

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA**

**MKOA: LINDI**

**SIMU: +255625959493**

**+255754315874**

**SHULE YA WAVULANA RUGWA**

**S.L.P 291**

**NACHINGWEA**

**[muhuloa@gmail.com](mailto:muhuloa@gmail.com)**

**PHONE- +255625959493**

**+255 754315874**

---

**KUMB NO RSS/VOL I/**

**MZAZI/MLEZI WA .....**

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHATANO KATIKA SHULE YA**  
**SEKONDARI YA WAVULANA RUGWA, HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA**  
**MKOA WA LINDI MWAKA WA MASOMO 2022/2023**

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya sekondari ya Wavulana Rugwa, Halmashauri ya wilaya Nachingwea, Mkoa wa Lindi kwa Mwaka wa masomo **2022/2023** tahasusi (combination) ya ..... nampongeza sana mwanao kwa kubahatika kuchaguliwa kwani hii ni fursa muhimu sana kwake.

Shule ya sekondari ya Wavulana Rugwa ipo mkoa wa Lindi katika halmashauri ya wilaya ya Nachingwea. Shule ipo Umbali wa kilometa 15 kutoka Stendi Kuu ya Mabasi ya Nachingwea mjini. Usafiri wa kufika shuleni, kwa bodaboda ni shilingi 5,000/= na Bajaji shilingi 10,000/=

Muhula wa masomo utanza tarehe..... mwisho wa kuripoti ni tarehe ..... na baada ya tarehe..... nafasi hii ya mwanao atapewa mwanafunzi mwingine mwenye sifa.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzileta shuleni mapema iwezekanavyo au siku ya kuripoti.

- Fomu namba 1. FOMU YA KUPIMA AFYA YA MWANAFUNZI
- Fomu namba 2. FOMU YA KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO

**KUKUBALI SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE**

- Fomu namba 3. MAHITAJI YA SHULE PAMOJA NA VIFAA VYA LAZIMA
- Fomu namba 4. TAARIFA ZA MWANAFUNZI
- Fomu namba 5. TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
- Fomu namba 6. ORODHA YA VITABU VYA MASOMO
- Aje na pasport size nne (4)

FOMU NAMBA 1.

To the medical Officer

.....

.....

RE. REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR

.....

Please, examine the above named pupil and give us the report regarding his suitability for undertaking Advanced Secondary School Studies

- 1. Pupil full name .....Age .....
- 2. Blood .....
- 3. Stool.....
- 4. T.B. Test .....
- 5. Syphilis Test .....
- 6. Urine Examination .....
- 7. Eye Test .....
- 8. Chest Test .....
- 9. Ears Test.....
- 10. Spleen .....
- 11. Abdomen .....

ANY ADDITION INFORMATION; e.g physical defects or impairment, infections, family diseases,

Etc.....

....

.....

.....

I certify that, above pupil is suitable/ unsuitable for advanced secondary school studies. If unsuitable give

Reasons .....

Name of medical Officer .....Signature .....

Date ..... Official stamp .....

## FOMU NAMBA 2

### YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO

CHA.....KWA MWAKA .....

1. Mimi .....nakutaarifu kuwa nimepokea ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari ya Wavulana Rugwa, NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi (.....) baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Naahidi mbele ya mzazi/ mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari ya Wavulana Rugwa . Na nimeelewa Kanuni na taratibu zote za Shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi yamadawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai.

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na taifa kwa ujumla.

Jina la Mwanafunzi ..... Sahihi.....Tarehe.....

Jina la Mzazi/ Mlezi .....Sahihi .....Tarehe .....

### 2. Sheria na kanuni za Shule ya Sekondari ya Wavulana Rugwa

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978.

Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara zenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utapewa nakala yake baadaya kufika shuleni;

- a) Heshima kwa Walimu, Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi na jamii nzima kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
- c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya juu kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii.
- e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- f) Kuvaa sare za shule wakati wote utapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule

### Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule mara moja.

1. Wizi wa aina yeyote ile, ndani au nje ya eneo la shule
2. Ubakaji, uasherati, mapenzi ya jinsia moja (ushoga), kuoa au kuolewa
3. Ulevi wa aina yeyote na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, mirungi, cocaine n.k
4. Uvutaji wa sigara
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi kwa mwanafunzi kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiri migomo au uvunjifu wa amani na usalama wa shule na watu
9. Kumiliki simu ya mkononi
10. Kukataa adhabu kwa makusudi na kukaidi maagizo ya shule
11. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 60 bila taarifa/ utoro
12. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
13. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiuua kama kunywa sumu n.k

## FOMU NAMBA 3

### A. MAHITAJI YA LAZIMA YA SHULE

1. Ada ya shule kwa Mwaka ni shilingi 70,000/= unaweza kulipa kiasi chote kwa Mwaka au kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **70410043879** Katika benki ya NMB (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip) na uje na risiti kwa muhasibu siku ya kuripoti shuleni.
2. Michango inayotakiwa kulipwa na kila Mzazi ni:-
  - Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
  - Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
  - Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
  - Shilingi 30,000/= wapishi na walinzi.
  - Shilingi 2,000/= nembo ya shule
  - Shilingi 10,000/= matibabu (wanafunzi washauriwe kujiunga na mfuko wa Bima ya afya CHF kikaya)
  - Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima (**Mitihani ya Utimilifu**)
  - Shilingi 10,000/= mafuta ya jenereta ukikatika umeme
  - Shilingi 5,000/= kwa ajili ya tahadhari (Haitorejeshwa).**JUMLA KUU = 188,000/=**
3. Mwanao anahitajika kuwa na picha za rangi "passport size" 4 zipigwe akiwa amevaa sare za shule (shati jeupe).
4. Madaftari ya kutosha kwa masomo yote yanayomuhusu
5. Rimu moja ya karatasi (A4) Kwa Mwaka, atakabidhi siku ya kuripoti shuleni
6. Mwanao aje na vitabu bora kwa kila somo kulingana na tahasusi (combination) aliyopangiwa. Orodha ya vitabu imeambatanishwa.

### B. SARE YA SHULE (UNIFORMS)

1. Masharti mawili (2) meupe (tetron) Mikono mifupi
2. Surali mbili (2) za rangi ya Kijani iliyoiva (Darkgreen) sisizobana na zenye urefu wa heshima kulingana na vipimo vyake, Mshono wa kawaida wenye rinda mbili kila upande pamoja na mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo wowote.
3. Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) visiwe buti na visivyo na madoido yeyote, na sosksi nyeupe jozi 2
4. Sweta ya uzi yenye rangi ya Kijani iliyoiva (Darkgreen) iliyoiva shingoni (**kama akiweza ziwe mbili**).
5. Tai ya Darkgreen iliyoiva jozi 2 ndefu
6. Fulana (Tshirts) mbili zenye nembo ya shule ambazo huvaliwa wakati wa kazi au wakati wa masomo ya jioni
7. Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksut rangi ya kijani na raba nyeupe
8. Surali nyeusi ya kitambaa kwa ajili ya kuvaa wakati wa kazi za nje pamoja na T shirt ya blue ya Taifa stars

### C. MAHITAJI MENGINE

- Godoro (yaliyopo shule ni machache)
- Mashuka rangi ya blue bahari na pink
- Vyombo vya kulia kama sahani, kikombe, bakuli, kijiko
- Mto, foronya, taulo na **chandarua rangi ya blue cha pembe nne**
- Ndoo mbili ndogo
- Kwanja, jembe lenye mpini, panga, mifagio ya ndani na nje pamoja na mopa
- Sabuni ya unga kilo moja

**FOMU NAMBA 4. TAARIFA ZA MWANAFUNZI**

1. a) Jina la mwanafunzi .....
- b) Anuani.....
2. Tarehe ya kuzaliwa ..... Mwezi ..... Mwaka.....
3. Shule aliyomaliza darasa la saba ..... Mwaka .....
4. Mkoa anaotoka ..... Wilaya aliyomaliza .....
5. Tarafa anayotoka ..... Kata anayotoka .....
6. Kijiji anachotaka ..... Mtaa anaotoka .....
7. Jina la Mtendaji (a) Kata ..... (b) Kijiji /Mtaa .....
8. Jina la (a) Balozi wa nyumba 10 .....

(b) Mwenyekiti wa Mtaa .....

**9. Michezo anayopenda**

Na	Jina la mchezo
1	
2	
3	
4	
5	

**10. Nafasi yeyote ya uongozi aliyowahi kushika**

Na	Aina ya Uongozi	Shule	Mwaka
1			
2			
3			
4			
5			

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha nitakua natabia nzuri, mchapakazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.

Jina la mwanafunzi ..... Sahihi..... tarehe.....

**FOMU NAMBA 5**

**TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi .....
2. Kazi anayofanya .....
3. Anuani..... namba ya simu.....
4. Mkoa ..... Wilaya ..... Tarafa .....
5. Kata..... Kijiji ..... Mtaa.....
6. Anuani kamili ya nyumbani ambapo mtoto atakuwa anakwenda wakati likizo.  
Mahali ..... kwa nani .....
7. Majina ya Viongozi/Wazazi wake:  
Jina la baba ..... Jina la mama .....
- Mtendaji kata..... Mtendaji Kijiji/Mtaa.....
- Mwenyekiti wa Mtaa .....
- Balozi wako wa nyumba kumi.....
8. Wazazi walio hai .....
9. Idadi ya ndugu wa kiume..... idadi ya ndugu wa kike .....
10. Wewe (mwanafunzi) ni wa ngapi kuzaliwa.....

Mimi Mzazi/Mlezi wa .....ninaahidi kushirikiana na Walimupamoja na Watumishi wote wa Shule ya Sekondari ya Wavulana Rugwa katika kumlea mtoto wangu kwa muda wote atakaokuwa shuleni.

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na Sheria, Kanuni na taratibu za Shule. Pia nitakua tayari mtoto wangu kupewa adhabu atakayostahili kulingana na kosa atakalofanya.

Jina la Mzazi/Mlezi ..... Sahihi..... Tarehe.....

**KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WAVULANA  
RUGWA**

.....

**MKUU WA SHULE**

## **FOMU NAMBA 6**

### **ORODHA YA VITABU VINAVYOHITAJIKAGEOGRAPHY**

#### **PAPER I**

1. Principles of physical geography by – F.J Monkhouse
2. A comprehensive approach to physical geography for secondary Schools – by D.T Msabila
3. Practical geography for Africa – By John M. Prichard
4. Landforms in Africa – an introduction to geomorphology by colin buckle
5. Africa – by J.J Richard

#### **GEOGRAPHY PAPER II**

1. Human and economic geography – by Goh cheng & Morgan
2. Advanced level geography course book – by Tanzania institute of education (TIE)
3. An integrated focal regional studies on human and economic geography advanced levelpaper II by D.T Msabila

#### **ENGLISH LANGUAGE**

##### **A. NOVELS AND SHORT STORIES**

- i. Chinua achebe – a man of the people
- ii. Ayi ewei armah – the beautiful one are not yet born
- iii. Sago – his excellency the head of states

##### **B. PLAYS**

- i. I will marry when I want – by ngugi wa thiong'o & ngugi mirii
- ii. An enemy of the people – by H. Ibsen
- iii. The Caucasian – by B. Bretch
- iv. Betrayal in the City – by F. Imbuga

##### **C. POETRY**

- i. Selected poems – by Tanzania institute of education
  - ii. Poems from East Africa – by david cook et all
- N.B Make sure you come with TWO Titles from each part This list of English language is meant for HGL students only

#### **HISTORY**

- i. Rodney W. How Europe under developed Africa; Nairobi heineman Kenya (1992)
- ii. Nyeirenda H.D African in world history – a level certificates notes DSM (DUP) 1992
- iii. Nabudere, D.W. Essay on the theory of imperialism DSM, THP (1979)
- iv. Lenin V.I (1992). Impelialism, the highest stage of capitalism Moscow progress publisher
- v. Nyangwine N. Advanced level history notes selected topics for paper 1 & 2 (2002)
- vi. World map, Africa map, east Africa map and Tanzania map

#### **KISWAHILI**

- i. Kiswahili kidato cha tano – Taasisi ya Elimu
- ii. Kiswahili kidato cha sita – Taasisi ya Elimu
- iii. Vitabu vya Mashairi – na Riwaya kidato cha tano na sita

#### **PURE MATHEMATICS**

- i. PURE MATHS 1& 2 BY JK BACKHOUSE
- ii. UNDERSTANDING PURE MATH BY A J SADLER

**ECONOMICS: ( Mwanafunzi aje na vitabu husika )**

**BAM(BASIC APPLIED MATHEMATICS):Mwanafunzi aje na vitabu husika .**

**NB: SCIENTIFIC CALCULATOR kwa wanafunzi wa HGE ni lazima (zitakaguliwa)**

***KARIBU SANA RUGWA SEKONDARI***

.....

**MKUU WA SHULE**