
 

 

 

 KIONGOZI CHA UTARATIBU WA 

MAFUNZO ELEKEZI YA AWALI 

KWA WATUMISHI WAPYA WA 

SEKRETARIETI ZA MIKOA NA 

MAMLAKA ZA SERIKALI ZA 

MITAA  

 



 

 

 

SEHEMU YA KWANZA 

UTANGULIZI 



Maana ya mafunzo elekezi 
Mafunzo elekezi ni maelezo/maelekezo yote anayopewa mwajiriwa mpya mara baada ya kuajiriwa 
yanayolenga kumwezesha: 

• Kufahamu dira, dhima na malengo ya taasisi; 

• Kufahamu haki na wajibu wake kama mtumishi; 

• Kutambua majukumu  yake, viwango vya utekelezaji na taratibu zilizopo katika utekelezaji wa 
majukumu hayo; 

• Kufahamu mazingira ya kazi, kijamii na kiuchumi na mbinu za kukabiliana na changamoto za 
mazingira hayo; 

• Kutambua maadili na kanuni za utendaji katika utumishi wa umma; 

• Kujenga misingi ya mahusiano mazuri baina ya mwajiriwa mpya, watumishi wenzake pamoja na 
jamii kwa ujumla; na 

• Kubaki katika kituo chake cha kazi na kutoa huduma bora kwa wananchi. 

 

 



Aina za Mafunzo Elekezi 

1. Mafunzo ya awali ya uelewa wa mazingira ya kazi (Orientation) 

 

 Ni maelekezo ya masuala ya msingi katika utumishi wa Umma, ikiwa ni 
 pamoja na mapokezi ya watumishi wapya yanayotolewa wakati watumishi 
 hao wanaajiriwa kwa mara ya kwanza kwa lengo la kuwasaidia kumudu 
 majukumu yao na mazingira mapya ya kazi.  

2.   Mafunzo ya awali ya uelewa wa kazi (Induction) 

 Mafunzo ya awali ya muda mfupi yanayohusu kazi ambayo hutolewa kwa 
 njia ya mafunzo ya darasani. 



Sheria, Kanuni na Miongozo zinazotawala 

Mafunzo Elekezi katika Utumishi wa Umma 

• Sera ya Mafunzo katika Utumishi wa Umma ya Mwaka 2013 

 Kifungu 6.1.2 (vi) kimezitaka taasisi za Umma kuhakikisha zinaendesha mafunzo 
 elekezi. 

• Waraka wa Utumishi Na. 5 wa Mwaka 2011.  

 Kifungu cha 5 (viii) kinaelekeza taasisi katika utumishi wa Umma 
 kuwafahamisha  watumishi wapya mazingira ya taasisi pindi wanaporipoti  katika 
 vituo vyao vya kazi  na kuwapatia taarifa muhimu, 

• Kanuni za kudumu za Utumishi wa Umma toleo la 2009 

- Kanuni G. 1(8) inaeleza kuhusu wajibu wa kila mwajiri kupanga na kutekeleza 
mafunzo elekezi ya awali kwa waajiriwa wapya. 



Hali ya Utekelezaji wa Mafunzo Elekezi 

• Tathimini iliofanywa na OR-TAMISEMI mwaka 2016 kuhusu  utekelezaji wa 

Mafunzo Elekezi ya Awali kwa watumishi wapya kwa baadhi ya Halmashauri 

nchini ilibaini dosari zifuatazo;  

- Baadhi ya Waajiri hawatoi Mafunzo Elekezi ya Awali kwa watumishi wapya  

- Mafunzo hayotolewi kwa wakati 

- Mafunzo hayatolewi kulingana na miongozo na taratibu zilizopo  

 

 



Swali… 

• Je kuna changamoto gani katika kutoa mafunzo elekezi ya awali kwa 

watumishi wapya? 



Changamoto za utekelezaji wa mafunzo elekezi 

Katika tathmini iliyofanywa na OR- TAMISEMI, changamoto zilizoibuliwa 

katika utekelezaji wa mafunzo elekezi ni pamoja na; 

• Mipango ya mafunzo kwa watumishi kutokujumuisha mafunzo elekezi 

• Waajiri kutokutambua umuhimu wa mafunzo elekezi ya awali 

• Ukosefu wa rasilimali fedha 

• Mipango ya mafunzo kutokupewa umuhimu kwenye bajeti/ Vipaumbele 

 

 



Changamoto za utekelezaji wa mafunzo elekezi 

• Watumishi wapya kutokuripoti kwa waajiri kwa wakati (Kuripoti mmoja 

mmoja) 

• Ukosefu wa vitendea kazi vinavyohitajika katika maeneo ya kazi 

• Kutokuwepo na viongozi/watumishi wenye uzoefu katika sehemu/vituo vya 

kazi 

• Uongozi wa Serikali katika ngazi mbalimbali za utawala kutojua wajibu wao 

kuhusu utekelezaji wa mafunzo elekezi ya awali kwa watumishi wapya. 

 

 



Madhara yanayotokana na kutokufanyika kwa 

Mafunzo elekezi ya awali 

• Mwajiriwa mpya kuchelewa kupata uzoefu wa kazi na hivyo kutofikia malengo 
yanayokusudiwa. 

• Watumishi kutokujua haki na wajibu wao kama waajiriwa. 

• Watumishi kutokuwa /kukosa morali ya kazi. 

• Utumishi wa Umma kukosa maadili ya utendaji. 

• Waajiri kushindwa kuwabakisha watumishi sehemu za kazi(hasa sehemu za 
pembezoni). 

• Taasisi kushindwa kutoa huduma kwa wananchi kwa viwango vinavyohitajika.. 

 

 

 



SEHEMU YA PILI 

MIKAKATI YA KUIMARISHA UTOAJI 

MAFUNZO ELEKEZI YA AWALI KWA 

WATUMISHI WAPYA 



Mikakati 

• Baada ya kudhihirika udhaifu katika utoaji wa mafunzo elekezi kwa watumishi wapya 
na kwa kuzingatia umuhimu wa mafunzo hayo ipo haja ya kuweka utaratibu wa 
kurejesha mafunzo haya kwa kutumia mfumo maalum utakaohakikisha kuwa kila 
mwajiriwa mpya anaporipoti kwa mwajiri kwa mara ya kwanza anapewa mafunzo 
elekezi. 

Hatua zilizochukuliwa: 

OR- TAMISEMI, OR – MUUUB kwa kushirikiana na Mradi wa Uimarishaji Mifumo 
katika Sekta za Umma (PS3) imeandaa kiongozi kitakachotumiwa na waajiri katika 
kutoa mafunzo elekezi ya awali kwa waajiriwa wapya. 

 



Lengo la Kiongozi cha Mafunzo Elekezi 

• Kufafanua umuhimu wa mafunzo elekezi kwa waajiriwa wapya 

• Kuanisha wadau mbalimbali na majukumu yao katika utekelezaji wa mafunzo 

elekezi  

• Kuweka mfumo/utaratibu unaofanana wa kutoa mafunzo elekezi kwa 

waajiriwa wapya. 

• Kuwakumbusha waajiri kuhusu matakwa ya Sera, Kanuni, Nyaraka na 

miongozo ya mafunzo elekezi katika Utumishi wa Umma. 



Mgawanyo wa Majukumu ya Utekelezaji 

Katika kutekeleza kiongozi hiki, majukumu ya utekelezaji yamegawanywa katika ngazi 
kuu sita zifuatazo; 

1. Wizara 

2. Mikoa 

3.Mamlaka za Serikali za Mitaa 

4. Tarafa/ Kata 

5. Kijiji/ Mtaa 

6. Vituo vya kutolea huduma. 

Maelezo ya kina juu ya wajibu wa kila ngazi yameainishwa hapo chini. 

 

 



Majukumu ya Wizara 

Kabla ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kutuma orodha ya watumishi wapya na mawasiliano yao (namba za simu na anuani 

za barua pepe) kwa sekretariati za mikoa na mamlaka za serikali za mitaa. 

• Kuwajulisha watumishi wapya mikoa na mamlaka za serikali za mitaa walizopangiwa 

na muda wa kuripoti (Siku 14 kabla ya kuripoti). 

Baada ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufanya ufuatiliaji wa mapokezi ya watumishi wapya katika sekretarieti za mikoa na 

mamlaka za serikali za mitaa (Siku 14 baada ya ukomo wa muda wa kuripoti). 

• Kufuatilia utekelezaji wa mafunzo ya awali katika sekretarieti za mikoa na mamlaka 

za serikali za mitaa (Miezi 3 baada ya kuripoti). 

 



Majukumu ya Mkoa 
Kabla ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufuatilia taarifa ya orodha ya watumishi wapya na maandalizi ya kuwapokea katika 
mamlaka za serikali za mitaa (Ndani ya siku 14 kabla ya muda wa kuripoti). 

Wakati wa kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kutoa ushauri kwa mamlaka za serikali za mitaa kuhusu namna bora ya kuendesha 
mafunzo ya awali kwa watumishi wapya. 

• Kufuatilia watumishi wapya wanaoripoti kwenye mamlaka za serikali za mitaa 
(Ndani ya siku 14 kabla ya muda wa kuripoti). 

Baada ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufuatilia utekelezaji wa  mafunzo elekezi ya awali kwa watumishi wapya katika 
mamlaka za serikali za mitaa (Miezi 3 baada ya kuripoti). 

 



Majukumu ya Sekretarieti za Mikoa / Mamlaka za 

Serikali za Mitaa (MSM) 
Kabla ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kuandaa timu / afisa wa mapokezi kwa kuzingatia kada na idadi ya watumishi wapya;  

• Kuanda utaratibu wa kuwapokea watumishi wapya kwa ajili ya kuwapa maelekezo ya awali 

ya msingi; 

• Kufanya mawasiliano na watumishi wapya kwa njia ya simu, tovuti au barua pepe, vyombo 

vya habari (radio, tv na magazeti) na kuwapa maelekezo ya namna ya kufika maeneo husika; 

• Kuandaa fomu  za kukamilisha taratibu za  ajira katika utumishi wa umma; na 

• Kuandaa vitendea kazi  na shajala  kwa ajili ya zoezi la mapokezi ya watumishi wapya katika 

mamlaka za serikali za mitaa (scanner, kompyuta,’photocopy machine, stationeries). 

 



Inaendelea ….. 
• Kuandaa sehemu ya karibu ya kutolea huduma ya   uchunguzi wa afya.  

• Kuwapangia vituo vya kazi watumishi wapya. 

• Kuwataarifu wasimamizi wa vituo kufanya maandalizi ya kuwapokea watumishi 

waliopangwa katika vituo vyao na kutoa nakala kwa afisa tarafa,mtendaji kata, mtaa/ kijiji. 

• Kuandaa utaratibu wa kuwapeleka watumishi wapya kwenye vituo vya kazi walivyopangiwa. 

• Kuandaa stahili za watumishi wapya (Posho za Kujikimu na Nauli). 

• Kuwataarifu Wadau wa maendeleo,taasisi za kibenki na  Mifuko ya Hifadhi ya Jamii 

kujiandaa kushirikiana na Halmashauri kufanikisha mafunzo Elekezi ya Awali kwa 

Watumishi  wapya 

• Kuandaa mpango wa mafunzo na wawezeshaji watakaotoa mafunzo ya awali kwa 

watumishi wapya (Siku14  kabla ya kuripoti). 

 

 



Inaendelea …. 
Wakati wa kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kuwapokea na kuwakaribisha watumishi wapya na kuwafanyia utambulisho. 

• Kukagua vyeti halisi vya watumishi na kuwasilisiana na Mamlaka husika kwa uhakiki Zaidi. 

• Kuwaelekeza watumishi kujaza  fomu  za kukamilisha taratibu za ajira katika Utumishi wa 
Umma. 

• Kuwaelekeza watumishi mahali pa kufanya Uchunguzi wa Afya 

• Kufungua jalada kwa ajili ya utunzaji wa kumbukumbu za watumishi wapya. 

• Kuwatambulisha watumishi wapya kwenye Idara na Ofisi za Halmashauri. 

• Watumishi wapya kufungua akaunti Benki. 

• Kuingiza na kuzituma taarifa za Watumishi kwenye Mfumo wa Taarifa za Kiutumishi na 
Mishahara (HCMIS-Lawson) (Siku 7) 



Inaendelea …. 
• Kutoa maelezo muhimu kuhusu haki na wajibu wa watumishi, maelezo ya kazi ya 

watumishi, kanuni za utumishio wa umma, maadili ya utumishi nk. 

• Kufanya malipo ya  stahili za kiutumishi katika mamlaka za serikali za mitaa. 

• Kutoa maelezo kuhusu usimamizi na utunzaji wa nyaraka na siri za serikali na 

kumfanyia upekuzi mtumishi mpya. 

• Kutoa barua ya kumpangia mtumishi kituo cha  kazi. 

• Kuwapeleka   watumishi katika vituo vyao vya kazi (Siku 7). 

 

 



Inaendelea …. 
Baada ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufuatilia mapokezi ya watumishi wapya kwenye ngazi ya kituo cha kazi - nyumba, 

mgawanyo wa majukumu, vitendea kazi (Siku 14). 

• Kufuatilia  malipo ya mshahara ya watumishi wapya kwenye mfumo wa taarifa za 

kiutumishi na mishahara (Ndani ya mwezi mmoja). 

• Kufuatilia na kuwakabidhi watumishi wapya vitambulisho vya kazi, beji, kadi za 

uanachama wa mfuko wa hifadhi ya jamii na bima ya afya (Miezi 3). 

• Kutoa taarifa kuhusu mafunzo kwa watumishi wapya kwa katibu mkuu or-tamisemi 

kupitia kwa katibu tawala wa mkoa (Mwezi mmoja baada ya mafunzo). 



Majukumu ya Tarafa/Kata 
Kabla ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufanya uratibu wa maandalizi ya kuwapokea watumishi wapya (Siku 7 kabla ya 

kuripoti). 

Wakati wa kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufanya uratibu wa mapokezi ya  watumishi wapya wanaoripoti (Siku 14 za 

kuripoti). 

Baada ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufuatilia na kutoa taarifa ya   maendeleo ya watumishi wapya waliopangiwa katika 

ngazi ya kata na vituo vya kutolea huduma kwenye kata husikabaada ya kuripoti 

katika kituo cha kazi (Miezi 3). 



Majukumu ya Kijiji/ Mtaa 
Kabla ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kuwataarifu wanajamii kuhusu ujio wa watumishi wapya kwa kupitia halmashauri ya kijiji 

au mtaa. 

• Kuandaa kamati ya mapokezi ya watumishi wapya. 

• Kuandaa orodha ya makazi kwa ajili ya watumishi wapya kwa kushirikiana na jamii iliyopo 

(Siku 7). 

Wakati wa kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Watumishi wapya kukaribishwa na kutambulishwa kwa watumishi na viongozi wa kisiasa. 

• Kuandaa orodha ya fursa zilizopo za, kijamii na kiuchumi. 

• Kuwaeleza watumishi hali ya mazingira (mila, desturi na taratibu) ya jamii inayomzunguka 

na  kuwaonesha maeneo ya huduma za kijamii (Siku 1). 

 

 



Inaendelea …. 
Baada ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kuwapeleka watumishi wapya kwenye vituo vya kazi (Siku 1). 



Majukumu ya Vituo vya kutolea huduma 
Kabla ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kufanya maandalizi ya makazi, sehemu ya kupokelewa na kusaini vitabu, ofisi na 
vitendea kazi kwa watumishi wapya. 

• Kuandaa orodha ya nyumba kwa ajili ya watumishi wapya kuweza kupata makazi 
(nyumba za serikali au za watu binafsi). 

• Kuandaa ofisi na vitendea kazi kwa ajili ya watumishi wapya. 

• Kuandaa mshauri (mentor) kwa ajili ya kuwaelekeza watumishi wapya mazingira ya 
kazi (Siku 7 kabla ya kuripoti). 

Wakati wa kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kuwapokea na kuwatambulisha watumishi wapya kwa watumishi wengine. 

• Kuwaonesha ofisi ya kufanyia kazi (Siku 1). 



Inaendelea …. 
Baada ya kuripoti katika kituo cha kazi; 

• Kuwapatia watumishi wapya maelezo ya kazi kulingana na miundo yao ya utumishi. 

• Kuwaeleza watumishi wapya mazingira ya kazi 

• Kupewa malengo ya kituo katika utoaji wa huduma 

• Kuwaeleza watumishi wapya kuhusu tamaduni za jamii husika 

• Kuwapatia watumishi wapya vitendea kazi 

• Kutoa maelezo kuhusu mfumo wa  wazi upimaji utendaji kazi katika utumishi wa 

umma  (OPRAS) (Siku 1). 

 



Inaendelea …. 
• Watumishi wapya kupewa mshauri (mentor) mwenye uzoefu. 

• Kufanya tathmini ya msaada alioupata mtumishi toka kwa mshauri. 

• Kupeleka ripoti ya utekelezaji wa mafunzo elekezi katika sehemu za kazi katika ofisi 

ya mkurugenzi wa halmashauri kupitia mfumo wa utoaji wa taarifa uliyopo (Miezi 

6). 

 



Wadau wanaohusika katika utekelezaji 
Katika utekelezaji wa kiongozi hiki, wadau mbalimbali watahusika. Orodha ya wadau na majukumu yao ni kama 

ifuatavyo; 

1. Ofisi ya Rais – Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora 

• Ofisi ya Rais – Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora ina jukumu la kutoa miongozo ya utoaji wa 

mafunzo kwa watumishi wa umma na  kupokea nakala ya taarifa za utekelezaji wa utoaji wa mafunzo elekezi ya awali. 

2. Ofisi ya Rais – TAMISEMI 

• Ofisi ya Rais-TAMISEMI ina jukumu la kupokea taarifa, kuchambua na kutoa mrejesho kutoka katika Sekretarieti za 

Mikoa kuhusu mafunzo elekezi ya awali katika Mamlaka za Serikali za Mitaa pamoja na kuratibu utoaji wa mafunzo ya 

awali kwa watumishi wapya wa Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

3. Sekretarieti za Mikoa 

• Sekretarieti za Mikoa zina jukumu la kusimamia utekelezaji wa Kiongozi cha Utaratibu wa Mafunzo Elekezi ya Awali 

katika ngazi ya Mamlaka za Serikali za Mitaa, kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji na kutoa taarifa OR-TAMISEMI 

kuhusu utekelezaji wa Kiongozi hiki, pamoja na kutoa ushauri wa kitaalam kuhusu namna bora ya kuendesha 

mafunzo hayo kwa watumishi wapya wa Mamlaka za Serikali za Mitaa za Mkoa husika. 



Wadau ……. 
4. Ofisi ya Rais – Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

• Inajukumu la kutoa taarifa kamili ya orodha ya watumishi wapya wanaopangwa katika Mamlaka za Serikali za 
Mitaa ili kuziwezesha Mamlaka husika kujiandaa kwa ajili ya mapokezi na mafunzo elekezi ya awali watumishi 
hao.  

5. Wizara za Kisekta 

• Wizara za kisekta zina jukumu la kuhakikisha sera, sheria kanuni na miongozo ya kisekta inawafikia 
watumishi wa sekta husika ikiwa ni pamoja na watumishi wapya. Pale ambapo wizara za kisekta zinapopewa 
jukumu la kuwapangia vituo vya kazi watumishi wapya zihakikishe watumishi hao wanakidhi sifa za miundo 
ya kiutumishi. 

6. Tume ya Utumishi wa Umma 

• Tume ya Utumishi wa Umma ina jukumu la kusimamia uzingatiwaji wa Sheria, Kanuni na Taratibu za 
Utumishi wa Umma ikiwa ni pamoja na utoaji wa mafunzo elekezi ya awali kwa watumishi wapya wa  
Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

7. Tume ya Utumishi wa Walimu 

• Katika kutekeleza Kiongozi hiki Tume ya Utumishi wa Walimu ina jukumu la kuwasajili walimu wapya, 
kukamilisha taratibu za ajira za walimu wapya na kutoa mafunzo kuhusu Maadili na Miiko ya kazi ya Ualimu. 



Wadau….. 
8. Taasisi za Elimu 

• Chuo cha Serikali za Mitaa – Hombolo na Chuo cha Uongozi wa Mahakama- Lushoto vina jukumu la 
kutoa mafunzo elekezi ya awali, kutoa ushauri kwa Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa kuhusu namna bora ya kuendesha mafunzo pamoja na kufanya utafiti kuhusu utoaji wa 
mafunzo hayo kwa watumishi wapya katika Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

9. Bodi za Kitaaluma 

• Jukumu la Bodi za Kitaaluma ni kutoa miongozo ya kitaaluma na kufanya usajili wa wataalam wa kada 
husika kwa mujibu wa vigezo vilivyopo. 

10.Mamlaka za Serikali za Mitaa (MSM) 

• Mamlaka hizi zina jukumu la kutekeleza Kiongozi cha Utaratibu wa Mafunzo Elekezi ya Awali katika 
Mamlaka zao, kufuatilia utekelezaji wake katika ngazi ya Kata, Kijiji, Mtaa na Vituo vya kutolea 
Huduma na kukusanya, kuchambua, kuwasilisha taarifa Mkoani na kuratibu ushiriki wa wadau 
mbalimbali katika utoaji wa mafunzo hayo 

 



Wadau ….. 
11. Taasisi za Fedha 

• Taasisi hizi zina jukumu la kutoa huduma za kibenki kwa watumishi wapya wa Sekretarieti za 
Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa na huduma nyinginezo kwa mujibu wa Sera ya Taasisi 
husika. 

12. Mifuko ya hifadhi ya jamii 

• Jukumu la Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ni kutoa  maelezo kwa watumishi wapya kuhusu 
mafao yanayotolewa na Mifuko hiyo, kufanya usajili wa wanachama, kutoa kadi za 
uanachama na kuelezea fursa mbalimbali zinazotolewa na Mifuko kwa wanachama na 
huduma nyinginezo kwa mujibu wa Sera ya Taasisi husika. 

13. Tarafa/kata/kijiji/mtaa. 

• Ngazi hizi za utawala zina jukumu la kuwapokea, kusimamia na kufuatilia utekelezaji wa 
mafunzo elekezi ya awali kwa watumishi wapya katika vituo vya kutolea huduma vilivyopo 
katika maeneo yao na pia kutoa taarifa katika ngazi ya Mkoa na Halmashauri. 

 



Wadau….. 
14. Vituo vya kutolea huduma 

• Vituo vya kutolea huduma vina jukumu la kufanya maandalizi ya kuwapokea watumishi 
wapya (makazi, ofisi na vitendea kazi), kuwapokea na kuwatambulisha kwa watumishi na 
viongozi wa eneo husika, kuwapa taarifa muhimu kuhusu mazingira, fursa, maeneo ya 
huduma muhimu na tamaduni za jamii za mahali kilipo kituo.  Aidha, vituo vya kutolea 
huduma vina wajibu wa kuwapangia watumishi wapya majukumu /mgawanyo wa kazi, 
kumpangia mtumishi mpya mshauri (mentor), kupeleka taarifa ya kupokelewa na kupangiwa 
kazi mtumishi mpya kwenye Serikali ya Kijiji/Mtaa na Halmashauri na Sekretarieti za Mkoa 
husika. 

15. Wadau wa maendeleo 

• Majukumu ya wadau wa maendeleo ni pamoja na kushiriki katika mapokezi ya watumishi 
wapya kwa kuwezesha upatikanaji wa makazi,usafiri, chakula, fedha na vitendea kazi ili  
kuchangia juhudi za serikali za kuboresha utoaji huduma bora kwa wananchi. 

 



Kazi ya Kikundi 

Kuandaa mpango wa utekelezaji  

- Utaratibu gani utumike katika kuelimisha uongozi ngazi ya kata na vijiji juu ya Mafunzo Elekezi kwa 
Waajiriwa Wapya. 

• Utaratibu wa kuwezesha ngazi za chini kuanza kutekeleza kiongozi cha mafunzo elekezi katika ngazi ya  
kata na kijiji; 

• Mfumo wa ufuatiliaji au usimamizi wa utekelezaji (ubainishe wahusika, mahali, na muda wa utekelezaji); 

• Mfumo wa utoaji taarifa;  

• Taasisi /mifumo iliyopo zilizopo zinazoweza kutumika katika utekelezaji wa Kiongozi  

• Suala hili likamilike katika muda gani?  

 

 



Mwisho 

• Kutokana na umuhimu wa mafunzo elekezi ya awali kama tulivyoona ni vema wadau 

wote wahakikishe wanatekeleza majukumu yao ili lengo la mafunzo haya liweze 

kufikiwa. 

• Aidha, katika kuhakikisha mfumo huu unakua endelevu katika matumizi yake kila 

mwajiri anapaswa kuwasilisha taarifa ya utekelezaji kila robo mwaka ofisi ya Rais 

TAMISEMI kwa kutumia mifumo ya utoaji wa taarifa iliyopo.  

• Kiongozi hiki kinaweza kufanyiwa marekebisho kulingana na mahitaji yaliyopo.  

 

 



ASANTENI KWA KUNISIKILIZA 
 


