JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI RUANGWA
SLP47,

RUANGWA,
01/05/2022.

SIMU:  Mkuu wa shule — 0769 -323 079 / 0710 401 999

Email ruangwasecondaryschool@gmail.com

Makamu mkuu wa shule — 0786 240 629/0753 100 951

KUMB.NA.RSS/R.2/VOL.2/2022.
JINA LA MWANAFUNZI ...ttt

S.LP i

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO 2022

Husika na kichwa cha habari hapo juu.

Nachukuwa nafasi hii kukupongeza kwa kufanya vizuri katika mtihani wako wa kidato cha nne mwaka 2021.
Ninayofuraha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari RUANGWA
katika mchepuo (Combination) wa ..................
Shule ya sekondari Ruangwa ipo umbali wa Kilomita 1.5 mashariki ya Mji wa RUANGWA ambao ndio Makao Makuu
ya Wilaya ya Ruangwa Mkoani Lindi. Utakapofika Ruangwa mijini chukua usafiri wa pikipiki au Bajaji au Tax utalipa
kati ya 1000/= usafiri wa pikipiki na 3000/= usafiri wa bajaji/tax hadi kufika shuleni. Kwa wanaotokea au kupitia Dar
es Salaam, mabasi ya Ruangwa, yanapatikana kituo cha mabasi cha Sudani au Temeke mwisho au kituo cha mabasi
Mbagala.
Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo unatakiwa kuzisoma kwa makini na kuzifanyia kazi.

i.  Fomu ya mahitaji muhimu ya shule

i. ~ Fomu ya kupimwa afya ya Mwanafunzi kutoka kwenye Hospitali inayotambulika na Serikali.

i. ~ Fomu ya taarifa za Mwanafunzi na Mzazi/ Mlezi.

iv. ~ Fomu ya sheria za shule

V. Mkataba wa Mwanafunzi wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
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Shule itafunguliwa tarehe ..........ce.. Nafasi yako itatunzwa kwa muda wa siku 14 kuanzia tarehe ya ufunguzi wa
shule. Hivyo kamilisha mahitaji mapema na kuwahi shule kabla nafasi yako haijajazwa na mtu mwingine endapo

utachelewa.

NB: Unatakiwa kuja na Result Slip, nakala ya Cheti cha kuzaliwa na picha (passport size 2).

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja Ruangwa Sekondari.

KARIBU SANA!
“JUHUDI NA NIDHAMU HULETA MAFANIKIO”

GILBERT M. ASSEY
MKUU WA SHULE.
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MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

1.0 Sare za Shule.
i.  Suruali mbili (2) za Light Blue zenye urefu na upana wa heshima na zilizoshonwa kwa unadhifu na sio kwa

mapambo.
i. ~ Mashati meupe mawili (2) yenye mikono mirefu na yenye kola shingoni.
ii.  Viatu vyeusi vya ngozi jozi (2) viatu visiwe na urembo wowote na wala visiwe vya kupanda
iv.  Taiya rangiya light blue
v.  Soksi imara nyeusi jozi mbili (2)
vi. ~ Nguo za michezo, bukta moja, T-shirt ya blue, Track suit ya blue na viatu vya michezo.
vii.  Aje na sweta moja (1) rangi ya Blue liwe la kufuma.
vii.  Suruali nyeusi mbili (2) (shamba dress) na T-shirt mbili (2) za blue isiyo na maandishi.

NB: Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare zilizoanishwa hapo juu muda wote, na hata awapo safarini na
haruhusiwi kuja na nguo yoyote ya nyumbani.

MSISITIZO

Wazazi/Walezi na wanafunzi wanapaswa kuzingatia maelekezo yaliyotolewa kuhusu sare na uvaaji wa sare. Wakati

mwingine wanafunzi kwa matakwa yao binafsi huamua kushona suruali iliyobana na iliyochongolewa. Mavazi ya aina
hiyo  hayatakubalwa. EPUKA USUMBUFU NA KERO MAPEMA. ZINGATIA MAELEKEZO
ULIYOPEWA.UTAKAPORUDISHWA KWA SABABU YA KUTOZINGATIA MAAGIZO YALIYOTOLEWA USIJE
KULALAMIKA WALA KUMLAUMU MTU YEYOTE.

1.1 Mabhitaji kwa ajili ya malazi
i.  Godoro la sponji moja 2%, x 6”
i.  Shuka mbili (2) za rangi ya bluu bahari iliyoiva
ii. ~ Chandarua rangi ya blue chenye dawa kwa ajili ya kujikinga na Mbu wanaoambukiza malaria.
iv.  Mto na foronya yake.
v.  Taulo moja.

vi.  Sanduku la chuma (bati) linalofungwa na kufuli.

1.2. Mabhitaji kwa ajili ya chakula

(@) Sahani (b) Bakuli (c) Kikombe (d) Kijiko
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1.3 MAHITAJI KWA AJILI YA TAALUMA
(a) Ream mbili (2) za karatasi za photocopy (A4) zitakazokabidhiwa siku ya kuripoti shuleni (b) Daftari za kutosha
kulingana na masomo yako (c) kalamu ya wino wa blue au mweusi na kalamu ya risasi au penseli (d) vitabu vya

masomo kulingana na tahasusi aliyochaguliwa (HGK, HKL na HGL (e) mafaili mawili (plastic folder).

1.4 VIFAA VYA USAFI

(a) Fyekeo (b)Panga (c) Jembe (d) Fagio (e) Sqeeser /Mopper (1) (f) Ndoo ndogo mbili (g) Fagio ngumu la chooni
(1), (h) Reki(1)

N.B Vifaa hivi vinapatikana shuleni, hivyo mzazi / mlezi kuondoa usumbufu wa usafirishaji utavipata kwa bei nafuu

hapa shuleni.

2. KARO NA MICHANGO YA SHULE
(a) Karo ya shule ni Tshs. 70,000/= kwa mwaka. Unaweza kulipa yote kwa wakati mmoja au Tshs. 35,000/= kwa
muhula, kila mwanzo wa muhula.
(b) Michango mingine inayotakiwa kulipwa Shuleni
i.  Kitambulisho na picha Tshs 6,000/=
i. ~ Tahadhari Tshs 5,000/=[Haitarejeshwal]
ii. ~ Mchango wa ukarabati wa samani Tshs 15,000/=
iv.  Taaluma kwa mwaka Tshs 20,000/=
v.  Mchango wa walinzi,wapishi na vibarua kwa mwaka Tshs 35,000/=
vi. ~ Nembo ya shule sh. Tshs 2,000/=
vii. ~ Mchango wa huduma ya afya shuleni 10,000/= (Huduma ya kwanza Tshs 5000/= Bima ya Afya 5000/=)
vii. ~ Mtihani wa pamoja (UTAMIRIFU) KIDATO cha Tano Tshs 20,000/=
ix. . Mchango wa Umisseta 5,000/= kwa mwaka.
NB: Michango yote ilipwe kwenye Akaunti ya Shule Na. 71101100094 NMB (RUANGWA
Secondary School Recurrent Account). Tafadhali wasiliana na karani wa Benki aandike kuwa ni ada au
michango mingine. Usisahau kuandika jina lako kamili (Mwanafunzi). Risiti (paying slip) utakuja nayo siku

ya kufungua shule. Mwanafunzi hatapokelewa endapo hajakamilisha michango husika.
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESDENT’S OFFICE; REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

RUANGWA DISTRICT COUCIL
RUANGWA SECONDARY SCHOOL,

P.0.BOX 47,
RUANGWA.
01/05/2022
REF.No....coooviiiiiiiii e,
THE MEDICAL OFFICER..........ccoeiniiinniinniiinnienns

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF ........ccccoiiiiiiinineeeee s
Please Examine the above-named pupil and give us a regarding his/her suitability for Secondary School studies.

1 PUPITS UL NAME <. e e e e e e

2 = 1o T 1TSS
T (0o TP
N I T OSSPSR
0. SYPRINIS TESE. ... bbb
B. UriN€ eXamiNAtON .........oiviiiiiiiei e

8= (ST O ESTRRTSRTPRTTRTSRTN
8. CNBSE. . e R Rt

10, SPIBEN. ..ttt b bbbt At ettt ettt b s s s a e
11 ADAOMEN TESE.......ee bbbttt
12. Pregnant test (GIrS ONlY) .......uuueeuiiiiiiiiiiiiiie e

| certify that the above pupil is suitable/for studies

If unsuitable please QIVE TEASONS  .iccccrcsssscsssmsssssr e s ssr e sr e e spsesnsr e anans
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HALMASHAURI YA WILAYA YA RUANGWA
SHULE YA SEKONDARI RUANGWA
FOMU YA KUJIANDIKISHWA SHULENI NA TAARIFA ZA MZAZI NA MWANAFUNZI.

SEHEMU A: TAARIFA ZA MWANAFUNZI
1. Jina kamili (kama kwenye mtihani wa kumaliza elimu ya msingi) ..........ccuvvririiiiiiiiiie e
2. Tarehe ya KUzZaliWa ........ccooooiiiiiiii e

3. KADIIA ...

4. Mahali na Wilaya alip0zaliWa ..............ooiiiiiiiiiiiii e
5. Shule alipomaliza Darasala Saba ...........ccccvvve ceviiiiiiiiiee e,
6. Kidato anachokuja KUiNGia .............oooiuiiiiiiiiiii e

7. Michezo anayopendeleya

1
2
3

UONGOZI WA SHULE

Kazi yoyote ya uongozi aliyowahi kufanya kama vile. Kiranja, Kiongozi wa Kwaya, Ngoma Michezo n k.

NAFASI YA UONGOZI SHULE - MWAKA

Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapo juu ni kamili na za ukweli

Tarehe ....ooeeeieveeiieiieeiieeiienns L7 13|
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SEHEMU B: TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

o JINAKAMINL...e e e
[ K@ZEce s
. NYUMD@NI it e
IV, KL
Voo TArAMAL e
Vi.  Anwaniya MzazilMIEZi .............ccoovviiiiiiiiii
Vii.  Namba ya Simu ........oooiiiiii
Vil DN e
ix.  Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo........................

Ninaahidi kushirikiana na Walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapakazi na

mwenye bidii ya kusoma.

171731 TR Mzazi/Mlezi ninathibitisha
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha unatakiwa kuzingatia miongozo
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshimakwa Walimu, Viongozi, Wazazi na Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla nijambo
la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo
wakati wote wa uanafunzi katika shule hi.

e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

f) Kuvaa sare ya shule kwa unadhifu wakati wote unapotakiwa.

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

h) Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele.

i) Shule haimfungi Mwanafunzi kuamini katika imani yake ila kwa muda maalum na siku maalum .
j)  Hatakiwi kuja na nguo za nyumbani.

k) Mwanafunzi Ajapo kuripoti, aje na Mzazi. Bila kuja na Mzazi hatapokelewa

) Ni marufuku kuendesha ibada wakati wa masomo au kikao chochote bila kibali maalumu
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE.
1. Wizi
2. Uasherati na Ushoga
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
5. Kupigana au kupiga

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
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7. Kudharau Bendera ya Taifa

8. Kuoa

9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule

10. Kusababisha mimba ndani au nje ya shule.

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu.

13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

14. kuzurura mitaani / mjini au kwenye mapori wakati wa shule bila ruhusa maalumu.

15. MWANAFUNZI ATAKAYE KUTWA ANACHAFUA KUTA ZA SHULE ATALAZIMIKA KULIPA NDOO (1) YA
RANGI PAMOJA NA TSHS 10,000/= ZA UFUNDI IKIWA NI PAMOJA NA KUFUKUZWA SHULE.

Muhimu

Mwanafunzi atatakiwa kufuata kanuni zote zitakazo elekezwa au atakazo zikuta mara atakapo jiunga na shule hii.

Mwanafunzi atalazimika kutumia utashi wake wote kupambanua kila jambo kwani kutokujua kosa hakutazuia yeye
kuchukuliwa hatua za kinidhamu kwa mujibu wa sheria na taratibu za shule
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MKATABA WA MWANAFUNZI KUHUSU KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA
YA JINAI

MIMi e nimeyasoma kwa makini maelezo haya ya
kujiunga na shule. Kwa hiari yangu nakubaliana nayo.

Naahidi nitaheshimu sheria, kanuni na taratibu zote za shule na miongozo mbalimbali itakayotolewa
na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Aidha naahidi kuwa kwavyovyote vile sitashiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai nikiwa shuleni au nje ya shule.

Endapo nitavunja sheria, kanuni, taratibu za shule, kushiriki katika migomo, fujo na kutenda makosa
ya jinai, basi nichukuliwe hatua ya stahiki kulingana na kosa nitakalokuwa nimefanya.

Saini ya MWaNATUNZI .......c.ciiie e
SAINTYA MZAZI....c.ovicececeee e

Saini ya MKuu wa Shule .............ouviiiiiiiiiiiiiii
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