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KILWA MASOKO. 

YAH: MAAGIZO YAKUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPUNYULE KATA YA MANDAWA 

WILAYA YA KILWA MKOA WA LINDI 

1.0 UTANGULIZI 

Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya 

sekondari Mpunyule ambayo ipo kata ya mandawa halmashauri ya Kilwa. Muhula wa kwanza 

wa masomo utaanza tar 06/01/2020, mwisho wa kuripoti shuleni ni tar 15/01/2020 na baada ya 

hapo mwanafunzi hatapokelewa na hatua  za kisheria zitachukuliwa kwa mzazi. Kutakuwa na 

kozi maalumu ya kiingereza na itaendeshwa kwa kipindi cha wiki sita za mwanzo hivyo 

wanafunzi wote wanatakiwa wawahi kuripoti shuleni. 

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 Sare ya shule 

  a) WAVULANA 

 Suruali mbili za kaki 

 mashati mawili meupe ya mikono mifupi 

 viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili 

 soksi nyeusi jozi mbili  

 mkanda mweusi 

 Tshirt za shule rangi ya bluu(form six) zenye nembo ya shule  zinapatikana 

shuleni kwa Tsh. 13,000/= 

b) WASICHANA 

 sketi mbili za rangi ya kijani kibichi zinazofunika magoti (kwa waislamu ziwe 

ndefu za kufunika soksi) 

 mashati mawili meupe (kwa waislamu nusu kanzu mikono mirefu mbili zishuke 

mpaka juu ya magoti na zisibane) 

 hijabu (juba) mbili nyeupe za duara na isiwe na mapambo (kwa waislamu tu) 

 viatu vyeusi jozi mbili VISIVYO NA KISIGINO KIREFU, visiwe BAJAJI 



 Soksi nyeupe jozi mbili ndefu. 

 Tshirt za shule rangi ya bluu(form six) zenye nembo ya shule  zinapatikana 

shuleni kwa Tsh. 13,000/= 

 

 

2.2 MENGINEYO 

 Daftari kumi na mbili (kaunta buku), kalamu,penseli,rula na mkebe wa hesabu. 

 Matibabu itakuwa ni jukumu la mzazi mwenyewe ikitokea mtoto ataumwa. 

 Hosteli kwa wanafunzi wa kike inapatikana kadri utakavyowahi.  

 Mwanafunzi aje na jembe aina ya ngwamba  lenye mpini, panga na kwanja. 

 Aje na Tsh. 2000/= kwa ajili ya faili la kutunzia mitihani yake. 

 Aje na Kamusi (dictionary) kwa ajili ya kujifunzia Kingereza. 

 

2.3 Chakula 

Chakula cha mchana na uji wa asubuhi vitachangiwa na mzazi ambapo unatakiwa kuleta 

mahitaji yote ya robo muhula kama ifuatavyo÷ 

 Unga sembe kilo 23 

 Maharage kilo 9 

 Mchele kilo 4 

 Vitunguu kilo 1 

 Sukari kilo 2 

 Mafuta ya kupikia kilo 1 

 Chumvi kilo 1 

 Fedha ya mpishi Tsh.7500/= kwa miezi mitatu 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu yenye dhamana ya elimu nchini na wizara ya ofisi ya raisi 

TAMISEMI, utumishi na utawala bora yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi kama ifuatavyo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi 

na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

 

a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b) Mahusiano mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 

ni jambo la lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (evining preparation) ni muhimu. 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa ni jambo la lazima. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ni jambo la lazima 

g) Kuvaa sare ya shule katika hali ya unadhifu wakati wote unapotakiwa ni jambo la lazima 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ni jambo la lazima na 

i) Kutunza mali za umma ni jambo la lazima. 

 

3.1 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kukusababisha Kufukuzwa Ama Kusimamishwa Shule 

i Wizi  

ii Uasherati na ushoga 

iii Ubakaji 

iv Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kuberi, 

na kadhalika. 

v Kupigana au kupiga 

vi Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

vii Kudharau bendera ya taifa 

viii Kuwa mjamzito ama kusababisha mimba 

ix Kuoa au kuolewa 

x Kutoa mimba 

xi Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu 

xii Kukataa adhabu kwa makusudi 

xiii Kuwa na simu ya mkononi 

 

 



ANGALIZO 

Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa kofia,bangili,pete,mkufu,herein,kishaufu,kusuka nywele,kunyoa 

kipara, kunyoa fasheni yeyote,kutia rangi kucha kutumia dawa za kubadili ngozi rangi na 

mambo mengine yote yasiyo na maadili ya Kitanzania. 

 

4.0 Mambo Mengine Muhimu Yanayopaswa Kukamilishwa Na Kuwasilishwa Shuleni Na 

Mwanafunzi 

a) Medical Examination Form Ambayo Itajazwa Na Mganga Mkuu Wa Hospitali Ya Serikali. 

Fomu Hii Itakabidhiwa Kwa Mkuu Wa Shule Mara Utakaporipoti Shuleni. 

(Itaambatanishwa Kwenye Kurasa Za Nyuma) 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo,fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

5.0 Tafadhali Soma Kwa Makini Maelezo/Maagizo Haya Na Uyatekeleze Kikamilifu 

 

NB: fomu hii ijazwe kabla ya kuripoti shuleni ili kupunguza usumbufu. 

 

KARIBU SHULE YA SEKONDARI MPUNYULE 

 

……………………………….. 

RASULI H MCHARO 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

SHULE YA SEKONDARI MPUNYULE 

TAARIFA MAALUMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA 

SEHEMU A 

Jina kamili (kwa herufi kubwa)_____________________________________________________ 

Tarehe ya kuzaliwa______________________________________________________________ 

Kabila ______________________________ dini ______________________________________ 

Anuani ya nyumbani ____________________________________________________________ 

Kijiji unachotoka ___________________________ Kata________________________________ 

Tarafa ___________________Wilaya _________________Mkoa________________________ 

 

SEHEMU B. 

Jina la baba………………………………………………  hai/amefariki………………………………………………….. 

Kazi ya baba __________________________ namba ya simu __________________________ 

Jina la mama __________________________________ hai/amefariki ________________ 

Kazi ya mama ______________________________namba ya simu ______________________ 

 

Taarifa za ndugu kufuata umri (kaka na dada wa mwanafunzi) 

namba Jina La Ndugu Kiwango Cha 
Elimu 

Anuani Yake 

1    

2    

3    

4    

 

 

SEHEMU C: MICHEZO AMA AINA YA SANAA ANAYOPENDA 

Jina la mchezo au sanaa Shule au mahali Tangu mwaka Mpaka mwaka 

    

    

 



SEHEMU D: Kazi Yeyote Ya Uongozi Uliyowahi Kufanya 

Madaraka au kazi Shule au mahali Toka mwaka Mpaka mwaka 

    

 

Ninaahidi kuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo 

Sahihi ya mwanafunzi________________________________ 

Sahihi ya mzazi/mlezi ________________________________ 

Tarehe ___________________________________________ 

 

UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI 

Mimi ___________________________________ninakubali mtoto wangu __________________ 

________________________________ asome katika shule ya sekondari Mpunyule na 

nitahakikisha namtimizia mahitaji muhimu mwanangu wakati wote atakapokuwa anasoma 

hapo shuleni na nitahakikisha yafuatayo, 

a) Atakuwa hana ruhusa ya kwenda katika nyumba za wageni,maeneo ya ulevi na kwenye 

miziki nje na utaratibu wa shule. 

b) Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika na ninathibitisha atakuwa na mahali 

pakulala muda wote mpaka amalize masomo yake. 

c) Ninaahidi kumleta shuleni kwa wakati uliopangwa bila kumchelewesha ili nafasi yake 

isije ikachukuliwa na wengine wa chaguo la pili 

d) Mwanangu akiwa shuleni alelewe katika dini ya ____________________________ 

e) Anuani yangu_______________________________________________________ 

f) Sahihi yangu mimi mzazi/mlezi _________________________________________ 

g) Sahihi ya mwanafunzi ________________________________________________ 

 

Tarehe _____________________________________________________ 

 

Naambatanisha fomu ya hospitali. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA 

                                                                              SHULE YA SEKONDARI MPUNYULE 

                           S.L.P 82, 

                                              KILWA-MASOKO. 

 

To the medical Officer  

………………………………… 

………………………………… 

 

                               SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION  

Name of student …………………………………………form ………… year …………… 

I shall be very grateful if kindly the examination to the above mentioned student, and send a 

report regarding his/her health condition for his/her suitability in undertaking studies. 

 

1. X-ray 

2. Urine 

3. Tuberculosis 

4. Pregnancy 

5. Stool 

 

Preliminary information (by the student before the doctor) 

 

 Diseases  Yes No Disease  Yes  No  

 Tuberculosis   Heart problem   

 Pneumonia   Kidney and urinary   

 Asthma   Malaria   

 Epilepsy   Serious accident   

 Skin disease   Diabetes   

 Vision    STD’s   

 


