

Mpango wa kuinua ubora wa elimu Tanzania unaofadhiliwa na Shirika la Maendeleo la Uingereza unasaidia kuboresha elimu kwenye zaidi ya Shule za msingi 5000 za Serikali ya Tanzania.

EQUIP-Tanzania inasaidia serikali ya Tanzania kuongeza ubora wa matokeo ya ujifunzaji kwenye shule za msingi, hasa kwa wasichana. Inajikita kwenye mfumo maalumu wa uboreshaji unaozingatia gharama ambazo zinaleta mabadiliko kwa njia ambazo zinaweza kutumiwa nchi nzima. Utekelezaji wa mpango ulianza mwaka 2014 kwa mikoa mitano na baadae mikoa saba (Shinyanga, Simiyu, Kigoma, Lindi, Mara, Dodoma, Tabora). Baadae mwaka 2017, mikoa mingine miwili Zaidi ikaongezwa (Singida, and Katavi), ambapo kwa pamoja inaleta jumla ya shule zaidi ya 5000 na wanafunzi milioni 2.3.



Vidokezo ya mafanikio ya mpango wa kuboresha elimu

- Kusaidia utekelezaji wa mtaala wa elimu kwa kuwezesha madarasa ya msingi ya awali (la kwanza na la pili) kuongeza matokeo ya ujifunzaji katika (uwezo wa kusoma, kuandika na kuhesabu) tangu mwaka 2014 mfano asilimia 43 ya wanafunzi wameongeza kasi ya kusoma zaidi ya alama zilizowekwa kitaifa.
- Walimu zaidi ya 49,000, walimu wakuu na Maafisa elimu kata wanafaidika na mafunzo ya walimu kazini kukuza taaluma zao.
- Mpango wa kuwaandaa watoto kuanza Shule unahakikisha watoto wanaoishi mbali na shule za msingi na wamefikia umri wa kuanza shule kujiunga na vituo vya utayari. Mpango kushirikiana na Halmashauri umetoa mafunzo kwa walimu wasaidizi wa vituo vya utayari ambao mpaka sasa wamewaandaa watoto zaidi ya 444,872 katika zaidi ya vituo 3031 kwenye mikoa tisa kujiunga na darasa la kwanza.
- Mipango ya maendeleo ya shule imekuwa shirikishi zaidi na inayojikita katika ukuzaji wa ubora wa shule katika mipango ya mikoa mbali mbali. Walimu wakuu wote, wasaidizi wao na maafisa elimu kata katika mikoa tisa wamepata mafunzo ya kuandaa mipango ya maendeleo ya shule ambayo ni shirikishi.

- Mfumo wa taarifa za shule ambao unatumia vishikwambi unatekelezwa, mfumo unaosaidia kutoa takwimu za uhakika na kwa wakati kusaidia katika usimamizi wa utendaji katika ngazi zote.
- Shule zote katika mikoa tisa ya mpango imeweze kuunda Umoja wa Wazazi na Walimu ili kusiadiana na walimu na jamii katika kuboresha shule na maendeleo ya ujifunzaji wa watoto.

For more information on the EQUIP-T Programme please visit the website

visit: www.equip-t.org

Twitter: EQUIPTanzania

Facebook: [equiptanzania.equiptanzania](https://www.facebook.com/equiptanzania)

