimeyasoma kwa umakini sana maelekezo yaliyopo kwenye maagizo ya kujiunga na shule ya 

sekondari Mnacho.Kwa hiari yangu nakubali mwanangu ajiunge na shule ya sekondari Mnacho.  

Niahaidi kuwa nitamsisitiza kuheshimu na kufuata taratibu,kanuni na sharia zote za shule.Endapo 

mwanagu atavunja sheria  ,kanuni nan taratibu za shule basi achukliwe hatua kali stahiki kulingana na 

kosa atakalolifanya. 

Aidha naahidi kuwa nitalipa michango mingine yote iliyotajwa katika maagizo ya kujiunga na shule na 

kwamba nitatekeleza maelekezo yatayotolewa na wizara yenye dhamana na Elimu nchini au shule. 

Saini ya mzazi/mlezi……………………………………………………….Tare………………………………….. 

Saini ya mwanafunzi………………………………………………………….Tare…………………………………… 

Saini ya mkuu wa shule………………………………………………………Tare…………………………………………… 


