

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA**



MKOA: LINDI

SIMU: +255 688320902

+255 714427055

NACHINGWEA SEKONDARI

S.L.P 80

NACHINGWEA.

nachingweahighschool@gmail.com

PHONE- +255 717404715

+255 688320902

KUMB NO NSS/J.I/VOL II/15

MZAZI/MLEZI WA

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NACHINGWEA KIDATO CHA
TANO, HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA, MKOA
WA LINDI KWA MWAKA WA MASOMO 2022/2023**

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari Nachingwea, Halmashauri ya wilaya Nachingwea, Mkoa wa Lindi kwa Mwaka wa masomo **2022/2023** tahasusi (combination) ya nampongeza sana mwanao kwa kubahatika kuchaguliwa kwani hii ni fursa muhimu sana kwake.

Shule ya sekondari Nachingwea ipo mkoa wa Lindi katika halmashauri ya wilaya ya Nachingwea, Shule ipo mjini, Umbali wa kilometa nne (4) ukitokea stendi kuu ya wilaya, upande wa kusini. Usafiri wa kufika shuleni, kwa bodaboda ni shilingi 2,000/= na Bajaji shilingi 4,000/=

Muhula wa masomo utanza tarehe 2022. mwisho wa kuripoti ni tarehe.....na baada ya tarehe nafasi hii ya mwanao atapewa mwanafunzi mwingine mwenye sifa.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzileta shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti.

- Fomu namba 1. FOMU YA KUPIMA AFYA YA MWANAFUNZI
- Fomu namba 2. FOMU YA KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO

KUKUBALI SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE

- Fomu namba 3. MAHITAJI YA SHULE PAMOJA NA VIFAA VYA LAZIMA
- Fomu namba 4. TAARIFA ZA MWANAFUNZI
- Fomu namba 5. TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
- Fomu namba 6. ORODHA YA VITABU VYA MASOMO
- Aje na pasport size nne (4)

FOMU NAMBA 1.

To the medical Officer

.....
.....

RE. REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR

.....

Please, examine the above named pupil and give us the report regarding his suitability for undertaking advanced secondary school studies

- 1. Pupil full nameAge
- 2. Blood
- 3. Stool.....
- 4. T.B. Test
- 5. Syphilis Test
- 6. Urine Examination
- 7. Eye Test
- 8. Chest Test
- 9. Ears Test.....
- 10. Spleen
- 11. Abdomen

ANY ADDITION INFORMATION; e.g physical defects or impairment, infections, family diseases,

Etc.....
.....

I certify that, above pupil is suitable/ unsuitable for advanced secondary school studies. If unsuitable give

Reasons

Name of medical OfficerSignature

Date Official stamp

FOMU NAMBA 2

YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWA MWAKA

1. Miminakutaarifu kuwa nimepokea ya kuchaguliwakujiunga na shule ya sekondari Nachingwea, NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi (.....) baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa shule ya sekondari Nachingwea. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi yamadawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangua ya taifa kwa ujumla..Jina la

Mwanafunzi Sahihi..... Tarehe.....

Jina la Mzazi/ MleziSahihiTarehe

2. Sheria na kanuni za shule ya sekondari Nachingwea

shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara zenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baadaya kufika shuleni;

- a) heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii nzima kwa ujumla nijambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
- c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya juu kuwepondani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii.
- e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- f) Kuvaa sare za shule wakati wote utapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja.

1. Wizi wa aina yeyote ile, ndani au nje ya eneo la shule
2. Ubakaji, uasherati, mapenzi ya jinsia moja (ushoga), kuo au kuolewa
3. Ulevi wa aina yeyote na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wabangi, mirungi, cocaine n.k
4. Uvutaji wa sigara
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi kwa mwanafunzi kumpiga mwalimu au namtu yeyote Yule
6. Kuharibu kwa maskusudi mali ya umma
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiri migomo au uvunjifu wa amani na usalama wa shule na watu
9. Kumiliki simu ya mkononi
10. Kukataa adhabu kwa makusudi na kukaidi maagizo ya shule
11. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 60 bila tarifa/ utoro
12. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
13. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

FOMU NAMBA 3

A. MAHITAJI YA LAZIMA YA SHULE

1. Ada ya shule kwa Mwaka ni shilingi 70,000/= unaweza kulipa kiasi chote kwa Mwaka au kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **70401200089** jina la akaunt **NACH RECURENT A/C** Katika benki ya NMB (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip) na uje na risiti kwa muhasibu siku ya kuripoti shuleni.
2. Michango inayotakiwa kulipwa na kila Mzazi ni:-
 - Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
 - Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
 - Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
 - Shilingi 30,000/= wapishi na walenzi.
 - Shilingi 2,000/= nembo ya shule
 - Shilingi 10,000/= matibabu (wanafunzi washauriwe kujiunga na mfuko wa Bima ya afya CHF kikaya)
 - Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima **(Mitihani ya Utimilifu)**
 - Shilingi 10,000/= mafuta ya jenereta ukikatika umeme
 - Shilingi 5,000/= kwa ajili ya tahadhari (Haitorejeshwa).

JUMLA KUU = 188,000/=
3. Mwanao anahitajika kuwa na picha za rangi passport size 4 zipigwe akiwa amevaasare za shule (shati jeupe)
4. Madaftari ya kutosha kwa masomo yote yanayomuhusu
5. Rimu moja ya karatasi (A4) Kwa Mwaka, atakabidhi siku ya kuripoti shuleni
6. Mwanao aje na vitabu bora kwa kila somo kulingana na tahasusi (combination) aliyopangiwa. Orodha ya vitabu imeambatanishwa.

B. SARE YA SHULE (UNIFORMS)

1. Masharti mawili (2) meupe (tetron) Mikono mifupi
2. Suruali mbili (2) za rangi ya ugoro iliyoiva (Brown) sisizobana na zenye urefu wa heshima kulingana na vipimo vyake, Mshono wa kawaida wenye rinda mbili kila upande pamoja na mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo wowote.
3. Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) visiwe buti na visivyo na madoido yeyote, na sosksi nyeupe jozi 2
4. Sweta ya uzi yenye rangi ya ugoro iliyoiva shingoni **(kama akiweza ziwe mbili)**.
5. Tai ya ugolo iliyoiva jozi 2 ndefu
6. Fulana (T-shirts) mbili zenye nembo ya shule ambazo huvaliwa wakati wa kazi au wakati wa masomo ya jioni
7. Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksut rangi ya blue na raba nyeupe
8. Suruali nyeusi ya kitambaa kwa ajili ya kuvaa wakati wa kazi za nje pamoja na T shirt ya blue ya Taifa stars

C. MAHITAJI MENGINE

- Godoro (yaliyopo shule ni machache)
- Mashuka rangi ya blue bahari na pink
- Vyombo vya kulia kama sahani, kikombe, bakuli, kijiko
- Mto, foronya, taulo na **chandarua rangi ya blue cha pembe nne**
- Ndoo mbili ndogo
- Kwanja, jembe lenye mpini, panga, mifagio ya ndani na nje pamoja na mopa
- Sabuni ya unga kilo moja

FOMU NAMBA 4. TAARIFA ZA MWANAFUNZI

- 1. a) Jina la mwanafunzi
- b) Anuani.....
- 2. tarehe ya kuzaliwa mwezi Mwaka.....
- 3. shule aliyomaliza darasa la saba Mwaka
- 4. mkoa anaotoka wilaya aliyomaliza
- 5. tarafa anayotoka kata anayotoka
- 6. kijiji anachotaka mtaa anaotoka
- 7. jina la mtendaji (a) kata (b) kijiji /mtaa
- 8. jina la (a) Balozi wa nyumba 10

(b)mwenyekiti wa mtaa

9. michezo anayopenda

Na	Jina la mchezo
1	
2	
3	
4	
5	

10. Nafasi yeyote ya uongozi aliyowahi kushika

Na	Aina ya Uongozi	Shule	Mwaka
1			
2			
3			
4			
5			

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha nitakua na tabia nzuri, mchapakazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.

Jina la mwanafunzi Sahihi..... tarehe.....

FOMU NAMBA 5

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi
2. Kazi anayofanya
3. Anuani..... namba ya simu.....
4. Mkoa wilayatarafa
5. Kata..... kijiji mtaa.....
6. Anuani kamili ya nyumbani ambapo mtoto atakua anakwenda wakati likizo mahali
..... kwa nani
7. Majina ya viongozi/wazazi wake:
Jina la baba Jina la mama
- Mtendaji kata..... Mtendaji kijiji/Mtaa.....
- Mwenyekiti wa Mtaa
- Balozi wako wa nyumba kumi.....
8. Wazazi walio hai
9. Idadi ya ndugu wa kiume..... idadi ya ndugu wa kike
10. Wewe (mwanafunzi) ni wa ngapi kuzaliwa.....

Mimi Mzazi/Mlezi waninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa shule ya sekondari Nachingwea katika kumlea mwanangu kwa muda wote atakaokuwa shuleni.

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia nitakua tayari mwanangu kupewa adhabu atakayostahili kulingana na kosa atakalofanya.

Jina la Mzazi/Mlezi Sahihi..... Tarehe.....

KARIBU SANA NACHINGWEA SEKONDARI

.....

HASSANI NAUJA

MKUU WA SHULE

FOMU NAMBA 6

ORODHA YA VITABU VINAVYOHITAJIKA

GEOGRAPHY PAPER I

1. Principles of physical geography by – F.J Monkhouse
2. A comprehensive approach to physical geography for secondary Schools – by D.T Msabila
3. Practical geography for Africa – By John M. Prichard
4. Landforms in Africa – an introduction to geomorphology by colin buckle
5. Africa – by J.J Richard

GEOGRAPHY PAPER II

1. Human and economic geography – by Goh cheng & Morgan
2. Advanced level geography course book – by Tanzania institute of education (TIE)
3. An integrated focal regional studies on human and economic geography advanced level paper II by D.T Msabila

ENGLISH LANGUAGE

A. NOVELS AND SHORT STORIES

- i. Chinua achebe – a man of the people
- ii. Ayi ewei armah – the beautiful one are not yet born
- iii. Sago – his excellency the head of states

B. PLAYS

- i. I will marry when I want – by ngugi wa thiong & ngugi mirii
- ii. An enemy of the people – by H. Ibsen
- iii. The Caucasian – by B. Bretch
- iv. Betrayal in the City – by F. Imbuga

C. POETRY

- i. Selected poems – by Tanzania institute of education
 - ii. Poems from East Africa – by david cook et all
- N.B Make sure you come with TWO Titles from each part
This list of English language is meant for HGL students only

HISTORY

- i. Rodney W. How Europe under developed Africa; Nairobi heineman Kenya (1992)
- ii. Nyeirenda H.D African in world history – a level certificates notes DSM (DUP) 1992
- iii. Nabudere, D.W. Essay on the theory of imperialism DSM, THP (1979)
- iv. Lenin V.I (1992). Impelialism, the highest stage of capitalism Moscow progress publisher
- v. Nyangwine N. Advanced level history notes selected topics for paper 1 & 2 (2002)
- vi. World map, Africa map, east Africa map and Tanzania map

KISWAHILI

- i. Kiswahili kidato cha tano – Taasisi ya Elimu
- ii. Kiswahili kidato cha sita – Taasisi ya Elimu
- iii. Vitabu vya Mashairi – na Riwaya kidato cha tano na sita

ECONOMICS: (Mwanafunzi aje na vitabu husika)

BAM(BASIC APPLIED MATHEMATICS):Mwanafunzi aje na vitabu husika .

NB: SCIENTIFIC CALCULATOR kwa wanafunzi wa HGE ni lazima (zitakaguliwa)

KARIBU SANA NACHINGWEA SEKONDARI

.....

HASSANI NAUJA

MKUU WA SHULE