OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA
SHULE YA SEKONDARI NJINJO

Ofisi ya Mkuu wa Shule
Blogu: njinjosec.blogspot.com Barua pepe: njinjoss@gmail.com g| p 119, KILWA MASOKO.

JINA LA MWANAFUNZI ..ovviiiii s
KWA MZAZI /MLEZI WAKE

Ndugu,
YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI NJINJO
MWAKA 2021
Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) katika shule hii na masomo

yataanza tarehe 11/01/2021, mwisho wa kuripoti shuleni ni siku 14 tangu kufungua, baada ya hapo
mwanafunzi hatapokelewa na hatua za kisheria zitachukuliwa kwa mzazi kwa kukwamisha
maendeleo ya elimu nchini. Kutakuwa na kozi maalumu ya kiingereza na itaendeshwa kwa kipindi
cha wiki sita za mwanzo hivyo wanafunzi wote wanatakiwa wawahi kuripoti shuleni kwani kozi
itaanza tarehe 11-01-2021.

Shule ipo mkoa wa Lindi, Wilaya ya Kilwa, Tarafa ya Njinjo, kata ya Njinjo, kijiji cha Kipindimbi mita 1750 kutoka
barabara ya Nangurukuru-Liwale

Kauli mbiu yetu ni “Education for Bright future” maana yake Elimu kwa baadaye angavu. Unapokuja
shule hii utafakari namna utakavyoifaidi kauli hii na kunufaisha Taifa kwani utakuwa umeanza kuyang‘arisha
maisha yako ya baadaye.

Nakukaribisha sana shule ya sekondari Njinjo kutumia fursa hii adhimu kwa ajili yako, familia na Taifa

KAPAGI, P.K
MKUU WA SHULE
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A: MAHITAIJI YA LAZIMA

Vi.

Vii.
viii.

1. SARE ZA SHULE

Kwa wavulana:

a. Aje na suruali mbili za bluu bahari ndefu, zenye marinda na tanap pana(inch 20) zisizo nyembamba
(Suruali nyembamba maarufu kama modo zitachanwa kwani haziruhusiwi kabisa).

b. Aje na mashati mawili meupe ya tomato mikono mifupi yenye ukosi (ko/a) shingoni.

€. Soksi rangi nyeusi jozi mbili na Tai ndefu ya rangi ya bluu bahari

d. Aje na viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili vya kawaida visivyo na soli ndefu wala kuchongongoka mbele.
(viatu vya plastic havitapokelewa)

Kwa Wasichana:

a. Aje na sketi mbili za bluu bahari ndefu za kupita magoti na za rinda boksi zisizo na mikanda.

b. Aje na mashati mawili meupe ya tomato mikono mifupi yenye ukosi (ko/a) shingoni, waislamu wanaweza
kushona nusu kanzu kwa kitambaa cha koshibo na hijabu safi ya kushona kwa kitambaa cha halua.
(Izingatiwe kwamba hijabu si sare ya lazima lakini anayehitaii kutumia lazima avae ya
kushona maridadi, nyeupe ndefu na isiyoacha mabega wazi, ni kosa kushindwa kuripoti
shule kwa sababu ya hijabu)

c. Soksi rangi nyeupe jozi mbili na Skafu ya rangi ya bluu kwa wasiovaa hijabu

e. Aje na viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili vya kawaida visivyo na soli ndefu wala kuchongongoka mbele (
viatu vya plastic hasa bajaji havitapokelewa)

MUHIMU: Suruali na sketi zishonwe kwa kufuata kitambaa cha mfano Kkilichoambatanishwa na si

vinginevyo, kinyume na hapo hazipokelewa. Mashati yashonewe alama ya I bega la kushoto ili
kutambulisha kidato.

2. SARE MAALUM NA ZA MICHEZO

Awe na fulana ya rangi ya bluu yenye yenye kola na nembo ya shule(huvaliwa jumatano) ambazo
hupatikana shuleni, pia sweta la rangi ya bluu sawa na fulana lakini yenye kola ya V( kwa wanaopenda
masweta)

Nguo za michezo bukta (wavulana) Track (wasichana) na fulana za bluu(Jezi) na na raba nyeusi jozi moja.
Wanafunzi wa Hosteli washone magauni 2 mtindo wa solo kwa kitambaa kizito cha Bluu nyeusi(Dark Blue)

3. MAHITAJI KWA AJILI YA TAALUMA

Madaftari 13 kati yake 12 yafaa yawe ya kaunta kuanzia 2quare, begi na kalamu za wino za kutosha pamoja,
mkebe wenye vifaa vya kufanyia hesabu (mathematical set) na kamusi ya kiingereza-Kiswahili.

Mafaili 2 moja kwa ajili ya taarifa za mwanafunzi na lingine kwa ajili ya Benki ya maswali.

Karatasi nyeupe Rimu 1 kwa ajili ya majaribio na mitihani ya nusu muhula ili itolewe kwa kiwango(standard)

4. MAHITAJI YA USAFI, ELIMU YA KUJITEGEMEA NA MAZINGIRA

Mvulana aje na fagio la chelewa, Ndoo ndogo, Panga na kwanja(fyekeo) vilivyonolewa na Msichana Aje na
Fagio la chelewa, ndoo ndogo, Jembe, na mfagio laini/brush(Soft bloom).

Shule ina hosteli ya wasichana na chakula cha mchana kwa wanafunzi wa kutwa, maelekezo yanapatikana
shuleni.

B: HATI ZA LAZIMA
Nakala(Copy) ya cheti cha kuzaliwa au FOMU YA KIAPO CHA URAIA kwa wasio na cheti cha kuzaliwa.
Cheti cha Hospitali (Reguest for Medical examination) mwanafunzi apimwe na mganga kwenye hospitali ya
serikali.
Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi na mzazi.

C: MAMBO YA KUZINGATIA
Mwanafunzi hatakiwi kubadili jina,Jina litakalotumika ni lile alilofanyia mtihani wa darasa la saba.
Iwapo mzazi au mlezi atabadili anuani na namba ya simu ni muhimu aijulishe shule ili iwe rahisi kufanya
mawasiliano.

D. KANUNI ZA SHULE

HESHIMA
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Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia yafuatayo:

Kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote aliyewazidi umri anapopita, anapoingia
darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.

Kutotumia lugha mbaya, wakati wowote kati yao wenyewe, kwa walimu na kwa watu wengine.
Kuwaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake.

Kushirikiana na kusaidiana na wanafunzi wenzake katika kazi.

Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote.

Kuwa na kucha fupi zisizopakwa rangi na nywele fupi pia ziwekwe katika hali ya usafi kila wakati, kuvaa
mavazi ya heshima.

Kuitika mara moja na kukimbilia aliko Mkuu/mwalimu anayekuita.

Kuheshimu bendera ya serikali, picha za viongozi wa serikali, nembo ya Taifa “coat of Arms”, wimbo wa
Taifa na fedha za Taifa.

Kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia chakula, ofisi za shule, mali ya binafsi na mali ya umma.
Kusimama katika mstari wakati wa kupokea huduma.

Kuwa mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote ulipo.

Kunyosha mkono juu na asimame anapouliza na kujibu maswali.

Kukaa kimya wakati wote anapokuwa darasani, asitoke bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi

aliyeko.

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuleta vifaa vifuatavyo shuleni SIMU au KIFAA
CHOCHOTE CHA SIMU, Pasi ya umeme, Camera, “Heater”, VYAKULA vya aina

yoyote.

MAHUDHURIO

Kila mwanafunzi anatakiwa:

Kuhudhuria shule muda wote wa masomo, vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa.
Kuhudhuria katika kazi zote za mikono, mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa
usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano ya Bweni na madarasa.

HOSTELI NA MAANDALIO YA JIONI

Shule inayo hosteli kwa wanafunzi wa kike watakaowahi na watakaokidhi vigezo ikiwemo
kuchangia chakula cha miezi 3

Kila mwanafunzi anayekaa hosteli au jirani na shule anatakiwa ahudhurie maandalio ya jioni
kuanzia Jumatatu hadi Jumamosi saa 1.30 hadi saa 4.00 usiku. Mwanafunzi harushusiwi
kukaa au kulala hosteli au nyumbani muda huu ukipatikana adhabu itatolewa zidi
yako.

MAENDELEO YA MWANAFUZI KITAALUMA NA TABIA
Shule hutuma taarifa za maendeleo ya mwanafunzi kitabia na kitaaluma kila muhula,
tafadhali mzazi/mlezi hakikisha unaipata na kumshauri mwanao kuhusu maendeleo yake.

KUWAHI

Kila mwanafunzi anatakiwa:

Kuthamini muda na kuwahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa.

Kufika shuleni kwa tarehe zilizopangwa kufuatana na muhula husika. Mzazi pia atawajibika
kwa utoro.

SARE YA SHULE
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare ya shule wakati wote wa:
Masomo darasani, Baraza la shule na Michezo.

Kutoka nje ya shule Kwa shughuli za kishule.
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3. Kwenda hospitalini ikiwa atatokea shule.
Wanaposafiri kuja shuleni au kwenda makwao wakati wa likizo (hasa wa hosteli).
5. Mtindo wa kunyoa ni sehemu ya sare ya shule na kila mwanafunzi atanyoa saizi moja

isiyozidi kitana kidogo, asitie dawa yoyote ikiwemo wevu na blaki. Panki na mitindo mingine

hairihusiwi kabisa
NB: Mwanafunzi haruhusiwi kujaa na nguo za nyumbani nje ya zile ulizoagizwa na shule au kuvaa kofia,
mizura, nguo fupi, zenye mipasuo, milegezo, modo, kufuga kucha ndefu, kupaka rangi kucha na
midomo, kuvaa heleni, mikufu, bangili, nguo za kubana, viatu vyenye visigino virefu, mapambo
mengine yoyote pamoja na sare akiwa shuleni.

E

F. MIPAKA YA SHULE
Kila mwanafunzi azingatie mipaka ya shule kama ifuatavyo:
1. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha Mkuu wa shule.
2. Haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali/ruhusa maalum:
i Chumba cha walimu (staffroom). ii. Ofisi za shule. Iii. Maabara. iv. Jikoni. V. Nyumba za
walimu

G. UGONJWA

1. Tafadhali mzazi/mlezi unatakiwa kufanya uchunguzi wa kina wa Afya ya mwanao kabla hajaripoti
shuleni na wakati wa likizo ili kuepuka usumbufu wakati wa masomo.

2. Endapo kutakuwa na tatizo lolote la kiafya mwanafunzi atatakiwa kutoa taarifa kwa mwalimu wa zamu,
mwalimu wa darasa, kwa matroni wa shule, mwalimu mlezi n.k.

3. Mwanafunzi mgonjwa hataruhusiwa kupumzika shuleni atatakiwa kupelekwa kituo cha afya, aidha ikiwa
ataugua akiwa nyumbani ni lazima aende kwanza kituo cha afya kabla ya kufika shuleni.

4. Mwanafunzi mwenye matatizo lazima aufahamishe uongozi wa shule au mwalimu wa Afya, mara afikapo
shuleni na daktari athibitishe kwenye fomu.

ANGALIZO KWA MWANAFUNZI

1. Mwanafunzi harusiwi kuandika maandishi katika dawati, meza, viti, vitabu au kwenye kuta za
majengo ya shule. Akifanya hivyo atalazimika kugharamia box la chaki, rangi,
saruji na fundi kukarabati.

2. Ni kosa kwa mwanafunzi kukutwa na kitu chochote kinachohusisha mapenzi mfano barua,
daftari lenye nyimbo za mapenzi n.k.

3. Ni kosa kwa mwafunzi kupita eneo lisilo na barabara maalumu au kutupa takataka maeneo
yasiyo rasmi au kuziona takataka bila kuziondoa, hii ni kwa ajili ya kutunza mazingira ya
shule.

j- MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE BILA
ONYO

(i) Wiz wa Taifa, Nembo, Wimbo, fedha za Taifa

(i) Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.  (viii) Kuoa au kuolewa.

(iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, (ix) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na

biashara ya madawa yote ya kulevya. nje ya shule.

(iv) Makosa mengine ya Jinai. (x) Kutoa au kushawishi kutoa mimba.

(v) Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, au (xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga
mtumishi amani na usalama wa watu shuleni.

(vi) Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine. (xii) Kukataa adhabu halali.

(vii) Kudharau Bendera ya Taifa, Picha za viongozi (xiii) Kujiachisha shule mwenyewe
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FOMU YA KIAPO CHA URAIA.

JINA LA MWANAFUNZI ..ovviiiiii i e
] 1 I ]
NAMBA YA MTIHANI ..ot e e e
MIMI MZAZI/MLEZI WA MTOTO ...uuvuiireieriiiiniiiinnisssississsssssis s snnsssssees
NAAPA KWA MOYO WA DHATI NIKISEMA KWAMBA MIMI
............................................................................................. KAZI YANGU
.......................................................... NINAISHI KIJIJI
.......................................................................................... WILAYA.........cceivvvvviiiiiiiieee. MKOA
.......................................... TANZANIA

KWAMBA MTOTO HUYU ALIYETAJWA HAPO JUU
ALIZALIWA TAREHE ......ccovuiiiiiis
KATIKA KIJIJI/MTAA WA .o
WILAYA YA oo MKOA ...,

NA KWAMBA NILIKUWA NIKIISHI KIJIJI HIKI/MJI HUU WAKATI WA KUZALIWA
KWAKE NA NAIKUMBUKA VEMA SIKU HIYO.
KWAMBA TAREHE NA MAHALI ALIPOZALIWA HADI KUANDIKISHWA KWA MUJIBU WA

SHERIA KATIKA MUDA WA MIEZI MITATU KWA KUWA HAIKUWEPO SHERIA ZA LAZIMA KWA JAMBO
HILI.

MKUU WA WILAYA
(OFFICIAL STAMP)
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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA

SHULE YA SEKONDARI NJINJO Ofisi ya Mkuu wa Shule

Blogu: njinjosec.blogspot.com Barua pepe: njinjoss@gmail.cor S.L.P 119, KILWA MASOKO.

SIMU: 0685 306666

TAARIFA MAALUMU KUHUSU MWANAFUNZ1

SEHEMU A.

Jina kamili (HErufi KUDWa).....cuuu ittt et ra e e e e s e e e en e e e e ees

Tarehe ya kuzaliwa ........ccooovviiiiiiii e Kabila ......ccooevviiiiinnnnnnnn. DiNi oo
JINA 12 DADA 1uuueiiiciii Anaishi (........ ) Amefariki (......)
Anuani ya nyumbani/Kijiji ......ccooeiiviniiiiniii e, Kata oo, Tarafa

SEHEMU B.

Kazi ya Baba .....ccoooeeviiiiiiiiiic e, Namba Ya SIMU ....eiiiiiiiici
JiNA I@aMama ..o ANaishi/AMEfariKi ........cccovveeiiece e,
Kazi covviiiiiiiii i Namba Ya SIMU ...ovviiiiiiiiir i e s s

SEHEMU C. NDUGU KUFUATA UMRI WAKO (KAKA NA DADA )

A | MAJINA YA NDUGU KIWANGO CHA ELIMU ANWANI YAKE

DWN (=2

SEHEMU D. MICHEZO NA NGOMA UNAZOZIPENDA

JINA LA MCHEZO AU NGOMA SHULE AU MAHALI TOKA MPAKA
SEHEMU E.

MADARAKA AU KAZI SHULE AU MAHALI TOKA MPAKA
SEHEMU F.

Mambo unayopenda nje ya masomo (michezo, mpira, Bustani,kushona)

Ninaahidi kuwa na tabia nzuri, mchapakazi na mwenye bidii ya masomo.

Sahihi ya MWaNafUNZi ...cuuuiiiiiiiiiii s r e e r e s e rn s
TaAr€he.....oveeeee e
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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA
SHULE YA SEKONDARI NJINJO Ofisi ya Mkuu wa Shule
Blogu: njinjosec.blogspot.com Barua pepe: njinjoss@ S.LP 119, KILWA MASOKO.

SIMU: 0685 306666

UTHIBITISHO WA MZAZI /MLEZI.

o MM —————— Mzazi/Mlezi
17 T PRSP ninakubali mtoto wangu asome katika shule ya
Sekondari Njinjo. Na nitahakikisha kwamba wakati wote mwanangu atakapo kuwa anasoma hapa
shuleni;

ii. Atakuwa hana ruhusa ya kwenda katika majumba ya wageni, maeneo ya ulevi, pooltable n.k.

iii. Ninaahidi kumpatia vifaa vyote vinavyohitajika muda wote mpaka amalize masomo yake na kwamba
sitoomba uhamisho.

iv. Ninaelewa kuwa nafasi hii ya mtoto wangu kuingia elimu ya sekondari sio haki yake ila ni bahati
aliyotunukiwa na Taifa. Kwa jinsi hiyo, ninaahidi kuwa nitahakikisha anafuata sheria zote za shule na
pale atakaposhindwa hatua ipasavyo ichukuliwe dhidi yake.

v. Ninaelewa kwamba sawa na waraka wa elimu bila malipo ninao wajibu wa kumsimamia mwanafunzi
hivyo basi nitawajibika ikiwa nitashindwa kumsimamia mwanafunzi kwenye makosa ya utoro wa shule
ikiwemo kuacha shule. Nitahakikisha kwamba mwanafunzi anahudhuria siku zote za masomo na
kwamba akitoroka siku 5 katika mwezi nichukuliwe hatua za kisheria kwa kukwamisha maendeleo ya
elimu katika mkoa wangu.

vi. Ninaahidi kumleta shule kwa wakati uliopangwa bila ya kumchelewesha ili asichelewe masomo kila
muhula wa shule unapoanza

vii. Mwanangu akiwa shuleni, alelewe katika dini Ya ......cocouiiiiiiii s
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THE PRESIDENT’S OFFICE- REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KILWA DISTRICT COUNCIL
NJINJO SECONDARY SCHOOL THE HEADMASTER OFFICE,

P.0. BOX 119, KILWA MASOKO.

SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIO! \/ogILE - 0685 306666
05/12/2020

Name of Student ..., Date .....cccoeevieens Term .......... Year ....coeeeeneen. I shall be very
grateful if you will kindly examine the above-named student and give us a report regarding his fitness to
undertake studies well in our school.

A: LABORATORY EXAMINATIONS/INVESTIGATION:

B: PRELIMINARY INRORMATION BY PUBIL BEFORE THE DOCTOR

No DISEASE YES | NO No DISFASE YES| NO
1. Tuberculosis(T.B) 11. Epilepsy
2. Pneumonia 12, Ear,nose and Throat Troubles
3. Asthma 13. Skin disorders/Diseases
4, Heart trouble 14, Anemia
5. Recurrent Indigestion 15. Operations
6. Jaundice 16. Serious Accident
7. Dysentery 17. Malaria
8. | Kidney and Urinary Trouble 18. Stomach Troubles
9. Nervous Breakdown 19. Eye Disorders
Diabetes
10.

C: VITAL STATISTICS
Age ..o, Height .................. Weight .........c.c..s Blood pressure ........ccccceeveieennn Vision e.t.c

MEDICAL CERTIFICATE:
We request the medical officer to complete the following:

I have examined the above named student and considered that he is physically fit/unfit for most activities taken
at the school as my findings indicated above.

Date: ..o, Station ......coevviiiiir s Dr's Name: ......ccccovveveneniieeiieeens Signature .........cccoeeneee.
Thank you in advance.

Kapagi P.K
Headmaster,
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